[Funland] Tâm sự đêm khuya cho nhẹ lòng!!!

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
vợ cụ nó đang chờ ly hôn nên ko về là đúng rồi. Về ôm cụ thì có tương lai gì ngoài tiền đồ chị dậu
thôi dứt nhanh đi làm ván mới
ko về là do 2 bà thông gia lời qua tiếng lại, mẹ nó giận mẹ e, nó giận luôn cả nhà e cụ ạ

NNS

Xe ngựa
NÓi chung cụ sai ngay từ đầu, éo ai lại làm giàu bằng cách oánh bạc.
ô cụ nhầm, cờ bạc thua non mới éo làm giàu đc chớ?=))
đùa chứ em gặp nhiều cái thể loại thanh niên mạt hạng, cờ bạc, lô đề, chuyên báo mồm trả nợ đậy cho cha mẹ, vợ con dồi, chúng nó chỉ trách thiên hạ sao phụ nó chứ đ.éo bao giờ chúng nó nghĩ về bản thân chúng đâu, ước mơ dỡ nhà thằng chủ lô đề hay bet bóng về xây wc thì nó đc cái luôn lạc quan cách mệnh, con đường làm giàu ko khó lại ráo mồ hôi bằng thuật toán tuyến tính éo quá 2 chữ số thì đứa đ.éo nào chả thế=))

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Thứ nhất: cụ đừng bận tâm mấy nick chửi cụ trên này, đó chủ yếu là các mom đấy :D nên kệ họ đi
5ứ hai: cụ đã biết sai, biết sửa, và sửa bằng tiền của bme cụ, chưa kể còn đưa cho vợ một ít để chuộc lỗi, từ đó đến giờ chí thú làm ăn. Vậy mf nó còn thế thì em nghĩ nó có thàng khác trong đầu rồi, chẳng qua cụ không biết thôi.

Nói chung, loại đàn bà ntn thì giải tán và rút kn cho lần sau. Lấy cô nào thì xem mẹ cô ấy, không ohair tự nhiên các cụ bảo lấy vk xem tông đâu.

Kl: giải tán làm ván mới cho nó đàng hoàng, cụ càng dây dưa vk nó càng khinh, hãy ra đi ngay khi còn kịp để giữ lại chút tôn trọng và nuối tiếc trong lòng vk cũ
đúng chỉ cụ hiểu câu chuyện còn mấy mẹ kia e cũng ko quan tâm cụ ạ, ai biết mình là ai đúng ko cụ, nói ra cho đỡ stress thôi mà

mone

[Tịch thu bằng lái]
ko về là do 2 bà thông gia lời qua tiếng lại, mẹ nó giận mẹ e, nó giận luôn cả nhà e cụ ạ
cụ không thấu đáo vấn đề rồi. Theo như cụ trình bày thì hôn nhân của cụ đã đến miệng vực và cô vợ cụ cũng chẳng thấy tia sáng nào nếu ru lại câu hò với cụ nữa. Yêu thương, tôn trọng, lòng tin ... không còn thì sớm giải thoát cho nhau chứ lèm bèm gì nữa cho mất công

X_FIVE

Xe điện
ô cụ nhầm, cờ bạc thua non mới éo làm giàu đc chớ?=))
đùa chứ em gặp nhiều cái thể loại thanh niên mạt hạng, cờ bạc, lô đề, chuyên báo mồm trả nợ đậy cho cha mẹ, vợ con dồi, chúng nó chỉ trách thiên hạ sao phụ nó chứ đ.éo bao giờ chúng nó nghĩ về bản thân chúng đâu, ước mơ dỡ nhà thằng chủ lô đề hay bet bóng về xây wc thì nó đc cái luôn lạc quan cách mệnh, con đường làm giàu ko khó lại ráo mồ hôi bằng thuật toán tuyến tính éo quá 2 chữ số thì đứa đ.éo nào chả thế=))
Thường thị họ lại không biết mình sai thế mới đểu.

