Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nhái Bén

Xe hơi
Nhà cháu muốn sơn lại con LX125 thì giá rổ dư lào cụ Tân?

TanPiaggio

Xe buýt
Xe LX 125 3vie của e cái cốp trước như kiểu nó bị lỏng cái gì ý ạ, đi xe rung nó cứ kêu è è e đau hết đầu, có bác nào bị như vầy ko ạ?
Bác Tân cho e hỏi cách khắc phục với ạ??
Chắc cái giăng cao su nó bị tuột ra thôi, cụ có thể kiểm tra và tự làm được mà.

Chiều nay vừa mang chiếc GTS đến chỗ bác để bảo dưỡng côn và thay bi, có vẻ lúc về thấy máy chạy ổn hơn. Tuy nhiên thợ của bác phán các giảm xóc trước chết và tư vấn mình nên thay, kỳ thực là đi cũng thấy nó hơi xóc nhưng thay xong vẫn ko thấy phê hơn là bao nhiêu bác ah? Bác có ý kiến gì không ạ?
Xe của cụ chắc chắn đi êm hơn trước khi sửa vì ngoài BD côn bên em cũng đã chỉnh lại cam cò (su páp) ngon rồi. Cái giảm xóc trước thì chết hẳn nên phải thay, cái giảm xóc sau thì vẫn còn đi được. Còn độ phê chắc cụ kỳ vọng vào nó cao quá, dòng này đầu to và nặng nhưng cũng chỉ dùng loại giảm xóc đơn nên nhiều khi đi vào ổ gà hay gờ giảm tốc sẽ có cảm giác hơi gợn một chút. Tuy nhiên nếu còn lăn tăn gì thì cụ cứ quay lại bọn em tư vấn và xử lý cho.

cái công to mét của em bị chẹt 1 số nó không chạy hôm mang ra sửa bảo thay gì hết 200 mà hôm sau ra thay dầu hỏi lại lại bảo thay hết triệu rưỡi là sao thế cụ tấn #:-s
Công tơ mét của cụ không chạy được, nếu bị đứt dây thì thay mất hơn trăm nghìn thôi nhưng nếu hỏng cụm đồng hồ thì chi phí sẽ cao hơn (thay mới sẽ mất hơn triệu, còn thay riêng cụm số thì chỉ vài trăm).

cụ Tân ơi, e sắp đi thay dầu nhớt với lap, thay loại nào của Eni tốt nhất vì e đọc thấy có mấy loại ạ
Dầu máy cụ cứ chọn loại tổng hợp 5W-40 mà thay nhé, dầu láp thì 80W90.

Nhà cháu muốn sơn lại con LX125 thì giá rổ dư lào cụ Tân?
Chắc bọn em phải kiểm tra xem xe có bị móp mép nhiều không, gầm xe có bị mọt không thì mới báo giá chính xác được cụ à.

tranhoangminh

Xe container
Cụ Tân có thể cho e biết qui trình bảo dưỡng thay thế từng thời kỳ của xe giống như oto được không cụ? vì dụ mốc 500Km làm gì? mốc tiếp theo và các yêu cầu về kiểm tra, thay phụ tùng được không ạ.
hôm nay xe e primavera mới đi 500Km
1/ Thay Eni ride: 1 lít
2/ Dầu lap cũng eni : 0.2l
3 Lọc dầu : Đổ lọc dầu 0.1l
Ngoài ra có cần bảo dưỡng kiểm tra gì nữa không cụ? mốc tiếp theo sẽ ntn ạ

sockbd

Xe đạp
Xe em bi hư cầu chì đèn e vừa đi thay ra chạy về thì mở đèn lên xem thử lại bị đứt cầu chì. E quay lại ttam thì họ bảo để xe lại xem hệ thống điện. Như vậy xe e có tốn chi phí gì không bác.

