Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngo_hn

Xe máy
Xe mình mới mua GTS 2009, nhưng đi cứ có cảm giác gằn máy. Chắc phải mang đến nhờ cụ xem hộ!

Dinhtuskda

Xe đạp
Bác Tân cho e hỏi e Ly Nhập của e đi tầm 50 trở lên bắt đầu có hiện tượg rung theo chu kỳ. là bị lsao hả bác? có khắc phục đc ko.. đi xa tê cả chân

duonghuyngoc

Xe đạp
bác Tân cho em hỏi - em có mua lại chiếc Liberty 3V Ie chủ xe mới đi có 1 tháng. Nhưng giờ mất sổ bảo hành, không biết thủ tục thế nào vậy. Em ra hãng người ta nói sổ BH vespa chỉ cấp 1 lần hả Bác Tân

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tân ơi, tình hình là em mới tậu "vợ" 2 Sprint màu xanh rêu, mang ra tiệm định dán nilon em nó. Nhưng thợ bảo là do xe phủ lớp sơn nhũ nên không thể dán nilon được, vì sau khi dán 1 thời gian sẽ bị oxi hóa, han xe, tróc sơn. Giờ em phải làm sao bây giờ hả cụ?
Tiện thể cụ báo giá cho em cái khung của Vespa Sprint bên cụ bán cho em nhé.
Em cảm ơn cụ ạ.
Dán nó không bị oxy hóa như thợ nói đâu nhưng dán nó cũng không giúp gì cho cụ trong vấn đề chống sước. Theo quan điểm của em là cứ để nguyên mà chạy, sau này sước sơn nhiều quá thì sơn lại.

Xe vespa primavera có 2 sợi dây ở bánh trước thì bị con chó nhà e nó cắn đứt 1 dây nhỏ hơn í ạ. E ra đại lý ngta bảo là dây cảm biến tốc độ phải ko bác. Họ kêu phải đặt hàng mới có, e chờ 10 ngày nay chả thấy í ới j. Hic nếu đúng là dây đấy thì vẫn đi bt ko sao đúng ko ạ, e chỉ sợ ko phải đi gây cháy nổ j thì e lên báo quá. Bác tư vấn cho e cái chứ e chẳng biết thế nào :( cám ơn các bác ợ
Đúng rồi đó cụ, chỉ là cái dây CTM thôi không liên quan gì đến cháy nổ đâu.

đang ngồi bảo dưỡng xe chỗ cụ Tân. Có cụ nào ra cà phê với em không nhỉ :)
Hôm qua cụ đến thì e lại đi vắng nên không mời cụ được cà phê, cảm ơn cụ nhiều !

Xe sprint e chống đứng e nổ xe thì bánh sau nó cứ quay chậm . Z xe e có sao không bác Tân
Không sao đâu cụ, động cơ nổ thì nó truyền lực ra bánh sau thôi.

Xe mình mới mua GTS 2009, nhưng đi cứ có cảm giác gằn máy. Chắc phải mang đến nhờ cụ xem hộ!
Vâng rảnh lúc nào thì cụ qua để bọn em kiểm tra xem sao.

Bác Tân cho e hỏi e Ly Nhập của e đi tầm 50 trở lên bắt đầu có hiện tượg rung theo chu kỳ. là bị lsao hả bác? có khắc phục đc ko.. đi xa tê cả chân
Không rõ rung như thế nào nhưng việc đầu tiên là kiểm tra bộ treo chống rung cụ nhé, đời xe nhập nếu chưa thay bao giờ thì chắc nó nát lắm rồi.

bác Tân cho em hỏi - em có mua lại chiếc Liberty 3V Ie chủ xe mới đi có 1 tháng. Nhưng giờ mất sổ bảo hành, không biết thủ tục thế nào vậy. Em ra hãng người ta nói sổ BH vespa chỉ cấp 1 lần hả Bác Tân
Bình thường thì không được, nhưng cụ thử qua chỗ bán xe ban đầu nói khó xem thế nào.

Smartie

Đi bộ
Chào bác Tân, tình hình là e mới mua lại 1 em Lx Việt 125 đk lần đầu 2010 và giật lại biển năm 2013. Bước đầu e nhận thấy là đèn code ko sáng, chết công tơ mét, côn gião. Sau đó e đi thay dầu xe và dầu lap, thì phát hiện thêm nếu đi 1 đoạn ngắn thấy máy nóng, bô xe khét khét, kèm theo tiếng lách tách tuy nhiên đi thêm đoạn dài nữa thì hết khét, không biết việc này có phải lí do là vì e vừa thay dầu ko??? Cô chủ cũ của em Lx này cũng có vẻ ko biết dầu lap là gì, lúc thay thấy khô coong @@ E đang lo lắng vụ máy nóng quá bác ạ. Bác tư vấn giúp e với! Có khi cuối tuần này rảnh vác tới cho bác sửa triệt để mới được, chứ lướt qua thấy sửa ở hãng hay bị chặt chém lắm...

Cheryl_2210

Đi bộ
Hnay e ra hỏi đại lý cái dây CTM con primavera thì nó bảo hãng ko bán lẻ, muốn thay phải mua nguyên bộ dây điện mấy củ có đúng ko bác Tân. E nghĩ nó bố láo chứ thế có mà chết tiền à. Bác báo giá luôn hộ e phát ạ

Dinhtuskda

Xe đạp
ok. hum nào qa bác ktra cho e bộ rug nhé. thay có max ko bác?

GentraVN

Xe tải
Xe em ra thợ kiểm tra thay acqui, thợ báo hỏng bộ điện.
Bác Tân cho em xin giá bộ điện và co thay nhé.
Xe em lx125ie.

sockbd

Xe đạp
xem tự nhiên tối qua đi chơi bình thường xong lúc đi về em bật chìa khóa lên mở đèn thì đèn tối thui tắt ngóm không có sáng gì hết, chỉ có đèn nháy pha xin đường oto thì sáng thui à. Bác Tân xe em như vậy là bị gì vậy bác? xe em chưa được 1k km thì có bảo hành k bác?

TanPiaggio

Xe buýt
Chào bác Tân, tình hình là e mới mua lại 1 em Lx Việt 125 đk lần đầu 2010 và giật lại biển năm 2013. Bước đầu e nhận thấy là đèn code ko sáng, chết công tơ mét, côn gião. Sau đó e đi thay dầu xe và dầu lap, thì phát hiện thêm nếu đi 1 đoạn ngắn thấy máy nóng, bô xe khét khét, kèm theo tiếng lách tách tuy nhiên đi thêm đoạn dài nữa thì hết khét, không biết việc này có phải lí do là vì e vừa thay dầu ko??? Cô chủ cũ của em Lx này cũng có vẻ ko biết dầu lap là gì, lúc thay thấy khô coong @@ E đang lo lắng vụ máy nóng quá bác ạ. Bác tư vấn giúp e với! Có khi cuối tuần này rảnh vác tới cho bác sửa triệt để mới được, chứ lướt qua thấy sửa ở hãng hay bị chặt chém lắm...
Cái đèn code có thể cháy hoặc lỏng chân, công tơ mét cũng phải kiểm tra xem có đứt dây hay hỏng sâu, bộ côn cũng cần phải tháo ra kiểm tra cụ thể. Mùi khét khả năng do dầu thay ra bị dính vào bô. Tiếng lách tách do bô dãn nở vì nhiệt ko vấn đề gì. Nói chung xe của cụ cần phải BDTB thì mới ngon được, rảnh cụ qua em xem nhé.

Hnay e ra hỏi đại lý cái dây CTM con primavera thì nó bảo hãng ko bán lẻ, muốn thay phải mua nguyên bộ dây điện mấy củ có đúng ko bác Tân. E nghĩ nó bố láo chứ thế có mà chết tiền à. Bác báo giá luôn hộ e phát ạ
Như cụ nói thì nó là dây cảm biến tốc độ (chức năng giống như dây CTM) hỏng thì chỉ thay mỗi nó thôi chứ sao lại phải thay cả bộ dây điện. Tuy nhiên cái dây cảm biến tốc độ này khá đắt cũng phải vài trăm nghìn đó. Cụ thử qua em xem có nối lại được không nhé.

ok. hum nào qa bác ktra cho e bộ rug nhé. thay có max ko bác?
Ok, hôm nào cụ qua bọn em kiểm tra cụ thể hơn xem thế nào.

Xe em ra thợ kiểm tra thay acqui, thợ báo hỏng bộ điện.
Bác Tân cho em xin giá bộ điện và co thay nhé.
Xe em lx125ie.
Bọn em cần kiểm tra kỹ xem lỗi ở đâu hoặc cuộn điện máy phát hoặc cục xạc ắc quy mới báo chính xác cho cụ được.

xem tự nhiên tối qua đi chơi bình thường xong lúc đi về em bật chìa khóa lên mở đèn thì đèn tối thui tắt ngóm không có sáng gì hết, chỉ có đèn nháy pha xin đường oto thì sáng thui à. Bác Tân xe em như vậy là bị gì vậy bác? xe em chưa được 1k km thì có bảo hành k bác?
Khả năng xe của cụ bị cháy bóng đèn, mà bóng đèn thì không được bảo hành. Ngoài ra cần kiểm tra xem cầu chì có bị cháy không nữa cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Smartie

Đi bộ
Cái đèn code có thể cháy hoặc lỏng chân, công tơ mét cũng phải kiểm tra xem có đứt dây hay hỏng sâu, bộ côn cũng cần phải tháo ra kiểm tra cụ thể. Mùi khét khả năng do dầu thay ra bị dính vào bô. Tiếng lách tách do bô dãn nở vì nhiệt ko vấn đề gì. Nói chung xe của cụ cần phải BDTB thì mới ngon được, rảnh cụ qua em xem nhé.
Vâng, cuối tuần rảnh e vác qua chỗ cụ vậy :(

sockbd

Xe đạp
nếu vậy chi phi hết bao nhiêu zậy Bác

sockbd

Xe đạp

Như cụ nói thì nó là dây cảm biến tốc độ (chức năng giống như dây CTM) hỏng thì chỉ thay mỗi nó thôi chứ sao lại phải thay cả bộ dây điện. Tuy nhiên cái dây cảm biến tốc độ này khá đắt cũng phải vài trăm nghìn đó. Cụ thử qua em xem có nối lại được không nhé.

Ok, hôm nào cụ qua bọn em kiểm tra cụ thể hơn xem thế nào.

Bọn em cần kiểm tra kỹ xem lỗi ở đâu hoặc cuộn điện máy phát hoặc cục xạc ắc quy mới báo chính xác cho cụ được.

Khả năng xe của cụ bị cháy bóng đèn, mà bóng đèn thì không được bảo hành. Ngoài ra cần kiểm tra xem cầu chì có bị cháy không nữa cụ nhé.
vậy chị phí hết bao nhiêu nếu thay bóng với cầu chì vậy Bác Tân

sanji_op

Đi bộ
có phải do đi trời mưa nên bị khét ko cụ tân, được lúc hết mưa e đi thấy có tí mùi khét thôi, ko như hôm trời mưa :|

sanji_op

Đi bộ
Cụ Tân ơi, tình hình là em mới tậu "vợ" 2 Sprint màu xanh rêu, mang ra tiệm định dán nilon em nó. Nhưng thợ bảo là do xe phủ lớp sơn nhũ nên không thể dán nilon được, vì sau khi dán 1 thời gian sẽ bị oxi hóa, han xe, tróc sơn. Giờ em phải làm sao bây giờ hả cụ?
Tiện thể cụ báo giá cho em cái khung của Vespa Sprint bên cụ bán cho em nhé.
Em cảm ơn cụ ạ.
cứ đi thôi cụ, đi 2,3 năm xe xước quá thì sơn lại, dán làm gì cụ ơi, xe nóng còn dán :D

Zinbeuu

Xe đạp
Xe LX 125 3vie của e cái cốp trước như kiểu nó bị lỏng cái gì ý ạ, đi xe rung nó cứ kêu è è e đau hết đầu, có bác nào bị như vầy ko ạ?
Bác Tân cho e hỏi cách khắc phục với ạ??

ngo_hn

Xe máy
Chiều nay vừa mang chiếc GTS đến chỗ bác để bảo dưỡng côn và thay bi, có vẻ lúc về thấy máy chạy ổn hơn. Tuy nhiên thợ của bác phán các giảm xóc trước chết và tư vấn mình nên thay, kỳ thực là đi cũng thấy nó hơi xóc nhưng thay xong vẫn ko thấy phê hơn là bao nhiêu bác ah? Bác có ý kiến gì không ạ?

vjs4ot4cod0n

Xe đạp
cái công to mét của em bị chẹt 1 số nó không chạy hôm mang ra sửa bảo thay gì hết 200 mà hôm sau ra thay dầu hỏi lại lại bảo thay hết triệu rưỡi là sao thế cụ tấn #:-s

tranhoangminh

Xe container
cụ Tân ơi, e sắp đi thay dầu nhớt với lap, thay loại nào của Eni tốt nhất vì e đọc thấy có mấy loại ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng