[Funland] Táo tợn sáng nay vụ chọc thủng hết bánh xe ô tô cạnh khu HH Linh Đàm

Tý phệ

Xe điện
Không cụ, em chả ghét bỏ nhưng nói thẳng như vậy để cho nó hiểu là khôn vừa thôi, để người khác sống cùng với chứ. =))
Cũng nhân bài viết này để lão ấy đọc được thêm lần nữa. Là Ofer cứng đấy lão nhé.;)
Đã đọc. Em sin nỗi, dì mà king. :))

hd-vt

Xe container
Lắm ông cũng bựa, mục tiêu cái gì cũng muốn free. Ông em quen biết cùng có con xe Nissan TEANA , nhà ở chung cư không có hầm để xe. Cả khu để trên vỉa hè và thuê bảo vệ trông. Ông này để mịa xuống lòng đường và không cần thuê bảo vệ. Nhiều hôm về muộn hết chỗ chạy lòng vòng khắp nơi tìm chỗ trống.
Cc không có hầm để xe ạ cụ. Giống cc thời ơ kìa nhỉ.

fanmu1234

Xe container
Có tiền mua xe mà không có tiền gửi xe hay chịu khó gửi xe cho tử tế, chỉ muốn tiện cho bản thân mình, bắt cả xã hội phải gánh thì kể cũng ................. đáng! =D>

Ghe lành ai lại trét chai,​
Xe không biết giữ đòi ai giữ dùm?​
Giá như lâm canh khốn cùng,​
Mà đây xế hộp vẫy vùng tứ phương! :P
Nhiều người có oto rất bẩn bựa, lấy lý do đường không cấm đậu xe, nên tao cứ đậu.

Nhưng khi hỏi nhà ông ở đâu để tôi đến đậu nếu trước cửa nhà ông không có biển cấm đậu xe, thì im bặt

vua_luoi

Xe điện
Đổ sai đã có cơ quan chức năng xử phạt chứ hành động chọc thủng lốp xe như này nguy hiểm quá , có bị quy tội phá hoại tài sản không các cụ , khu đấy thiếu gì cam an ninh em mong sớm tìm được hung thủ
Đúng, đỗ sai thì đã có PL, phá hoại ts người khác là tội hs

caisua

Xe lăn
Tại sao cứ đỗ xe ở đâu cũng phải mất tiền trông? Đỗ sai luật thì cứ phạt thôi chứ nhỉ. Tự dưng HN tốn hàng ngàn người đứng cả ngày để trông xe. Tiền trông xe vào túi cá nhân hay nhà nước?

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
Do tham lam quy hoạch bát nháo thôi. lúc mua nhà e tính mua cái nhà đi vào hoạt động đc vài năm, nhưng mấy nhà ấy ko còn lo xe oto, mua nhà mới thì xanh chín. E ở khu mỹ đình sông đà đc chục năm, Hầm bé đc gần 70 chục cái oto. Chỉ còn cách để ngoài trờ có bảo vệ. Dù sót xe thật nhưng giờ hà nội quy hoạch bát nháo, chủ đầu tư tối ưu diện tích thiếu chỗ đỗ nhan nhản

vietbamboo

Xe điện

outsider3x3d3l

Xe tải
Các cụ chịu khó đi xe bus có phải ngon không

--Lamborghini--

Xe cút kít
Tại sao phải truy cụ nhỉ. Xe để lung tung thì bị chọc, nếu gửi đúng chỗ thi ok. Khi nào để trong gara mà vẫn bị chọc, thì mới cần truy chứ.
E ngồi lội còm các cụ hơi bị thiên về cảm xúc quá.
Cần phải rõ ràng vấn đề ra, thằng nào sai thằng đó chịu.
Chứ cứ chồng lấp lên nhau thì hệ lụy sau này lại khổ hoặc nó lại lòi ra các vấn đề khác.
Thứ nhất ông độ sai thì tiện lập biên bản xử phạt luôn.
Thứ hai việc rạch lốp nó liên quan đến an ninh trật tự, nhiều cụ hô hào là đúng, xin hỏi thành phần nào mà nó làm việc này thì cũng là loại đầu trộm đuôi cướp. Ủng hộ nó cho nó tồn tại sau này nó nảy ra cái nhọt khác về an ninh trật tự khác thì sao ?

