[Funland] Tập 2, tập 3 và những đắn đo...

Ladagia

Xe điện
Muốn thì làm thôi, sỏi đá cũng cần có nhau :) Nhưng nên ... mãi là tình nhân thì sẽ tốt hơn thêm 1 chuyến đò
Tình nhân theo em sẽ k bền bằng tình vc, nhất là khi về già đau ốm. Kiếm ng thực sự yêu thương mình để kết hôn sẽ hay hơn, cơ mà khó tìm.

kites1

Xe điện
Tập 1 đã sai thì viết lại tập 2 cho chỉnh.
Không ai khuyên ta được vì họ không là ta và không sống cuộc sống của ta.
Hạnh phúc đến chỉ ở hai chữ: phù hợp.
Em thấy có người, tập 2 vẫn còn sai lầm đấy cụ. Tính toán đủ thứ, sợ thiệt thòi về phần mình. Nhưng rồi, vẫn phải chia tay và đi tìm tiếp kia kìa.

Em có cô bạn, quen nhau lúc còn đi học. Chia tay tập 1 xong, khi chọn lựa, phải tìm người xứng lứa vừa đôi, phải phù hợp với học thức . Người thua kém hơn, thì sợ, họ vào để chia của, và không xứng tầm với mình. Người được cho rằng xứng đáng với cô ấy, thì họ chỉ chơi qua đường. Kết quả, vẫn đi tìm tiếp.

Mấy lần gặp nhau, nói chuyện đều mang ẩn ý, nên em không dám xía vào chuyện tình cảm của bạn mình. Quý bạn lắm, nhưng không dám khuyên, vì lời nói thật lòng, e bay mất tình bạn.

Chỉnh sửa cuối:

scorp8x

Xe container
Tình nhân theo em sẽ k bền bằng tình vc, nhất là khi về già đau ốm. Kiếm ng thực sự yêu thương mình để kết hôn sẽ hay hơn, cơ mà khó tìm.
Tình chỉ đẹp khi còn dang dở :) thực tế đời nó vậy kể cả là mối tình đầu hay tập 1, tất nhiên sổ xố vẫn còn có người trúng lớn & ai cũng có quyền mơ mộng biết đâu đấy. XH bây giờ ly hôn quá nhiều & có ai muốn xảy ra trước khi cưới đâu.

kites1

Xe điện
Cụ nói chuẩn, chỉ có điều, thế hệ ngày nay , tình cảm vợ chồng cùng nhau đến già hiếm có. Vì đa số chọn lựa, đập nhà để xây lại, khi không phù hợp.

Xe bọ xít

Xe container
Li hôn là việc không ai mong muốn. Vì người tổn thương nhất chính là những đứa con bé bỏng. Nhưng đôi khi, mọi việc không bao giờ được như ý muốn của mình. Li hôn, vẫn là li hôn.
Em đã chia tay 7 năm, từ khi bạn bé nhà em mới sinh, em nuôi con một mình từ đó đến giờ. Rất nhiều người khuyên em nên lấy tập 2. Với lý do, thứ nhất vì em còn trẻ (em kết hôn khá sớm), thứ hai là vì con trai nên có một người đàn ông trong nhà để cùng em nuôi dạy con, đôi khi đàn ông mới có thể chia sẻ cùng nhau....
Thời gian vừa rồi, em có chút stress nên đã có nghĩ đến việc đó, nhưng rồi lại gạt đi suy nghĩ ấy.
Sau li hôn, em khá nhạy cảm với hôn nhân. Tới giờ em vẫn chưa dám nghĩ đến việc kết hôn lần 2.
Không biết các cụ các mợ hoàn cảnh giống em có suy nghĩ như thế nào về việc này nhỉ?
À, có cụ mợ hỏi sau li hôn bố bọn trẻ như thế nào thì đáng tiếc là bố bọn trẻ chưa 1 lần gọi gặp con hay nhắn tin muốn gặp con.
Lúc yêu thì ntn mà ly hôn khỏi cần biết con ntn. Chắc mợ yêu nhầm người và chọn nhầm bố cho con. Đó cũng là cái lỗi cái tội rất to của phụ nữ đó. Và người gánh chịu là đứa con chứ ko phải mợ đâu.

juve99

Xe cút kít
Lão ly hôn bao lâu rồi nhỉ? Bạn em mấy ông ly hôn mà chưa thấy tái. Cùng cơ quan em có bà chị ly hôn lần 1 (2 gái), tái hôn xong lại ly hôn lần 2 (thêm 1 gái 1 trai), giờ vất vả quá.
E đã được cưới vợ phát nào đâu mà ly hôn :))

Mây Mây_

Xe đạp
Mợ hình như có cái nhìn khá bi quan, tiêu cực về đàn ông Việt ?. Xin lỗi mợ nếu em đọc, hiểu nhầm ý mợ ạ !
Cụ hiểu nhầm rồi đó ạ. Như các cụ yêu phụ nữ thì em cũng yêu đàn ông chứ :)).
Cái em nói ở trên trước hết việc nuôi dạy con thì bố/mẹ phải chủ động thôi chứ k nên trông mong vào người khác.
Còn tập mới thì nên vì tình cảm chứ k phải lấy 1 người về để hỗ trợ nuôi con. Mình đã buồn 1 lần rồi lần tới sao không chọn người mình yêu và họ cũng yêu mình để sống cho vui lên? Em tin một khi gặp đc người yêu thương mình họ cũng sẽ yêu thương con cái mình. Còn nếu k cẩn thận lại dở dang nữa thì sao? Phụ nữ đa sầu đa cảm hơn đàn ông rất nhiều. Chẳng may nhỡ nhàng lại buồn rồi lại thêm dăm 7 năm nữa. Nên 7 năm hay 10 năm k quan trọng để làm tập mới. Quan trọng vẫn là có tình cảm và phù hợp.
Bọn trẻ vẫn hay có câu: “đừng vì cô đơn mà yêu đại 1 người” đó thôi. Mình có nhiều trải nghiệm hơn thì câu này lại càng đúng ạ!

Chỉnh sửa cuối:

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em tập 1 gần 20 năm vẫn chia tay. Giờ tập 2 được 3 năm được 1 bé 1 tuổi r, các chị lớn vẫn đến chơi với e tíu tít, thấy cs vui và hp. Quan trọng là tìm đc đúng người.
Bác là kụ hay mợ vậy ạ. Nếu là mợ thì mợ quá giỏi khi sinh nở ở tầm tuổi u45 như vậy ạ

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Bác là kụ hay mợ vậy ạ. Nếu là mợ thì mợ quá giỏi khi sinh nở ở tầm tuổi u45 như vậy ạ
Tuần trước chỗ e có 2 bn u52 đi đẻ cụ à , tầm u4x sinh nở bây giờ không hiếm đâu ạ

burjkhalifa

Xe hơi
Mọi thứ cứ để cho nó tự nhiên, nói thật là đôi khi phải thả lỏng ra một tí, buông bỏ một tí, phóng khoáng lên thì tự nhiên sẽ có sức hút nhất định dù có thể ko đẹp trai, ko xinh gái.

Đừng có ép mình quá, lựa chọn quá, nghiêm túc quá, hay sợ người khác phán xét, coi thường mình này kia. Toàn là tự kỷ ám thị & trong suy nghĩ của bản thân mà thôi.

L

Kavalan

Xe hơi
Các cụ ngày càng xuống cấp nhỉ, 70% các vụ ly hôn ở VN mình là do các mợ đệ đơn. Em năm nay sẽ tổ chức 25 năm ngày cưới. Nói thật là mình sai nhiều lắm, may là gấu tha thứ cho với lại còn lý trí để mà quay đầu về với gia đình. Bây giờ cứ ôm gấu đằng sau khi nổi hứng vẫn bị lườm kèm theo câu: Lại có cảm giác tội lỗi hả.=((
Thế là em biết cụ có tội lỗi gì roài

Pixel3XL

Xe tải
Đọc vụ ghen tuông rồi hành hạ giết con chồng vừa rồi là e lại thấy nản, có thể góc độ cách nghĩ ng phụ nữ sẽ khác

Pixel3XL

Xe tải

Gun512

[Tịch thu bằng lái]

cha biet chi

Xe điện
Li hôn là việc không ai mong muốn. Vì người tổn thương nhất chính là những đứa con bé bỏng. Nhưng đôi khi, mọi việc không bao giờ được như ý muốn của mình. Li hôn, vẫn là li hôn.
Em đã chia tay 7 năm, từ khi bạn bé nhà em mới sinh, em nuôi con một mình từ đó đến giờ. Rất nhiều người khuyên em nên lấy tập 2. Với lý do, thứ nhất vì em còn trẻ (em kết hôn khá sớm), thứ hai là vì con trai nên có một người đàn ông trong nhà để cùng em nuôi dạy con, đôi khi đàn ông mới có thể chia sẻ cùng nhau....
Thời gian vừa rồi, em có chút stress nên đã có nghĩ đến việc đó, nhưng rồi lại gạt đi suy nghĩ ấy.
Sau li hôn, em khá nhạy cảm với hôn nhân. Tới giờ em vẫn chưa dám nghĩ đến việc kết hôn lần 2.
Không biết các cụ các mợ hoàn cảnh giống em có suy nghĩ như thế nào về việc này nhỉ?
À, có cụ mợ hỏi sau li hôn bố bọn trẻ như thế nào thì đáng tiếc là bố bọn trẻ chưa 1 lần gọi gặp con hay nhắn tin muốn gặp con.
Cố lên mợ.chia tay là điều đáng tiếc nhưng không chia tay lại đáng tiếc hơn.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Thực sự rất khó để có 1 người đàn ông có thể yêu thương con riêng của V như con đẻ, cũng như về phía ngược lại, đứa con trai đã 7, 8 tuổi có thể coi 1 người lạ là Bố ruột.

Khi đã lớn, trưởng thành thì còn khó hơn nữa, Bố con ruột nhiều nhà còn khó tâm tình, thân thiết được với nhau.

Tất nhiên cũng sẽ có những trường hợp khác, những hoàn cảnh khác mà Bố dượng sống vui vẻ với con trai riêng của V. Nhưng với cá nhân em, có lúc em cũng nghĩ vu vơ nếu có đứt gánh thì mình cứ độc thân để nuôi dạy trẻ con cho tốt. Bạn gái hay người tâm tình sẽ có, nhưng cũng tự biết bản thân mình khó có thể đủ kiên nhẫn vị tha để nuôi nấng/chịu đựng/hy sinh vỉ con người khác như với con mình.

Cuộc sống muôn màu thì sự việc nào cũng có thể xảy ra, chúc Mợ sớm tìm được TY như mong muốn và sống Hạnh fuk viên mãn :)
haha, lạy hồn, chém như sách :))

Alochaoanh

Xe tải
Bạn em đổ vỡ gia đình cách đây 7 năm .Làm ông bố đơn thân .Chưa có ý định với ai mặc dù có nhiều. Lý do ko muốn ai làm xáo trộn cuộc sống của 2 bố con.Chủ nhật sang nhà hắn chơi thấy hai bố con setup bể cá nom nhìn cũng vui.