[Funland] Tân Thứ trưởng Bộ 4T, 37 tuổi được Bộ trưởng khen hết lời

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ladagia

Xe điện
Em viết rõ là em đang nói về đội THƯ KÝ cho cấp UVTW và thứ trưởng mà. Sao các cụ cứ lấy TRỢ LÝ TTg ra bàn vại trời :P
UVTW mới có thư ký mợ ạ, UV BCT là trợ lý. Đối với TT thực tế gọi là giúp việc thì đúng hơn chứ ko có chức danh Thư ký TT. Và đội giúp việc TT đó k đc can thiệp về chuyên môn đâu.

Từ Kiên Giang mà luân chuyển về Bộ Xây dựng thì ít khả năng để lên thượng thư và nhiều khả năng là để đưa ra khỏi vị trí đương nhiên trung uỷ khoá 13 thôi (giống như các trường hợp ở Hà Giang, Ninh Bình...). Kết quả nhiệm kỳ qua ở tỉnh không có thành tích nổi bật lại dính vụ lùm xùm đất ở Phú Quốc, chưa kể cái tội lên quá nhanh trong 10 năm qua.

jonn222

Xe đạp
BT Hùng lên vũng khác hẳn với thời Son, Tuấn. Hai cái thằng chỉ giỏi bốc nịnh bợ, bốc phét, còn ra hẳn sách dạy đời "Tự diễn biến, tự chuyển hóa" trong lúc viết sách thì đã đớp nhiều k$

Long QN

Xe hơi
Tuổi trẻ giờ giỏi thật

Patriots

Xe lăn
UVTW mới có thư ký mợ ạ, UV BCT là trợ lý. Đối với TT thực tế gọi là giúp việc thì đúng hơn chứ ko có chức danh Thư ký TT. Và đội giúp việc TT đó k đc can thiệp về chuyên môn đâu.
Thư ký của TTg tên Cấn Đình Tài mới được bổ nhiệm làm trợ lý, trước đây chỉ là thư ký. Có hai thư ký đều mới được làm trợ lý (lên một nấc).
Các UV BCT có trợ lý và các PTT có trợ lý. UVTW thì chỉ có thư ký. Trợ lý chắc ngang hàng TCT và dưới th.ứ trưởng một nấc

Ladagia

Xe điện
Thư ký của TTg tên Cấn Đình Tài mới được bổ nhiệm làm trợ lý, trước đây chỉ là thư ký. Có hai thư ký đều mới được làm trợ lý (lên một nấc).
Các UV BCT có trợ lý và các PTT có trợ lý. UVTW thì chỉ có thư ký. Trợ lý chắc ngang hàng TCT và dưới th.ứ trưởng một nấc

TT em nói là Thứ trưởng chứ ko phải TTg - Thủ tướng của lão :)

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Bạn này gia đình xuất thân cực kỳ bình thường, hình như có bố vợ là cựu tổng biên tập báo công an nhưng đã nghỉ hưu hai mấy năm rồi.

Lúc mới vào bộ TTTT bạn ấy có thời gian làm trợ lý cho Vũ Đức Đam và rất được quý. Trông thế này là còn lên bộ trưởng là ít.

Và bạn này đi học học rất giỏi nhé. Năm đầu học khoa CNTT BK điểm tổng kết 9.1, triết 10 :) nên mới được chọn học bổng chính phủ. Và gia đình bạn ấy không giàu có, có vẻ vào nhà nước là tham vọng cá nhân từ lúc còn nhỏ.

P.S. em học 1 trong 4 trường chuyên ở HN và có một số bạn cũ học rất giỏi vào làm nhà nước. Cả những người học Harvard Kenedy. Bạn bè đều nói nhà nước bây giờ đang thay đổi nhiều so với trước.

Bạn D này là bạn học cũ của em. Nhà em có một con gái có vẻ thông minh và chín chắn, sinh ra và sống ở nước ngoài. Em vẫn nói muốn con gái lớn lên làm chính trị.

Hôm qua đọc tin bạn D lên Tt ở tuổi này thấy rất vui cho bạn ý, và cũng thấy "không chuyện gì là không thể". Uớc mong sau này con gái cũng sẽ thành công và lên được vị trí như vậy ở đất nước mà nó sống.
Phó ban giao tuyến cựu Amser - 7x cũng khá tài năng.

CuongOST

Xe hơi
giỏi thì có thể giỏi với người thường, cái chính là có giỏi và phù hợp với cái ghế mình đang và sẽ ngồi ko, cứ đợi thời gian.

Kể cả cái ông to hơn ấy, cũng chưa chắc đc gọi là giỏi ở cái vị trí ông ấy đang chịu trách nhiệm đâu. Giỏi so với cụ em mình thôi.

em lan man tý vì trong bài hình như ko nhắc đến chữ giỏi.
Trước khi lên thứ trưởng người ta cũng đã ngồi ghế Cục trưởng rồi chứ có phải đem 1 anh kỹ sư ất ơ lên bổ nhiệm đâu.

CuongOST

Xe hơi
37 tuổi thì không biết anh này là con cụ nào nhỉ? Có bác nào xì thông tin được không?
Mà nghe BT phát biểu câu này thấy chán hẳn:"bởi đã rất lâu, Bộ TT&TT mới có một Thứ trưởng xuất phát từ dân CNTT " - Nó vô tình làm bật lên những cơ chế "hổng hiểu nổi" của VN ta. Ủa vậy dân CNTT từ trước tới giờ có vấn đề gì mà ko vào được bộ 4T? Thiếu đức chăng? Còn các vị hiện tại của bộ 4T có gì để ngồi vào đây quản lý? Gương mẫu à? =))
Câu đấy ẩn ý là quy trình Bổ nhiệm cán bộ của Bộ trưởng từ giờ đã khác trước đây thôi.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Bạn này thuộc diện quy hoạch cấp chiến lược rồi. Giống bạn CT Lai Châu cũng thư ký LD bộ rồi CVP và lên ThT bộ 4 pháp năm 40 tuổi. 43 tuổi CT tỉnh rồi. Gia cảnh bạn CT Lai châu cũng bình thường không ghê gớm. Cựu hs chuyên LHP Nam định.

hoaphan

Xe hơi
Nếu đi lên không phải do được nâng đỡ ko trong sáng thì đây đúng là hồng phúc của dân tộc

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đi lên không phải do được nâng đỡ ko trong sáng thì đây đúng là hồng phúc của dân tộc
Cụ ơi. Nếu "đi lên không phải do được nâng đỡ ko trong sáng" thì hồng phúc của dân tộc phát từ trước đó rồi ợ :)) Bởi người nâng đỡ chí công vô tư mới là cái gốc rễ. Chúng ta đã có "người nâng đỡ trong sáng" thì dân tộc chả mấy chốc mà hóa dồng. Như hồi năm 199x em đọc báo Thế giới mới nói VN chuẩn bị thành con rồng châu Á thứ 5 đó =))

Và phải có tính liên tục, kế thừa. Chứ giờ kể cả có anh vừa trẻ vừa giỏi, lại gặp được lãnh đạo "nâng đỡ trong sáng" nhưng có chức quyền rồi, ngồi ấm chỗ rồi lại chỉ nhăm nhăm vơ vét bù đắp lại quá trình phấn đấu cực khổ, rồi quay về "nâng đỡ không trong sáng" cho con cháu mình, con cháu người giúp đỡ mình thì cũng huề vốn =))

Nói đâu xa, chẳng phải thời chiến tranh, bao cấp, chúng ta cũng đánh giá cán bộ trên tinh thần "tài đức" mà giờ biến tướng thành gì?

Nói đâu xa, chẳng phải thời chiến tranh, bao cấp, chúng ta cũng đánh giá cán bộ trên tinh thần "tài đức" mà giờ biến tướng thành gì?
Hồi đấy mà không nâng đỡ cán bộ trên tinh thần tài đức thì sẽ giống Việt Nam C ộng hòa. Mỹ nó thịt phút mốt.
Còn bây giờ nâng thoải mái, chả chết ai, lại có tiền, ngu gì không nâng.

Mentor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi. Nếu "đi lên không phải do được nâng đỡ ko trong sáng" thì hồng phúc của dân tộc phát từ trước đó rồi ợ :)) Bởi người nâng đỡ chí công vô tư mới là cái gốc rễ. Chúng ta đã có "người nâng đỡ trong sáng" thì dân tộc chả mấy chốc mà hóa dồng. Như hồi năm 199x em đọc báo Thế giới mới nói VN chuẩn bị thành con rồng châu Á thứ 5 đó =))

Và phải có tính liên tục, kế thừa. Chứ giờ kể cả có anh vừa trẻ vừa giỏi, lại gặp được lãnh đạo "nâng đỡ trong sáng" nhưng có chức quyền rồi, ngồi ấm chỗ rồi lại chỉ nhăm nhăm vơ vét bù đắp lại quá trình phấn đấu cực khổ, rồi quay về "nâng đỡ không trong sáng" cho con cháu mình, con cháu người giúp đỡ mình thì cũng huề vốn =))

