[Funland] Táo tợn sáng nay vụ chọc thủng hết bánh xe ô tô cạnh khu HH Linh Đàm

haicot

Xe buýt
Cảm ơn các anh rạch xe.

Nhờ các anh mà vỉa hè quang đãng hẳn, dân cư chúng tôi ở đó không phải đi bộ dưới lòng đường nữa.

Các anh phát huy nhé.
Cụ mơ giữa ban ngày, còn lâu mới quang đãng, mấy ông chủ xe bị hại không đỗ ở đó sẽ thành chỗ đỗ phải trả tiền cho đám trông xe.

Supercub_90

Xe điện
Vụ này em ủng hộ CA phường điều tra tìm ra thủ phạm, nhưng phường cũng nên điều tra xem các hộ này đỗ trên vỉa hè bao lâu rồi, phạt truy thu những ngày đỗ sai xung tiền vào công quỹ - tháng 30 lượt phạt mỗi xe cũng không ít tiền đâu. :D

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Chắc tại đỗ bừa bãi làm ảnh hưởng chung nên thiên hạ ghét
đc thế đã tốt ạ :D chả ai đủ tri thức để ghét mà có thể đưa mình vào thế dính đến pháp luật đâu :))

TN1805

Xe điện
Đúng rồi.
Đây là hành vi phá hoại tài sản công dân, theo luật, phải bị tù 3-5 năm.
Dù người để xe ô tô sai vị trí cũng bị vi phạm pháp luật, nhưng không thể biện minh cho việc "lấy 1 cái sai để chế áp lại 1 cái sai khác " như thế.
Người đỗ ô tô trên vỉa hè sẽ phải chịu phạt 500k - 800k / 1 lần, theo luật GTĐB hiện hành.

P/S : theo tôi biết thì khu HH Linh Đàm này hiện tại rất thiếu chỗ đỗ xe ô tô. Tình trạng giống như khu KĐT Kim Văn-Kim Lũ cách đó không xa, cư dân phải để cả xe ô tô ở trên đường vành đai 3, báo chí gần đây cũng đã đăng.

outsider3x3d3l

Xe tải
Sao bà bán nước bảo cái khu vỉa đấy dc thầu rồi. Mấy ô bị chọc là do ko nộp học phí.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
E ngồi lội còm các cụ hơi bị thiên về cảm xúc quá.
Cần phải rõ ràng vấn đề ra, thằng nào sai thằng đó chịu.
Chứ cứ chồng lấp lên nhau thì hệ lụy sau này lại khổ hoặc nó lại lòi ra các vấn đề khác.
Thứ nhất ông độ sai thì tiện lập biên bản xử phạt luôn.
Thứ hai việc rạch lốp nó liên quan đến an ninh trật tự, nhiều cụ hô hào là đúng, xin hỏi thành phần nào mà nó làm việc này thì cũng là loại đầu trộm đuôi cướp. Ủng hộ nó cho nó tồn tại sau này nó nảy ra cái nhọt khác về an ninh trật tự khác thì sao ?
Cụ nói lý thuyết thì rất đúng, nhưng thực tế thì sai lè lè.

Khu linh đàm, pháp vân...đợi cơ quan chức năng đến xử lý thì chắc đến tết công gô.

Còn đúng như cụ nói. Thằng nào sai thằng đó chịu. Thằng đỗ xe thì chịu bị chọc lốp nếu muốn đỗ sai và miễn phí. Thằng chọc lốp sẽ bị xử lý nếu bị bắt. Còn dân ở đấy vỗ tay hoan hô.

Mytv

Xe điện
Sao bà bán nước bảo cái khu vỉa đấy dc thầu rồi. Mấy ô bị chọc là do ko nộp học phí.
Khu này e tưởng a e "thầu" hết rồi chứ. Nếu "thầu" rồi thì mấy chục xe này bị rạch do ko chịu mất xèng cho bên "thầu" rồi.

Nhiều cụ nói chủ xe này nọ. Nhỡ ngta ko có chỗ gửi thì sao. Rồi nếu chỗ đó ko có biển cấm thì ngta có quyền đỗ xe chứ. Pl cho phép mà.

E ko ủng hộ hành vi đỗ xe lung tung. Nhưng riêng bọn đi phá hoại này cần điều tra lôi ra cho đi tù tội phá hoại ts. Ôi nhưng mà khó lắm, toàn của các a ấy cả

minhmo

Xe cút kít
Khôn chắc đấy cụ, lỏi tí nào đâu. :D

Bác là hòn đá tảng ;))
Gớm, tảng tiếc gì đâu, rắn hơn bê tông tí thôi.:D

Đã đọc. Em sin nỗi, dì mà king. :))
Ơ nhận ra mình trong câu chuyện rồi à?:))

Cc không có hầm để xe ạ cụ. Giống cc thời ơ kìa nhỉ.
Chung cư khoảng chục năm, nó là khu dành cho các cán bộ cơ quan công quyền trong khu vực, nên xây kiểu gần giống nhà xã hội.

