Tanpiaggio số 7 Hàng Chuối tư vấn sử dụng sửa chữa dòng xe Piaggio!

Trạng thái
Thớt đang đóng

lululala

Xe buýt
Xe em bị mấy bệnh sau:
1. Giật giật khi đi chậm dưới 40km, nhất là lúc mới khởi động
2. Đầu nó hơi cứng lái cảm giác ko vững trọng tâm
3. Hết pin đồng hồ :D
____
Bác cho em hỏi mấy bệnh đó chữa hết bao nhiêu ạ. vs buổi nào bên mình vắng thì cuối tuần e chạy qua ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Ukie cụ. Chiều này, ông cụ nhà cháu mang xe qua. Có gì cụ kiểm tra giúp nhà cháu với nhé.
Kính cụ ly rượu trước ạ.
Kính cụ, ko biết cụ nhà đã mang qua chưa ạ.

Xe em bị mấy bệnh sau:
1. Giật giật khi đi chậm dưới 40km, nhất là lúc mới khởi động
2. Đầu nó hơi cứng lái cảm giác ko vững trọng tâm
3. Hết pin đồng hồ :D
____
Bác cho em hỏi mấy bệnh đó chữa hết bao nhiêu ạ. vs buổi nào bên mình vắng thì cuối tuần e chạy qua ạ
1. Bảo dưỡng lại bộ côn sẽ hết cụ nhé. Nhưng cụ lưu ý vì bộ côn Pi được làm mát bằng không khí nên khi chạy trong điều kiện môi trường quá xấu như ở mình thì nên định kỳ BD bộ côn đấy.
2. Không rõ xe cụ có bị đâm đổ ở đâu không, hoặc cũng có thể do lâu ngày bộ bi bát phốt bị khô dầu, mòn, ket... nên có cảm giác như vậy. Đơn giản thì tháo ra tra mỡ là đi cũng đỡ hơn nhiều.
3. Cần kiểm tra cả pin và đồng hồ cụ à. Đồ điện tử mà phải dãi nắng dầm mưa thì tuổi thọ cũng có phần hạn chế.
Mấy bệnh này xử lý đơn giản thôi, chi phí bn thì phải tháo ra kiểm tra rồi mới báo được chính xác cho cụ được. Tuy nhiên cụ là OF member thì mặc định giảm 10% ạ.

xebuyt

Xe tăng
Cụ ơi bộ lốp của Lx 125ie bao nhiêu tiền vậy?

daicatuanbeo

Xe máy
Kính cụ, nhà cháu hôm nay mới qua ạ. Cụ nhà bận nên nhà cháu phải mang qua cuối tuần. Xe nhà cháu vừa làm xong.
Kính cụ ly rượu vì tinh thần làm việc của anh em ạ.
Nhà cháu về đi thử xe mấy hôm, có gì báo lại với các cụ ạ :D

P/S: nhà cháu cũng vui vì cụ giảm giá cho thành viên. Kể ra có cả chai thì cũng mời cụ luôn :D

ngo_hn

Xe máy
Muốn tân trang lại gts, sơn toàn bộ, thay mặt xi nhan, vệ sinh làm đẹp lại máy móc, tổng thiệt hại thế nào ạ?

JustCar

Xe hơi
Con li Việt của e thỉnh thoảng đang đi nó giật giậy rồi tắt máy, kể cả đang đi nhanh, đèn báo dầu sáng, đỗ một lúc mới nổ lại đc lại đị bình thường. Cụ bắt bệnh cho e và cách khắc phục, chi phí để e qua cụ làm nhé? thanks cụ

TanPiaggio

Xe buýt
Muốn tân trang lại gts, sơn toàn bộ, thay mặt xi nhan, vệ sinh làm đẹp lại máy móc, tổng thiệt hại thế nào ạ?
Cụ qua bọn em kiểm tra thực tế để báo cho nó chính xác ạ.

Con li Việt của e thỉnh thoảng đang đi nó giật giậy rồi tắt máy, kể cả đang đi nhanh, đèn báo dầu sáng, đỗ một lúc mới nổ lại đc lại đị bình thường. Cụ bắt bệnh cho e và cách khắc phục, chi phí để e qua cụ làm nhé? thanks cụ
Nghi ngờ con cảm biến nhiệt động cơ bị lỗi, tuy nhiên để cho chính xác cụ vác xe qua bọn em xem trực tiếp thế nào nhé.

lululala

Xe buýt
Hôm trc mang xe ra bảo dưỡng cô nv thu ngân cũng niềm nở lắm
Đến lúc thanh toán nói là thành viên otofun dc giảm 10% hả e, thì thái độ khác hẳn, nói hời hợt thái độ ra mặt.
Em thật 10% chỉ tính phụ tùng thay thế, hoá đơn gần 1tr giảm 50k, cũng ko đáng bao nhiêu.
Nhưng thái độ như thế thì e phản ánh lại bác Tân

