[Funland] Tập 2, tập 3 và những đắn đo...

hoanganh2812

Xe hơi
Thực sự rất khó để có 1 người đàn ông có thể yêu thương con riêng của V như con đẻ, cũng như về phía ngược lại, đứa con trai đã 7, 8 tuổi có thể coi 1 người lạ là Bố ruột.

Khi đã lớn, trưởng thành thì còn khó hơn nữa, Bố con ruột nhiều nhà còn khó tâm tình, thân thiết được với nhau.

Tất nhiên cũng sẽ có những trường hợp khác, những hoàn cảnh khác mà Bố dượng sống vui vẻ với con trai riêng của V. Nhưng với cá nhân em, có lúc em cũng nghĩ vu vơ nếu có đứt gánh thì mình cứ độc thân để nuôi dạy trẻ con cho tốt. Bạn gái hay người tâm tình sẽ có, nhưng cũng tự biết bản thân mình khó có thể đủ kiên nhẫn vị tha để nuôi nấng/chịu đựng/hy sinh vỉ con người khác như với con mình.

Cuộc sống muôn màu thì sự việc nào cũng có thể xảy ra, chúc Mợ sớm tìm được TY như mong muốn và sống Hạnh fuk viên mãn :)
Bạn nhà em khá thiệt thòi ở chỗ chưa 1 lần được cảm nhận tình cảm thực sự của người Bố.
Cám ơn cụ

hoanganh2812

Xe hơi
Nói chung có đôi có lứa là quy luật tự nhiên rồi, 1m buồn cô đơn, lúc ôm đau tủi thân lắm, biết vậy nhưng e vẫn 1m vì còn nhiều thứ khác đam mê để lấp chỗ trống 😁. Mợ còn trẻ thì mở lòng mở cửa mà đón nhận, nghĩ làm gì nhiều
Đi như cụ thì biết bao giờ mới chịu lấy vợ cơ chứ 😝😝😝

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Thực sự, chúc mừng mợ
Dạ,mợ cứ tìm hiểu thật kỹ nhé,đã xác định đi bước nữa là phải thật kỹ lưỡng chứ đừng qua loa kẻo lại khổ ý
Em chúc mợ sớm tìm được nửa còn lại ạ

Mây Mây_

Xe đạp
Em luôn làm cầu nối cho con và bố nó gặp nhau, nhưng đáng tiếc bố nó không muốn điều đó. :)
Nghe điều này buồn quá mợ ạ :(. Em luôn trân trọng những phụ nữ 1 mình nuôi con. Mợ đừng bi quan quá trong việc nuôi dạy con trai khi thiếu vắng 1 người đàn ông nhé. Ngoài xã hội cũng rất nhiều mẹ 1 mình nuôi con khôn lớn thành đạt. Hãy nghĩ đến thành quả họ đạt được và cố gắng mợ nhé. Chuyện khác thì tuỳ duyên thôi ạ.
Chúc mợ và bé mọi điều tốt đẹp trong cuộc sống ạ@};-

juve99

Xe cút kít
Đi như cụ thì biết bao giờ mới chịu lấy vợ cơ chứ 😝😝😝
K ai chịu lấy ấy mợ ah 😣. Nói thật e nhìn mấy mợ chăm con 1m thấy khâm phục họ lắm. Mợ ít nghĩ thôi, ở 1m mãi cũng chẳng có gì đảm bảo hay cơ sở khoa học, luận án nào chứng minh con mình nó chắc chắn tốt hơn là bố mẹ đi thêm bước nữa. Cầu toàn quá sẽ chẳng có cái gì cầu toàn nên cứ thoải mái nhẹ nhàng đón nhận cơ hội, tính toán quá lại lỗ hà ra lỗ hổng :-o

Xhung73

Xe buýt
Các cụ ngày càng xuống cấp nhỉ, 70% các vụ ly hôn ở VN mình là do các mợ đệ đơn. Em năm nay sẽ tổ chức 25 năm ngày cưới. Nói thật là mình sai nhiều lắm, may là gấu tha thứ cho với lại còn lý trí để mà quay đầu về với gia đình. Bây giờ cứ ôm gấu đằng sau khi nổi hứng vẫn bị lườm kèm theo câu: Lại có cảm giác tội lỗi hả.=((

tunglam28062009

Xe tăng
Em luôn làm cầu nối cho con và bố nó gặp nhau, nhưng đáng tiếc bố nó không muốn điều đó. :)
A xin lỗi nhưng loại chồng cũ e như vậy e bỏ là xứng đáng. Đến con m còn ko cần thì con e ko nên biết đến người bố như vậy làm j.
A có cô bạn học từ thủa con đi trẻ. ( gọi là nyc cũng dc ) lấy nhau dc 1 con trai thì ly thân vì chồng bồ bịch. 1 thời gian sau quay lại thêm 1 bé gái nữa, dc 1 tuổi thì li dị chính thức. 1 m nuôi 2 con ăn học. Cũng đắn đo suốt 1 thời gian dài có nên tập 2 ko. A luôn khuyên nếu gặp người yêu thương m thì chẳng việc j phải lăn tăn. Kết quả hiện tập 2 dc gần 2 năm. Bạn a 41 tuổi rồi còn mạnh dạn tự tin thế. Cánh cổng này khép lại thì mở cổng mới. Đừng co m lại như thế. Chúc e tìm dc hp nhé.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Lại tâm hự đêm khuya.
E chưa lh nên ko biết phải ntn.
Theo cccm xem học hỏi nhỉ :D

cokimi

Xe điện
Em cám ơn mợ Ki. Đúng là ai cũng có nhu cầu yêu thương và chia sẻ, phụ nữ dù mạnh mẽ đến đâu thì cũng có lúc yếu lòng và cần sẻ chia những chuyện buồn vui trong cs.
Ngoài kia, nhiều người còn đang loay hoay, sống mòn trong cuộc hôn nhân bế tắc, cảm thấy bất lực, ko lối thoát. Mợ còn trẻ và giờ đang có cơ hội lựa chọn, làm lại. Chúc mợ mọi sự như ý!

