Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

29A 000.13

Xe tải
Xe em Focus 2013 Hatchback 2.0 bị chảy dầu hộp số, dòng này thấy bảo nhiều xe bị lỗi lắm
Hộp số xe này dùng li hợp khô nên xe hay bị rỉ nhớt từ hộp số qua phớt trục ly hợp cụ ạ! Cụ đi bảo hành luôn đi, hãng họ thay phớt trục ly hợp là hết cụ ah. E thấy bảo phớt mới đã cải tiến nên thay xong là ổn, ko biết nói thật ko nữa :))

TepKem

Xe tăng
Dự là phớt đuôi trục cơ thôi,Thay phớt đuôi trục cơ là hết. Dầu hộp số nó có mùi thơm
anhtt10
Hộp số xe này dùng li hợp khô nên xe hay bị rỉ nhớt từ hộp số qua phớt trục ly hợp cụ ạ! Cụ đi bảo hành luôn đi, hãng họ thay phớt trục ly hợp là hết cụ ah. E thấy bảo phớt mới đã cải tiến nên thay xong là ổn, ko biết nói thật ko nữa :))
Cố vấn bảo thay hết kg 3-4 ngày nên e định đầu tuần mang vào, à mà hãng Ford để xe lại qua đêm mấy ngày có vđ gì ko các cụ nhỉ, sợ lại giống Toy LH đợt trc

vucanhtung

Xe tăng
Cụ làm xong chưa, có bẩn như ảnh cụ boing chụp k cụ?
E làm chiều nay roài :D, tổng thiệt hại 770k, mấy giờ đồng hồ nên e ko ở đó, cuối giờ chiều ra lấy thôi, ko có ảnh cụ ạ, súc bình+vệ sinh cốc lọc+bơm xăng, kể mà nó ko làm j thì e cũng chả biết :D

cabull

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi xe bảo dưỡng trong hãng họ có luư lịch sử khám xe ko nhỉ?

vucanhtung

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi xe bảo dưỡng trong hãng họ có luư lịch sử khám xe ko nhỉ?
Thông thường họ ghi vào sổ bảo hành của xe mình, hết bảo hành nhưng vẫn tiếp tục ghi những mục thực hiện tại móc bao nhiêu km...và lưu thông tin trên máy tính để tiếp tục chăm sóc :D. Nhưng các đại lý ford lại ko xem đc ttin của nhau, tức là cụ đến 1 đại lý thì ko xem đc trên hệ thống toàn bộ qtr bảo dưỡng sửa chữa nếu làm ở các đại lý khác nhau cụ ạ

cabull

Xe hơi
Thông thường họ ghi vào sổ bảo hành của xe mình, hết bảo hành nhưng vẫn tiếp tục ghi những mục thực hiện tại móc bao nhiêu km...và lưu thông tin trên máy tính để tiếp tục chăm sóc :D. Nhưng các đại lý ford lại ko xem đc ttin của nhau, tức là cụ đến 1 đại lý thì ko xem đc trên hệ thống toàn bộ qtr bảo dưỡng sửa chữa nếu làm ở các đại lý khác nhau cụ ạ
Cám ơn cụ nhiều nhé

maycongcu

Xe tải
Thay lốp mit đi có êm hơn ko ạ. Lốp theo xe ồn quá hơi thất vọng vì độ ồn của focus

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thay lốp mit đi có êm hơn ko ạ. Lốp theo xe ồn quá hơi thất vọng vì độ ồn của focus
Đồ theo xe không thể nói là rất ngon dc mà chỉ có thể nói là tạm được.. lốp cũng thế.. nhưng nó lại mang lại tính an toàn cao hơn lốp mềm nếu muốn đi êm và có khả năng chi trả thì cụ nên thay sang lốp Mít bản 3ST.

OBU2012

Xe hơi
Hôm qua, xe bị nổi đèn check engine, máy quét báo lỗi p2008 "intake mani fold runner circuit/open bank1". Vệ sinh lọc gió không hết, chuyên gia bảo phaỉ thay 2 van cảm biến, nhưng mai mới có. Có Cụ nào bị bệnh như vậy chuưa?

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hôm qua, xe bị nổi đèn check engine, máy quét báo lỗi p2008 "intake mani fold runner circuit/open bank1". Vệ sinh lọc gió không hết, chuyên gia bảo phaỉ thay 2 van cảm biến, nhưng mai mới có. Có Cụ nào bị bệnh như vậy chuưa?
Cảm biến khí nạp và cảm biến khí thải phải không cụ? cụ hỏi chuyên gia xem.. nếu đúng thì cụ thử mang ra ngoài bảo họ vệ sinh 2 con cảm biến này xem, có khi vẫn dùng dc đấy...

OBU2012

Xe hơi
Cảm biến khí nạp và cảm biến khí thải phải không cụ? cụ hỏi chuyên gia xem.. nếu đúng thì cụ thử mang ra ngoài bảo họ vệ sinh 2 con cảm biến này xem, có khi vẫn dùng dc đấy...
Công dụng 2 cảm biến này ntn hả cụ? Gía rổ thế nào? Thanks

Bo_Tun

Xe buýt
Xe em có cái cổng AUX in ở trong hộc để đồ bên phụ, nhưng cắm dây 3.5 từ điện thoại vào để nghe nhạc thì chẳng thấy tín hiệu gì cả.

Các cụ cho e hỏi có phải option này bị Ford cắt mất, hay là thợ nhẩy mất/chưa nối cái dây nối từ cổng này vào HU của e ạ?

Với cả hôm nọ đi đường Hoàng Diệu, qua chỗ xóc cứ thấy đèn tin nhắn nháy lên một cái nhưng ko hiện message gì cả. Có cụ nào bị thế ko?

Chỉnh sửa cuối:

vucanhtung

Xe tăng
Xe em có cái cổng AUX in ở trong hộc để đồ bên phụ, nhưng cắm dây 3.5 từ điện thoại vào để nghe nhạc thì chẳng thấy tín hiệu gì cả.

Các cụ cho e hỏi có phải option này bị Ford cắt mất, hay là thợ nhẩy mất/chưa nối cái dây nối từ cổng này vào HU của e ạ?

Với cả hôm nọ đi đường Hoàng Diệu, qua chỗ xóc cứ thấy đèn tin nhắn nháy lên một cái nhưng ko hiện message gì cả. Có cụ nào bị thế ko?
Đầu nguyên bản hả cụ, sau khi kết nối cụ đã chuyển aux trên đầu chưa? nếu rồi vẫn ko đc thì cụ tháo đầu ra cắm lại dây xem có tuột ko, xe em cắm chạy bình thường:D
vụ nhát đèn thì e chưa thấy, ko có mess thì kệ nó thôi :D

3077

Xe container
Hồi em nghiên cứu mua xe, nghe các cụ trong of chém đi focus ngồi trong xe nghe đc tiếng đồng hồ tíc tắc, cách âm chấp mấy con cùng hạng nên em cũng nghĩ nó ngon lắm. AI dè ồn quá, chắc chỉ đỡ hơn civic chứ k thể so với altis được. So với cerato hay forte thì em chưa có dịp ngồi lâu 2 xe kia

piccolo

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi cái shift lock của ANF ở chỗ nào thế ạ ? em nhìn mãi không thấy :)

Bo_Tun

Xe buýt
Đầu nguyên bản hả cụ, sau khi kết nối cụ đã chuyển aux trên đầu chưa? nếu rồi vẫn ko đc thì cụ tháo đầu ra cắm lại dây xem có tuột ko, xe em cắm chạy bình thường:D
vụ nhát đèn thì e chưa thấy, ko có mess thì kệ nó thôi :D
E đang dùng HU Pioneer cụ ạ. Nếu thế chắc xe em chưa cắm giắc đấy, hoặc đã bị nhảy mất rồi hic

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
E đang dùng HU Pioneer cụ ạ. Nếu thế chắc xe em chưa cắm giắc đấy, hoặc đã bị nhảy mất rồi hic
Cái đó chả ai nhảy của cụ đâu, chắc họ không cắm vào cho cụ thôi... mà theo em biết thì đầu DVD có đường Aux nhưng là đường jack hoa sen nên chắc thợ họ không cắm được sang ở Aux zin trên xe rồi.. cái này muốn cắm dc thì phải có thêm 1 jack chuyển đổi...

MrJin

Xe hơi
Cấp cứu...cấp cứu!!!:((
Cụ nào biết về Focus 2.0 cho e hỏi chút với. Xe e hôm qua đi bình thường bỗng dưng đạp ga vòng tua lên hơn 2000 mà xe vẫn chỉ đi có 20-30km/h. Mà đi nhanh hơn chút chắc vòng tua phải lên tới 4000. E chuyển sang số sport thì chỉ gạt lên được số 2 mà k lên được số 3,4. Cụ nào gặp tình huống này hoặc biết thì chỉ e với ạ.
E cám ơn các cụ trước...

Trạng thái
Thớt đang đóng