[Funland] Táo tợn sáng nay vụ chọc thủng hết bánh xe ô tô cạnh khu HH Linh Đàm

coolpix8700

Xe ngựa
nếu xe chủ tịch bị thì may ra tìm dc, chứ toàn tranh nhau miếng ăn í mà; để vìa hè thì bãi gửi xe ko kiếm ăn dc... mấy tóa HH làm gì có chỗ để xe ô tô ở hầm, toàn đậu ngoài đường; giống như khu kim văn - kim lũ của a Thản
Có lần xe ct để trong sân bị vặt sạch gương mà lại cho chìm xuồng đấy!

badboyvn

Xe tải
Đến khi rao bán xe, em bảo nhà vợ chồng đều xa, có cái xe để đi lại cho tiện. Ô ấy bảo xe để ngoài trời nó xuống cấp nên bán đi cho đỡ xuống giá nó phí, khi nào đi đâu thì thuê xe.
Ấy thế nhưng sau đó có lần hỏi mượn xe em.
- Anh có hai xe, CN này đi đâu anh đi xe cái xe mới, còn xe cũ cho em mượn đưa vợ con đi chụp ảnh.
Em bảo:
- Có cái ccc anh bỏ tiền mua xe không phải để cho mượn. ;)
Trước đấy lúc chưa có xe hoặc xe bận việc khác vẫn hay lấy xe của em đi.
Từ lần đấy không thấy hỏi nữa mặc dù vẫn ăn chơi, nhậu nhẹt với nhau bình thường.
người ta thật thà coi cụ là tâm giao mới thổ lộ hết suy nghĩ , ai ngờ cụ lại ghét bỏ họ thế =))

QUANG1970

Xe lăn
Xác định mua ê - tô thì cũng nên dự trù tiền gửi , muốn free thì rất khó !

" Trước đó, sáng cùng ngày, nhiều hình ảnh xe ô tô bị chọc thủng lốp được bạn đọc phản ánh trên mạng xã hội. Thông tin được lan truyền cho rằng có khoảng hơn 30 xe ô tô đã bị kẻ gian chọc thủng lốp tại vỉa hè của bờ hồ Linh Đàm, đối diện tòa nhà chung cư HH ở phường Hoàng Liệt."
Trông thấy ô tô đỗ thế kia thì cán bộ cũng giảm nhiệt tình truy thủ phạm.
mấy ô kiểu này bựa thật vừa ko muốn mất tiền trông xe nhưng xe cộ bị làm sao lại nhẩy lên ăn vạ như đúng rồi
Luật rừng sẽ không mang lại công bằng đâu cụ ơi.
Có thể cụ chưa hiểu hết ý tôi nên mới quote bài tôi vào đây. Để nói rõ hơn tôi trình bày lại:

- Do cơ quan công quyền không nghiêm minh nên mới dẫn đến có nhiều người đỗ xe tràn xuống lòng lề đường.
- Sau đó là việc phá hoại tàn sản cũng do luật pháp chưa nghiêm minh.

Cả hai vụ việc trên chính là biểu hiện của luật rừng lên ngôi đó.
Chỗ em cũng thế, còn đậu song song 1 bên nữa, rất khó chịu. Cũng có mong muốn như cụ!
Ở đâu luật pháp không nghiêm thì luật rừng nó nổi lên thôi mà:D
Trong khu nhà em vận động các kiểu chúng nó vẫn cứ đỗ láo, chỉ mong có vài chú chuyên vặt gương với bẻ gạt nc vào chơi thì may ra mới khá khẩm. Xh nhiều thằng rẻ rách lắm, chỉ muốn ăn của thiên hạ thôi.

Có tiền mua xe mà không có tiền gửi xe hay chịu khó gửi xe cho tử tế, chỉ muốn tiện cho bản thân mình, bắt cả xã hội phải gánh thì kể cũng ................. đáng! =D>

Ghe lành ai lại trét chai,​
Xe không biết giữ đòi ai giữ dùm?​
Giá như cùng khổ khốn cùng,​
Mà đây xế hộp vẫy vùng tứ phương! :P

Chỉnh sửa cuối:

quangzizi

Xe tăng
Cũng tội các cụ có xe bị rạch nhưng em nói thật cũng đáng thôi. Các cụ chỉ biết kêu gào là do chung cư không có chỗ để... nhưng các cụ chỉ biết tiện cho mình, còn bao người bị ảnh hưởng thì sao. Cái vỉa hè để cho người ta đi các cụ chèn hết xe lên đó thì người ta đi như nào? Thế nên thấy cũng tội mà thôi cũng kệ thôi, Hy vọng sau vụ rạch này các cụ biết tìm chỗ mà gửi. Xác định đi ô tô thì phải chịu tốn kém thôi.
Vỉa hè khu này nát hết nham nham nhở nhở do xe lên xuông đậu quá nhiều, chủ xe không trả phí một đồng cho những hỏng hóc đó để thuế cả xã hội gánh xong giờ kêu than.

Garage Quang Đức

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.quangducauto.com
Loạn thật rồi. Sáng 10/4, hơn 30 xe oto đã bị kẻ gian chọc thủng Lốp tại vỉa hè của bờ hồ Linh Đàm đối diện toà nhà HH Mường Thanh, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội…. Chả có nhẽ chính quyền lại để yên?
nguồnOF

minhmo

Xe cút kít
người ta thật thà coi cụ là tâm giao mới thổ lộ hết suy nghĩ , ai ngờ cụ lại ghét bỏ họ thế =))
Không cụ, em chả ghét bỏ nhưng nói thẳng như vậy để cho nó hiểu là khôn vừa thôi, để người khác sống cùng với chứ. =))
Cũng nhân bài viết này để lão ấy đọc được thêm lần nữa. Là Ofer cứng đấy lão nhé.;)

badboyvn

Xe tải
Không cụ, em chả ghét bỏ nhưng nói thẳng như vậy để cho nó hiểu là khôn vừa thôi, để người khác sống cùng với chứ. =))
Cũng nhân bài viết này để lão ấy đọc được thêm lần nữa. Là Ofer cứng đấy lão nhé.;)
sao cụ ko nói thẳng họ đỡ phải nhậu với cụ nữa =))

harrynh

Xe container
Loạn thật rồi. Sáng 10/4, hơn 30 xe oto đã bị kẻ gian chọc thủng Lốp tại vỉa hè của bờ hồ Linh Đàm đối diện toà nhà HH Mường Thanh, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội…. Chả có nhẽ chính quyền lại để yên?
nguồnOF
View attachment 7778292 View attachment 7778293 View attachment 7778294 View attachment 7778295 View attachment 7778296 View attachment 7778297
Loạn gì cụ, sắp đi vào qui củ hơn ấy chứ.

Zinger 2008

Xe buýt
Theo quan điểm của em thì việc nào vào việc đó:
- Đỗ xe sai thì việc phạt hay ntn là việc của chính quyền và chủ xe
- Phá hoại tài sản lại là việc khác, đặc biệt với số lượng xe bị phá hoại nhiều ntn thì là việc nghiêm trọng rồi!

QUANG1970

Xe lăn
Hy vọng ca sớm tỉm ra kẻ phá hoại tội này là hình sự rồi đóa

"Trên răng dưới ...", tha hồ bắt. :P
Khốn nạn trên đời khó dễ ư? :D

Răng đây ... đấy, mày cứ bắt. :))
Cáo nọ, chồn này, tớ nào lo. [-X

Chỉ răng và ..., nào lo bắt. =))
Toàn cáo với chồn, nọ chẳng lo. [-X

nadushop

Xe điện
Đến khi rao bán xe, em bảo nhà vợ chồng đều xa, có cái xe để đi lại cho tiện. Ô ấy bảo xe để ngoài trời nó xuống cấp nên bán đi cho đỡ xuống giá nó phí, khi nào đi đâu thì thuê xe.
- Anh có hai xe, CN này đi đâu anh đi xe cái xe mới, còn xe cũ cho em mượn đưa vợ con đi chụp ảnh.
Em bảo:
Từ lần đấy không thấy hỏi nữa mặc dù vẫn ăn chơi, nhậu nhẹt với nhau bình thường.
Khôn lỏi 😂😂😂

ledzunghlhb

Xe buýt
Em vừa mới đi qua khu Kim Văn - Kim Lũ, vẫn thấy xe đỗ (có chỗ 2 hàng) lòng đường, dù vẫn còn biển Cấm đỗ, cấm dừng.

QUANG1970

Xe lăn
Theo quan điểm của em thì việc nào vào việc đó:
- Đỗ xe sai thì việc phạt hay ntn là việc của chính quyền và chủ xe
- Phá hoại tài sản lại là việc khác, đặc biệt với số lượng xe bị phá hoại nhiều ntn thì là việc nghiêm trọng rồi!

Chính vì cái suy nghĩ "phải theo luật" này nên mới có câu chuyện ngày hôm nay và có "thớt" này! :P

Cách duy nhất là hãy nghiên cứu và áp dụng cái quy đinh của S'pore: "Muốn ai mua xế hộp, thì trước nhất, phải chứng minh được (có) là mình có chỗ đậu (đỗ) xe"! =D>

Cũng tội các cụ có xe bị rạch nhưng em nói thật cũng đáng thôi. Các cụ chỉ biết kêu gào là do chung cư không có chỗ để... nhưng các cụ chỉ biết tiện cho mình, còn bao người bị ảnh hưởng thì sao. Cái vỉa hè để cho người ta đi các cụ chèn hết xe lên đó thì người ta đi như nào? Thế nên thấy cũng tội mà thôi cũng kệ thôi, Hy vọng sau vụ rạch này các cụ biết tìm chỗ mà gửi. Xác định đi ô tô thì phải chịu tốn kém thôi.

nadushop

Xe điện
Vỉa hè khu này nát hết nham nham nhở nhở do xe lên xuông đậu quá nhiều, chủ xe không trả phí một đồng cho những hỏng hóc đó để thuế cả xã hội gánh xong giờ kêu than.
Vỉa hè chỗ khu em một đoạn khoảng 3-40m cũng bị xới tung lên vì các bạn dân vp đỗ free ở đó. Lắm hôm cong đỗ chặn hết cả lối mà đi bộ.
Đợt này đang có chiến dịch lấy lại vỉa hè thì không thấy đỗ nữa, không biết được mấy hôm.

Vinhhht12

Xe buýt
Gieo nhân nào thì gặt quả nấy ( đúng với ông chọc lẫn ông bị chọc ) :))

Ga_son

Xe điện
Thằng nào làm việc này là quá dở, chắc chắn bị bắt. Chắc bọn kinh doanh bãi đỗ xe nào đó gần đấy thôi.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em bảo:
Bác là hòn đá tảng ;))

lodudu

Xe điện
Tóm được thì mức án thế nào nhỉ?