Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

nchmaster

Xe hơi
Cụ cho em hỏi e có xe liberty việt. Tối e đi toàn thấy thi thoảng nháy đèn phun xăng điện tử r lại tắt ạ. Sáng thì em không đê ý có hay không. Cụ cho em bỏi bộ phun xăng điện tử kiểm tra ntn ạ

BlueFlash91

Đi bộ
cụ cho em hỏi đèn xi nhan của em nhấp nháy nhanh liên tục bị cả bên là sao ạ tại hôm qua xe em bị đổ,hix

GiangYJ

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi: em li 125 3v (2013) củ em tối qua đang đi khi dừng đèn đỏ thì em có tắt máy đi, nhưng khi đề lại thì không thể nào đề nổ được. Khi bấm đề thì xe không nổ được nhưng khi thả ra thì xe vẫn tự động đề kêu xẹt xẹt, phải tắt khóa điện đi thì xe mới ngừng không tự đề nữa. Làm em dắt bộ cả 2km, cụ nào biết chỉ em với ạ em xin thanks và tặng voka ạ!

SonataHQ

Xe điện
Chủ thớt cho em hỏi tý
E có cái Piagio Lx 125 ie 2011, chạy dạp gần đây hay chết máy. đèn vàng động cơ thỉnh thoảng nhấp nháy, em hỏi cụ có vệ sinh được cái bộ phun xăng điện tử giống Honda hay làm không? máy sau 4 năm không còn được bốc như hồi đầu nữa yếu hẳn đi, có căn chỉnh gì được không cụ?

cám ơn cụ đọc tin

TanPiaggio

Xe buýt
Bác cho em hỏi hôm em bảo dưỡng xe Vespa Lx 125ie chỗ Bác ý. Đi thời gian em thấy cảm giác nó kiểu như không bốc lắm. Không biết có phải do côn không bác nhỉ?
Côn xe đi một thời gian bị bụi bẩn nên cần định kỳ về sinh lại cụ nhé.

Em lx của em dạo này có vấn đề như này: lúc em dắt(nhất là dắt lùi ạ) nó nặng như kiểu bánh sau xe hết hơi ấy cụ ạ, phần thân xe hơi nẩy nẩy nhẹ nữa a. nhưng kiểm tra lốp thì cả 2 bánh vẫn căng lắm, xong đi 1 lúc về thì dắt lại nhẹ như bình thường, nhưng để 1 lúc dắt lại nặng như xe hết hơi ở bánh sau vậy. Cụ cho em hỏi nó bị làm sao thế ạ :((((((( em để ý nó bị như vậy xong đi tốn xăng hơn bình thường ạ
Trường hợp này em cần kiểm tra thực tế xem nó có vấn đề gì không.

LX của em mới đi chưa được 3 năm mà h đã ì ạch, mặc dù bảo dưỡng định kỳ ở topcom. Chắc sang tuần mang qua chỗ bác xem thế nào
3 năm thì cần phải BDTB ngay và luôn rồi cụ ơi, không rõ cụ đã qua bên em chưa ạ ?

Bên cụ có cái dịch vụ đi test xe không vậy? Đang định lấy con Pi 3Vie cũ cho vợ đi mà sợ bị luộc :D
Bên em chưa có dịch vụ test xe này, nhưng cụ mang xe đến bọn em sẽ test miễn phí giúp cụ ngay.

cụ cho em hỏi thay dầu liberty 3v ie, em thấy HDSD ghi là thay 1,2L có đúng không vậy?
Khi bổ máy thì cần đổ như vậy, khi cụ thay dầu định kỳ thì đổ hộp 1 lít là đủ rồi.

Hỏi về xe Piaggio cổ cụ có giả nhời không nhỉ? He he
Vấn đề gì em biết thì sẽ trả lời các cụ ngay.

Cụ Tân ơi. E có con Lx nhập mới thay bộ chế mới đi rất bốc. Nhưng có 1 bệnh mà e chưa biết nguyên nhân là cứ thỉnh thoảng đang đi mà dừng đèn đỏ, giảm ga. Đến khi vê ga lên là kiểu bị hụt hơi chết máy luôn. Đề lên lại mới đi bình thường cụ ạ. E thay dầu bảo dưỡng vẫn định kì.
Cụ cần chỉnh lại chế độ xăng gió xem thế nào nhé.

Cụ chủ cho e hỏi e muốn làm thêm 01 chìa xanh của con LX3vie nhà em thì giá thế nào cụ nhỉ! Chìa Nâu e vẫn còn mất chìa xanh cụ ak?
Khoảng hơn ba trăm cụ à.

Bác ơi cho em hỏi con Vespa 3vie đèn vuông của em tgian ngắn gần đây ( khoảng 1 2 tuần ) đến bây giờ khi.. Khi dựng chân trống để xe ở sân, sáng hsau xuống cứ thấy vũng ướt ngay dưới xe, các bác cho em hỏi xe em bị chảy dầu hay lsao ạk ??
Thanks các bác !!!
Khả năng xe cụ bị đổ nên dầu nó chảy ngược lên bầu lọc gió rồi chảy xuống, vệ sinh rửa tấm mút lọc gió là ok ngay.

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ cho em hỏi e có xe liberty việt. Tối e đi toàn thấy thi thoảng nháy đèn phun xăng điện tử r lại tắt ạ. Sáng thì em không đê ý có hay không. Cụ cho em bỏi bộ phun xăng điện tử kiểm tra ntn ạ
Cụ nên cho vào hãng để scan kiểm tra một số cảm biến có lỗi gì không nhé.

cụ cho em hỏi đèn xi nhan của em nhấp nháy nhanh liên tục bị cả bên là sao ạ tại hôm qua xe em bị đổ,hix
Khả năng rơ le xi nhan bị lỗi ạ.

Các cụ cho em hỏi: em li 125 3v (2013) củ em tối qua đang đi khi dừng đèn đỏ thì em có tắt máy đi, nhưng khi đề lại thì không thể nào đề nổ được. Khi bấm đề thì xe không nổ được nhưng khi thả ra thì xe vẫn tự động đề kêu xẹt xẹt, phải tắt khóa điện đi thì xe mới ngừng không tự đề nữa. Làm em dắt bộ cả 2km, cụ nào biết chỉ em với ạ em xin thanks và tặng voka ạ!
Cụ cho đi kiểm tra lại rơle đề xem thế nào nhé.

Chủ thớt cho em hỏi tý
E có cái Piagio Lx 125 ie 2011, chạy dạp gần đây hay chết máy. đèn vàng động cơ thỉnh thoảng nhấp nháy, em hỏi cụ có vệ sinh được cái bộ phun xăng điện tử giống Honda hay làm không? máy sau 4 năm không còn được bốc như hồi đầu nữa yếu hẳn đi, có căn chỉnh gì được không cụ?
cám ơn cụ đọc tin
Cụ mang xe qua em kiểm tra xem thế nào nhé.

hoang_chinh

Đi bộ
Cụ Tân cho hỏi garanty Li Việt ie có chỉnh được ko ? Garanty để cao thì đồng nghĩa với ăn xăng ?

aucoustic

Đi bộ
E thấy có cụm đai ốc nhựa tại dây ga chỗ gầm xe, vặn cái đấy garanty thay đổi được nhưng k biết xe ie thì có vấn đề gì k? Garanty cao thì ăn xăng là đương nhiên rồi.

aucoustic

Đi bộ
Bác chủ và anh em cho em hỏi, li của em mỗi lần đi làm về dừng xe, dựng chống nghiêng thì tầm 2 - 3 phút lại có tiếng kêu cút kít ở khu đặt các cảm biến, như vậy là sao ạ?

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tân cho hỏi garanty Li Việt ie có chỉnh được ko ? Garanty để cao thì đồng nghĩa với ăn xăng ?
E thấy có cụm đai ốc nhựa tại dây ga chỗ gầm xe, vặn cái đấy garanty thay đổi được nhưng k biết xe ie thì có vấn đề gì k? Garanty cao thì ăn xăng là đương nhiên rồi.
Dòng ie không chỉnh được garangty đâu mà do bộ điều khiển điện tử MIU quyết định cụ nhé.

Bác chủ và anh em cho em hỏi, li của em mỗi lần đi làm về dừng xe, dựng chống nghiêng thì tầm 2 - 3 phút lại có tiếng kêu cút kít ở khu đặt các cảm biến, như vậy là sao ạ?
Khi tắt máy mà vẫn còn tiếng kêu thì chỉ có hoặc tiếng lách tách do dãn nở pô xe hoặc tiếng xịt do van xăng một chiều thôi cụ.

lozyken123

Xe đạp
cụ ơi cho e hỏi con li ie nhà e mua cũng lâu r có cần ra hãng scan lại phần mềm cho n ổn định k cụ

pino86

Xe tải
Các cụ có địa chỉ nào bảo dưỡng uy tín mách em với. Em đang đi Li nhập, mỗi lần bảo dưỡng ở Topcom đều bị chém 3-4 củ, xót vãi :(

BlueFlash91

Đi bộ
cụ Tân cho em hỏi thay rơ le có nhất thiết phải ra hãng không tại chỗ e cách xa quá

TanPiaggio

Xe buýt
cụ ơi cho e hỏi con li ie nhà e mua cũng lâu r có cần ra hãng scan lại phần mềm cho n ổn định k cụ
Xe đang chạy bình thường thì không cần thiết đâu.

Các cụ có địa chỉ nào bảo dưỡng uy tín mách em với. Em đang đi Li nhập, mỗi lần bảo dưỡng ở Topcom đều bị chém 3-4 củ, xót vãi :(
Nhiều nơi lắm cụ ơi.

cụ Tân cho em hỏi thay rơ le có nhất thiết phải ra hãng không tại chỗ e cách xa quá
Không cần, thay cái này đơn giản lắm nên cụ có thể đến bất cửa hàng nào cũng được.

ketpo

Xe điện
Bác Tân cho em hỏi có cách nào hạ thấp chiều cao xe liberty nhập ko ạ, gấu nhà em phải với chân nhiều quá.

jenzi 090

Xe hơi
Cụ cho em hỏi là các loại đèn báo trên liberty là như thế nào ạ? có 2 đèn ngoài cùng bên trái, 1 cái (thuộc 4 đèn trên) và 1 cái lẻ ở dưới sáng mà em không biết nó là như thế nào ạ (dòng Liberty 3v ie I.L.E). 1 điều nữa là xe em mua lại, 2 cái đèn si nhan cả trên và dưới hơi đen đen không trắng như xe b.t liệu có phải ngả màu k ạ?

Bobby09120

Xe tải
Lx việt nhà cháu mỗi lần vít ga nhanh xe kêu rít rít, tự nhiên dạo này mỗi lần đổ xăng đầy dưới gầm xe xăng chảy té loe, sau khi đi vài hôm xăng giảm rồi thì vẫn bị mùi xăng. Xe cháu đã thay bi con và dây coloa rồi ạ. Cụ chủ tư vấn cháu cái , vui lòng tag cháu vào topic hoặc cụ mật thư giúp cháu nhé. Cháu cảm ơn

TanPiaggio

Xe buýt
Bác Tân cho em hỏi có cách nào hạ thấp chiều cao xe liberty nhập ko ạ, gấu nhà em phải với chân nhiều quá.
Giải pháp ít tiền nhất là độ cái giày cho gấu cao lên. Còn cụ có điều kiện thì thay bộ càng, vành và lốp trước bằng loại của Việt cũng được.

Cụ cho em hỏi là các loại đèn báo trên liberty là như thế nào ạ? có 2 đèn ngoài cùng bên trái, 1 cái (thuộc 4 đèn trên) và 1 cái lẻ ở dưới sáng mà em không biết nó là như thế nào ạ (dòng Liberty 3v ie I.L.E). 1 điều nữa là xe em mua lại, 2 cái đèn si nhan cả trên và dưới hơi đen đen không trắng như xe b.t liệu có phải ngả màu k ạ?
Có mấy loại đèn báo như đèn báo lỗi cảm biến, lỗi điều khiển điện tử, đèn báo áp suất dầu, đèn báo hết xăng, đèn xi nhan, đèn báo chiếu xa, đèn đăng tét. Cụ thấy nó giống cái gì thì cho vào cái đấy.

Lx việt nhà cháu mỗi lần vít ga nhanh xe kêu rít rít, tự nhiên dạo này mỗi lần đổ xăng đầy dưới gầm xe xăng chảy té loe, sau khi đi vài hôm xăng giảm rồi thì vẫn bị mùi xăng. Xe cháu đã thay bi con và dây coloa rồi ạ. Cụ chủ tư vấn cháu cái , vui lòng tag cháu vào topic hoặc cụ mật thư giúp cháu nhé. Cháu cảm ơn
Em cần nghe cái tiếng rít rít phát từ chỗ nào ra từ chỗ nào mới phán được. Còn xe cụ bị chảy xăng thì kiểm tra ngay cái ống xăng khả năng nó bị nứt vỡ là rất cao.

Bobby09120

Xe tải
dự là em sẽ mang qua hàng chuối để kiểm tra hả cụ ?

woodmack

Xe đạp
Cụ Tan cho e hỏi chút. Con li nhập của e dạo này đi nó hơi xó, bật bật. E mang ra Piaggio ở Xã Đàn nó bảo bị hỏng cái giảm chấn (lúc thay nó là cái trục gì dài 7-8cm) ấy và bảo giá 500k. E thay xong hôm t5, chỉ đi làm khoảng 2km. Đc 2-3 ngày nó lại như cũ...>< cụ có biết bệnh chuẩn nó ntn không ạ...??? Ra hãng mà ntn thì e lo quá. Để e qua cụ luôn...:D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng