[Funland] Tâm sự đêm khuya cho nhẹ lòng!!!

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
E chào các cụ. Buồn quá post bài tâm sự với các cụ tí. Có lẽ sắp ly dị rồi các cụ ạ. Em thề với các cụ không bao giờ dính tới gái ngân hàng nữa ạ. Tâm trạng ko tốt nên câu chữ lủng củng các cụ thông cảm, còn ai có chửi mắng e thì tùy.
Hồi đại học cũng yêu 1 em ngân hàng, rồi bị e ý đá vì e ý đổ a trưởng phòng chỗ thực tập. Đến khi lấy vợ thế nào lại lấy đúng 1 em ngân hàng. Lúc lấy vợ ko nghĩ gì nhiều về nghề của vợ, ai ngờ vợ e đi làm sớm tối, chẳng có thời gian quan tâm e, con cái có bà ngoại nên hầu như mọi hoạt động vui chơi gì của ngân hàng vợ e tham gia hết. Nói qua về vợ e, vợ e là con nhà nghèo nhan sắc dễ nhìn thôi, nhưng mẹ vợ với vợ có 1 điểm chung là coi trọng đồng tiền, nhiều lúc gây áp lực cho e, 1 thằng làm nhà nước.
Cái khốn nạn nhất cuộc đời e vì mong làm giàu nhanh để chứng tỏ với vợ và mẹ vợ e đi theo tiếng gọi bác Phan Sào Nam, biếu bác Nam 400 củ. Mọi vc vỡ lở e suýt bị đuổi việc, phải bán nhà trả nợ. Nói rõ là lúc cưới bố mẹ e cho tiền 2 vk ck mua nhà, bán đc nhà thì e mang trả nợ, số còn lại e đưa hết vợ coi như bù đắp cho vợ e.
Vì chuyện này mà bao nhiêu hệ lụy xảy ra, 2 bà thông gia lời qua tiếng lại, từ vc bà ngoại ko cho bà nội trông cháu tới chuyện bà ý bảo vợ e là vàng 10 làm ngân hàng giỏi giang các thứ...bảo e may mắn mới lấy đc.E thề các cụ nói cấm sai bao giờ"lấy vợ thì phải xem mẹ vợ" mẹ vợ e thì ghê gớm, coi trọng đồng tiền, 2 ông bà còn ly thân trc khi 2 vk ck cưới. Giờ vợ e ko khác gì tính bà ý các cụ ạ.
E thì mong nó tha thứ để làm lại từ đầu, nhưng nó cứ im im nửa năm ko thèm về nhà e , e bảo ly dị thì cũng ko, ông bà bên kia cũng sợ mang tiếng con gái giỏi giang làm ngân hàng lại bỏ ck. E chỉ mong con gái có 1 gd đúng nghĩa nên mới níu kéo.
Mong các cụ cho e lời khuyên ạ, chứ vợ e nó ko cần e thì e tính đường ly hôn đơn phương rồi, đàn ông ko sợ thiếu gái phải ko các cụ.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Khuyên gì nữa cụ? Cụ còn yêu vợ k?

Mr Alt

Xe tăng
Giờ cụ sống ở đâu? vợ cụ sống ở đâu?
Con cụ đang ở cùng ai?

Khánh Ngọc

Xe container
Và đàn ông cũng không nên mang chuyện gia đình ra chốn mạng ảo mà xin tư vấn nữa ạ.
Em thật.

bk.nguyenlinh

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Đêm hôm mắt đang díp lại thấy bài mới vào ngó. Cá nhân em thì nghĩ mình sinh ra là đàn ông, cho dù có xảy ra chuyện gì ai sai, ai đúng, ai tốt, ai xấu thì lẳng lặng chấp nhận hết và không nên kể những cái xấu của vợ của gia đình vợ " Cái mà em cũng như mọi người đọc đều không biết và chứng thực " đi cụ. Còn đọc thì thấy cụ cũng không phải không còn tình cảm, nhưng có lẽ có quá nhiều hệ lụy như cụ nói, nhất là mối bất hòa giữa các phụ huynh. Vì vậy nếu có hàn gắn cũng rồi lại tiếp tục xảy ra những chuyện trên mà thôi, theo em thì nên giải thoát cho nhau khi còn trẻ để càng có tuổi lại càng khổ nhau!

cdcn

Xe điện
Cách đây mấy tháng đã lên đây tâm sự rồi, giờ vẫn chưa giải tán cơ ah?

nomnom

Xe buýt
Hình như cụ cũng tâm sự một lần rồi thì phải vì em nhớ đã đọc 1 thớt tương tự cách đây cũng vài tháng???

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Hình như cụ cũng tâm sự một lần rồi thì phải vì em nhớ đã đọc 1 thớt tương tự cách đây cũng vài tháng???
Buồn quá cụ ạ, giải tán hay ko đây, e chỉ nghĩ con gái e gọi thằng khác là bố mà cay

KAXIHAN

Xe tải
Cụ ơi, vợ với mẹ vợ gây áp lực, bảo e là đàn ông phải là trụ cột, quẫn lên e mới theo Phan Sào Nam, mà cụ biết Phan Sào Nam là ai ko

Haiz, đái dầm lại đổ tại chim. Do mình thì mình sửa, đừng đổ tại ai.

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Đêm hôm mắt đang díp lại thấy bài mới vào ngó. Cá nhân em thì nghĩ mình sinh ra là đàn ông, cho dù có xảy ra chuyện gì ai sai, ai đúng, ai tốt, ai xấu thì lẳng lặng chấp nhận hết và không nên kể những cái xấu của vợ của gia đình vợ " Cái mà em cũng như mọi người đọc đều không biết và chứng thực " đi cụ. Còn đọc thì thấy cụ cũng không phải không còn tình cảm, nhưng có lẽ có quá nhiều hệ lụy như cụ nói, nhất là mối bất hòa giữa các phụ huynh. Vì vậy nếu có hàn gắn cũng rồi lại tiếp tục xảy ra những chuyện trên mà thôi, theo em thì nên giải thoát cho nhau khi còn trẻ để càng có tuổi lại càng khổ nhau!
Chứng thực ntn ạ, e ko một ai tâm sự, dồn nén nên viết lên đây tâm sự thôi, cụ nói e đàn bà hay ntn cũng đc, e thì băn khoăn mỗi đứa con thôi, chứ bố mẹ e chả có tội gì mà nó ko thèm về ko hỏi thăm tỏ ra coi thường bố mẹ e. Nghĩ buồn quá cụ ơi

nhchaiduong

Xe tải
Theo tôi thì cụ nên đi ngủ.

mone

[Tịch thu bằng lái]
thớt này là thớt thứ 3, của cùng 1 thằng.
Đến giờ thì em nghĩ thằng thớt thần kinh, em thật luôn chứ ko có ý bỉ bôi, sau 3 cái thớt y chang nhau cách nhau vài tháng

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Và đàn ông cũng không nên mang chuyện gia đình ra chốn mạng ảo mà xin tư vấn nữa ạ.
Em thật.
Cụ nói e đàn bà cũng ok. E ngoài đời chả biết tâm sự với ai, mà cũng chẳng hay ho gì mà nói. Còn mạng ảo lại khác cụ ạ, e viết những gì đúng sự thật vì ai biết e là ai. E muốn nhẹ lòng, khi nào cụ vào hoàn cảnh e cụ rõ.

nomnom

Xe buýt
Buồn quá cụ ạ, giải tán hay ko đây, e chỉ nghĩ con gái e gọi thằng khác là bố mà cay
Cách đây gần 9 năm em cũng từng như cụ,và em giải tán vì mẹ của con em có thằng khác.nếu vợ cụ vẫn yêu và chưa có ai thì lên về cho con có bố có mẹ còn nếu vớ vẩn này nọ thì bỏ đi cụ ạ,em thật!