[Funland] Tâm sự đêm khuya cho nhẹ lòng!!!

vanza6061

Xe tải
Chứng thực ntn ạ, e ko một ai tâm sự, dồn nén nên viết lên đây tâm sự thôi, cụ nói e đàn bà hay ntn cũng đc, e thì băn khoăn mỗi đứa con thôi, chứ bố mẹ e chả có tội gì mà nó ko thèm về ko hỏi thăm tỏ ra coi thường bố mẹ e. Nghĩ buồn quá cụ ơi
trong vòng 60 ngày gần đây cụ có về thăm MẸ VỢ hoặc Bố Vợ cụ không ???
bản chất gái ngân hàng nó không có xấu , nhưng công việc ngân hàng đi sớm về muộn là chuyện bình thường. ai cũng phải có áp lực đồng tiền, tốt nhất là cụ li dị đi, đừng làm khổ vợ cụ nữa, hết nghĩa thì vẫn còn tình

Toilatoi242

Xe tăng
"Yếu trâu hơn khoẻ bò" ở nhà mà vợ nó đòi làm chồng thì next khẩn cụ à, kiếm con mái biết điều đi là được thôi!

Bluehelmet

Xe buýt
Cụ ơi, vợ với mẹ vợ gây áp lực, bảo e là đàn ông phải là trụ cột, quẫn lên e mới theo Phan Sào Nam, mà cụ biết Phan Sào Nam là ai ko
Ý cụ là đi Nhật tìm đường cứu nước phỏng?

Vie.ABC

Xe điện
E chào các cụ. Buồn quá post bài tâm sự với các cụ tí. Có lẽ sắp ly dị rồi các cụ ạ. Em thề với các cụ không bao giờ dính tới gái ngân hàng nữa ạ. Tâm trạng ko tốt nên câu chữ lủng củng các cụ thông cảm, còn ai có chửi mắng e thì tùy.
Hồi đại học cũng yêu 1 em ngân hàng, rồi bị e ý đá vì e ý đổ a trưởng phòng chỗ thực tập. Đến khi lấy vợ thế nào lại lấy đúng 1 em ngân hàng. Lúc lấy vợ ko nghĩ gì nhiều về nghề của vợ, ai ngờ vợ e đi làm sớm tối, chẳng có thời gian quan tâm e, con cái có bà ngoại nên hầu như mọi hoạt động vui chơi gì của ngân hàng vợ e tham gia hết. Nói qua về vợ e, vợ e là con nhà nghèo nhan sắc dễ nhìn thôi, nhưng mẹ vợ với vợ có 1 điểm chung là coi trọng đồng tiền, nhiều lúc gây áp lực cho e, 1 thằng làm nhà nước.
Cái khốn nạn nhất cuộc đời e vì mong làm giàu nhanh để chứng tỏ với vợ và mẹ vợ e đi theo tiếng gọi bác Phan Sào Nam, biếu bác Nam 400 củ. Mọi vc vỡ lở e suýt bị đuổi việc, phải bán nhà trả nợ. Nói rõ là lúc cưới bố mẹ e cho tiền 2 vk ck mua nhà, bán đc nhà thì e mang trả nợ, số còn lại e đưa hết vợ coi như bù đắp cho vợ e.
Vì chuyện này mà bao nhiêu hệ lụy xảy ra, 2 bà thông gia lời qua tiếng lại, từ vc bà ngoại ko cho bà nội trông cháu tới chuyện bà ý bảo vợ e là vàng 10 làm ngân hàng giỏi giang các thứ...bảo e may mắn mới lấy đc.E thề các cụ nói cấm sai bao giờ"lấy vợ thì phải xem mẹ vợ" mẹ vợ e thì ghê gớm, coi trọng đồng tiền, 2 ông bà còn ly thân trc khi 2 vk ck cưới. Giờ vợ e ko khác gì tính bà ý các cụ ạ.
E thì mong nó tha thứ để làm lại từ đầu, nhưng nó cứ im im nửa năm ko thèm về nhà e , e bảo ly dị thì cũng ko, ông bà bên kia cũng sợ mang tiếng con gái giỏi giang làm ngân hàng lại bỏ ck. E chỉ mong con gái có 1 gd đúng nghĩa nên mới níu kéo.
Mong các cụ cho e lời khuyên ạ, chứ vợ e nó ko cần e thì e tính đường ly hôn đơn phương rồi, đàn ông ko sợ thiếu gái phải ko các cụ.
CỜ BẠC ,PHÁ PHÁCH, VÔ DỤNG ... còn to mồm lý sự về đạo lý đổ lỗi cho người khác !... Lên cầu long biên mà toả sáng cho nhanh .

KatKik

Xe điện
cũng tùy điều kiện, nhưng túm lại là ko nên ... thua non=))
Chuẩn cụ, bán cái nhà trả nợ thừa tiền lại đưa vợ là dại rồi. Đáng ra phải quất mấy con lô gỡ lại cái nhà to hơn chứ ;)). Đằng nào chả bị vợ nó chửi, nó khinh rồi.

cusao

Xe lăn
Soi lại mình đi
Mình sai, người ta cũng sai. Chẳng có chuyện ai sai nhiều sai ít hay sai hơn sai kém...
Không còn quí trọng nhau nữa thì đành chia tay. Đừng nói chuyện tình yêu, vì khi tình yêu tồn tại thì những thứ khó chịu kia cũng chẳng có đất sống đâu

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
cụ để vợ nó lang thang thế này bảo sao nó chả bực với cụ , vk ck sống với nhau ngoài tình yêu còn cái nghĩa nữa,
sao không đón vk con về nhà nội ở cùng cụ mà để nó lang thang thuê trọ như vậy ???
Haizz nhà nội e đất đai rộng rãi nhưng nó k chịu về cụ ạ, về số tiền còn lại thoải mái xây nhà nhưng nó nghe mẹ nó cụ ạ, bảo tốt nhất k nên ở gần bố mẹ ck

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
CỜ BẠC ,PHÁ PHÁCH, VÔ DỤNG ... còn to mồm lý sự về đạo lý đổ lỗi cho người khác !... Lên cầu long biên mà toả sáng cho nhanh .
https://www.otofun.net/threads/nhung-luc-cac-cu-kho-khan-vo-cac-cu-o-dau.1368121/

hehehe, lúc thì kêu đánh bạc bị lừa, lúc kêu làm bên xây dựng bị lừa
Em ko làm ngân hàng cụ ah. Tại hơi ghét đàn ông cờ bạc nên mắng cụ vài câu. Xong nghĩ lại thôi chuyện thiên hạ nên em xoá.
Em thì cũng ko ưa vợ nào coi thường và xúc phạm chồng đâu. Thử noi chuyện với vợ là từ giờ anh thay đổi 100%, hoà giai gia đình đôi bên nhưng lương va cviec vẫn vậy thì em co đồng ý ko? Nếu vợ ko, cụ có bỏ nhà nươc ra ngoài lam lương cao hơn dc ko? Sau đó 2 vo chong cùng cân nhắc đã, lên đây bọn noá toàn xui bỏ vợ thôi, đừng dại mà nghe.
Vụ này lê thê lâu lắm rồi mà lão.
Khú khú.
Hơi tốn tài nguyên

Riêng chuyện thằng đàn ông mà cứ à ê là em đẹo sướng rồi đã.
Đm. Cứ phải như bậc đế vương. Nhất ngôn
Cụ khác gì bà kia, không ham tiền mà phải bán nhà ư? :-j
thớt này là thớt thứ 3, của cùng 1 thằng.
Đến giờ thì em nghĩ thằng thớt thần kinh, em thật luôn chứ ko có ý bỉ bôi, sau 3 cái thớt y chang nhau cách nhau vài tháng
Em vào hóng xem có ít gạch đá nào rơi vãi em nhặt
Thớt đã ngu ngoài đời rồi lại vào đây mơi gạch, thương thớt quá

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cụ ơi, vợ với mẹ vợ gây áp lực, bảo e là đàn ông phải là trụ cột, quẫn lên e mới theo Phan Sào Nam, mà cụ biết Phan Sào Nam là ai ko
Cu theo anh PSN là sai dồi, cái trò đó sao mà giầu được.
Em kể chuyện khu em em nhé, có đồng chí sinh năm 92 oánh sóc đĩa ở sới to dền cả tháng, cắm nhà cắm mọi thứ để đánh.
Có hôm về thua đen quá vẫn quyết vay anh em xh 200 củ oánh con lô nhưng vẫn xịt, còn đâu tầm 100 hôm sau lai đi oánh tiếp, có những lúc được 15 tỷ, lúc nhấc đít lên là được 8 tỷ.
Về nhà việc đầu tiên là mua xe biếu bố mẹ 2 tỷ gửi tiết kiệm, trả nợ chuộc lại nhà, mua cho anh chị em mỗi người con sh.
Được đâu độ 1 tháng oánh xe đi chơi với đánh vui ngày nghìn điểm lô, giờ lại dạt nhà rồi, tiền bố mẹ gửi tiết kiêm chưa nóng đít đã phải rút, anh chị bán xe, nhà đem bán để trả mà vẫn đâu đó còn nợ anh em xh tầm vài tỷ nữa.
Em nhấn mạnh là moi chuyện nó xảy rả chỉ trong vòng hơn tháng thôi, lên voi xuống chó.

xecub49

Xe điện
Cụ oánh trên sàn ảo RickVip đó chứ gì. Tại cụ 1 phần đó

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Cụ oánh trên sàn ảo RickVip đó chứ gì. Tại cụ 1 phần đó
Vâng cụ, e có nói e đúng đâu ạ, nhưng từ khi rikvip sập e tu chí ko chơi bời nữa rồi nhưng vợ e nó vẫn thế, số tiền mấy trăm củ bán nhà đưa cho nó ko bù đắp đc rồi, càng khinh e hơn

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
trong vòng 60 ngày gần đây cụ có về thăm MẸ VỢ hoặc Bố Vợ cụ không ???
bản chất gái ngân hàng nó không có xấu , nhưng công việc ngân hàng đi sớm về muộn là chuyện bình thường. ai cũng phải có áp lực đồng tiền, tốt nhất là cụ li dị đi, đừng làm khổ vợ cụ nữa, hết nghĩa thì vẫn còn tình
Cuối tuần nào e cũng sang chơi, thăm nom con cụ ạ, vấn đề nó ko chịu về nhà e, số tiền bán nhà mấy trăm triệu đưa cho nó để bù đắp cho nó xem như ko có tác dụng cụ ạ, chắc ly hôn thôi

Boydepzai190579

Xe tăng
Haizz nhà nội e đất đai rộng rãi nhưng nó k chịu về cụ ạ, về số tiền còn lại thoải mái xây nhà nhưng nó nghe mẹ nó cụ ạ, bảo tốt nhất k nên ở gần bố mẹ ck
Ịt con mẹ nhiều con mẹ vợ khốn nạn thật,xăng mới giảm giá đấy cụ cho nhà nó độ 20l là cháy cả đêm

Ngonghinh

Xe tăng
E chào các cụ. Buồn quá post bài tâm sự với các cụ tí. Có lẽ sắp ly dị rồi các cụ ạ. Em thề với các cụ không bao giờ dính tới gái ngân hàng nữa ạ. Tâm trạng ko tốt nên câu chữ lủng củng các cụ thông cảm, còn ai có chửi mắng e thì tùy.
Hồi đại học cũng yêu 1 em ngân hàng, rồi bị e ý đá vì e ý đổ a trưởng phòng chỗ thực tập. Đến khi lấy vợ thế nào lại lấy đúng 1 em ngân hàng. Lúc lấy vợ ko nghĩ gì nhiều về nghề của vợ, ai ngờ vợ e đi làm sớm tối, chẳng có thời gian quan tâm e, con cái có bà ngoại nên hầu như mọi hoạt động vui chơi gì của ngân hàng vợ e tham gia hết. Nói qua về vợ e, vợ e là con nhà nghèo nhan sắc dễ nhìn thôi, nhưng mẹ vợ với vợ có 1 điểm chung là coi trọng đồng tiền, nhiều lúc gây áp lực cho e, 1 thằng làm nhà nước.
Cái khốn nạn nhất cuộc đời e vì mong làm giàu nhanh để chứng tỏ với vợ và mẹ vợ e đi theo tiếng gọi bác Phan Sào Nam, biếu bác Nam 400 củ. Mọi vc vỡ lở e suýt bị đuổi việc, phải bán nhà trả nợ. Nói rõ là lúc cưới bố mẹ e cho tiền 2 vk ck mua nhà, bán đc nhà thì e mang trả nợ, số còn lại e đưa hết vợ coi như bù đắp cho vợ e.
Vì chuyện này mà bao nhiêu hệ lụy xảy ra, 2 bà thông gia lời qua tiếng lại, từ vc bà ngoại ko cho bà nội trông cháu tới chuyện bà ý bảo vợ e là vàng 10 làm ngân hàng giỏi giang các thứ...bảo e may mắn mới lấy đc.E thề các cụ nói cấm sai bao giờ"lấy vợ thì phải xem mẹ vợ" mẹ vợ e thì ghê gớm, coi trọng đồng tiền, 2 ông bà còn ly thân trc khi 2 vk ck cưới. Giờ vợ e ko khác gì tính bà ý các cụ ạ.
E thì mong nó tha thứ để làm lại từ đầu, nhưng nó cứ im im nửa năm ko thèm về nhà e , e bảo ly dị thì cũng ko, ông bà bên kia cũng sợ mang tiếng con gái giỏi giang làm ngân hàng lại bỏ ck. E chỉ mong con gái có 1 gd đúng nghĩa nên mới níu kéo.
Mong các cụ cho e lời khuyên ạ, chứ vợ e nó ko cần e thì e tính đường ly hôn đơn phương rồi, đàn ông ko sợ thiếu gái phải ko các cụ.
nói chung là thằng đàn ông kém cỏi, tiền đã ko làm ra lại còn cờ bạc cho tán gia bại sản; giờ ăn bám vào đồng lương của vợ lại còn chửi bới nghề nghiệp của nó. lèm bèm từ tháng 7 giờ mở bao nhiêu thớt vẫn lèm bèm
Cụ có tính ăn thua, ích kỷ, chưa chín chắn... Trẻ con nó khôn lắm, ai yêu thương nó mới gọi là bố nhá không còn lâu. Con cụ có bố mới yêu thương cụ không vui còn cay cú chả trách bị vợ chê. Chuyện cụ vì muốn chứng tỏ với vợ mà cờ bạc phải bán nhà cũng do tính ăn thua, ko tài giỏi cũng cố chứng minh bản thân. Cụ thay đổi tính cách, cố gắng kiếm tiền chính đáng may còn kịp, gấu vẫn chưa bỏ cụ là may đấy
Cụ ngu như con bò, cụ bán nhà trả nợ thì phần còn lại thì phải đi mua nhà khác để vợ con ở. Hoặc gửi ngân hàng lấy lãi thuê nhà.
Còn mình phải cố tìm 1 cv khác, đi làm để mà làm chỗ dựa cho vợ con. Cụ bất tài vậy còn cờ bạc thì vợ nó kinh là đúng cmnr còn gì nữa
Nói chung cùng chủ đề, cụ chủ dùng 2 nicks, lập 3 thớt, nội dung có khi là buôn bán thua lỗ, khi thì đánh bạc online thua lỗ nhưng kết lại thì như này:
- được ông bố xin cho vào làm nhà nước, lương thấp
- kiếm tiền bằng cách đánh bạc online, tưởng đỏ quên đi ai ngờ đen, mất 400 củ, bán nhà trả nợ
- vợ chồng lục đục, bảo vợ khinh thường
- sự việc xảy ra nhiều tháng nay rồi vẫn không giải quyết được, lên mạng tìm kiếm sự đồng cảm của dư luận trong chuyện chửi cô vợ cùng nhà vợ
- căm hận gái ngân hàng vì cô vợ làm ngân hàng
Các cụ trên đã nói hết rồi, nhà cháu cũng không dám khuyên bảo gì chủ thớt nhưng nhà cháu thấy ngoài những ý trên của các cụ, chủ thớt là người sống ko có bản lĩnh, yếm thế và thiếu tình yêu thương với gia đình.... nên hệ quả là đương nhiên ạ. Chắc thời gian nữa chủ thớt lại mở thớt mới về gia đình và hôn nhân thôi

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cuối tuần nào e cũng sang chơi, thăm nom con cụ ạ, vấn đề nó ko chịu về nhà e, số tiền bán nhà mấy trăm triệu đưa cho nó để bù đắp cho nó xem như ko có tác dụng cụ ạ, chắc ly hôn thôi
vợ cụ nó đang chờ ly hôn nên ko về là đúng rồi. Về ôm cụ thì có tương lai gì ngoài tiền đồ chị dậu
thôi dứt nhanh đi làm ván mới

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có tính ăn thua, ích kỷ, chưa chín chắn... Trẻ con nó khôn lắm, ai yêu thương nó mới gọi là bố nhá không còn lâu. Con cụ có bố mới yêu thương cụ không vui còn cay cú chả trách bị vợ chê. Chuyện cụ vì muốn chứng tỏ với vợ mà cờ bạc phải bán nhà cũng do tính ăn thua, ko tài giỏi cũng cố chứng minh bản thân. Cụ thay đổi tính cách, cố gắng kiếm tiền chính đáng may còn kịp, gấu vẫn chưa bỏ cụ là may đấy
từ đợt rikvip sập e tu chí làm ăn các kiểu r, kiểu như trong lòng nó ko bjo quên vì e đã làm mất nhà của nó