Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thai_Dzui

Xe hơi
Mai em xách xe qua bác chủ xem cho cái nha.
Xe em lọc xọc quá :(

demonht

Đi bộ
Cho em hỏi vespa gts super 150 có bản màu trắng không anh? Em thấy trên web bản 150 chỉ có màu đen thôi.

hoangnice

Xe hơi
hôm nào rảnh qua chỗ cụ bảo dường con lx

truongkhoasan

Xe đạp
Bác Tân ơi bên bác có sẵn vành Li nhập ko ạ ? Thêm nữa là xe em là S màu xám nên vành đen, vậy hàng nhập có màu đen ko ạ ?
Em hỏi luôn bác vụ 2 dàn thụt trước và sau, chỗ bác có độ cao đc ko hay phải thay ạ ?
Bác báo giá em xin nhé, nếu đc e phi từ quê lên chỗ bác coi như đi du lịch luôn :D

hatayhanu

Xe hơi
Em mới đầu tư con medley, chưa có gì phát sinh cá nhưng oánh dấu có gì hỏi cụ ạ :D

TanPiaggio

Xe buýt
Con xe LXV của vợ em mua 2 năm hết hạn bảo hành rồi mà vẫn hãng vẫn chưa sửa được lỗi hụt ga. Chỗ cụ có làm được ko ạ? Nếu được cho em báo giá với nhé.
Hãng mà ko sửa được cho cụ thì cũng mệt nhỉ, rảnh cụ té qua em kiểm tra xem thế nào nhé.

Mai em xách xe qua bác chủ xem cho cái nha.
Xe em lọc xọc quá :(
Cụ qua bất cứ lúc nào cũng được ạ. Thanks !

Cho em hỏi vespa gts super 150 có bản màu trắng không anh? Em thấy trên web bản 150 chỉ có màu đen thôi.
Cụ cứ vào hãng đặt, kiểu gì chả được.

hôm nào rảnh qua chỗ cụ bảo dường con lx
Vâng cảm ơn cụ trước !

Bác Tân ơi bên bác có sẵn vành Li nhập ko ạ ? Thêm nữa là xe em là S màu xám nên vành đen, vậy hàng nhập có màu đen ko ạ ?
Em hỏi luôn bác vụ 2 dàn thụt trước và sau, chỗ bác có độ cao đc ko hay phải thay ạ ?
Bác báo giá em xin nhé, nếu đc e phi từ quê lên chỗ bác coi như đi du lịch luôn :D
Vành bên em còn nhiều (nhưng không có màu đen), thụt sau có nhưng thụt trước giờ khó đặt hàng quá (vì ít hỏng và cũng đắt nữa, giá khoảng vài củ). Giá tổng thể để độ lên cũng khá nên có gì cụ a lô bọn em tư vấn cho.

Em mới đầu tư con medley, chưa có gì phát sinh cá nhưng oánh dấu có gì hỏi cụ ạ :D
Vâng, xe này cũng mới quá ít người đi nên chưa thấy xe nào trục trặc vào sửa chữa cả. Chúc cụ vui với Medley !

mitnickvn

Xe tải
Con Li của e dạo này đi chán quá, bảo dưỡng có lâu k cụ, chiều e qua ạ $-)

atdp

Xe hơi
Bác tân có Zalo hay fb Ko ạ. E hỏi bác tí

TanPiaggio

Xe buýt
Con Li của e dạo này đi chán quá, bảo dưỡng có lâu k cụ, chiều e qua ạ $-)
BDTB hết khoảng 2 ~ 3 tiếng, ko biết cụ đã qua chưa ạ.

Bác tân có Zalo hay fb Ko ạ. E hỏi bác tí
Dạ, cụ cứ gọi vào số hotline dưới chữ ký của em hoặc nháy máy em gọi lại cho nhanh.

`bên bác có bán cái định vị từ xa cho Li ABS ko ạ
Bên em không có sản phẩm này, sorry cụ !

Hong_thai

Xe hơi
Em vừa lấy con Primavera hôm qua, chủ cũ đã đi được 3200km, xem sổ bảo hành thì thấy đã bảo dưỡng ở 1000km, hẹn 2500km bảo dưỡng tiếp nhưng chủ cũ chưa đi. Cụ chủ cho em hỏi ở mức này thì hạng mục nào được free và hạng mục nào mất tiền ạ? Em trước giờ toàn đi wave, hỏng gì thay đó nó nhàn lắm, chưa dính vào cái anh Piaggio này bao giờ.

TanPiaggio

Xe buýt
Em vừa lấy con Primavera hôm qua, chủ cũ đã đi được 3200km, xem sổ bảo hành thì thấy đã bảo dưỡng ở 1000km, hẹn 2500km bảo dưỡng tiếp nhưng chủ cũ chưa đi. Cụ chủ cho em hỏi ở mức này thì hạng mục nào được free và hạng mục nào mất tiền ạ? Em trước giờ toàn đi wave, hỏng gì thay đó nó nhàn lắm, chưa dính vào cái anh Piaggio này bao giờ.
Ở mức này thì cụ được kiểm tra BD nhanh miễn phí, thay dầu máy sẽ tính phí theo chủng loại và xe của cụ vẫn tiếp tục được hưởng chính sách bảo hành của hãng.
Hiện tại bên em đang có chương trình thay dầu máy tặng dầu láp riêng, cụ tham khảo nhé.

Hong_thai

Xe hơi
Ở mức này thì cụ được kiểm tra BD nhanh miễn phí, thay dầu máy sẽ tính phí theo chủng loại và xe của cụ vẫn tiếp tục được hưởng chính sách bảo hành của hãng.
Hiện tại bên em đang có chương trình thay dầu máy tặng dầu láp riêng, cụ tham khảo nhé.
Cảm ơn cụ, bên cụ có bán quây innox cho em nó luôn không nhỉ. Mai hoặc ngày kia em chạy qua cụ nhé! Có cần pass hay alo trước ko ạ :))

demonht

Đi bộ
Em chào cụ, em đang chạy con vespa gt đời 2006, bữa giờ chạy nhiều mà thấy cái quạt ở hai bên đầu xe không quạt ra gió nữa nên em đem vào hãng kiểm tra. Họ báo là quạt bị hư rồi không hoạt động được nữa, em hỏi có sửa được không thị họ nói không phải thay mới mà ở đó không có sẵn phải nhập về với giá là 1tr8.
Em thấy chua quá nên nói để đem về chạy tạm. Cụ cho em hỏi cái quạt này mình mua cái khác ở ngoài độ vào được không cụ, nếu sửa ở ngoài thì tiệm nào sửa được vậy cụ, em ở Đà Nẵng.

ductrung89vn

Đi bộ
Em chào bác, bác có dịch vụ check xe không ạ? em đang muốn mua lại 1 chiếc vespa gts cũ ạ, em cám ơn bác.

Zero_2011

Xe hơi
[QUOTE="TanPiaggio, post:
Cụ kiểm tra cái rơ le đề trước nếu không sao thì xem cái mô tơ đề nhé.
Cụ xem có phải thay ắc quy không, em gọi thợ đến nhưng đi được thời gian lại bị cụ ợ ?

lacvp

Xe đạp
Bác tan nhiệt tình quá :)))) . e đi vespa chỉ qua 2 chỗ 1 là hàng chuối nhà bác , 2 là bác Hoa đà bên giải phóng :D :D

TanPiaggio

Xe buýt
Em chào cụ, em đang chạy con vespa gt đời 2006, bữa giờ chạy nhiều mà thấy cái quạt ở hai bên đầu xe không quạt ra gió nữa nên em đem vào hãng kiểm tra. Họ báo là quạt bị hư rồi không hoạt động được nữa, em hỏi có sửa được không thị họ nói không phải thay mới mà ở đó không có sẵn phải nhập về với giá là 1tr8.
Em thấy chua quá nên nói để đem về chạy tạm. Cụ cho em hỏi cái quạt này mình mua cái khác ở ngoài độ vào được không cụ, nếu sửa ở ngoài thì tiệm nào sửa được vậy cụ, em ở Đà Nẵng.
Trong hãng sẽ gần như không bao giờ sửa quạt đâu cụ à, nếu muốn cụ chỉ có thể mang ra hàng ngoài chuyên sửa điện cuốn lại mà thôi.

Em chào bác, bác có dịch vụ check xe không ạ? em đang muốn mua lại 1 chiếc vespa gts cũ ạ, em cám ơn bác.
Bên em không có dịch vụ này mà chỉ kiểm tra miễn phí thôi, tuy nhiên cụ phải mang xe qua bên em ạ.

Bác cho em hỏi dầu castroll 5w và 10w bên bác giá như nào ạ
Bên em không dùng dầu máy của Castrol cụ à, chỉ có dầu của hãng Eni hoặc Motul thôi.

Bác tan nhiệt tình quá :)))) . e đi vespa chỉ qua 2 chỗ 1 là hàng chuối nhà bác , 2 là bác Hoa đà bên giải phóng :D :D
Cảm ơn cụ !

daicatuanbeo

Xe máy
Cụ Tân ơi!
Xe nhà cháu bị chảy dầu. Không nhiều nhưng sáng nào dậy cũng có vết dầu.
Mang qua nhà cụ kiểm tra có được không ạ?

TanPiaggio

Xe buýt
Trạng thái
Thớt đang đóng