Huthasa

Xe container
Đổ sai đã có cơ quan chức năng xử phạt chứ hành động chọc thủng lốp xe như này nguy hiểm quá , có bị quy tội phá hoại tài sản không các cụ , khu đấy thiếu gì cam an ninh em mong sớm tìm được hung thủ
Cụ thử nghĩ xem: nếu cơ quan chức năng xử lý thì có ô tô đỗ ở đấy để bị chọc lốp không?

TungThoc

Xe điện
Đến khi rao bán xe, em bảo nhà vợ chồng đều xa, có cái xe để đi lại cho tiện. Ô ấy bảo xe để ngoài trời nó xuống cấp nên bán đi cho đỡ xuống giá nó phí, khi nào đi đâu thì thuê xe.
Ấy thế nhưng sau đó có lần hỏi mượn xe em.
- Anh có hai xe, CN này đi đâu anh đi xe cái xe mới, còn xe cũ cho em mượn đưa vợ con đi chụp ảnh.
Em bảo:
- Có cái ccc anh bỏ tiền mua xe không phải để cho mượn. ;)
Trước đấy lúc chưa có xe hoặc xe bận việc khác vẫn hay lấy xe của em đi.
Từ lần đấy không thấy hỏi nữa mặc dù vẫn ăn chơi, nhậu nhẹt với nhau bình thường.
Lúc gọi nhậu gọi đệ xưng Huynh
Khi trả tiền thì Huynh đi vệ sinh.

redcode

Xe điện
Khu nhà e cũng co một đoạn các bố đỗ cả ngày đêm. Đường mà có con xe tải đi vào là tránh nhau khó khăn. Nhưng bên trong có bãi đỗ xe ngoài trời thì các bố không vào. Một dạo bị trộm làm mớ gương, sau các bố ấy vẫn đỗ tiếp.

El Jefe 2

Xe tăng
Chính vì cái suy nghĩ "phải theo luật" này nên mới có câu chuyện ngày hôm nay và có "thớt" này! :P

Cách duy nhất là hãy nghiên cứu và áp dụng cái quy đinh của S'pore: "Muốn ai mua xế hộp, thì trước nhất, phải chứng minh được (có) là mình có chỗ đậu (đỗ) xe"! =D>
Em nhớ có lần HN dự định làm việc này mà không thành
Đúng rồi các cụ. Mới đưa dự thảo ra lấy ý kiến mà bị dân tình ném đá kinh quá, cả ĐB Cuốc hụi cũng lên tiếng. Bảo mua xe là quyền tài sản, ko được cấm. Thế là cuối cùng đành chịu.

Trong khi không ít nước áp dụng việc này: mua xe phải chứng minh có chỗ gửi xe (Sin, Đài).

Có lẽ đối vs dân VN, đặc biệt là dân HN, cần phải sắt máu hơn mới hy vọng vào khuôn khổ.

Dan du an

Xe ba gác
Em nghĩ chọc bằng đó cái xe thì thể nào cũng có cam hay cái gì đó bắt được... Mong là tóm được sớm và cho tù 20 năm cho nó biết mặt.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Loạn thật rồi. Sáng 10/4, hơn 30 xe oto đã bị kẻ gian chọc thủng Lốp tại vỉa hè của bờ hồ Linh Đàm đối diện toà nhà HH Mường Thanh, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội…. Chả có nhẽ chính quyền lại để yên?
Nguồn gốc của loạn chọc xe là do bọn mất dạy đậu xe loạn gây ra thôi. Dẹp đc nạn đậu xe loạn thì yên lành ngay, chứ còn đậu loạn thì còn chọc loạn!

Chỉnh sửa cuối: