[Funland] Tâm lý đàn ông ngoại tình như thế nào?

MuathuHN252

Xe cút kít
Chém như đúng dồi :))
Chém gì. Câu ý e nói với ck e thật. E ko nói điêu luôn. Nhắc để ổng cẩn thận hơn thôi, chứ giữ lsao dc. Xây dựng mà đi biền biệt thì có cũng bt. Dần dần e cũng fai chấp nhận như thế

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chém gì. Câu ý e nói với ck e thật. E ko nói điêu luôn. Nhắc để ổng cẩn thận hơn thôi, chứ giữ lsao dc. Xây dựng mà đi biền biệt thì có cũng bt. Dần dần e cũng fai chấp nhận như thế
Cách đây gần 20 năm vợ em cũng nói y như mợ, giờ thì khác dồi :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Cách đây gần 20 năm vợ em cũng nói y như mợ, giờ thì khác dồi :))
Ngày xưa e đã từng nói khác là nếu léng phéng e bắt dc thì là ai đường nhà nấy. Nhưng có nhiều lý do để e thay đổi quan điểm như trên thì em sẽ khác kiểu như gấu cụ dc

hongnhungdo

Xe buýt
Ly hôn cũng nên ly hôn cho đàng hoàng ạ. Lộ ra rồi ly hôn còn tỏ vẻ cao thượng: ra đi để lại hết (nhưng lại tất nhiên không - tội gì). Nếu là em em cũng coi thường, ôm hết tài sản lặng lẽ ra đi em thấy còn đỡ đạo đức giả hơn. Chẳng qua người nhà mợ thì mợ bênh thôi.
Còn em k đánh giá chuyện ngoại tình của ai cả vì em tự biết cảm xúc của con người lúc này lúc kia. Còn xã hội có những chuẩn mực pháp lý và đạo đức về vấn đề này rồi mợ có thể gg tham khảo. Em nghĩ k nên cổ suý những hành động của những người như ông cậu kia.
Người nhà gì đâu mà bênh, gọi là cậu nhưng họ xa, bắn đạn bác 7 ngày không tới , em kể câu chuyện ra mổ xẻ thôi . Nói chung cuối cùng mình nói gì cuối cùng người ta vẫn chọn cái gì cần cho cuộc đời họ chứ ko phải để đẹp thiên hạ. Chọn ly hôn lúc nào thì cuối cùng vẫn là hết yêu nhau đi yêu người khác, cũng vẫn bị chửi thôi. Còn tài sản thì để phần chồng làm ra, phần trước hôn nhân, cha mẹ thừa kế thì anh chồng phải giữ mà sinh sống chứ

hongnhungdo

Xe buýt
Em nghĩ mợ người cực đoan nên chém hơi hăng. Hoặc chỉ lý thuyết biết 1 mà ko biết 10.
Đám đàn ông có con riêng ấy - Loại bản lĩnh nó sẽ luôn có nhu cầu và xu hướng hợp thức hoá đứa con ấy về với mẹ cả. Nếu phải thậm thụt đến hết đời thì việc “tăng gia” đc coi là thất bại và chỉ là hạng hèn vô trách nhiệm mèo mả gà đồng gì đó. Tất nhiên đứa con thôi chứ ko phải con 2, con 3 mẹ nó.
Đàn ông nhiều tay kinh lắm con riêng nó mẹ cả chăm từ bé nhé. Và từ bé Giao thừa đến giỗ chạp nhà nội thậm chí đi chơi nghỉ mát ko vắng buổi nào. Con 2,3 khôn ra thì phải chấp nhận vậy.
Những đứa con như vậy hoàn toàn Hạnh phúc hơn đám trẻ có bố mẹ ly hôn. Nhất là lại còn ly hôn ko thành công,
Em chưa hiểu khôn chỗ nào, mẹ cả không sinh không đẻ nhỡ hành cho bõ tức thì sao, cũng chả mấy phụ nữ đẻ con rồi đem cho người đàn bà khác nuôi, đói khổ họ cũng nuôi con họ. Mà.đó là khi đàn ông vẫn yêu vợ, bồ là mua vui. Còn không yêu vợ mà yêu Bồ thì họ sẽ muốn gây dựng tổ ấm với ngừoi mình yêu chứ. Đầy cảnh hôn nhân lần 2 hạnh phúc hơn lần 1dù vợ 2 kém hơn .

