Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoang_chinh

Đi bộ
E vợ Li 3v ie của e lúc giảm ga, rồi lên ga bị cảm giác máy tụt ga hẳn xuống như lúc vào đề pa, ga thì bị giật giật, nhiều lúc lên dốc hay phanh gấp mà có ô tô đằng sau nguy hiểm vãi :(. Các cụ cho e hỏi thế là bị gì ạ :-?

Mr Kieu

Xe máy
Con xe fly của gấu nhà e hay bi dang di bong dưng chết máy.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên bảo thợ tháo lắp xe khách cần thận. Em mới lấy xe về vài hôm lại gãy chốt nhựa đầu.
Đúng là đi bảo dưỡng rất sợ thợ làm ẩu, gẫy các chốt nhựa vì không có cách nào có thể lấy lại được

PirateKings

Xe máy
Đúng là đi bảo dưỡng rất sợ thợ làm ẩu, gẫy các chốt nhựa vì không có cách nào có thể lấy lại được
Xe em bị rất nhiều lần rồi. Phàn nàn mấy lần rồi mà cụ chủ vẫn để thợ làm ẩu khoản tháo lắp quá.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Xe em bị rất nhiều lần rồi. Phàn nàn mấy lần rồi mà cụ chủ vẫn để thợ làm ẩu khoản tháo lắp quá.
Giá mà Vespa làm hết vỏ thép thì hay, quên luôn mấy chốt nhựa đi. Tại lúc tháo hay lấy tô vít dẹt cạy, lúc đóng vào thì hay lấy nắm đấm đấm nên dễ gẫy chốt nhựa lắm:-ss

TanPiaggio

Xe buýt
cho em hỏi số khung số máy xe liberty nằm ở đâu
Số khung thì cụ kiểm tra phía bên phải nhìn từ ống xả vào khung, nên dùng đèn pin soi cho rõ.
Số máy nằm trên lốc hộp số (láp) nhìn từ sau xe, cụ phải ngồi thấp xuống mới thấy được.

Cụ cho em hỏi xe em đi được gần 16000 KM rồi, giờ bảo dưỡng cần thay những gì cụ nhỉ?
Lịch sử bảo dưỡng thay dầu thì cứ 3000 Km hoặc hơn chút em lại thay, bảo dưỡng đầy đủ. Hôm chạy được 9000 Km, ra hãng Topcom hãng bảo phaỉ thay rất nhiều phụ kiện lên đến 2,3 triệu em nghe mà hãi trong khi xe em vẫn chạy tốt. Nên em bảo đừng có thay lắp nguyên lại đó. Đến nay xe vẫn chạy tốt. Nhiều lúc nghĩ cũng bực hãng chạy theo doanh số mình mà không phải người tiêu dùng thông thái chắc thành gà mất.

P.s: Thành viên otofun có đc chương trình gì không cụ nhỉ, để cuối tuần em phóng xe qua bảo dưỡng
Xe cụ chạy 9000 km nếu có thay thì chỉ thay bộ bi côn giá hơn trăm tí thôi sao phải mất nhiều tiền thế. Tuy nhiên giờ cụ chạy được 16000 km thì phải thay thêm một số thứ nữa rồi đó. Kiểm tra cụ thể thì mới biết cái gì cần thay cái gì khắc phục được thì khắc phục. Nếu phải thay thì khi trả tiền cho thu ngân thì cụ chỉ cần đọc pass là thành viên OF là đc giảm 10% ngay. Không biết cụ đã qua chưa vậy ?

Xe e đắp chiếu lâu ko đi, h đi chậm bị gằn máy và lêu lọc cọc trong máy, bị bệnh j cụ nhỉ
Cụ nên cho đi vệ sinh lại bộ côn, sợ để lâu nó bị két lại nên có hiện tượng đó.

cảm ơn cụ, sắp tới e sẽ qua nhờ cụ bảo dưỡng
Vâng, lúc nào rảnh cụ qua cũng được.

Cụ nên bảo thợ tháo lắp xe khách cần thận. Em mới lấy xe về vài hôm lại gãy chốt nhựa đầu.
Em tự tin với trình độ tháo lắp của thợ bên em tuy nhiên sai sót thỉnh thoảng vẫn sảy ra. Nếu cụ chưa hài lòng thì mang xe quay lại bên em sẽ xử lý cho cụ đến khi nào hài lòng thì thôi. Xin lỗi cụ trước !

E vợ Li 3v ie của e lúc giảm ga, rồi lên ga bị cảm giác máy tụt ga hẳn xuống như lúc vào đề pa, ga thì bị giật giật, nhiều lúc lên dốc hay phanh gấp mà có ô tô đằng sau nguy hiểm vãi :(. Các cụ cho e hỏi thế là bị gì ạ :-?
Cụ thử cho vào hãng để kiểm tra lại phần mềm xem thế nào nhé.

Con xe fly của gấu nhà e hay bi dang di bong dưng chết máy.
Nếu là xe nhập thì cụ cho chỉnh lại chế độ xăng gió là được. Còn nếu là xe Việt (ie) thì kiểm tra lại rơle bơm xăng và công tắc chân chống cạnh nhé.

Nguyenviet88

Xe máy
Bác cho em hỏi hôm em bảo dưỡng xe Vespa Lx 125ie chỗ Bác ý. Đi thời gian em thấy cảm giác nó kiểu như không bốc lắm. Không biết có phải do côn không bác nhỉ?

ZoDlac

Xe đạp
Em lx của em dạo này có vấn đề như này: lúc em dắt(nhất là dắt lùi ạ) nó nặng như kiểu bánh sau xe hết hơi ấy cụ ạ, phần thân xe hơi nẩy nẩy nhẹ nữa a. nhưng kiểm tra lốp thì cả 2 bánh vẫn căng lắm, xong đi 1 lúc về thì dắt lại nhẹ như bình thường, nhưng để 1 lúc dắt lại nặng như xe hết hơi ở bánh sau vậy. Cụ cho em hỏi nó bị làm sao thế ạ :((((((( em để ý nó bị như vậy xong đi tốn xăng hơn bình thường ạ

Chỉnh sửa cuối:

PirateKings

Xe máy
Đấy là em góp ý, hôm ngồi chờ em thấy có cụ nào đến hỏi sao lại gãy chốt thấy thợ cụ bảo đem ra ngoài kia mà hàn lại ở đây ko làm?
Chả hiểu làm sao.

PirateKings

Xe máy
Giá mà Vespa làm hết vỏ thép thì hay, quên luôn mấy chốt nhựa đi. Tại lúc tháo hay lấy tô vít dẹt cạy, lúc đóng vào thì hay lấy nắm đấm đấm nên dễ gẫy chốt nhựa lắm:-ss
Đúng như cụ nói. Tháo thì tovit, lắp lại thì chưa vào khấc đã đấm cái bụp... Thế là toi

infjnity

Xe đạp
LX của em mới đi chưa được 3 năm mà h đã ì ạch, mặc dù bảo dưỡng định kỳ ở topcom. Chắc sang tuần mang qua chỗ bác xem thế nào

Keniki

Xe máy
Bên cụ có cái dịch vụ đi test xe không vậy? Đang định lấy con Pi 3Vie cũ cho vợ đi mà sợ bị luộc :D

elegantteam

Xe tăng
cụ cho em hỏi thay dầu liberty 3v ie, em thấy HDSD ghi là thay 1,2L có đúng không vậy?

Mr.Big

Đi bộ
Website
www.facebook.com
Hỏi về xe Piaggio cổ cụ có giả nhời không nhỉ? He he

hdanh19

Xe máy
Cụ Tân ơi. E có con Lx nhập mới thay bộ chế mới đi rất bốc. Nhưng có 1 bệnh mà e chưa biết nguyên nhân là cứ thỉnh thoảng đang đi mà dừng đèn đỏ, giảm ga. Đến khi vê ga lên là kiểu bị hụt hơi chết máy luôn. Đề lên lại mới đi bình thường cụ ạ. E thay dầu bảo dưỡng vẫn định kì.

chudu05

Đi bộ
anh Tân cho e hỏi, e mới mua con liberty S 3vie chạy dc 500km, khi đèn báo xăng báo màu vàng, kim xăng cũng sát vạch đỏ, nhưng e ra đổ 3 lit là đầy bình, trong khi xe liberty bình xăng 7lit, có phải xe bị hư phao xăng hay gì ko, còn lúc đổ đầy bình ko đổ dc nữa kim xăng cũng chỉ báo gần full chứ ko chạy lên tới gạch full dc,xe e có bị gì ko vậy, thanks a nhìu
Của em bị y hệt bác này luôn... e mới lấy liberty S 3vie được 1 tuần...vụ chạm vạch đỏ + đèn vàng nháy mà còn bên trong 2 lít thì e k nói. nhưng e chỉ đổ 50~60 là đầy bình.. nhưng khi kiểm tra k bao giờ vạch lên full được. chả nhẽ cùng 1 lỗi như thế này [-O<

hdanh19

Xe máy
Của em bị y hệt bác này luôn... e mới lấy liberty S 3vie được 1 tuần...vụ chạm vạch đỏ + đèn vàng nháy mà còn bên trong 2 lít thì e k nói. nhưng e chỉ đổ 50~60 là đầy bình.. nhưng khi kiểm tra k bao giờ vạch lên full được. chả nhẽ cùng 1 lỗi như thế này [-O<
Vespa dòng nào cũng vậy. Kim xăng k bao h lên full vạch. Đèn vàng thì phải đi thêm 1 ngày nữa mới cạn bình cụ nhé.

PirateKings

Xe máy
50-60 đầy là do con Li cấu tạo nó là 2 bình xăng thông hay sao í mà cụ? Em toàn lắc xe cái nó sụt xuống là bơm thêm được.
Đèn vàng thì xe em chỉ chạy thêm dc tầm chục cây là tịt.

Củ Su Hào

Xe hơi
Cụ chủ cho e hỏi e muốn làm thêm 01 chìa xanh của con LX3vie nhà em thì giá thế nào cụ nhỉ! Chìa Nâu e vẫn còn mất chìa xanh cụ ak?

hieuzoe911

Đi bộ

Bác ơi cho em hỏi con Vespa 3vie đèn vuông của em tgian ngắn gần đây ( khoảng 1 2 tuần ) đến bây giờ khi.. Khi dựng chân trống để xe ở sân, sáng hsau xuống cứ thấy vũng ướt ngay dưới xe, các bác cho em hỏi xe em bị chảy dầu hay lsao ạk ??
Thanks các bác !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng