[Funland] Tâm sự của người đàn ông .....

jazzzzz

Xe lăn
Không gì bằng tình yêu cụ ạh, cụ đối xử trân thành, sau bé lớn sẽ kính yêu cu

Ct.Thang

Xe tăng
Cụ cao thượng thì cố gẵng ttuc như thế. Hi vọng vk luôn hiểu và trân trọng nó.

Em nghĩ cụ chủ thớt có tâm sự gì nên mới muốn trải lòng chứ êm đẹp cả thì đã lẳng lặng sống.
Cụ chủ mở thớt cũng nẻn quan tâm.kỹ lưỡng những ý kiến trái chiều để suy nghĩ hành động cho hợp lý . Không phải ai không hợp ý mình thì không phải là bạn mình.
Có khi nào ông kia bỏ vk không? Em không lội còm nên có khi đã có câu trả lời nhưng không biết :D

LeTai1979

Xe cút kít
Em nghĩ cụ chủ thớt có tâm sự gì nên mới muốn trải lòng chứ êm đẹp cả thì đã lẳng lặng sống.
Cụ chủ mở thớt cũng nẻn quan tâm.kỹ lưỡng những ý kiến trái chiều để suy nghĩ hành động cho hợp lý . Không phải ai không hợp ý mình thì không phải là bạn mình.
Cũng có thể, chứ mọi chuyện đang êm đẹp chả ai lại khơi lên làm gì? Nhất là đứa bé giờ vẫn đang còn nhỏ ko cần phải làm vậy.
Hoặc thằng kia ko có con giai giờ muốn nhận lại con chẳng hạn.

LeTai1979

Xe cút kít

lathuroi

Xe tải
Một hành động rất đẹp và nhân văn.

Nhạc

Xe container
Vợ cụ tốt phúc quá, cụ thật bao dung và tốt bụng.

Chopchopchop

Xe buýt
Em thì nhìn ở góc độ sau:
1. Cụ chủ yêu và lấy 1 người mẹ đơn thân. Như muôn vàn trường hợp xảy ra trên đời này. Nhà em cũng có ông cậu trai tân lấy mẹ đơn thân và ông cũng yêu thương con riêng của vợ như con đẻ, đồng thời có thêm 2 con chung nữa. Giờ đứa con riêng của vợ vừa có con và cậu em lên chức ông ngoại, thứ 7 chủ nhật đưa cháu ngoại đi chơi như bình thường. Em nghĩ cụ chủ thớt chả cần phải lo lắng quá nhiều về việc sau này cháu tìm về nguồn cội. Cuộc sống này không ai tính toán hay lường trước được tương lai, cứ sống với hiện tại và bước tiếp trên con đường mình chọn. Con đường đó dẫn mình đến đâu thì còn do phúc phần của mình ra sao.
2. Em không thích người phụ nữ như vợ cụ, làm bồ nhí một người đàn ông đã có gia đình đến mức có thai rồi đòi hỏi người ta phải có trách nhiệm, không được thì oán hận. Có gan làm thì có gan chịu. Giờ cứ an nhiên mà sống, việc gì phải oán hận khi mình cũng đâu phải dạng vừa khi cũng định phá nhà người ta (mặc dù cụ chủ khen vợ hiền). Nhưng thôi. Như em đã nói ở số 1, cụ chủ đã chọn thì cứ bước tiếp và sống thật tốt để vợ cụ chủ từ đó mà thấy biết ơn cưu mang của cụ chủ mà hết lòng với cụ
Chúc gia đình cụ thuận buồm xuôi gió, mãi mãi hạnh phúc bước cùng nhau trên cùng một con đường. Nhưng cụ cũng nên chuẩn bị sẵn tư tưởng cuộc đời này chuyện quái gì cũng có thể xảy ra, nhiều khi không như mình muốn. Chủ yếu mình sống hết lòng là được