TanPiaggio

Xe buýt
Hôm trc mang xe ra bảo dưỡng cô nv thu ngân cũng niềm nở lắm
Đến lúc thanh toán nói là thành viên otofun dc giảm 10% hả e, thì thái độ khác hẳn, nói hời hợt thái độ ra mặt.
Em thật 10% chỉ tính phụ tùng thay thế, hoá đơn gần 1tr giảm 50k, cũng ko đáng bao nhiêu.
Nhưng thái độ như thế thì e phản ánh lại bác Tân
Cảm ơn cụ đã qua và phản ánh, bên em sẽ họp chấn chỉnh lại thái độ của bạn nv trên.
Thành thật xin lỗi cụ !

se7enup_0705

Xe máy
Bác ơi cho e hỏi xe e gần đây tự nhiên bị sáng đèn bơm xăng. Chỉ bị lúc mới bắt đầu chạy khoảng 100m. Cháy khoảng 5-6 giây nó tắt.

Hôm nọ lên hãng cho kthuat test cắm dây nhợ lung tung hết, mà lúc test thì nó ko bị cháy đèn. Chỉ lúc chạy nó mới sáng, lúc e lấy xe vừa ra khỏi cửa chạy đc hơn chục mét thì nó sáng @.@. Mấy a thợ nói là cái "sạc" nó bị gì đấy e cũng chả rõ, test thấy lỗi trên laptop mới được thay.

Ko biết nếu ko thay thì chạy có bị làm sao ko bác? Và có ảnh hưởng gì đến các bộ phận khác ko?

Sợ đang đi xa mà nó dở chứng là chết luôn :(. E ở tận trong Nam :(.

Chỉnh sửa cuối:

TanPiaggio

Xe buýt
Bác ơi cho e hỏi xe e gần đây tự nhiên bị sáng đèn bơm xăng. Chỉ bị lúc mới bắt đầu chạy khoảng 100m. Cháy khoảng 5-6 giây nó tắt.

Hôm nọ lên hãng cho kthuat test cắm dây nhợ lung tung hết, mà lúc test thì nó ko bị cháy đèn. Chỉ lúc chạy nó mới sáng, lúc e lấy xe vừa ra khỏi cửa chạy đc hơn chục mét thì nó sáng @.@. Mấy a thợ nói là cái "sạc" nó bị gì đấy e cũng chả rõ, test thấy lỗi trên laptop mới được thay.

Ko biết nếu ko thay thì chạy có bị làm sao ko bác? Và có ảnh hưởng gì đến các bộ phận khác ko?

Sợ đang đi xa mà nó dở chứng là chết luôn :(. E ở tận trong Nam :(.
Bác mang đến của hàng khác cho họ kiểm tra lại đi. Sạc quá dòng nó cũng có thể sáng đèn "check", trong trường hợp này bác bật đèn lên để tiêu điện cũng được nhưng lâu dài sẽ ảnh hưởng đến ắc quy.

M.Thảo

Xe hơi
Chào Bác Tân
Xe vespa sprint tôi mối mua đi được 2000 km, hiện nay có hiện tượng khi dừng lạ garanti lớn và giật giật. Xin hỏi bác Tân bệnh này có chữa được không?

TanPiaggio

Xe buýt
Chào Bác Tân
Xe vespa sprint tôi mối mua đi được 2000 km, hiện nay có hiện tượng khi dừng lạ garanti lớn và giật giật. Xin hỏi bác Tân bệnh này có chữa được không?
Bác quay lại chỗ mua để họ cập nhật lại phần mềm là ok đấy ạ.

dtonebk

Đi bộ
hôm CN tuần trước mới mang con GTS 125ie sang chỗ bác bảo dưỡng, thay cua-roa, bạc lót, dầu nhớt các kiểu hết hơn 2 củ, nói chung là về đi khá ok. Nhưng có cái là chắc bên bác tháo bảo dưỡng rồi lắp lại nên em đi thấy nó hơi "vẹo", tầm 5 độ thôi, chắc cuối tuần lại đem qua nhờ chỉnh hộ, với lại thay cái mút lọc gió luôn.
Còn một điều nữa là bảo dưỡng xong em đi trên đường, tốc chậm, tầm 2-30km thì nghe thấy có tiếng xoẹt xoẹt dưới gầm xe, thế là sao bác nhỉ?

Em hỏi luôn là bên bác có sơn lại xe không ạ ? sơn toàn bộ hoặc sơn fix mấy vết xước, xe em để trong hầm, ít đi, đội bảo vệ nó cứ dồn qua dồn lại, xước mấy phát, nhìn nham nhở quá.

Mr.D8x

Xe đạp
Cụ chủ tư vấn giúp nhà cháu cái ổ khóa yên xe li việt với. Nhà cháu bị tuột rơi mất ổ khóa yên giờ fai làm sao a? Thx cụ

woodmack

Xe đạp
Cụ Tan cho e hỏi, vẫn là con Lib Ý của e, lúc kéo nhẹ ga gầm 10km đầu nó rung quá, xong sau nó lại thôi. Vậy là do cái chống rung có vấn đề à cụ. Xe e đi có cảm giác hơi chông chênh nữa cơ...!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng