[Funland] Tân Thứ trưởng Bộ 4T, 37 tuổi được Bộ trưởng khen hết lời

Trạng thái
Thớt đang đóng

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Hùng nổ này giờ chém kinh hơn Quảng nổ.

Hết triết học FB cũ rồi đến mạng XH VN mấy trăm triệu người, đến sàn giao dịch con gà quả trứng... Chả thấy làm được gì khác ngoài chuyện doạ FB youtube block bài của lề trái. Hành xử kiểu vô luật thế có ngày CP Mỹ nó cho vỡ mõm.
Cái mxh Lotus của anh ấy giờ ko biết mấy ai dùng ko cụ nhỉ, nổ kinh hồn.

jonn222

Xe đạp
Hùng nổ này giờ chém kinh hơn Quảng nổ.

Hết triết học FB cũ rồi đến mạng XH VN mấy trăm triệu người, đến sàn giao dịch con gà quả trứng... Chả thấy làm được gì khác ngoài chuyện doạ FB youtube block bài của lề trái. Hành xử kiểu vô luật thế có ngày CP Mỹ nó cho vỡ mõm.
Block thật chứ cụ, bên China cũng block YT, Messenger, Fb đó thôi

zoro1970

Xe container
Các cụ chém vĩ mô Kinh quá,E chỉ mong có 5G sớm, vừa đặt con 12 Pro max...

Ladagia

Xe điện
Khả năng lên Thượng thơ khó bác ạ.
Vì bình thường, cũng có thể ngồi yên đó, rồi lên Thượng thơ.
Về như này, khả năng cao hơn là yên vị chức Phó.

Còn nếu lên Thượng thơ thật, thì tôi chỉ đạo vứt cmn cái Lò đi.
Em cũng oánh giá cơ hội cho a ý là thấp.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng oánh giá cơ hội cho a ý là thấp.
Khả năng lên Thượng thơ khó bác ạ.
Vì bình thường, cũng có thể ngồi yên đó, rồi lên Thượng thơ.
Về như này, khả năng cao hơn là yên vị chức Phó.

Còn nếu lên Thượng thơ thật, thì tôi chỉ đạo vứt cmn cái Lò đi.
Nếu về ngồi yên Thị lang, không lên Thượng thơ thì cũng có nghiã là out khỏi list Triều kiến định kỳ (Trung ủy) đúng ko ợ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nếu về ngồi yên Thị lang, không lên Thượng thơ thì cũng có nghiã là out khỏi list Triều kiến định kỳ (Trung ủy) đúng ko ợ
Đúng đấy bác.
1 năm nữa, nó giao phụ trách Văn Thể Mỹ, lĩnh vực quan trọng bậc nhất.
Còn mỗi đường hiu chí.

PotusTan

Xe buýt
Anh này là con rể bác V phải không nhỉ
P/S: bạn Thị lang 37 tuổi mới nhậm chức, giai đoạn 2005-2006 cũng có cơ duyên cắp cặp cho Vũ Đức Phó Tể tướng 1 thời gian (thuở tiên sinh còn trấn nhậm Thị lang Bộ 4T phụ trách CNTT).
Em k nhớ sau 2006 bạn ấy có tiếp tục cắp cặp cho tiên sinh nữa không, vì hết 2006 thì em chuyển, không phụ trách Bộ 4T nữa; và dường như lúc đó Vũ tiên sinh chuyển về 1 HHT, hoặc đi cớ sở dưới QN.
CƠ DUYÊN, là nhân tố không hề quan trọng, mà vô cùng quan trọng.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
P/S: bạn Thị lang 37 tuổi mới nhậm chức, giai đoạn 2005-2006 cũng có cơ duyên cắp cặp cho Vũ Đức Phó Tể tướng 1 thời gian (thuở tiên sinh còn trấn nhậm Thị lang Bộ 4T phụ trách CNTT).
Em k nhớ sau 2006 bạn ấy có tiếp tục cắp cặp cho tiên sinh nữa không, vì hết 2006 thì em chuyển, không phụ trách Bộ 4T nữa; và dường như lúc đó Vũ tiên sinh chuyển về 1 HHT, hoặc đi cớ sở dưới QN.
Sao báo đăng là Tân Thị Lang làm việc ở Bộ 4T từ 2008, 13 năm công tác hở Lão

PotusTan

Xe buýt
Sao báo đăng là Tân Thị Lang làm việc ở Bộ 4T từ 2008, 13 năm công tác hở Lão
_________
Không rõ có sai số j không.
Cơ mà em nhớ như in, thời điểm 2005-2006, Vũ Đức tiên sinh đi họp chỉ cầm theo cái máy j đấy cỡ quyển sổ, dùng "bút" vẽ t.tiếp lên màn hình là chuyển thành "văn bản". Mỗi độ ngài họp xong, bạn kia cầm thiết bị về.
Em không nghĩ mình đủ già để quên.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
_________
Không rõ có sai số j không.
Cơ mà em nhớ như in, thời điểm 2005-2006, Vũ Đức tiên sinh đi họp chỉ cầm theo cái máy j đấy cỡ quyển sổ, dùng "bút" vẽ t.tiếp lên màn hình là chuyển thành "văn bản". Mỗi độ ngài họp xong, bạn kia cầm thiết bị về.
Em không nghĩ mình đủ già để quên.
Vậy khả năng cao là 23 tuổi, vừa tốt nghiệp ĐH xong là Vị ấy đã cắp tráp cho Vũ Đức đại nhân, quân số có thể là hợp đồng, thuộc BQL dự án nào đó
Sau khi Vũ Đức đại nhân thăng tiến/luân chuyển, thì vị ấy ở lại, vào biên chế và tiếp tục tky cho LD

