[Funland] Tâm sự đêm khuya cho nhẹ lòng!!!

nomnom

Xe buýt
thớt này là thớt thứ 3, của cùng 1 thằng.
Đến giờ thì em nghĩ thằng thớt thần kinh, em thật luôn chứ ko có ý bỉ bôi, sau 3 cái thớt y chang nhau cách nhau vài tháng
Vâng em nhớ là em có đọc qua rồi ạ:D

Lâm Sài

Xe điện
Cụ bán nhà ở của bố mẹ cụ cho tiền mua thì có lỗi méo gì với bên ngoại đâu mà sợ, bố mẹ cụ không nói thì thôi chứ.
Ngang ngược thì giải tán, khó cái là tiền còn lại cụ đưa vợ hết rồi,có thể cụ ra đi tay trắng

Kingdom226

Xe tăng
Dù ai đúng ai sai... làm lành chỉ trong 24h, quá 24h mọi chuyện nó đi xa lắm...

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây gần 9 năm em cũng từng như cụ,và em giải tán vì mẹ của con em có thằng khác.nếu vợ cụ vẫn yêu và chưa có ai thì lên về cho con có bố có mẹ còn nếu vớ vẩn này nọ thì bỏ đi cụ ạ,em thật!
E biết viết bài nhiều cụ sẽ chửi e, nhưng các cụ ấy ko rơi vào hoàn cảnh này ko biết, ở cùng ko đc bỏ ko xong, hiện tại vợ e chưa có bồ bịch e khẳng định vậy nhưng hiện 2 vk ck đang kiểu ly thân nên ko nói trc đc cụ ạ, con cụ ở với cụ ạ

hoami

Xe tăng
Cuộc sống thì muôn màu, lỗi thì cũng bên nhiều bên ít chứ chẳng bao giờ có bên trắng nhiw tờ giấy mới được. Cụ nói chuyện thẳng với vợ một lần "chia tay thì anh có thể lấy vợ mới trong phút mốt, em thì cũng có thể lấy chồng mới trong phút hai, nên là nếu còn tc thì về với nhau cho con đỡ khổ. Nhưng phải chắc chắn ở thì ko có chuyện coi thường cho dù lương anh có 3 cọc 3 đồng, anh ko chơi bời phá phách, hoa lá thì anh nghĩ anh ko phải nhận những lời lẽ đó...abc...." . Sau đó xem thái độ thì mới tiếp đc, khóc lóc chuyển sang đấu súng là ngon :)

Chứng thực ntn ạ, e ko một ai tâm sự, dồn nén nên viết lên đây tâm sự thôi, cụ nói e đàn bà hay ntn cũng đc, e thì băn khoăn mỗi đứa con thôi, chứ bố mẹ e chả có tội gì mà nó ko thèm về ko hỏi thăm tỏ ra coi thường bố mẹ e. Nghĩ buồn quá cụ ơi
Dù là mạng ảo thì cũng không nên mang nhưng điều không hay về vợ, về gia đình để nhà xả cái stress của mình cụ à. Còn cái lý do vì con, con lớn lên có bố có mẹ để con đỡ tủi. Cái suy nghĩ đấy lại càng làm con khổ và tủi hơn, cái mà bố mẹ đang sống, đang thể hiện hàng ngày càng ăn sâu cào con, sau này con sẽ nghĩ gì. Vậy nên thà rằng bỏ nhau để con đừng chứng kiến cái hiện tại của bố mẹ thì có lẽ sẽ tốt hơn phải chứng kiến kiểu này.

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bán nhà ở của bố mẹ cụ cho tiền mua thì có lỗi méo gì với bên ngoại đâu mà sợ, bố mẹ cụ không nói thì thôi chứ.
Ngang ngược thì giải tán, khó cái là tiền còn lại cụ đưa vợ hết rồi,có thể cụ ra đi tay trắng
Nhà nó trách e làm mất nhà của nó, ko biết ăn nói ntn với anh e hàng xóm cụ ạ, tiền coi như để nó nuôi con đi cụ

emdeplam

Xe tăng
Theo như tâm sự thì vk cụ nó chán cụ rồi.
Khi trong đầu con đàn bà đã nghĩ ck là thằng bất tài, ăn hại thì trời cứu.
Cụ gọi nó về, nói chuyện phải trái lần cuối cho đỡ hối hận rồi chung kết thôi.

Mà nhà cụ ở đâu mà bán đc có 400tr ?

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Dù là mạng ảo thì cũng không nên mang nhưng điều không hay về vợ, về gia đình để nhà xả cái stress của mình cụ à. Còn cái lý do vì con, con lớn lên có bố có mẹ để con đỡ tủi. Cái suy nghĩ đấy lại càng làm con khổ và tủi hơn, cái mà bố mẹ đang sống, đang thể hiện hàng ngày càng ăn sâu cào con, sau này con sẽ nghĩ gì. Vậy nên thà rằng bỏ nhau để con đừng chứng kiến cái hiện tại của bố mẹ thì có lẽ sẽ tốt hơn phải chứng kiến kiểu này.
Mỗi người 1 quan điểm cụ ạ, dù sao cảm ơn cụ chia sẻ với e, cụ nói cũng đúng có bố có mẹ mà 2 bố mẹ như vậy thà ko có còn hơn. Có lẽ e phải thay đổi cách nghĩ về vấn đề con cái ạ.

nomnom

Xe buýt
E biết viết bài nhiều cụ sẽ chửi e, nhưng các cụ ấy ko rơi vào hoàn cảnh này ko biết, ở cùng ko đc bỏ ko xong, hiện tại vợ e chưa có bồ bịch e khẳng định vậy nhưng hiện 2 vk ck đang kiểu ly thân nên ko nói trc đc cụ ạ, con cụ ở với cụ ạ
Con em nó ở với mẹ nó cả ông bà ngoại cụ ạ,cuối tuần em sang đón về thôi,đợt này lớn rồi suốt ngày đòi về ở với bố.

ngoc_phuong

Xe lăn
Khuyên gì nữa cụ? Cụ còn yêu vợ k?
Vụ này lê thê lâu lắm rồi mà lão.
Khú khú.
Hơi tốn tài nguyên

Riêng chuyện thằng đàn ông mà cứ à ê là em đẹo sướng rồi đã.
Đm. Cứ phải như bậc đế vương. Nhất ngôn

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Theo như tâm sự thì vk cụ nó chán cụ rồi.
Khi trong đầu con đàn bà đã nghĩ ck là thằng bất tài, ăn hại thì trời cứu.
Cụ gọi nó về, nói chuyện phải trái lần cuối cho đỡ hối hận rồi chung kết thôi.

Mà nhà cụ ở đâu mà bán đc có 400tr ?
E bán đc gần 800 trả nợ rồi số còn lại đưa cho vợ hết để bù đắp, nhưng ko ăn thua cụ ạ. Đầu con đàn bà nó đã coi thường mình thì cả đời nó vẫn thế. E thay đổi mấy tháng nay mà nó cẫn coi thường e, cụ nói chuẩn quá ạ, cảm ơn.cụ e có quyết định rồi

tieudaovnt

Xe tăng
Trong hôn nhân hay gia đình, không nên phân định rạch ròi quá giữa đúng và sai. Mà nên hỏi là còn yêu hay là chán ghét nhau rồi. Cụ cứ hỏi thẳng vợ cụ thế để dễ bề xử lí. Nếu như cụ nói thì cụ cũng vẫn còn yêu con luyến vợ nên quan trọng là ở cụ thôi. Không biết cụ có rơi vào 1 trong 3 thứ đàn ông nên biết nhưng không nên nghiện: rượu chè,cờ bạc,gái gú không. Cụ dính 1 lần nhưng có nghiện hay không đấy có lẽ là cái vợ hay mẹ vợ cụ quan tâm thôi. Chứ còn ai chả nghĩ đến, quan tâm, sống vì tiền cụ ơi. Nên trao đổi thẳng thắn, chứng minh bản thân là ok thôi.

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Con em nó ở với mẹ nó cả ông bà ngoại cụ ạ,cuối tuần em sang đón về thôi,đợt này lớn rồi suốt ngày đòi về ở với bố.
Vợ cụ lấy ck chưa ạ, cụ nom thế nào cho con về ở cùng cụ đi, vợ cụ ko đủ tư cách làm mẹ

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này lê thê lâu lắm rồi mà lão.
Khú khú.
Hơi tốn tài nguyên

Riêng chuyện thằng đàn ông mà cứ à ê là em đẹo sướng rồi đã.
Đm. Cứ phải như bậc đế vương. Nhất ngôn
E biết, có lẽ cứng rắn một lần cho xong, tại e còn yêu nó cụ ạ, ko ngờ nó vẫn như thế. Haizz

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, vợ với mẹ vợ gây áp lực, bảo e là đàn ông phải là trụ cột, quẫn lên e mới theo Phan Sào Nam, mà cụ biết Phan Sào Nam là ai ko
Phan Sào Nam á hôm trước E thấy có thớt nhiều Cụ bảo thằng này là tài năng đất Việt, là quá giỏi thế Cụ có thần tượng nó k

vietanh1905

Xe đạp
Thôi ngủ đi cụ. Mai còn lo kế sinh nhai

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì ko phải lo, nó gọi bằng các chú các bác thôi.

Cái thứ cờ bạc lại còn trá hình vì sức ép của vợ, mẹ vợ. Đọc mãi éo thấy ngân hàng liên quan gì ở đây ngoài bục mặt đi làm lại phai về quan tâm cái ông cờ bạc =))
Cụ ở cùng vợ e mới hiểu, nó từng nói cái thứ như a ăn hại, bằng tuổi a cơ quan tôi làm trưởng phó phòng, giám đốc r, nó thừa biết e làm nhà nc. Lương a thua xa lương tôi nên a nói gì đừng hòng tôi nghe. Mà chắc cụ làm ngân hàng, mà e đếch quan tâm cụ nói gì

chelseafc9999

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc sống thì muôn màu, lỗi thì cũng bên nhiều bên ít chứ chẳng bao giờ có bên trắng nhiw tờ giấy mới được. Cụ nói chuyện thẳng với vợ một lần "chia tay thì anh có thể lấy vợ mới trong phút mốt, em thì cũng có thể lấy chồng mới trong phút hai, nên là nếu còn tc thì về với nhau cho con đỡ khổ. Nhưng phải chắc chắn ở thì ko có chuyện coi thường cho dù lương anh có 3 cọc 3 đồng, anh ko chơi bời phá phách, hoa lá thì anh nghĩ anh ko phải nhận những lời lẽ đó...abc...." . Sau đó xem thái độ thì mới tiếp đc, khóc lóc chuyển sang đấu súng là ngon :)
Cụ đúng người từng trải ạ, giờ vợ cứ ở ngoại nên chả đấu súng đc ạ