Namsilver

Xe buýt
Đọc lại, vẫn thấy éo ổn, éo ổn ở cái chỗ chủ thớt giống như đàn bà, lèm bèm, không có chính kiến.

Đàn ông không có chính kiến của bản thân thì cũng k làm chủ được công việc lẫn gia đình. Tốt nhất là than ít thôi, tu tỉnh, tập trung vào làm ăn kiếm tiền. Còn mẹ vợ có thế nào thì cũng chỉ là mẹ vợ, cái quan trọng là con vợ nó thế nào với mình. Nó vẫn tốt, vẫn yêu chồng, thương con thì phải trân trọng. Nó đi sớm về muộn vì công việc đặc thù, và cũng vì tiền nuôi cho con ông, cho cái gia đình của ông đấy còn than cái gì.

- Con dâu không ở đc với bố mẹ chồng thì 2 vợ chồng ông next ra ngoài ở trọ, cuối tuần về ông bà nội hay ngoại thì tùy.
- Ông làm việc nhà nước có thời gian thì trông con, chăm gia đình. Nói nhỡ mồm, con vợ ông nó làm ngân hàng ngoài, đùng 1 cái nó định biên thì sao? Ông có đặt mình vào những hoàn cảnh thế chưa? Hay chỉ ca thán là giỏi.

Éo muốn nặng lời với ông này nhưng đọc những cmt của hắn thấy phát bực =)).

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
E cũng làm ngân hàng nheng ko phải là gái ngân hàng. Đọc thớt cụ em thấy có vấn đề
1. Vợ cụ đến giờ vẫn ko có bồ bịch gì ( chính cụ nói) vậy cụ gét gái ngân hàng ở điểm gì khi mà nó hàng ngày vẫn phải kiếm tiền để nuôi con gái cụ????
2. Ở đâu cũng có người nọ người kia, cụ không nên quy chụp. Moẹ, kiếm được con vợ vừa ưa nhìn, vừa biết kiếm tiền lại chung thuỷ như vợ cụ thì thằng nào chả mơ.
3. Làm thằng đàn ông, ngã rồi lại phải đứng dậy, biết sai thì phải sửa và kiểu gì cũng phải nghiến răng mà chịu, đừng kêu quang quác như mấy con gà mái, khóc lóc ỉ ôi.
3. Nếu cụ còn yêu vợ cụ thì gặp nhau, nói chuyện nghiêm túc 1 lần cho xong, nếu ko được thì giải tán, cụ có thể đơn phương ly hôn đc, việc này không khó
4. Vợ cụ giờ phải điều chuyển liên tục tức là công việc của nó cũng đang có vấn đề, nó cũng đang khổ lắm đấy, đ. Éo sung sướng gì đâu ( e làm cung ngành e biét)
Trước giờ e chưa bao giờ dám góp ý với ai bất kỳ điều gì nếu ko hiểu rõ được người mình góp ý như thế nào. Nhưng hôm nay thấy cụ chủ lải nhải đến gái ngân hàng nên mạo muội vài câu, mong cụ chủ và các cụ mợ bỏ qua.
2 vợ chồng nửa năm nay ko có quan hệ, e chỉ đoán vậy thôi, xa nhau mấy chục km khó nói trước lắm, e biết ko phải ai làm ngân hàng cũng thế, nhưng con người vợ e quá coi trọng đồng tiền cụ ạ, tiếp xúc với nhiều người có tiền về coi thường ck, làm ngân hàng mà nó lúc nào cũng nghĩ đó là việc cao sang, người tài giỏi như vợ e mới làm đc, tiền thì ai chả thích nhưng mà bất chấp mọi thứ để có tiền thì cụ nghĩ sao.
E từ đợt rikvip sập e tu chí làm lại từ đầu r, mà nó vẫn cố tình như thế,

mone

[Tịch thu bằng lái]
Đọc lại, vẫn thấy éo ổn, éo ổn ở cái chỗ chủ thớt giống như đàn bà, lèm bèm, không có chính kiến.