Hơn 20 năm rồi cụ, mà vẫn chưa thấy thành hình dáng con rồng nào cả. Có lẽ không phải là hồng phúc chăng?!

newbiass

Xe tải
BT Hùng lên vũng khác hẳn với thời Son, Tuấn. Hai cái thằng chỉ giỏi bốc nịnh bợ, bốc phét, còn ra hẳn sách dạy đời "Tự diễn biến, tự chuyển hóa" trong lúc viết sách thì đã đớp nhiều k$
Hùng nổ này giờ chém kinh hơn Quảng nổ.

Hết triết học FB cũ rồi đến mạng XH VN mấy trăm triệu người, đến sàn giao dịch con gà quả trứng... Chả thấy làm được gì khác ngoài chuyện doạ FB youtube block bài của lề trái. Hành xử kiểu vô luật thế có ngày CP Mỹ nó cho vỡ mõm.

Chỉnh sửa cuối:

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Hơn 20 năm rồi cụ, mà vẫn chưa thấy thành hình dáng con rồng nào cả. Có lẽ không phải là hồng phúc chăng?!
Đâu cụ, công bằng mà nói 20 năm qua em thấy nước ta cơ bản đã thành "Mãng xà" rồi :)) Chả phải hiện tại chúng ta đều được phổ biến tinh thần uốn éo luồn lách như rắn này, leo trèo siêu giỏi chỉ cần nhờ trườn bò này, mồm bé nhưng ăn khỏe này (con rắn nuốt được mồi có đường kính gấp đôi cơ thể nó), có nọc độc này - đớp phát nào nạn (nhân) dân đi viện ngay, chăng may có ai chạm vào là biết "phồng mang trợn mắt" đe dọa này, lại còn giỏi "lột xác" nữa nhá......

Với sự phát triển này, chúng ta chỉ cần thêm thời gian mọc chân, mọc bờm và mọc sừng là sẽ thành con rồng toàn diện rồi =)) À mà đến thời điểm chuyển mình đó, chúng ta cũng vẫn cần có ai đó "nâng đỡ trong sáng". Chi tiết mời cụ xem phim Dragon Wars (2007) của Hàn xẻng ạ =))

Nam Đế

Xe buýt
Hùng nổ này giờ chém kinh hơn Quảng nổ.

Hết triết học FB cũ rồi đến mạng XH VN mấy trăm triệu người, đến sàn giao dịch con gà quả trứng... Chả thấy làm được gì khác ngoài chuyện doạ FB youtube block bài của lề trái. Hành xử kiểu vô luật thế có ngày CP Mỹ nó cho vỡ mõm.
Vậy theo cụ cứ để nó đăng fake news, trốn thuế à. Châu Âu cũng đang ép facebook youtube lòi kèn kia kìa.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Sau ĐH mới biết ntn cụ ạ.
Khả năng lên Thượng thơ khó bác ạ.
Vì bình thường, cũng có thể ngồi yên đó, rồi lên Thượng thơ.
Về như này, khả năng cao hơn là yên vị chức Phó.

Còn nếu lên Thượng thơ thật, thì tôi chỉ đạo vứt cmn cái Lò đi.

newbiass

Xe tải
Chuyện thật ở 1 bộ to to, có bác bí thơ ở tỉnh về làm thứ thường trực nằm chờ để khóa sau lên BT. Mới về bác ấy giao cho CVP bộ tìm giúp thư ký với 1 số điều kiện như học vị tiến sĩ, tuổi đời ko quá bao nhiêu đó, hình thức sáng sủa ưa nhìn, tác phong nhanh nhẹn... và phải hợp mệnh. Sau 1 thời gian cụ Chánh VP xin gặp và báo cáo đã tìm được 1 chú đúng như cụ thứ yêu cầu. Cụ thứ bảo tốt quá, nó ở đơn vị nào... đưa đến đây xem nào, ông CVP gãi đầu gãi tai bảo nhưng ... Cụ thứ hỏi nhưng cái gì? Ông CVP bảo nhưng nó trùng tên anh :D:D:D, rất may cụ thứ bảo ko sao. Hiện giờ đôi sếp và thư ký vẫn song hành lên tiếp, ngon phết.
À cái bác nổi tiếng tài tử đúng ko bác :D

Trạng thái
Thớt đang đóng