Honghen2008

Xe container
Rồi "một ngày tình cờ trên đường phố em có bàn chân ai" thôi🤪

hoanganh2812

Xe hơi
Ngoài kia, nhiều người còn đang loay hoay, sống mòn trong cuộc hôn nhân bế tắc, cảm thấy bất lực, ko lối thoát. Mợ còn trẻ và giờ đang có cơ hội lựa chọn, làm lại. Chúc mợ mọi sự như ý!
Vâng ạ. Em cám ơn mợ Ki
Nghe điều này buồn quá mợ ạ :(. Em luôn trân trọng những phụ nữ 1 mình nuôi con. Mợ đừng bi quan quá trong việc nuôi dạy con trai khi thiếu vắng 1 người đàn ông nhé. Ngoài xã hội cũng rất nhiều mẹ 1 mình nuôi con khôn lớn thành đạt. Hãy nghĩ đến thành quả họ đạt được và cố gắng mợ nhé. Chuyện khác thì tuỳ duyên thôi ạ.
Chúc mợ và bé mọi điều tốt đẹp trong cuộc sống ạ@};-
Em vẫn đang cố gắng học, tiếp thu và nuôi dạy con mỗi ngày. Em cám ơn ạ.

cu.do

Xe buýt
Nhiều mợ single - MOM tâm sự, đắn đo nhỉ.

Ít thấy single - DAD phàn nàn, kêu ca gì??

Chỉnh sửa cuối:

Gun512

[Tịch thu bằng lái]
Mình biết một trường hợp anh trai tân cưới mẹ đơn thân hơn vài tuổi trước sự ngỡ ngàng của nhiều người.Anh ý từng đi du học về, điều hành công ty gia đình. Tính tình hiền hoà.
Mẹ đơn thân thì có sao đâu mà phải tự ti, mình sống đàng hoàng và ngẩng cao đẩu là được.
Người tốt, đâu phải lúc nào cũng gặp may mắn.
Chúc bạn chủ top sớm tìm được hạnh phúc nhé!

Gun512

[Tịch thu bằng lái]

TÔN

Xe container
Li hôn là việc không ai mong muốn. Vì người tổn thương nhất chính là những đứa con bé bỏng. Nhưng đôi khi, mọi việc không bao giờ được như ý muốn của mình. Li hôn, vẫn là li hôn.
Em đã chia tay 7 năm, từ khi bạn bé nhà em mới sinh, em nuôi con một mình từ đó đến giờ. Rất nhiều người khuyên em nên lấy tập 2. Với lý do, thứ nhất vì em còn trẻ (em kết hôn khá sớm), thứ hai là vì con trai nên có một người đàn ông trong nhà để cùng em nuôi dạy con, đôi khi đàn ông mới có thể chia sẻ cùng nhau....
Thời gian vừa rồi, em có chút stress nên đã có nghĩ đến việc đó, nhưng rồi lại gạt đi suy nghĩ ấy.
Sau li hôn, em khá nhạy cảm với hôn nhân. Tới giờ em vẫn chưa dám nghĩ đến việc kết hôn lần 2.
Không biết các cụ các mợ hoàn cảnh giống em có suy nghĩ như thế nào về việc này nhỉ?
À, có cụ mợ hỏi sau li hôn bố bọn trẻ như thế nào thì đáng tiếc là bố bọn trẻ chưa 1 lần gọi gặp con hay nhắn tin muốn gặp con.
Cái này em nghĩ ko vội đc,có gì từ từ em với mợ cùng bàn :D

TÔN

Xe container
Thực sự rất khó để có 1 người đàn ông có thể yêu thương con riêng của V như con đẻ, cũng như về phía ngược lại, đứa con trai đã 7, 8 tuổi có thể coi 1 người lạ là Bố ruột.

Khi đã lớn, trưởng thành thì còn khó hơn nữa, Bố con ruột nhiều nhà còn khó tâm tình, thân thiết được với nhau.

Tất nhiên cũng sẽ có những trường hợp khác, những hoàn cảnh khác mà Bố dượng sống vui vẻ với con trai riêng của V. Nhưng với cá nhân em, có lúc em cũng nghĩ vu vơ nếu có đứt gánh thì mình cứ độc thân để nuôi dạy trẻ con cho tốt. Bạn gái hay người tâm tình sẽ có, nhưng cũng tự biết bản thân mình khó có thể đủ kiên nhẫn vị tha để nuôi nấng/chịu đựng/hy sinh vỉ con người khác như với con mình.

Cuộc sống muôn màu thì sự việc nào cũng có thể xảy ra, chúc Mợ sớm tìm được TY như mong muốn và sống Hạnh fuk viên mãn :)
E đc cái yêu trẻ con lắm anh mát ạ,gì gì cứ cá vào ao ta là của ta,em thích sưu tầm cả trâu lẫn nghé :))