Đàn ông không có chính kiến của bản thân thì cũng k làm chủ được công việc lẫn gia đình. Tốt nhất là than ít thôi, tu tỉnh, tập trung vào làm ăn kiếm tiền. Còn mẹ vợ có thế nào thì cũng chỉ là mẹ vợ, cái quan trọng là con vợ nó thế nào với mình. Nó vẫn tốt, vẫn yêu chồng, thương con thì phải trân trọng. Nó đi sớm về muộn vì công việc đặc thù, và cũng vì tiền nuôi cho con ông, cho cái gia đình của ông đấy còn than cái gì.

- Con dâu không ở đc với bố mẹ chồng thì 2 vợ chồng ông next ra ngoài ở trọ, cuối tuần về ông bà nội hay ngoại thì tùy.
- Ông làm việc nhà nước có thời gian thì trông con, chăm gia đình. Nói nhỡ mồm, con vợ ông nó làm ngân hàng ngoài, đùng 1 cái nó định biên thì sao? Ông có đặt mình vào những hoàn cảnh thế chưa? Hay chỉ ca thán là giỏi.

Éo muốn nặng lời với ông này nhưng đọc những cmt của hắn thấy phát bực =)).
bố mẹ vợ thì em thấy đơn giản. Chỉ cần yêu thương chăm sóc che chở tốt cho con gái của họ thì muốn gì mà chạ được. Người làm bố làm mẹ nào đẻ con gái ra gả chồng cho nó cũng muốn gì hơn ngoài được vậy

Hoacomay17

Xe tăng
Thật hả cụ? :)
Vái lái
Người thực việc thực, cụ cứ hỏi cụ ấy thì biết ngay. Đợt đó rao hơn 400 hay sao em cũng chẳng nhớ, chỉ chán cái là lúc rao bán cụ ấy chưa xin phép vợ. Nên lúc em đến xem định cọc thì vợ không cho bán. Sau cụ ấy cũng tự xóa thớt. Chuyện cũng 2 năm rồi, em cũng chẳng muốn nhắc, chẳng qua hôm nay cụ ấy xúi người ta tát lệch mặt vợ nếu nó dám cãi thì em mới nói thôi :D

jang

Xe tăng
Không ai nắm tay được cả ngày nên cụ chủ có mắc sai lầm cũng là lẽ bình thường. Biết mình sai thì sửa, không đổ lỗi cho vk hay gia đình vk làm gì cụ ah. Còn nếu thấy tình cảm không còn thì chia tay cho văn minh, con cái sẽ đỡ khổ. Em đã trải qua ly hôn rồi nên em hiểu tâm trạng của cụ. Chúc cụ sáng suốt.

Hailatoi

Xe tải
Cụ lấy phải bên vợ như thế thì đúng là hai bên khắc nhau hoàn toàn.
Cụ thì đi làm nhà nước nhưng lại thích Phan Sào Nam.
Nhà vợ thì coi trọng đồng tiền.

Hai vợ chồng cụ để lấy được nhau cũng khó cơ. Lấy về rồi tất nhiên không bền lâu.

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Thường thị họ lại không biết mình sai thế mới đểu.
các cụ đọc kĩ nhé, e thừa biết mình sai, e sai e đã sửa, bán nhà e đưa nó gần 1 nửa số tiền bán nhà để bù đắp cho nó r, tu chí từ đợt rikvip sập rồi, các cụ ko có lời nào tử tế à

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lấy phải bên vợ như thế thì đúng là hai bên khắc nhau hoàn toàn.
Cụ thì đi làm nhà nước nhưng lại thích Phan Sào Nam.
Nhà vợ thì coi trọng đồng tiền.

