[Funland] Tân Thứ trưởng Bộ 4T, 37 tuổi được Bộ trưởng khen hết lời

Trạng thái
Thớt đang đóng

UnitedKondoms

Xe điện

Xedap4banh2

Xe tăng
Thấy bẩu về Thị lang để lên Thượng Thơ mà Lão
Cháu thấy ông anh cũng lành, nhà nhiều tiền nên cũng chả cần phá, vậy thì cứ đúng lộ trình mà lên thôi, chẳng nhẽ bị dừng vì lí do ghét ạ.Như thế thì lởm quá

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Bộ đấy mấy tầng các cụ nhỉ? Nhà ăn căng tin có ở tầng trên cùng không. Ở ta cứ phải cẩn thận, ăn sáng ở tầng thấp thôi.
Còm của cụ cũng không lấy làm hay ho lắm đâu cụ ạ. Dụng ý của cụ là gì thì cccm ở đây biết thừa.

PotusTan

Xe buýt
ngành 4T đang bị chảy máu chất xám ra ngoài (bỏ hành chính nhà nước, ra tư nhân, ra nước ngoài, hoặc chuyển trang DNNN, đơn vị sự nghiệp), không trọng dụng người trẻ thì không giữ được người giỏi. Em làm việc với cụ tân thứ trưởng cách đây lâu lâu rồi. Cụ đấy nhiệt tình, năng nổ, hòa đồng - đó là cảm nhận đầu tiên bên ngoài. Còn về bệ phóng, cùng bệ phóng với cụ đấy có 1 đồng chí con trai thứ BCA đương nhiệm mà bây giờ hình như cũng chỉ Vụ trưởng thôi.
_______
Còn 1 anh Nguyễn Thiện xyz, từng... đi cơ sở (đi từ TP.HCM) về làm GĐ Sở 4T hay Sở KHCN (em k nhớ chính xác) tỉnh Trà Vinh (quê gốc), bây giờ cũng mới/đang PVT Vụ CNTT ở Bộ 4T nữa cơ.
Được như anh VT quê 35 như cụ nói, còn soang choảnh chán ạ. Mà anh quê 35 này, ngày còn học phổ thông trung học cũng học hành tốt lắm đấy, rất có tư chất chứ chẳng phải đậu vừa rang đâu 😍

PotusTan

Xe buýt
TK Thứ.truỏng là hàm Trưởng phòng còn TK BT thì hàm Vụ phó

Tiểu sử trên có thể rút bớt 2 nấc đuọc
______
Bên chỗ cụ hào phóng hơn bên em.
Em có đâu 4 bạn TK, cũng mạnh dạn bổ 1 bạn chức P.CVP (hàm PVT), 1 bạn TP, còn 2 bạn PTP.
Các cấp phó của em thông thường có 2 bạn TK/người, cơ bản các bạn TK là PTP, trừ 1 vài bạn là F1 của Tổng trấn/Thái thú 1 tỉnh nào... kha khá
😃😃😃😍😍

PotusTan

Xe buýt
https://mic.gov.vn/Pages/TinTuc/144025/Thu-truong-Pham-Anh-Tuan-giu-chuc-Bi-thu-dang-uy-Bo-TT-TT-nhiem-ky-2020---2025.html

Hơi hơi có tí liên quan tới bộ 4T này cho e hỏi: Cụ Hero đương kim trưởng bộ mà lại không phải Bí thư bộ kì này, Cụ ý sinh hoạt bên ban tuyên giáo hay là cơ cấu đi chỗ khác các cụ nhỉ
BT thì Bí thư BCSĐ, quyền đấy mới là quyền. Bổ nhiệm, luân chuyển, quy hoạch, các quyết sách chuyên môn lớn, quan trọng đều thông qua BCSĐ của Bộ và tập thể lãnh đạo Bộ. BT nắm 2 chức to nhất này là... đủ rồi.
Chứ em không kiêm BTĐU đâu, mệt chết, lại chẳng quyền gì.

maple_leaf

Xe điện
_______
Còn 1 anh Nguyễn Thiện xyz, từng... đi cơ sở (đi từ TP.HCM) về làm GĐ Sở 4T hay Sở KHCN (em k nhớ chính xác) tỉnh Trà Vinh (quê gốc), bây giờ cũng mới/đang PVT Vụ CNTT ở Bộ 4T nữa cơ.
Được như anh VT quê 35 như cụ nói, còn soang choảnh chán ạ. Mà anh quê 35 này, ngày còn học phổ thông trung học cũng học hành tốt lắm đấy, rất có tư chất chứ chẳng phải đậu vừa rang đâu 😍

Nhìn mặt mũi hiền lành, sáng sủa.

hatza

Xe tải
_______
Vâng cụ, anh đó đi từ NHNN sang. Còn bạn anh đó bám trụ ở Cục ATTT mãi tới gần đấy mới sang ngang đơn vị khác rồi lên thứ. Nói chung quan lộ còn phải tùy xem có gặp được người biết dùng mình không, bệ phóng đôi khi cũng chỉ là một yếu tố hỗ trợ chứ không phải quyết định. Có người phát sớm, người phát muộn, nhưng cứ miễn là làm được việc có lợi cho dân cho nước là tốt rồi.