Vừa tốt nghiệp ĐH đã tky cho Thị Lang là ko đơn giản

PotusTan

Xe buýt
Vậy khả năng cao là 23 tuổi, vừa tốt nghiệp ĐH xong là Vị ấy đã cắp tráp cho Vũ Đức đại nhân, quân số có thể là hợp đồng, thuộc BQL dự án nào đó
Sau khi Vũ Đức đại nhân thăng tiến/luân chuyển, thì vị ấy ở lại, vào biên chế và tiếp tục tky cho LD

Vừa tốt nghiệp ĐH đã tky cho Thị Lang là ko đơn giản
_________
Em mạnh dạn vẽ thuyết âm mưu thế này: thời điểm 2005 Vũ tiên sinh về Bộ 4T đóng chức Thị lang phụ trách CNTT, bạn kia đang làm hđ ở BQLDA, được cất nhắc về làm chân tiểu đồng. Rồi, với tư chất sẵn có, thêm cơ duyên, nên sớm thành chính quả 😍😍😍.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
_________
Em mạnh dạn vẽ thuyết âm mưu thế này: thời điểm 2005 Vũ tiên sinh về Bộ 4T đóng chức Thị lang phụ trách CNTT, bạn kia đang làm hđ ở BQLDA, được cất nhắc về làm chân tiểu đồng. Rồi, với tư chất sẵn có, thêm cơ duyên, nên sớm thành chính quả 😍😍😍.
Hoàn toàn hợp lý

Em biết năm 200x, một bạn mới làm hợp đồng được 6 tháng ở 1 Cục thuộc 1 Bộ, tố chất tốt, vượt trội rõ so với đội cùng lứa ở Cục đó. Thời điểm này 1 Cụ từ địa phương về làm Thị lang Bộ ấy. Chánh buồng báo tuyển Thư ký vì Cụ không muốn dùng lại các thư ký cũ ở VP Bộ. Cục trưởng tiến cử. Bạn này được nhận lên.
Sau 5 năm, bạn ấy phát huy rất tốt năng lực, lọt mắt nhiều sếp trên Bộ, trước khi Cụ Thị lang nghỉ thì bạn ấy đã được vào BTV Đoàn Bộ, khi Cụ nghỉ thì sang PBT Đoàn Bộ, hàm 0.5. Sau đó bạn ấy lên tiếp BT Đoàn Bộ rồi sang CVP 1 Tổng cục năm 32 tuổi

Tất nhiên là không thể như Vị xuất chúng ở Bộ 4T, nhưng đây là 1 case khá nhanh cho 1 con đường phát triển

P/s: bạn ấy là con của Cục trưởng nơi bạn ấy vào làm hợp đồng đầu tiên (đã nghỉ hưu)

Chỉnh sửa cuối:

starsn

Xe điện
_________
Hoàn toàn hợp lý

Em biết năm 200x, một bạn mới làm hợp đồng được 6 tháng ở 1 Cục thuộc 1 Bộ, tố chất tốt, vượt trội rõ so với đội cùng lứa ở Cục đó. Thời điểm này 1 Cụ từ địa phương về làm Thị lang Bộ ấy. Chánh buồng báo tuyển Thư ký vì Cụ không muốn dùng lại các thư ký cũ ở VP Bộ. Cục trưởng tiến cử. Bạn này được nhận lên.
Sau 5 năm, bạn ấy phát huy rất tốt năng lực, lọt mắt nhiều sếp trên Bộ, trước khi Cụ Thị lang nghỉ thì bạn ấy đã được vào BTV Đoàn Bộ, khi Cụ nghỉ thì sang PBT Đoàn Bộ, hàm 0.5. Sau đó bạn ấy lên tiếp BT Đoàn Bộ rồi sang CVP 1 Tổng cục năm 32 tuổi

Tất nhiên là không thể như Vị xuất chúng ở Bộ 4T, nhưng đây là 1 case khá nhanh cho 1 con đường phát triển

P/s: bạn ấy là con của Cục trưởng nơi bạn ấy vào làm hợp đồng đầu tiên (đã nghỉ hưu)
Em nghĩ về tổng thể tt của 2 cụ khá sát so với những gì em biết. Cụ PotusTan phán cụ đã từng "phụ trách" 4T gây tò mò ghê. Không phải kiêng thị phi hạ giới hở cụ?

PotusTan

Xe buýt
Không phải kiêng thị phi hạ giới hở cụ?
_________
Quả thật là nhà cháu chưa hiểu ý cụ.
Phiền cụ khai sáng giúp cho nhà cháu được mở rộng tầm mắt và nâng cao tầm hiểu biết được không ạ.
Đội ơn cụ.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Cái đồng chí theo anh Hoa bây h 1,25 thôi, chưa thứ trưởng đâu

PotusTan

Xe buýt
Cái đồng chí theo anh Hoa bây h 1,25 thôi, chưa thứ trưởng đâu
_______
Thật ra cũng k thấy b.c em. Mà em cũng chẳng muốn hỏi.
Cơ mà bạn Hoàng Anh (c.h.ợ n.ý cho UVBCT, Tể tướng đương triều), thì đóng chân Tả Thị lang. Bạn t.r.ợ n.ý cho cụ UVBCT, (em chẳng biết phiên ngang thế nào, nên gọi là) Tổng trấn (not Thái thú) Thổ Đu, chả có nhẽ kém miếng.
P/S: trong hiểu biết nông cạn, hời hợt, chẳng đâu vào đâu của em, c.h.ợ n.ý UVBCT đương nhiên Thị lang.
Nếu em sai, em theo các cụ thôi 😍😍😍

Trạng thái
Thớt đang đóng