Hai vợ chồng cụ để lấy được nhau cũng khó cơ. Lấy về rồi tất nhiên không bền lâu.
thánh đây r, sao cụ biết vợ ck e khó khăn khi lấy nhau

tranquay

Xe buýt
tiếp tục đi theo bác Phan Sào Nam, bác sẽ thấy các chuyện khác là muỗi

mone

[Tịch thu bằng lái]
các cụ đọc kĩ nhé, e thừa biết mình sai, e sai e đã sửa, bán nhà e đưa nó gần 1 nửa số tiền bán nhà để bù đắp cho nó r, tu chí từ đợt rikvip sập rồi, các cụ ko có lời nào tử tế à
tiền xây nhà cũng từ mồ hôi nước mắt của vợ cụ nên nó lấy lại 1phần là đúng thôi chứ có gì mà cụ kể công. Cụ như cụ kể thì lương 3 cọc 3 đồng nuôi thân éo đủ
không thấy lại chắc cụ đã cúng nốt cho cụ phan sào nam
nó lấy cũng là lấy lại cho con gái cụ, cứ nó có ăn 1 mình đâu

Hoacomay17

Xe tăng
Mẹ em không cho ạ. Nếu như là cụ đến nhà em thì ngay lúc đấy bà đã kêu ầm lên vì tiếc tiền mua xe mới! Em nhớ là nick civic gì cơ chứ đâu ? Hay cụ làngười nghe kể ?
Là em khác cụ ạ, chắc còn cụ nào khác nữa thì em không biết. Vụ đó em và vợ ngồi chờ cụ xin ý kiến cả mẹ và vợ mà. Nhưng thôi, chuyện qua 2 năm rồi nên em không nhớ chi tiết lắm. Hồi đó em chưa có nick of, chỉ tàu ngầm nên không nói gì nhiều. Chỉ là em muốn cụ đừng xui người ta tát lệch mặt vợ làm gì khi bản thân cụ có dám tát vợ mình nếu nó lệch không đã :D

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
tiền xây nhà cũng từ mồ hôi nước mắt của vợ cụ nên nó lấy lại 1phần là đúng thôi chứ có gì mà cụ kể công. Cụ như cụ kể thì lương 3 cọc 3 đồng nuôi thân éo đủ
không thấy lại chắc cụ đã cúng nốt cho cụ phan sào nam
nó lấy cũng là lấy lại cho con gái cụ, cứ nó có ăn 1 mình đâu
chủ yếu của bố mẹ e cụ ạ, 2 vợ ck có tầm 100tr thôi, còn e đưa nó gần 400tr mà

Hoacomay17

Xe tăng
đúng chỉ cụ hiểu câu chuyện còn mấy mẹ kia e cũng ko quan tâm cụ ạ, ai biết mình là ai đúng ko cụ, nói ra cho đỡ stress thôi mà
Of giờ quá nửa là đàn bà, bao gồm cả đàn bà xịn và đàn ông như đàn bà :D nên cụ cứ vững tâm mà nghe chửi, không sao đâu, họ là phái nữ nên họ chửi cụ là bình thường. Không chửi mới là bất thường và đáng lo

Còn vợ cụ, khẳng định luôn, trong đầu nó ít nhất cũng đang thích thằng nào đó rồi, chả còn tc mẹ gì với cụ đâu, có cố níu được thì sớm muộn chỉ giúp cụ cao thêm mấy phân thôi. Đàn bà khi chưa có ai thì kể cả ck nó nghiện lòi ra nó vẫn chăm nom trọn vẹn nghĩa tình rồi anh vào tù em đi lấy ck sau :D chứ nó không có kiểu khinh cụ như chó ghẻ thế.
Ngẩng cao đầu, và ra đi trong tiếng kèn còn hơn là phải quỳ gối rồi sớm muộn cũng vẫn phải đi

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ phải hiểu điều đơn giản như thế này, mình biết sai sửa sai là hợp lý và cũng bt thôi còn việc người khác có tha lỗi hay không là quyền của họ chứ không phải kiểu : Tao đã sửa sao mày không tha lỗi cho tao vậy mày là ... Có thể cụ chưa thành tâm cũng có thể đối phương cố chấp hoặc đã hết tc với cụ, cái này cụ phải tự xem xét :))