PotusTan

Xe buýt
Em cũng ở NN nên em ko lạ công việc của thư ký. Chịu khó, bận, mệt thì có chứ chuyên môn trực tiếp thì chả có s nào phụ thuộc thư ký đâu, nắm đầu trưởng đơn vị thôi cụ.
_______
Cụ đúng chuẩn 1 Bộ nào đấy!
TK cũng năm bảy đường. Cũng có bạn chỉn chu, chuyên môn vững, tính nết ngoan hiền, xuất thân bình dân. Cũng không ít bạn 5C, gửi chân vào làm TK, chẳng biết phải nói gì.
Chuyên môn, như em thì cứ gõ các trưởng đơn vị, TK cơ bản nhắc lịch họp, chuyển tài liệu em duyệt ra để văn thư các đơn vị mang về.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn mặt mũi hiền lành, sáng sủa.
Hầy dà. Thì đúng là bề ngoài hiền lành thật. Còn ko rõ trong ruột có lành như bên ngoài không? Chứ lại giống bố anh, sống đời an toàn cẩn thận quá cuối cùng bằng cấp thì oách xà lách mà ngồi ở ghế nào cũng nhạt phèo, chả có tí dấu ấn gì: Từ Bt bộ Dục, đến MTTQ, rồi đi làm Bí thở lại lo về công tác sinh đẻ, thúc phụ nữ HCM đẻ nhiều hơn thì chán lắm =))

Mà có khi chính vì ông bố lành vậy nên ông con cũng tiến chậm mà chắc cho....an toàn chăng???:-/:-/:-/

PotusTan

Xe buýt
Các sếp (UVTW) luôn có 2 thư ký: thư ký hành chính (lo nâng khăn đóng bỉm vân vân) và thư ký chuyên môn.
Thư ký hành chính của sếp VĐHue khởi điểm là lễ tân ks Bảo Sơn, giờ hàm thứ trưởng đó cụ.
Các thư ký hành chính (cùng với lái xe) thường đi theo sếp lâu dài, sếp điều chuyển đơn vị là đôi này thường đi theo. Còn thư ký chuyên môn (vụ phó) chỉ làm nhiệm kỳ khoảng 3 năm là sếp bố trí cho vị trí vụ trưởng.
Nhiều sếp phó thường lấy thư ký là con cháu ng quen gửi gắm - là 1 cách bổ nhiệm phó phòng nhanh nhất cho bạn thư ký. Nhưng công bằng mà nói, qua nhiệm kỳ thư ký thì các bạn ấy đều trưởng thành lên nhiều cả về chuyên môn, ứng xử, tửu lượng :D
_____
Em biển 18, chứ em mà biển 13 là cái cữ 1999-2002 em nhận chân xách cặp cho ông cụ nhà mợ rồi đấy. Và theo lý thuyết của cụ, thì bây giờ cũng... là rất gì và này nọ rồi đấy.
P/s: cho em gửi lời vấn an sức khỏe ông cụ nhà mợ. Chúc cụ sức khỏe.

gld

Xe điện
E cũng chưa hiểu sao việc xây hoành tráng lại gắn với chức năng nhể cụ nhể. Chức năng của họ thì cụ có thể vào site của Cục là biết ngay. Nôm na là họ quản lý và đảm bảo an ninh, an toàn về tần số vô tuyến của nước mình, kể cả tần số vô tuyến vệ tinh. Họ có các trạm quan sát ở khắp nơi để phát hiện ra tần số lạ, ko làm trong giấy phép hoặc can nhiễu các thiết bị khác. Tỷ như 1 ông dở hơi nào đó ở Nội Bài hay TSN lên taobao mua bộ đàm có tần số mà trùng với tần số ATS hay ILS thì thảm họa có thể xảy ra, và họ không cho điều đó xảy ra. Hoặc hàng chục ngàn trạm phát sóng di động, wifi, viba, vệ tinh các thể loại ko nhiễu lần nhau.
Cục Viễn thông ở Dương Đình nghệ còn to hơn nhiều, phải nói Bộ 4T lấy đâu nhiều xiền xây trụ sở Cục to gấp mấy Bộ khác

L.C.D

Xe container
_____
Em biển 18, chứ em mà biển 13 là cái cữ 1999-2002 em nhận chân xách cặp cho ông cụ nhà mợ rồi đấy. Và theo lý thuyết của cụ, thì bây giờ cũng... là rất gì và này nọ rồi đấy.
P/s: cho em gửi lời vấn an sức khỏe ông cụ nhà mợ. Chúc cụ sức khỏe.
Ơ nài cụ cùng biển với em à :D
Em sẽ gửi lời vấn an của cụ, cơ mà em biết bẩm với cụ nhà em dư lào khi mà em ứ biết danh xưng của cụ :P

gld

Xe điện
Các sếp (UVTW) luôn có 2 thư ký: thư ký hành chính (lo nâng khăn đóng bỉm vân vân) và thư ký chuyên môn.
Thư ký hành chính của sếp VĐHue khởi điểm là lễ tân ks Bảo Sơn, giờ hàm thứ trưởng đó cụ.
Các thư ký hành chính (cùng với lái xe) thường đi theo sếp lâu dài, sếp điều chuyển đơn vị là đôi này thường đi theo. Còn thư ký chuyên môn (vụ phó) chỉ làm nhiệm kỳ khoảng 3 năm là sếp bố trí cho vị trí vụ trưởng.
Nhiều sếp phó thường lấy thư ký là con cháu ng quen gửi gắm - là 1 cách bổ nhiệm phó phòng nhanh nhất cho bạn thư ký. Nhưng công bằng mà nói, qua nhiệm kỳ thư ký thì các bạn ấy đều trưởng thành lên nhiều cả về chuyên môn, ứng xử, tửu lượng :D
Tưởng Hà Thái Bình trước ở Kiểm toán NN chứ mợ Phẳng, nó theo a họ Vương từ hồi ở Tổng kiểm toán mà

hatza

Xe tải
Cục Viễn thông ở Dương Đình nghệ còn to hơn nhiều, phải nói Bộ 4T lấy đâu nhiều xiền xây trụ sở Cục to gấp mấy Bộ khác
Có một số cục là cơ quan quản lý nhà nước nhưng cơ chế tài chính lại như một công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên.

jonn222

Xe đạp
BT Hùng lên vũng khác hẳn với thời Son, Tuấn. Hai cái thằng chỉ giỏi bốc nịnh bợ, bốc phét, còn ra hẳn sách dạy đời "Tự diễn biến, tự chuyển hóa" trong lúc viết sách thì đã đớp nhiều k$

doping113

Xe tải
Em biết là không phải cocc vì... haha không tiện nói.

Phải nói là khoản ngoại giao rất xuất chúng. Hay nói cách khác là sự kết hợp hoàn hảo giữa đầu óc và quan hệ. Bao nhiêu cocc mười mươi ngoài kia đâu được thế, nên cũng cần công nhận năng lực hơn người.

Nhưng mà em rất thắc mắc chuyện này. Em vẫn nghĩ bạn này vào nhà nước vì tham vọng chính trị. Bây giờ quản lý kiểu mới, để có tương lai chính trị tốt có vẻ/ có lẽ không tham nhũng.

Vậy nuôi con kiểu gì cụ nhỉ? Nhờ vợ?

Không hiểu được tâm lý này. Lương 13tr thì tt làm cái méo gì. Chắc em hơi ngây thơ đoạn này nhờ cc dạy dỗ thêm :D
Tk lộc rơi nhiêu
Người quen em có vài chú cũng đang giữ 1 vài vị trí kha khá trong bộ máy nhà nước. Họ cũng ko làm vì tiền mà vì danh, những người như vậy thường xuất phát điểm khá (con nhà quan chức) nên kinh tế ko phải lo nghĩ và hơn hết họ có tham vọng chính trị rõ rệt nên cũng khá giữ mình.
Tuy nhiên, liêm khiết đến mấy thì cũng ko thể nào thu nhập như trên bảng lương được đâu cụ ah. Vấn đề là họ ko tận thu bằng mọi cách thôi, còn cảm ơn nọ kia thì vẫn nhận. Xã hội mình chắc phải rất lâu mới bỏ được tệ nạn phong bì
không có nền tảng kinh tế hùng hậu không thể nào bứt phá thượng tầng XH được

Trạng thái
Thớt đang đóng