Cheryl_2210

Đi bộ
Bác tranhoangminh cho e hỏi phát. Lúc mở khoá xe thì góc trái bên dưới của màn hình (dưới tín hiệu đèn pha) hiện cái hình trông như cái ấm trà màu đỏ ấy là cái j đấy ạ. E nổ máy thì ko thấy hiện nữa, dựng chân chống lại hiện lên. E nhớ ko nhầm thì trước khi dây cảm biến tốc độ xe e bị đứt thì khi dựng chân chống có hiện hình báo hình cái chân chống xe mà nhỉ. E cũng ko chắc lắm nên hỏi lại bác xem bt xe bác có hiện cái hình đấy ko. Tại e nghi cái dầu phanh có biến lắm ạ, mấy ô đại lý thì quả quyết ko vấn đề j. Cả tiện thể e hỏi luôn là cái công tắc trip a, trip b ấy có tác dụng như nào ạ

whiteorch89

Đi bộ
anh chào anh Tân ạ.

xe em là li việt ạ. hôm qua em có đi bảo dưỡng xe ở topcom cầu giấy hết 1 triệu :-< . sáng nay dắt xe đi làm thì xe k nổ máy. em gọi nhân viên lên kiểm tra thì họ bảo xe hỏng ac quy với cả bị lỗi bộ điều khiển,bảo em đưa xe ra trung tâm xem lại :(( anh cho em hỏi thay ac quy,chạy lại phần mềm , thay bộ điề khiển thì hết bao nhiêu ạ? :-s:-s:-s

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tân có thể cho e biết qui trình bảo dưỡng thay thế từng thời kỳ của xe giống như oto được không cụ? vì dụ mốc 500Km làm gì? mốc tiếp theo và các yêu cầu về kiểm tra, thay phụ tùng được không ạ.
hôm nay xe e primavera mới đi 500Km
1/ Thay Eni ride: 1 lít
2/ Dầu lap cũng eni : 0.2l
3 Lọc dầu : Đổ lọc dầu 0.1l
Ngoài ra có cần bảo dưỡng kiểm tra gì nữa không cụ? mốc tiếp theo sẽ ntn ạ
Cụ tham khảo thêm ở đây: http://www.vespa.com.vn/service/lich-bao-duong

Xe em bi hư cầu chì đèn e vừa đi thay ra chạy về thì mở đèn lên xem thử lại bị đứt cầu chì. E quay lại ttam thì họ bảo để xe lại xem hệ thống điện. Như vậy xe e có tốn chi phí gì không bác.
Tùy theo mức độ lỗi như thế nào, nếu đơn giản thì họ làm miễn phí còn không thì có phí.

Bác tranhoangminh cho e hỏi phát. Lúc mở khoá xe thì góc trái bên dưới của màn hình (dưới tín hiệu đèn pha) hiện cái hình trông như cái ấm trà màu đỏ ấy là cái j đấy ạ. E nổ máy thì ko thấy hiện nữa, dựng chân chống lại hiện lên. E nhớ ko nhầm thì trước khi dây cảm biến tốc độ xe e bị đứt thì khi dựng chân chống có hiện hình báo hình cái chân chống xe mà nhỉ. E cũng ko chắc lắm nên hỏi lại bác xem bt xe bác có hiện cái hình đấy ko. Tại e nghi cái dầu phanh có biến lắm ạ, mấy ô đại lý thì quả quyết ko vấn đề j. Cả tiện thể e hỏi luôn là cái công tắc trip a, trip b ấy có tác dụng như nào ạ
Khi mở xoay chìa khóa thì mấy đèn đó sáng lên để kiểm tra tình trạng xe. Khi nổ máy nếu không có lỗi gì thì những đèn này sẽ tắt. Trip A, B là hành trình km mà cụ set cho từng đoạn đường đi nếu muốn và có thể xóa được.

anh chào anh Tân ạ.

xe em là li việt ạ. hôm qua em có đi bảo dưỡng xe ở topcom cầu giấy hết 1 triệu :-< . sáng nay dắt xe đi làm thì xe k nổ máy. em gọi nhân viên lên kiểm tra thì họ bảo xe hỏng ac quy với cả bị lỗi bộ điều khiển,bảo em đưa xe ra trung tâm xem lại :(( anh cho em hỏi thay ac quy,chạy lại phần mềm , thay bộ điề khiển thì hết bao nhiêu ạ? :-s:-s:-s
Không đề được do lỗi ắc quy thì cần kiểm tra thêm cục xạc có làm việc bình thường không hoặc cuộn dây máy phát có lỗi không. Vấn đề này bọn em cần kiểm tra trực tiếp mới báo được chính xác ạ. Em không hiểu cụ nói lỗi bộ điều khiển gì ở đây. Cần thiết cụ gọi cho em theo số hotline nhé.

