[Funland] Tập 2, tập 3 và những đắn đo...

Bright Đinh

Xe máy
Em tập 1 gần 20 năm vẫn chia tay. Giờ tập 2 được 3 năm được 1 bé 1 tuổi r, các chị lớn vẫn đến chơi với e tíu tít, thấy cs vui và hp. Quan trọng là tìm đc đúng người.

Gun512

[Tịch thu bằng lái]

kites1

Xe điện
Có những người, qua 1 lần đò, là không còn muốn đi đò nữa. Họ ở vậy nuôi con. Cũng có người, thích qua đò lần 2, lần 3... cho đến khi họ tìm được 1 bến đổ vừa ý .

Nếu mợ muốn tìm 1 cho mình 1 cuộc hôn nhân khác, để có đôi, có bạn như người ta . Thì nên chọn lựa kỹ càng, và tìm người, có thể yêu thương con riêng. Nếu không được vậy, thà ở vậy còn hơn, vì như thế, sẽ tránh được cảnh gia đình xào xáo, vì con riêng, con chung sau nầy.

hoanganh2812

Xe hơi
Có những người, qua 1 lần đò, là không còn muốn đi đò nữa. Họ ở vậy nuôi con. Cũng có người, thích qua đò lần 2, lần 3... cho đến khi họ tìm được 1 bến đổ vừa ý .

Nếu mợ muốn tìm 1 cho mình 1 cuộc hôn nhân khác, để có đôi, có bạn như người ta . Thì nên chọn lựa kỹ càng, và tìm người, có thể yêu thương con riêng. Nếu không được vậy, thà ở vậy còn hơn, vì như thế, sẽ tránh được cảnh gia đình xào xáo, vì con riêng, con chung sau nầy.
Em cám ơn cụ/mợ ạ

meotamthe

Xe cút kít
Em nghĩ mợ nếu lo ngại không tìm được người phù hợp có thể thông qua các hoạt động xã hội, để F1 có thể có được sức mạnh về thể chất, tiếp đó đọc sách cùng F1, nên hướng theo các sách lịch sử, xã hội và mang tính triết học như kiểu dạy về đạo đức, giúp nó có tư duy cứng cáp. Học bơi, học võ, tập chạy, đi bộ hoặc leo trèo, đọc sách đòi hỏi suy luận phân biệt đúng sai, nói chuyện về xã hội ở mức thời sự, hoặc có thể xem hoạt hình (đặc biệt các hoạt hình tiếng Anh của WD hoặc Pixar làm trong những thập kỷ 60 đến 90, cùng F1 nói về chuyện đúng sai, thiện ác. Như thế F1 sẽ sớm hình thành sự cứng rắn mạnh mẽ, bù đắp khi không được bố hướng dẫn. Thực tế toàn bộ sự song hành với F1 đó sẽ đòi hỏi mợ phải ứng xử như một người bố, tuy có thể hơi quá đáng nhưng chỉ cần tư duy cách nghĩ mình có thể thực hiện được là được.

hoanganh2812

Xe hơi
Em nghĩ mợ nếu lo ngại không tìm được người phù hợp có thể thông qua các hoạt động xã hội, để F1 có thể có được sức mạnh về thể chất, tiếp đó đọc sách cùng F1, nên hướng theo các sách lịch sử, xã hội và mang tính triết học như kiểu dạy về đạo đức, giúp nó có tư duy cứng cáp. Học bơi, học võ, tập chạy, đi bộ hoặc leo trèo, đọc sách đòi hỏi suy luận phân biệt đúng sai, nói chuyện về xã hội ở mức thời sự, hoặc có thể xem hoạt hình (đặc biệt các hoạt hình tiếng Anh của WD hoặc Pixar làm trong những thập kỷ 60 đến 90, cùng F1 nói về chuyện đúng sai, thiện ác. Như thế F1 sẽ sớm hình thành sự cứng rắn mạnh mẽ, bù đắp khi không được bố hướng dẫn. Thực tế toàn bộ sự song hành với F1 đó sẽ đòi hỏi mợ phải ứng xử như một người bố, tuy có thể hơi quá đáng nhưng chỉ cần tư duy cách nghĩ mình có thể thực hiện được là được.
Cám ơn cụ. Đây là những góp ý rất ý nghĩa và cần thiết với em.

MEC V6

Xe điện
Li hôn là việc không ai mong muốn. Vì người tổn thương nhất chính là những đứa con bé bỏng. Nhưng đôi khi, mọi việc không bao giờ được như ý muốn của mình. Li hôn, vẫn là li hôn.
Em đã chia tay 7 năm, từ khi bạn bé nhà em mới sinh, em nuôi con một mình từ đó đến giờ. Rất nhiều người khuyên em nên lấy tập 2. Với lý do, thứ nhất vì em còn trẻ (em kết hôn khá sớm), thứ hai là vì con trai nên có một người đàn ông trong nhà để cùng em nuôi dạy con, đôi khi đàn ông mới có thể chia sẻ cùng nhau....
Thời gian vừa rồi, em có chút stress nên đã có nghĩ đến việc đó, nhưng rồi lại gạt đi suy nghĩ ấy.
Sau li hôn, em khá nhạy cảm với hôn nhân. Tới giờ em vẫn chưa dám nghĩ đến việc kết hôn lần 2.
Không biết các cụ các mợ hoàn cảnh giống em có suy nghĩ như thế nào về việc này nhỉ?
À, có cụ mợ hỏi sau li hôn bố bọn trẻ như thế nào thì đáng tiếc là bố bọn trẻ chưa 1 lần gọi gặp con hay nhắn tin muốn gặp con.
Mợ cứ cho số và ảnh e đảm bảo cuối năm có cụ of đưa mợ về dinh

kites1

Xe điện
Mợ cứ cho số và ảnh e đảm bảo cuối năm có cụ of đưa mợ về dinh
Cụ tự tin quá nhé. Có người đưa ảnh và nói rỏ về mình, lên mxh. Thế nhưng, vẫn còn đang đi tìm đấy. Không xứng lứa, vừa đôi, thì chưa chắc đưa được về dinh cụ ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đã 7 năm mà vẫn chưa dám nghĩ đến tập 2 thì chắc còn lâu lắm. Cccm có có tư véo cho lắm thì đến khi lấy thật chắc cũng quên béng mất rồi :))

Trục

Xe ba gác
Tập 1 đã sai thì viết lại tập 2 cho chỉnh.
Không ai khuyên ta được vì họ không là ta và không sống cuộc sống của ta.
Hạnh phúc đến chỉ ở hai chữ: phù hợp.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mợ chủ vất vả quá. Cố nhên!

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
K biết mqh giữa con và bố nó ntn mà mợ lại cần 1 người đàn ông khác để cùng nuôi con? Chuyện li hôn giờ nó quá bình thường ạ. Và con của mình thì mình phải mạnh mẽ vững vàng nuôi dạy chứ trông mong gì 1 người khác k máu mủ ruột rà cùng chịu trách nhiệm với con mình ạ? Cái suy nghĩ này e nghĩ là không đúng.
Còn chuyện mợ buồn hay cô đơn có thể yêu hay làm tiếp tập 2 hay 3 hay 4 cũng đc miễn đàn ông là niềm vui chứ đừng để “đàn ông là những niềm đau” mợ nhé.
Mợ hình như có cái nhìn khá bi quan, tiêu cực về đàn ông Việt ?. Xin lỗi mợ nếu em đọc, hiểu nhầm ý mợ ạ !

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tập 1 đã sai thì viết lại tập 2 cho chỉnh.
Không ai khuyên ta được vì họ không là ta và không sống cuộc sống của ta.
Hạnh phúc đến chỉ ở hai chữ: phù hợp.
Còn nghĩ đến là còn ... muốn. Cứ thật thà cho nhanh là muốn mà chưa tìm được mối phù hợp chứ cứ đổ thừa lý do abc thì em chả tin :))

scorp8x

Xe container
Muốn thì làm thôi, sỏi đá cũng cần có nhau :) Nhưng nên ... mãi là tình nhân thì sẽ tốt hơn thêm 1 chuyến đò

Húp sụp sụp

Xe điện
Li hôn là việc không ai mong muốn. Vì người tổn thương nhất chính là những đứa con bé bỏng. Nhưng đôi khi, mọi việc không bao giờ được như ý muốn của mình. Li hôn, vẫn là li hôn.
Em đã chia tay 7 năm, từ khi bạn bé nhà em mới sinh, em nuôi con một mình từ đó đến giờ. Rất nhiều người khuyên em nên lấy tập 2. Với lý do, thứ nhất vì em còn trẻ (em kết hôn khá sớm), thứ hai là vì con trai nên có một người đàn ông trong nhà để cùng em nuôi dạy con, đôi khi đàn ông mới có thể chia sẻ cùng nhau....
Thời gian vừa rồi, em có chút stress nên đã có nghĩ đến việc đó, nhưng rồi lại gạt đi suy nghĩ ấy.
Sau li hôn, em khá nhạy cảm với hôn nhân. Tới giờ em vẫn chưa dám nghĩ đến việc kết hôn lần 2.
Không biết các cụ các mợ hoàn cảnh giống em có suy nghĩ như thế nào về việc này nhỉ?
À, có cụ mợ hỏi sau li hôn bố bọn trẻ như thế nào thì đáng tiếc là bố bọn trẻ chưa 1 lần gọi gặp con hay nhắn tin muốn gặp con.
Cái này op phơ làm được mà
Công xá tùy tâm!

Ladagia

Xe điện
Nói chung có đôi có lứa là quy luật tự nhiên rồi, 1m buồn cô đơn, lúc ôm đau tủi thân lắm, biết vậy nhưng e vẫn 1m vì còn nhiều thứ khác đam mê để lấp chỗ trống 😁. Mợ còn trẻ thì mở lòng mở cửa mà đón nhận, nghĩ làm gì nhiều
Lão ly hôn bao lâu rồi nhỉ? Bạn em mấy ông ly hôn mà chưa thấy tái. Cùng cơ quan em có bà chị ly hôn lần 1 (2 gái), tái hôn xong lại ly hôn lần 2 (thêm 1 gái 1 trai), giờ vất vả quá.