Lúc gọi nhậu gọi đệ xưng Huynh
Khi trả tiền thì Huynh đi vệ sinh.
sao cụ ko nói thẳng họ đỡ phải nhậu với cụ nữa =))
Em nói thẳng rồi đấy cụ, mà nhậu toàn em mời mà.:D
Ngoài vấn đề, chỉ nhăm nhăm mượn, xin, nhờ ... thì ông này rất tốt tính, quan hệ, làm ăn, tính toán giỏi.

sthd

Xe lăn
Vụ này em ủng hộ CA phường điều tra tìm ra thủ phạm, nhưng phường cũng nên điều tra xem các hộ này đỗ trên vỉa hè bao lâu rồi, phạt truy thu những ngày đỗ sai xung tiền vào công quỹ - tháng 30 lượt phạt mỗi xe cũng không ít tiền đâu. :D
cái bọn du côn trông xe thì phải xin phép ai?
sợ là điều tra hơi bị lâu

tuanduc10

Xe máy
hành vi này xử lý ko nghiêm là lan ra các khu khác

tamock

Xe buýt
Về mặt lý thuyết, đỗ xe hơi trên vỉa hè có bị cấm không nhỉ? Em nhớ là có topic nói về cái này rồi thì phải: cấm có điều kiện và chỉ trên một số tuyến đã liệt kê thôi chứ. Hình như cụ nào bị phạt ở vỉa hè Võng Thị cãi bay được rồi.

niceshot

Xe container
Đọc thớt này mới thấy lối sống rừng rú còn rất phổ biến!
Chả biết bao giờ dân ta mới biết tôn trọng và tuân thủ pháp luật, dù chỉ bằng bàn phím!

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
... Nhỡ ngta ko có chỗ gửi thì sao. Rồi nếu chỗ đó ko có biển cấm thì ngta có quyền đỗ xe chứ. Pl cho phép mà.
....
Cổng nhà cụ có biển cấm đậu xe ko, nếu ko có mai e đậu nhờ cái xe tải, PL cho phép mà :)).
Cứ theo cái lí luận của cụ thì 90% đường bộ đều thành chỗ để xe, vì ko thể cắm biển cấm nhiều như vậy. Các con hẻm cũng ko có biển cấm, vì chả ai vô đó đặt biển, tự giác là chính.
Lí luận của cụ tương đương việc có thể đi tiểu nơi ko có biển cấm đ.ái bậy.

sắt con

Xe điện
Cảm ơn các anh rạch xe.

Nhờ các anh mà vỉa hè quang đãng hẳn, dân cư chúng tôi ở đó không phải đi bộ dưới lòng đường nữa.

Các anh phát huy nhé.
Thật, đúng là phải cảm ơn các anh rạch lốp, tưới sơn, bẻ gương, trát mứt lên tay nắm cửa…cho bọn đỗ láo chừa mơ đi, chứ trông chờ tới luật với cơ quan quản lý thì thành người hành tinh hết cũng chả xử lý

sắt con

Xe điện
Cổng nhà cụ có biển cấm đậu xe ko, nếu ko có mai e đậu nhờ cái xe tải, PL cho phép mà :)).
Cứ theo cái lí luận của cụ thì 90% đường bộ đều thành chỗ để xe, vì ko thể cắm biển cấm nhiều như vậy. Các con hẻm cũng ko có biển cấm, vì chả ai vô đó đặt biển, tự giác là chính.
Lí luận của cụ tương đương việc có thể đi tiểu nơi ko có biển cấm đ.ái bậy.
Ở đây có rất nhiều quần chúng lý luận buồn tiểu mà ko có/chỗ tiểu mất tiền hoặc ta thích mát thì ta…😆😆😆 kỳ khôi kinh được.
xong cứ ngửa cổ khen tây lông văn minh 🤭🤭🤭

fanmu1234

Xe container
Cụ thử nghĩ xem: nếu cơ quan chức năng xử lý thì có ô tô đỗ ở đấy để bị chọc lốp không?
Cụ nói đúng, nhưng chưa đủ.

Cán bộ lại nghĩ khác, tại sao phải phải làm mọi cho thằng đỗ xe láo =))=))=))