htquang22

Đi bộ
anh Tân cho e hỏi, e mới mua con liberty S 3vie chạy dc 500km, khi đèn báo xăng báo màu vàng, kim xăng cũng sát vạch đỏ, nhưng e ra đổ 3 lit là đầy bình, trong khi xe liberty bình xăng 7lit, có phải xe bị hư phao xăng hay gì ko, còn lúc đổ đầy bình ko đổ dc nữa kim xăng cũng chỉ báo gần full chứ ko chạy lên tới gạch full dc,xe e có bị gì ko vậy, thanks a nhìu

TanPiaggio

Xe buýt
anh Tân cho e hỏi, e mới mua con liberty S 3vie chạy dc 500km, khi đèn báo xăng báo màu vàng, kim xăng cũng sát vạch đỏ, nhưng e ra đổ 3 lit là đầy bình, trong khi xe liberty bình xăng 7lit, có phải xe bị hư phao xăng hay gì ko, còn lúc đổ đầy bình ko đổ dc nữa kim xăng cũng chỉ báo gần full chứ ko chạy lên tới gạch full dc,xe e có bị gì ko vậy, thanks a nhìu
Vâng khả năng phao xăng có vấn đề, cụ mang vào hãng kiểm tra đi nếu lỗi thì làm BH luôn.

ltrphuc

Xe tăng
Gửi cụ Tân, hôm vừa rồi em qua bên cụ bảo dưỡng và thay dầu + vài thứ khác rồi nói chung hài lòng và xe đi có thích hơn. Nhưng em vẫn muốn hỏi lại cụ thêm vài thứ vì hôm đó không gặp được cụ:
1. Xe em đèn CODE khi rút chìa khóa ra không nháy nữa (không phải đèn cháy vì khi vặn chìa khóa bật lên ON đèn CODE vẫn chớp 1 cái như bình thường, chỉ có khi rút chìa ra thì không nháy nữa như trước) Thợ của cụ đã kiểm tra cẩn thận cho em và bảo là nó bị hỏng ở trong cái mạch nằm trong đồng hồ tốc độ ngay chỗ bóng đèn CODE nháy, không thay được vì thay phải thay cả cụm (em đã kiểm tra hệ thống chống trộm vẫn hoạt động bình thường vì đút chìa khóa không có từ vào không nổ được máy). Vậy có cách nào xử lý để đèn nháy như thường không cụ?
2. Xe em đợt trước bảo dưỡng trong TOPCOM bị thợ làm ẩu gẫy mất cái lẫy nên giờ phần nhựa gắn với đèn pha không khít được vào phần nhựa ở cổ xe. Bên cụ có bán cái phần nhựa này để thay không ạ (không bao gồm đèn pha) và giá thế nào hở cụ. Phủ lý thì em thay cho đẹp

Tks cụ nhiều

Con ET8 của gấu nhà cháu dạo nì dở chứng đi nó cứ lệch lái sang bên .. chắc đến kỳ phải thay một loạt gối đỡ đằng sau rồi cụ Tân nhể ..

TanPiaggio

Xe buýt
Gửi cụ Tân, hôm vừa rồi em qua bên cụ bảo dưỡng và thay dầu + vài thứ khác rồi nói chung hài lòng và xe đi có thích hơn. Nhưng em vẫn muốn hỏi lại cụ thêm vài thứ vì hôm đó không gặp được cụ:
1. Xe em đèn CODE khi rút chìa khóa ra không nháy nữa (không phải đèn cháy vì khi vặn chìa khóa bật lên ON đèn CODE vẫn chớp 1 cái như bình thường, chỉ có khi rút chìa ra thì không nháy nữa như trước) Thợ của cụ đã kiểm tra cẩn thận cho em và bảo là nó bị hỏng ở trong cái mạch nằm trong đồng hồ tốc độ ngay chỗ bóng đèn CODE nháy, không thay được vì thay phải thay cả cụm (em đã kiểm tra hệ thống chống trộm vẫn hoạt động bình thường vì đút chìa khóa không có từ vào không nổ được máy). Vậy có cách nào xử lý để đèn nháy như thường không cụ?
2. Xe em đợt trước bảo dưỡng trong TOPCOM bị thợ làm ẩu gẫy mất cái lẫy nên giờ phần nhựa gắn với đèn pha không khít được vào phần nhựa ở cổ xe. Bên cụ có bán cái phần nhựa này để thay không ạ (không bao gồm đèn pha) và giá thế nào hở cụ. Phủ lý thì em thay cho đẹp

Tks cụ nhiều
1. Lần trước cụ đến em có chút việc nên không gặp cụ được. Cái mạch đồng hồ lỗi khó sửa lắm mà thay cả cụm thì chi phí hơi cao. Hôm nào rảnh cụ qua em kiểm tra trực tiếp có giải pháp tích cực nào không. Thường thì em vẫn ở xưởng nhưng để cho chắc ăn thì cụ cứ gọi cho em trước khi đến nhé (số hotline service ở chữ ký của em).

Con ET8 của gấu nhà cháu dạo nì dở chứng đi nó cứ lệch lái sang bên .. chắc đến kỳ phải thay một loạt gối đỡ đằng sau rồi cụ Tân nhể ..
ET8 của cụ chắc lâu chưa làm gì thì có thể bộ bạc treo bị nát mất rồi.

ngo_hn

Xe máy
Mặt kính đồng hồ công tơ met của xe gts của mình bị xước hết, càng nhìn càng khó chịu. Có thay đc mặt ko, hay phải thay cả cụm bác ơi? Giá bao nhiêu ạ?

TanPiaggio

Xe buýt
Mặt kính đồng hồ công tơ met của xe gts của mình bị xước hết, càng nhìn càng khó chịu. Có thay đc mặt ko, hay phải thay cả cụm bác ơi? Giá bao nhiêu ạ?
Thay được mặt riêng cụ nhé, GTS có 2 loại mặt khác nhau (cái lẫy cài vào cụm đồng hồ).

tranhoangminh

Xe container
Trong sach HDSD co ghi thay nhot la 1,32 lit ca loc, trong do loc do la 120ml. Vay dau may se la 1,2l dung khong cu? E thay tho thay cho e co 1 lit, va loc dau do khoang 100ml cho con primavera cu a, khong biet co du khong? E thay xong chay thay no hoi i hon.

maianh132

Đi bộ
Website
choigame.me
e có con Liberty S 3vie ; hôm nọ đang ngủ thì piagio gọi điện bảo là đã có kim cảm biến gì đấy hãng gửi bảo hành về yêu cầu e ra thay .. ngái ngủ nên ậm uk cho qua. lúc dậy xem lại sổ thì thấy có ghi là DM , DS , MCPM , đã làm TTBH mỏ hàng kim phun + cboxg gì đấy @@ ko rõ , nhưng e nhớ lần đấy đi bh ko thấy nv ns phải bảo hành gì cả !! -- hay là ng ta nhầm, e có nên ra đáy ko vì e lười quá

vjs4ot4cod0n

Xe đạp
xe em tự nhiên bị chập xi nhan với cái chuyển pha cốt bật lúc được lúc không là lỗi gì và thay thì tầm bao tiền hả cụ

phamhoangnam

Xe đạp
bác cho e hỏi lx 125 đời 2014 có hao dầu k . e toàn nên 294 lê duẩn của hãng thay mà >< htrc e lười nên tự thay mà đổ dầu ra có hơn 600ml mà e đi 1k8 mới thay mà xe e ms mua đi dc có hơn 3nghin cây . thay đầu một lit mà sao ăn dữ vậy >< . luk e thay là 3860 đi có vẻ bốc hơn .đi dc đến 4k thì lại thấy xe hiện tg như lúc chưa thay lại cẩm jac k bốc ms ì quá . xe mới mà cảm giác chán quá ><

tranhoangminh

Xe container
bác cho e hỏi lx 125 đời 2014 có hao dầu k . e toàn nên 294 lê duẩn của hãng thay mà >< htrc e lười nên tự thay mà đổ dầu ra có hơn 600ml mà e đi 1k8 mới thay mà xe e ms mua đi dc có hơn 3nghin cây . thay đầu một lit mà sao ăn dữ vậy >< . luk e thay là 3860 đi có vẻ bốc hơn .đi dc đến 4k thì lại thấy xe hiện tg như lúc chưa thay lại cẩm jac k bốc ms ì quá . xe mới mà cảm giác chán quá ><
Lx 2014 thi chac la 3vie roi. Thay 1 lit co ve it, vi xe e prumavera, cung moi thay 1 lit luc 500km, thay dung loai eni ride. Thay xong thay di ì hon. Va e doc sach HDSD thi ghi do 1,32l bao gom ca loc dau 120mm. Vay la nhot phai tam 1,2 lit. E vua kiem tra que tham dau thi thay dau no vuot qua muc min khoang 5mm. Khong biet nhu vay da du chua? Co can bo xung khong?

Trạng thái
Thớt đang đóng