Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

vuduythai

Xe máy
Thế thì xe bác bị mất cái chụp nhựa ở 2 đầu thanh băng trượt của ghế rồi, nếu còn thì chả sợ bị sứt chân..
A Hùng ơi, kính lái của e từ sau khi phủ nano cái gạt nước hay bị lật khi gạt phát ra tiếng kêu rất to. Hình như giống hiện tượng có lần bác đã nói với e. Cái đó phải đánh đi ko?

thichxeFord

Xe tăng
Nano chỉ nên phủ 2 kính chiếu hậu và 2 kính sườn trước thôi cụ ơi. Không nên làm với kính lái vì khả năng sước cao hơn.

A Hùng ơi, kính lái của e từ sau khi phủ nano cái gạt nước hay bị lật khi gạt phát ra tiếng kêu rất to. Hình như giống hiện tượng có lần bác đã nói với e. Cái đó phải đánh đi ko?

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Anh đánh mất 800k đấy.. đúng là mất tiền ngu.. anh cũng khuyên mấy ông rồi nhưng không nghe, chắc chỉ sau 2 tháng là sẽ biết tay nhau thôi..

OBU2012

Xe hơi
Power Steering Malfuntion

Sáng nay khởi động xe, có cảnh báo "Power Steering Malfuntion", một lúc sau thì hết, em lái xe vẫn thấy bình thường. Các cụ nào đã bị như thế, giúp em nguyên nhân và cách khắc phục với. Vodka các Cụ.

danghung83hn

Tháo bánh
Đang tắc biên anh ơi, em cũng sốt hết cả ruột đây. Chả hiểu sao đợt này xách qua khó thế :((.
Em cũng đang chờ để đi xúc bình xăng đây. Sang tuần sau vợ em lên xem tn rồi về báo cáo.

Mua được chưa Hưng @danghung83hn ơi :D, anh đang chờ để kết hợp đi súc bình xăng luôn đây :D

3077

Xe container
Sáng nay khởi động xe, có cảnh báo "Power Steering Malfuntion", một lúc sau thì hết, em lái xe vẫn thấy bình thường. Các cụ nào đã bị như thế, giúp em nguyên nhân và cách khắc phục với. Vodka các Cụ.
Bẩn kim phun, bướm ga rồi, cụ đi vệ sinh là hết. Nếu đi tầm 4-5 v thì tranh thủ vệ sinh luôn bình xăng và lọc xăng, bệnh này phổ biến mà, cụ google lỗi trên thì ra topic dài cả km liên quan tới báo lỗi này của focus.

OBU2012

Xe hơi
Bẩn kim phun, bướm ga rồi, cụ đi vệ sinh là hết. Nếu đi tầm 4-5 v thì tranh thủ vệ sinh luôn bình xăng và lọc xăng, bệnh này phổ biến mà, cụ google lỗi trên thì ra topic dài cả km liên quan tới báo lỗi này của focus.
Vodka cụ nhé. Có chắc chắn là nguyên nhân đó không cụ. Làm những thứ này nên làm trong hang hay ngoài hả cụ, chỗ nào làm tốt cụ recommend em cái

3077

Xe container
Vodka cụ nhé. Có chắc chắn là nguyên nhân đó không cụ. Làm những thứ này nên làm trong hang hay ngoài hả cụ, chỗ nào làm tốt cụ recommend em cái
Em xin lỗi, em nhầm, của em là lỗi Engine Malfuncion, như của topic này: http://www.otofun.net/threads/168418-van-lai-chuyen-ford-focus-bao-loi-engine-malfunction-khong-no-duoc-may

Còn power sterring của cụ hình như là lỗi liên quan tới trợ lực lái, em gg thì thường do acqui yếu hoặc xe ít đi, khi bật máy nó không kéo đủ tải cho bơm điện trợ lực lái lên báo lỗi, đi 1 lúc là hết. Cụ thử tắt hết đài đóm, đèn, điều hòa, quạt khi khởi động xem hết không hoặc acqui dùng lâu rồi thì thay.

