Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichxeFord

Xe tăng
Cụ chịu khó ra cây đầu đường Láng có A95 đấy, từ mạn Cầu Giấy lên cũng gần.

Có khi cũng nên thế nhỉ cụ, cũng rẻ, tầm 1V mới thay dầu thì rửa luôn.

Em thấy rửa cũng đơn giản nhưng lắp cái chỗ cái ống nhún nhún ấy có vẻ khó, thôi mất tiền cho thợ ford béo lên tý :D

Mà có cụ nào ở mạn Cầu Giấy không nhỉ, có cây xăng A95 ngon lành giờ nó cấm đường rồi biết mua đâu giờ :((

coquay

Xe container
Cho em hỏi xe chạy khoảng 2v có nên đi cân lại lazang ko nhỉ, vì đường phố mình h nhiều ổ gà ổ trâu quá :)

3077

Xe container
Quá nên ấy chứ cụ, nhưng vào chỗ cụ Montero chỗ NKT cho chuyên nghiệp cụ ạ, hầu hết các việc em đều vào ford TL nhưng cân thì em ra ngoài :D

coquay

Xe container
Chỗ NKT ở đâu ạ :( , chỗ bãi xe ở ngay ngã tư kim mã nguyen chi thanh nó tính 200k cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
Nguyễn Khánh Toàn, nhưng chỗ này 600k cơ ạ :D

vucanhtung

Xe tăng
Chỗ NKT ở đâu ạ :( , chỗ bãi xe ở ngay ngã tư kim mã nguyen chi thanh nó tính 200k cụ ạ
16 nguyễn khánh toàn đối diện showroom gạch đồng tâm (or viglacera) bên cụ Hà nick montero , e tín nhiệm chỗ đó, ko có j để chê ;)
Cơ mà cân bằng động thì chỉ cần nếu lazang bị mẻ, hoặc lốp vá nhiều thôi mới cần tinh chỉnh. Chỉnh độ chụm và góc đặt bánh xe mới là cốt lõi, đường đẹp đóng 100 chạy thẳng táp cụ ạ ;) tỏng chi phí cả 2 mục mới là 600k, chứ cân bằng động thì 50k/ bánh có khi thay lốp còn miễn phí :)

Chỉnh sửa cuối:

sirmit

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi cái "lỗ" nằm trên thân vô lăng Focus Sport này là gì thế ạhh? Có phải lỗ ổ khóa ở các bản dùng chìa ko?
Sao Ford không cho miếng nhựa/cao su ốp vào cho lịch sự. :|

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi cái "lỗ" nằm trên thân vô lăng Focus Sport này là gì thế ạhh? Có phải lỗ ổ khóa ở các bản dùng chìa ko?
Sao Ford không cho miếng nhựa/cao su ốp vào cho lịch sự. :|

Thay Startop xong nó bỏ quên bố mất cái nắp chụp của cụ đi rồi, cụ vào chỗ mua bắt đền đi..

sirmit

Xe đạp
Sau một hồi đào xới em cũng tìm thấy cái nắp ở dưới thảm sản góc xe. 8-}Nhìn sang hẳn. Hehe

Chỉnh sửa cuối:

hoiandng

Xe hơi
Xe mình gần đây khi khởi động lúc máy đã nóng hay bị hiện tượng rùng xe. Xe rung bần bật vậy, chờ 1 lát sau là hết chứ ko bị tắt máy. Xe mới chạy được 2 vạn. Có phải do ắc quy ko các cụ? KO thấy báo lỗi trên đồng hồ gì cả.
thanks.

thichxeFord

Xe tăng
Cụ cứ yên tâm mà chạy, em cũng bị giống cụ trước đây. Em nghĩ là do xăng chưa ổn định nên bị vậy thôi. Cụ nhớ đổ A95 ở những cây xăng uy tín là được.

Xe mình gần đây khi khởi động lúc máy đã nóng hay bị hiện tượng rùng xe. Xe rung bần bật vậy, chờ 1 lát sau là hết chứ ko bị tắt máy. Xe mới chạy được 2 vạn. Có phải do ắc quy ko các cụ? KO thấy báo lỗi trên đồng hồ gì cả.
thanks.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ cứ yên tâm mà chạy, em cũng bị giống cụ trước đây. Em nghĩ là do xăng chưa ổn định nên bị vậy thôi. Cụ nhớ đổ A95 ở những cây xăng uy tín là được.
thanks.
Mở khóa điện lên chờ khi nào một số đèn báo trên taplo tắt đi thì hãy đề nổ thì sẽ không sảy ra hiện tượng tương tự nữa.. nguyên nhân là cho chìa vào đề nổ ngay dẫn đến bơm xăng chưa kịp bơm nhiên liệu nên bị thiếu xăng trong buồng đốt.

dodovt

Xe tải
Em hóng tí các bác

saurom1986

Đi bộ
Em mới mua em FC 1.8AT nên chưa hiểu em nó lắm. Các bác cho em hỏi cái đèn lùi nó nằm ở chỗ nào ah, và khi tắt máy khoa cửa sao nó không tắt cái màn hình lcd trên taplo nhỉ

Antilope

Xe buýt
thanks.
Xe em hôm nay sau vài ngày không đi tự dưng đề không nổ, tưởng ắc qui yếu nhưng không phải, môtơ đề vẫn quay. 5 - 6 lần tắt mở khóa rồi đề lại thì may lại được nhưng máy nổ rung lắc thấy rõ, sau mấy phút thì bình thường. Cả ngày nay đi mấy lượt không thấy bị lại. Không biết cụ nào đã gặp hiện tượng này chưa. Em đang nghi hoặc là do mức xăng thấp quá bơm không lên (có đèn cảnh báo hết xăng, đồng hồ trên xe báo đi được 65km nữa), hoặc có thể do bị bẩn lưới lọc bơm xăng vì xe em đi hơn 4v rồi. Đang tính đi vệ sinh kim phun và bơm xăng luôn, không lại nằm đường cụ ở như link dưới thì mệt, cụ nào đã từng làm hạng mục này cho em địa chỉ gara với.
http://www.otofun.net/threads/565674-xin-man-team-rs-va-nhung-nguoi-ban-den-hen-lai-len/page24
Em mới mua em FC 1.8AT nên chưa hiểu em nó lắm. Các bác cho em hỏi cái đèn lùi nó nằm ở chỗ nào ah, và khi tắt máy khoa cửa sao nó không tắt cái màn hình lcd trên taplo nhỉ
Đèn lùi nằm ở dưới cản sau bên phụ đó cụ (bên màu trắng), màn hình thì sau khi tắt chìa khóa 1 thời gian nó tự tắt (đâu khoảng 1h gì đấy).

Chỉnh sửa cuối:

saurom1986

Đi bộ
Cụ ơi, không hiểu sao xe em để từ tối đến sáng mà màn hinh LCD nó vẫn cứ sáng thế ah :(, lo quá chả hiểu nó bị làm sao

hoangchung06

Xe buýt
Xe em hôm nay sau vài ngày không đi tự dưng đề không nổ, tưởng ắc qui yếu nhưng không phải, môtơ đề vẫn quay. 5 - 6 lần tắt mở khóa rồi đề lại thì may lại được nhưng máy nổ rung lắc thấy rõ, sau mấy phút thì bình thường. Cả ngày nay đi mấy lượt không thấy bị lại. Không biết cụ nào đã gặp hiện tượng này chưa. Em đang nghi hoặc là do mức xăng thấp quá bơm không lên (có đèn cảnh báo hết xăng, đồng hồ trên xe báo đi được 65km nữa), hoặc có thể do bị bẩn lưới lọc bơm xăng vì xe em đi hơn 4v rồi. Đang tính đi vệ sinh kim phun và bơm xăng luôn, không lại nằm đường cụ ở như link dưới thì mệt, cụ nào đã từng làm hạng mục này cho em địa chỉ gara với.
http://www.otofun.net/threads/565674-xin-man-team-rs-va-nhung-nguoi-ban-den-hen-lai-len/page24
Cụ làm ngay và luôn đi 4V thì cũng nên làm được rồi Garage thì cụ cứ phi vào hãng mà làm, vì hạng mục này (phần em bôi đỏ và lọc nhiên liệu) phải hạ bình xăng cụ nhé.

Antilope

Xe buýt
Cụ ơi, không hiểu sao xe em để từ tối đến sáng mà màn hinh LCD nó vẫn cứ sáng thế ah :(, lo quá chả hiểu nó bị làm sao
Thế thì cũng lạ nhể, nếu cụ đã tắt hết các công tắc đèn, các cửa đều đã đóng chặt, lock rồi mà vẫn bị vậy thì em chưa gặp, chờ các cụ khác phán vậy.
Cụ làm ngay và luôn đi 4V thì cũng nên làm được rồi Garage thì cụ cứ phi vào hãng mà làm, vì hạng mục này (phần em bôi đỏ và lọc nhiên liệu) phải hạ bình xăng cụ nhé.
Vâng, trước em cũng vào hãng rồi nhưng các chú thợ ở đấy phán là lọc trong bơm xăng không vệ sinh được, chỉ thay cả cụm thôi, đâu như 5 củ ^:)^ Theo hướng dẫn của cụ Boeing-787 thì vệ sinh cũng đơn giản.

hoangchung06

Xe buýt
Vâng, trước em cũng vào hãng rồi nhưng các chú thợ ở đấy phán là lọc trong bơm xăng không vệ sinh được, chỉ thay cả cụm thôi, đâu như 5 củ ^:)^ Theo hướng dẫn của cụ Boeing-787 thì vệ sinh cũng đơn giản.
Cụ vào hãng rồi mà chú thợ nào phán với cụ thế này thì em cũng bó tay với cái loại thợ đó thôi, cụ cứ thử đưa qua Ford TX xem đội RS hay làm bên đó đấy cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng