[Funland] Tâm sự của người đàn ông .....

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
chuyện này e ko tin lắm chắc giám tin 50% vì trên đời này cũng có nhưng hiếm. còn cụ chủ hay quên cái kiểu nước chảy về cội đi, đẻ thì ai cũng đẻ được đan ô dễ gấp 100 lần đan bà ở chỗ sinh con, trừ nòng nọc ko đuoi thì phải chịu thôi. như e đây quên mẹ mùa xuân đẻ ra ko nuôi gì đến già phụng dưỡng đi nhé, như người dưng thôi. bạn e lúc ly hôn làm thủ tục ko nuôi con ( nó 2 đứa) cũng định nghĩa nước chảy về cội, e bảo nó quên đi nhìn tao đây này nó mới hối hận làm thủ tục lại đã quá muộn toà đã xong, giờ cũng đang cố níu nuôi 1 đứa còn khó.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Cụ chủ cứ lo bò trắng răng. Nếu nó lớn rồi và biết suy nghĩ thì nó có mời nó về với nguồn cội nó cũng chẳng thèm về đâu. Như em đây bố mẹ bỏ nhau từ khi em còn bé, bố em ít tiếp xúc nên em cũng chẳng có tình cảm gì. Năm nay em mấy chục tuổi rồi mà tính ra số lần nói chuyện với nhau chắc đếm trên đầu ngón tay. Vừa rồi về chơi định gặp em nhưng em tránh mặt ko gặp, vì chẳng biết nói gì, và cũng thấy chẳng có gì để nói.

Bus_nhanh

Xe điện
Cụ là một người tốt!
Cứ yên tâm đi, mình hy sinh vì nó thì không có lý do gì nó lại bội ơn cả.

Ôi thích quá

Xe buýt
Quan điểm này của cụ em không đồng ý đâu nhé. Cũng tùy thôi không phải cứ đưa việc gia đình lên mạng là không nên.
Trường hợp của cụ T91 em đánh giá cụ ấy yêu mợ kia quá và đang hạnh phúc quá không chịu được mới thỉnh thoảng mang lên of chia sẻ niềm vui với mọi người thôi chứ không màu mè gì
Vâng, Bảo Ngọc giữa đời thường có sao đâu ạ, muôn màu mà :P

Còn bài của em, là em quote lại cái ảnh fb ông bố làm màu chứ ko phải cụ chủ đâu

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Thưa cccm!!!!!
Nick chính của em thì dùng để chém gió với hẹn hò, mua bán trao đổi thôi, bên em xin phép lập nick này để tâm sự chuyện đời...
Thưa cccm, em năm nay 36t là kỹ sư cầu đường, so với bạn bè trang lứa thì em chỉ ở mức trung bình xét về mặt địa vị hay kinh tế. Nhưng hôm nay em không nhắc về vấn đề ấy mà nói về chuyện gia đình.
Em kết hôn mới gần 2 năm, vợ em vốn là cô gái em yêu thầm từ hồi mới ra trường. Trớ trêu thay khi em cưới cô ấy là lúc cô ấy vừa có thai với người khác, 1 người đàn ông đã có gia đình và chối bỏ trách nhiệm. Hồi ấy em vừa lếch thếch trong Quảng Ngãi về, gặp cô ấy bụng mang dạ chửa, hỏi chuyện thì em mới biết tình cảnh. Không hiểu do vẫn yêu, hay do sĩ gái, em đến tìm thẳng gã kia tại cơ quan hắn trên phố Chùa Láng rồi đấm toác mồm gã ấy. Em nhớ năm ấy cũng là gần Tết, em dẫn thẳng cô ấy về quê gặp bà già, kết quả em bị cả họ phản đối, riêng mẹ em không nói gì. Hai đứa lại đưa nhau về HN đợi đẻ. Không bỏ cuộc em lại về xin phép mẹ em, suốt 1 tuần bà im lặng khiến em tuyệt vọng. Hôm ấy, em tính ngủ sớm để sáng mai về HN thì mẹ em chuẩn bị cho em 1 combo đầy đủ cho gái đẻ, kèm theo lời dặn dò, e mừng rơi nước mắt cảm ơn mẹ rồi lao nhanh về HN.
Đầu năm sau em cưới và 1 tháng sau thằng bé ra đời, nó mang họ em và em luôn coi nó như con. Có 2 mẹ con em cũng tu chí hơn, quyết tâm mua xe, mua đất và giờ đang làm nhà. Em cũng chủ động xin về làm gần nhà, ít phải đi xa để dc gần gia đình, thỉnh thoảng cùng anh em làm công trình ngoài để thêm thu nhập. Thời gian cứ trôi đi, thằng bé lớn lên trong vòng tay của 2 vợ chồng, em yêu thương 2 mẹ con vô điều kiện và coi gđ là cả cuộc sống.
Nhưng cứ nhìn con lớn lên em lại nghĩ đến cảnh sau này con sẽ biết sự thật về nguồn cội và sẽ đi tìm về nguồn theo bản năng là em thấy rối bời. Dù biết sự thật là ko thể che dấu nhưng em vẫn muốn ngày ấy càng muộn càng tốt. Em cũng chưa muốn sinh thêm vì muốn con lớn thêm chút nữa và em lo thêm về kinh tế. Giờ cứ nhìn con, nhìn vợ em lại thấy rối, vì đấy là những người rất quan trọng với cđ em.
Chúc cụ hạnh phúc. Em mãi mới vào để còm vì có đôi lời nhắn gửi.
Cụ hồi đó tầm 34-35 nhưng quá liều và non. Em ko phản đối vụ đứa bé nhưng em thấy cách cụ và vợ đến với nhau ko từ tình yêu 2 bên. Vợ cụ rất có vấn đề để suy ngẫm: có bầu trước khi cưới, lại là với người đã có gia đình. Cụ yêu hồi mới ra trường và khi gặp lại là tầm 12,13 năm. Người phụ nữ vậy có cuộc sống ntn và bao mối quan hệ.

Và người phụ nữ đó sẵn lòng ngả vào vòng tay cụ. Xin lỗi nhưng nếu có tự trọng họ sẽ ko làm vậy vì họ sẽ ko chắc đem lại hạnh phúc cho cụ. Vậy mà ng đó để cụ về quê đặt vấn đề. Khá ích kỷ chỉ mong tìm chỗ dựa. Nếu ng đó ko có tình yêu thực sự với cụ thì tai họa. Em lấy vợ gần 20 năm, tìm hiểu nhau gần 30 năm mà nhiều lúc còn cãi vã, đấm vào tường vì chả nhẽ phang vợ. Vợ vẫn đôi khi còn chưa thấu đáo đối nhân xử thế. Vậy mà cụ bê luôn và ngay.

Hy vọng người phụ nữ đó hiểu được sự hy sinh của cụ, tình yêu của cụ để xứng đáng.

Còn đứa nhỏ em ko lo.

mackmyta

Xe tăng
cụ làm vài đứa nữa đi cụ owiiii.
đừng suy nghĩ lăn tăn thế làm gì...CS LÀ PHẢI HƯỚNG VỀ PHÍA TRC VÀ ĐỪNG NHÌN LẠI Ạ.

T91

Xe container
Quan điểm này của cụ em không đồng ý đâu nhé. Cũng tùy thôi không phải cứ đưa việc gia đình lên mạng là không nên.
Trường hợp của cụ T91 em đánh giá cụ ấy yêu mợ kia quá và đang hạnh phúc quá không chịu được mới thỉnh thoảng mang lên of chia sẻ niềm vui với mọi người thôi chứ không màu mè gì
Em yêu vk em thì cũng chả có gì thần thánh đâu, đủ yêu thương, đủ hiểu, đủ chân thành, thêm chút tình nghĩa, thì hợp thôi mợ.
Chứ màu mè gì đâu ạ, em ra ngoài vẫn gái theo đầy 🤣🤣🤣

November123

Xe tải
Không phải em khắc nghiệt mà em nhìn vào thực tế cụ ạ.Mơ mộng mầu hồng cũng để làm gì ,lúc có chuyện còn đau hơn.Khi nó ngon lành nó có ỉa đái gì đến mình đâu ,có vấn đề thì nó mới nhìn đến mình .Vợ chủ thớt nó yêu là yêu đứa đưa nó lên giường ,còn tình yêu với chủ thớt các cụ cứ thật tâm phát biểu xem bao nhiêu % là tin được .
Thực tế thì chuyện cụ nói cũng có hay chuyện giống như chủ thớt cũng có, nên điều đó không có nghĩa là 100% sẽ xảy ra như cụ nói hay ngược lại.

Vợ cụ thớt có lẽ đã từng yêu người đàn ông kia, nhưng bây giờ đã hơn 2 năm, cô ấy còn yêu người đàn ông đó không hay yêu cụ thớt thì chỉ có cô ấy biết. Sao cụ dám chắc rằng cô ấy không yêu thương cụ thớt? Cụ đâu phải là cô ấy!

Hay cụ đã từng có nhiều kinh nghiệm trong chuyện này? :-?

akitsun

Xe tải
Cố cho trót đi cụ. Cụ ko thương nó ak dù sao cũng nuôi bao năm rồi khơi lại làm ji

muoi ngon

Xe đạp
Em thì cũng có chút giống cụ, em gặp vk bây giờ, lúc ck cũ cô ấy vừa mất được mấy tháng, “con gái của em” lúc đó 1 tuổi. Rồi yêu rồi cưới, em khác cụ là bố mẹ, gia đình em lại ủng hộ, cả đời vk ck em ko bao giờ quên câu nói của ba mẹ em khi gặp cô ấy :”thôi thương lấy mẹ con nó con à, cùng là phụ nữ, mẹ hiểu nó ko bao giờ muốn như thế, chỉ là do số phận thôi, nó khổ lắm rồi - bố em: tao năm nay 70 tuổi rồi, tao sợ đ gì điều tiếng, con tao hạnh phúc là tao vui rồi”
Em vẫn đi lại với ông bà nội của con em, ông bà coi em như con, lễ tết em vẫn luôn công bằng mọi thứ như bố mẹ đẻ em, ông bà ngoại, ông bà nội của con gái em. Giỗ chạp, lễ tết, rằm em vẫn luôn ra mộ dọn dẹp, thắp hương.
Con gái em giờ cũng lớn và hiểu chút, con vẫn nói ba K sinh ra con nhưng bô T là người sẽ đi cùng con hết cuộc đời, bố nuôi bố yêu con phải k mẹ. Mà mẹ ơi con sắp được làm chị rồi
Em nghĩ bằng tình yêu thương, sự tử tế, đạo đức sống tự bọn trẻ sau này sẽ hiểu ai là quan trọng, ai xứng đáng để chúng dành tình cảm, sự kính trọng, yêu thương.
Cực kết đấng sinh thành của cụ chủ. Trong đời người không có những lời nói đúng lúc như vậy, chắc gì mình đã được như ngày hôm nay. Ăn tết vui vẻ cụ thớt nhé.

T91

Xe container
Cực kết đấng sinh thành của cụ chủ. Trong đời người không có những lời nói đúng lúc như vậy, chắc gì mình đã được như ngày hôm nay. Ăn tết vui vẻ cụ thớt nhé.
Dạ vâng. Vk em vẫn luôn dành những sự đặc biệt cho bố mẹ ck. Điều đó làm em cảm thấy may mắn. Dịch dã thế này em chưa ăn tết xa bố mẹ bh, chưa biết năm nay thế nào cụ à
Chúc cụ năm mới bình an, mạnh khoẻ và thành công

tqtuan

Xe tăng
Cụ chủ tốt tính quá. Cụ đã sống yên ổn đến giờ là giỏi quá rồi. Chả phải lăn tăn gì đâu.

blackwhitentd

Xe hơi
Đầu tiên phải kính cụ một ly về bản lĩnh và ý chí của cụ
Còn con có thể sau này nó vẫn tìm về nguồn cội nhưng ơn dưỡng dục của cụ thì cũng tương đương mà, nó sẽ vẫn theo cụ thôi

bacuakem

[Tịch thu bằng lái]
Đầu tiên phải kính cụ một ly về bản lĩnh và ý chí của cụ
Còn con có thể sau này nó vẫn tìm về nguồn cội nhưng ơn dưỡng dục của cụ thì cũng tương đương mà, nó sẽ vẫn theo cụ thôi
Dạ vâng. Cảm ơn cụ ạ.