Chĩm111

Xe điện
Em cũng tưh hỏi câu ấy trong suốt thời gian qua . Và nếu em sở hữu thì em sẽ đưa 2 mẹ con đi thật xa để sau này quá khứ sẽ ko ùa về. Em và ba đứa bé vẫn gặp nhau và câu chuyện không có gì ngoài chủ đề cs của đứa trẻ. Và sau này khi nó trưởng thành em muốn chính em là người nói cho con về quá khứ. Có nên vậy không cụ.
Cụ là người tốt, em tin thế! Cháu bé là con của vợ cụ, nghĩa là con của cụ rồi. Tình yêu của của cụ dành cho vợ con là món quà vô giá mà người nhận sẽ chắc chắn có phản hồi như vậy. Đấy em tin chính là lý do mà ngày xưa các cụ bảo công sinh không bằng công dưỡng đấy cụ!
Về việc nói với con về việc cha đẻ là ai, em nghĩ cụ muốn là người trực tiếp "tiết lộ", em nghĩ rất chuẩn rồi. Em chỉ muốn chỉnh kế hoạch của cụ một chút là thời điểm của việc này nên là ngày mà cụ thấy mình sống đủ một trăm tuổi rồi ấy, sớm hơn em sợ con cụ sẽ sốc, cụ ạ!
Chúc cụ khỏe và hạnh phúc bên gia đình của mình ạ! :-bd

Idemitsu

Xe tăng
Thưa cccm!!!!!
Nick chính của em thì dùng để chém gió với hẹn hò, mua bán trao đổi thôi, bên em xin phép lập nick này để tâm sự chuyện đời...
Thưa cccm, em năm nay 36t là kỹ sư cầu đường, so với bạn bè trang lứa thì em chỉ ở mức trung bình xét về mặt địa vị hay kinh tế. Nhưng hôm nay em không nhắc về vấn đề ấy mà nói về chuyện gia đình.
Em kết hôn mới gần 2 năm, vợ em vốn là cô gái em yêu thầm từ hồi mới ra trường. Trớ trêu thay khi em cưới cô ấy là lúc cô ấy vừa có thai với người khác, 1 người đàn ông đã có gia đình và chối bỏ trách nhiệm. Hồi ấy em vừa lếch thếch trong Quảng Ngãi về, gặp cô ấy bụng mang dạ chửa, hỏi chuyện thì em mới biết tình cảnh. Không hiểu do vẫn yêu, hay do sĩ gái, em đến tìm thẳng gã kia tại cơ quan hắn trên phố Chùa Láng rồi đấm toác mồm gã ấy. Em nhớ năm ấy cũng là gần Tết, em dẫn thẳng cô ấy về quê gặp bà già, kết quả em bị cả họ phản đối, riêng mẹ em không nói gì. Hai đứa lại đưa nhau về HN đợi đẻ. Không bỏ cuộc em lại về xin phép mẹ em, suốt 1 tuần bà im lặng khiến em tuyệt vọng. Hôm ấy, em tính ngủ sớm để sáng mai về HN thì mẹ em chuẩn bị cho em 1 combo đầy đủ cho gái đẻ, kèm theo lời dặn dò, e mừng rơi nước mắt cảm ơn mẹ rồi lao nhanh về HN.
Đầu năm sau em cưới và 1 tháng sau thằng bé ra đời, nó mang họ em và em luôn coi nó như con. Có 2 mẹ con em cũng tu chí hơn, quyết tâm mua xe, mua đất và giờ đang làm nhà. Em cũng chủ động xin về làm gần nhà, ít phải đi xa để dc gần gia đình, thỉnh thoảng cùng anh em làm công trình ngoài để thêm thu nhập. Thời gian cứ trôi đi, thằng bé lớn lên trong vòng tay của 2 vợ chồng, em yêu thương 2 mẹ con vô điều kiện và coi gđ là cả cuộc sống.
Nhưng cứ nhìn con lớn lên em lại nghĩ đến cảnh sau này con sẽ biết sự thật về nguồn cội và sẽ đi tìm về nguồn theo bản năng là em thấy rối bời. Dù biết sự thật là ko thể che dấu nhưng em vẫn muốn ngày ấy càng muộn càng tốt. Em cũng chưa muốn sinh thêm vì muốn con lớn thêm chút nữa và em lo thêm về kinh tế. Giờ cứ nhìn con, nhìn vợ em lại thấy rối, vì đấy là những người rất quan trọng với cđ em.
Cụ bản lĩnh quá. E phục ạ.

kingsman02

[Tịch thu bằng lái]
Một câu chuyện câu view mà cày 13 trang rep thổn thức nức nở của cccm :))

xebetong

Xe container
Sau này lớn, nếu con cụ là người biết nghĩ, nó sẽ ở lại với cụ, còn không thì cụ cũng có quãng thời gian hạnh phúc!
Chúc cụ mạnh khỏe

VnBaoDz

Xe máy
Thưa cccm!!!!!
Nick chính của em thì dùng để chém gió với hẹn hò, mua bán trao đổi thôi, bên em xin phép lập nick này để tâm sự chuyện đời...
Thưa cccm, em năm nay 36t là kỹ sư cầu đường, so với bạn bè trang lứa thì em chỉ ở mức trung bình xét về mặt địa vị hay kinh tế. Nhưng hôm nay em không nhắc về vấn đề ấy mà nói về chuyện gia đình.
Em kết hôn mới gần 2 năm, vợ em vốn là cô gái em yêu thầm từ hồi mới ra trường. Trớ trêu thay khi em cưới cô ấy là lúc cô ấy vừa có thai với người khác, 1 người đàn ông đã có gia đình và chối bỏ trách nhiệm. Hồi ấy em vừa lếch thếch trong Quảng Ngãi về, gặp cô ấy bụng mang dạ chửa, hỏi chuyện thì em mới biết tình cảnh. Không hiểu do vẫn yêu, hay do sĩ gái, em đến tìm thẳng gã kia tại cơ quan hắn trên phố Chùa Láng rồi đấm toác mồm gã ấy. Em nhớ năm ấy cũng là gần Tết, em dẫn thẳng cô ấy về quê gặp bà già, kết quả em bị cả họ phản đối, riêng mẹ em không nói gì. Hai đứa lại đưa nhau về HN đợi đẻ. Không bỏ cuộc em lại về xin phép mẹ em, suốt 1 tuần bà im lặng khiến em tuyệt vọng. Hôm ấy, em tính ngủ sớm để sáng mai về HN thì mẹ em chuẩn bị cho em 1 combo đầy đủ cho gái đẻ, kèm theo lời dặn dò, e mừng rơi nước mắt cảm ơn mẹ rồi lao nhanh về HN.
Đầu năm sau em cưới và 1 tháng sau thằng bé ra đời, nó mang họ em và em luôn coi nó như con. Có 2 mẹ con em cũng tu chí hơn, quyết tâm mua xe, mua đất và giờ đang làm nhà. Em cũng chủ động xin về làm gần nhà, ít phải đi xa để dc gần gia đình, thỉnh thoảng cùng anh em làm công trình ngoài để thêm thu nhập. Thời gian cứ trôi đi, thằng bé lớn lên trong vòng tay của 2 vợ chồng, em yêu thương 2 mẹ con vô điều kiện và coi gđ là cả cuộc sống.
Nhưng cứ nhìn con lớn lên em lại nghĩ đến cảnh sau này con sẽ biết sự thật về nguồn cội và sẽ đi tìm về nguồn theo bản năng là em thấy rối bời. Dù biết sự thật là ko thể che dấu nhưng em vẫn muốn ngày ấy càng muộn càng tốt. Em cũng chưa muốn sinh thêm vì muốn con lớn thêm chút nữa và em lo thêm về kinh tế. Giờ cứ nhìn con, nhìn vợ em lại thấy rối, vì đấy là những người rất quan trọng với cđ em.
Em thì chả biết góp ý với cụ thế nào nhưng em thật sự ngưỡng mộ tình yêu của cụ, chúc gia đình cụ mãi hạnh phúc :)

xebetong

Xe container
Một câu chuyện câu view mà cày 13 trang rep thổn thức nức nở của cccm :))
Ọp phơ khi còm thì 90% đều nghi ngờ câu chuyện nhưng họ vẫn nức nở vì muốn có lòng tin vào cuộc sống có hậu, họ không còm như cụ không phải vì họ ngu ạ

wildness

Xe điện
Đứa bé thì cụ cứ yêu thương chăm sóc nó, kiểu gì lớn nó cũng kính yêu cụ.
Công nhận cụ bao dung thật, bản thân em thì chịu em không đủ mạnh mẽ để thực hiện những việc mạo hiểm như vậy :D