http://www.otosaigon.com/threads/bao-loi-power-steering-failure-xe-focus-cac-bac-help-gium.2319380/page-2

Chỉnh sửa cuối:

namdkh

Xe tải
Cụ lắp loại 45 -> 55 AH là ok rồi. Giá tầm hơn 1 triệu. Khi thay xong phải reset lại kính một chạm và code đài. Mã code đài (có 4 số) nằm ở trong cốp phụ. Cụ đọc HDSD theo xe để reset lại nhé. Bình khô thì cụ không phải châm nước theo định kỳ (bình nước có lợi là dòng đề khỏe hơn theo em được biết) nhưng tích điện lâu hơn so với bình nước.
Khi thay bình ăcquy mình cứ nối song song bình mới vào sau đó bỏ bình cũ ra chứ không bỏ bình cũ ra trước, lắp bình mới vào sau để lúc nào cũng có nguồn nuôi bộ nhớ, đỡ phải reset lại mấy cái đài, kính được không các cụ nhỉ?

0357

Xe hơi
Khi thay bình ăcquy mình cứ nối song song bình mới vào sau đó bỏ bình cũ ra chứ không bỏ bình cũ ra trước, lắp bình mới vào sau để lúc nào cũng có nguồn nuôi bộ nhớ, đỡ phải reset lại mấy cái đài, kính được không các cụ nhỉ?
Được chứ cụ.

kole-molet

Xe hơi
Giật thì nó ko giật vì là dòng 1 chiều nhưng em nghĩ là nó khá nguy hiểm vì em thấy nếu mối nối không tốt nó đánh điện xoèn xoẹt nghía cũng ghê răng ạ!
Khi đó điện cấp cho xe sẽ bị chập chờ coi chừng toi hết thì...

vucanhtung

Xe tăng
Nói thật em chửa thấy ai thay bình mà đấu mới rút cũ như thế :D, mối nối nó mô ve lửa tành tạch kinh bỏ bố, reset kính và đài cho lành cụ ạ

Gacon2012

Xe buýt
E đi focus 2.0 đời 2012.
Dạo này khi bật nhạc bài nào bốc bốc ( ví dụ Bay của Thu Minh ) là bass nó đập cho xe rung rinh rè rè rất khó chịu. Ngày xưa cũng bài Bay này ko nghe thấy tiếng rè rè do phụ tùng cọ vào nhau như bây giờ.

Cụ nào có cao kiến ko nhỉ

vucanhtung

Xe tăng
E đi focus 2.0 đời 2012.
Dạo này khi bật nhạc bài nào bốc bốc ( ví dụ Bay của Thu Minh ) là bass nó đập cho xe rung rinh rè rè rất khó chịu. Ngày xưa cũng bài Bay này ko nghe thấy tiếng rè rè do phụ tùng cọ vào nhau như bây giờ.

Cụ nào có cao kiến ko nhỉ
Nhiều khi chỉ đơn giản là trong hộc đồ ở ghế của cụ có cái gì đó nên bass mạnh nó làm nhảy lung tung có tiếng kêu thôi, cụ lấy hết ra thử xem nào :D

TepKem

Xe tăng
Xe em Focus 2013 Hatchback 2.0 bị chảy dầu hộp số, dòng này thấy bảo nhiều xe bị lỗi lắm
Tình hình là xe e sau 1 thời gian về theo dõi hôm nay mang vào hãng kiểm tra lại đã chính thức phát hiện chảy dầu hộp số rồi các cụ ợ :-s

vucanhtung

Xe tăng
Đang tắc biên anh ơi, em cũng sốt hết cả ruột đây. Chả hiểu sao đợt này xách qua khó thế :((.
Em cũng đang chờ để đi xúc bình xăng đây. Sang tuần sau vợ em lên xem tn rồi về báo cáo.
Hm nay a rảnh đi làm mục này thôi, vệ sinh bình xăng lọc xăng ở hnford 650k, nhưng mà mất nửa ngày hic

Trạng thái
Thớt đang đóng