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Suy nghĩ nhiều làm méo gì hở cụ? Tình cảm cha con nó hình thành dần dần trong quá trình nuôi dưỡng, chăm sóc chứ có phải cứ thả con giống là có tình cảm đâu :)) Ngày xưa trước khi thằng F1 ra đời, em cứ tưởng tưởng khi gặp nó em sẽ xúc động khóc hết nước mắt cơ đấy, ai ngờ khi y tá bế nó ra từ phòng sinh đưa cho em, F1 còn nắm lấy ngón tay nhìn em mà em lại thấy hết sức dửng dưng, không hề có chút cảm xúc nào, cũng có khi là sốc do bất ngờ. Thế nhưng tình yêu đối với F1 nó cứ tăng dần tỷ lệ thuận theo số lần chùi đít, dọn cứt, pha sữa, bế vỗ cho ngủ giữa đêm. Giờ thỉnh thoảng nhìn nó ngủ em vẫn tặc lưỡi, kể cả F1 nó không có ADN của em thì cũng kệ, vì quan trọng là nó chỉ gọi bố với mỗi em thôi =))

kingsman02

[Tịch thu bằng lái]
Ọp phơ khi còm thì 90% đều nghi ngờ câu chuyện nhưng họ vẫn nức nở vì muốn có lòng tin vào cuộc sống có hậu, họ không còm như cụ không phải vì họ ngu ạ
Hãy tin vào thực tế chứ hậu với hự làm gì cụ ơi.
:))

CAP_bl

Xe điện
Các cụ khác đã trao đổi nhiều rồi, em nghĩ cũng khá đa dạng, phong phú để cụ chủ thớt nghe thêm ý kiến.
Cá nhân em đánh giá rất cao tình cảm của cụ, vì thế chỉ mong cụ cứ bình tĩnh lắng nghe tâm mình, chắc chắn cụ sẽ có lời giải hợp lý.
Với cháu bé, cụ cần thẳng thắn, lựa chọn cách thức và thời điểm để cho cháu biết dần sự thật, không nên dấu làm gì. Được cụ và mẹ đẻ chăm sóc, nuôi dạy, em tin là khi lớn lên, cháu sẽ tự biết cần phải làm gì.
Chúc gia đình cụ hạnh phúc.

Traisuonggio

Xe buýt
Cụ làm em phải login vào 1 nick khác để comment. Em chia sẻ thông tin nhà em để xem có làm cụ nhẹ lòng tý nào không:
Nhà em muộn con nên nhận 1 cháu gái làm con nuôi từ khi cháu vừa lọt lòng, sau đó 2 năm thì vợ chồng em sinh được 1 cháu trai. Quan điểm của em thì cứ làm sao tốt nhất cho cháu, cố gắng bảo vệ cháu khi cháu chưa đủ chín chắn còn sau đó như nào tùy cháu quyết định. Cái mà em luôn làm bây giờ là để lại trong tâm trí con sự công bằng của bố mẹ (thậm chí em còn chiều con gái hơn vì thứ nhất cháu rất ngoan, thứ 2 em muốn bù đắp những thiệt thòi mà con phải chịu dù con không biết).
Chốt lại: Em nghĩ cụ đã có tâm thì cụ hãy làm những gì cụ nghĩ là tốt nhất cho con. Còn việc tương lai thế nào có ai biết đâu cụ. Ngay cả con đẻ sau này tệ bạc với bố mẹ cũng đầy ra đấy thôi.
Lại thêm 1 cụ rất tuyệt vời, mong 2 vc cụ luôn khoẻ mạnh để lan toả yêu thương