Beu 4x4

Xe điện
Em chưa hiểu khôn chỗ nào, mẹ cả không sinh không đẻ nhỡ hành cho bõ tức thì sao, cũng chả mấy phụ nữ đẻ con rồi đem cho người đàn bà khác nuôi, đói khổ họ cũng nuôi con họ. Mà.đó là khi đàn ông vẫn yêu vợ, bồ là mua vui. Còn không yêu vợ mà yêu Bồ thì họ sẽ muốn gây dựng tổ ấm với ngừoi mình yêu chứ. Đầy cảnh hôn nhân lần 2 hạnh phúc hơn lần 1dù vợ 2 kém hơn .
Sorry mợ đưa toàn nx tư duy và câu hỏi thô sơ thông thường của những người bình thường, của vợ của những người bình thường và nx cô bồ bình thường ạ. Ko phải của những tay bố láo ghê gớm này ạ. Muốn bất thường, tất cả đều phải từ tay đàn ông này.
Người thường ko bao giờ hiểu đc nx tay này nó muốn gì và làm đc gì đâu ợ. Phải có tình cảm, quyết tâm, sự tập trung, sự chịu đựng, sự chu đáo, cũng phải có uy, có tiền và khéo léo… vất vả lắm mợ ạ. Ko như mấy thằng bửn bửn ở nhà thì sợ vợ thót cả zái, đi ngoại tình lấy nhà nghỉ làm chân ái, có động cái chạy tót kệ mẹ ng yêu đâu

Còn cái chỗ in đậm của mợ, em xin lưu ý về Đa số thì cứ có 1 cuộc hôn nhân lần 2 hạnh phúc hơn lần 1 - sẽ có tương đương 10 cuộc bất hạnh hơn. Mà số 10 có khi thêm 1,2 số 0 nữa cũng đc. Nên cũng như đoạn trên, ta ko nên lấy làm điển hình làm gì ạ,

Chỉnh sửa cuối:

Aminakie

Xe hơi
F1 của em 5 tuổi.

Mỗi lần thấy đồ chơi mới là đòi ba mẹ mua cho bằng được. Vui chơi được dăm hôm thì lại xếp xó. Không hẳn là cu cậu không còn chơi nữa nhưng tần xuất chơi ít lại, hoặc lâu lâu có bạn qua nhà thì lại lôi ra khoe thôi.

Hôm nọ em dẫn con qua nhà bạn chơi. Nhà bạn e cũng có một bé khoảng 3 tuổi và một phòng cũng khá nhiều đồ chơi. Nhóc nhà em lao vào chơi thích thú lắm và nói với em là “con thích mấy đồ chơi này lắm ba”. Đúng là cũ người nhưng mới ta mà.

Nói đơn giản, e nghĩ cảm xúc của những người ngoại tình giống như là bản năng của những em bé. Người lớn chịu chi phối nhiều hơn bởi pháp luật và các chuẩn mực xã hội nơi mình sống, nhưng quan điểm về các chuẩn mực đó trong mỗi người lại khác nhau. Có người thì tôn thờ, có người thì xem nhẹ và thậm chí có người còn nghi ngờ. Có người quan niệm sex là vấn đề ghê gớm, có người chỉ coi nó như ăn cơm hay uống nước. Có người thích sự chung thuỷ, có người dành cả cuộc đời để đi chinh phục người khác…

Chỉnh sửa cuối:

Binhyennoiay

Xe điện
Em lội còm tút này tướt bơ cả đêm vì chủ đề này rất hay ho. Nhìn chung tâm lí các cụ đều chỉ muốn hoa lá cành cho cuộc sống thêm tươi đẹp chứ ít ai chịu xáo trộn cuộc sống bình lặng hàng ngày. Số ngoại lệ có chăng là vì cuộc sống gia đình của các cụ đó đã lung lay từ trước rồi thôi chứ đờn ông chỉ thêm không bớt.

Từ những người xung quanh em, từ những chia sẻ của các cụ trong đây em thấy rằng tìm đc một người chồng chung thủy vs một mình vợ khó như tìm kim đáy bể nhể. Sạch, đẹp là do chưa bị lộ thoy :D

cusao

Xe lăn
Em tin là đàn ông ngoại tình có tâm lý phấn khích và thích thú. Tiếc là đàn ông không ngoại tình một mình được

bmt1986

Xe tăng
Em lội còm tút này tướt bơ cả đêm vì chủ đề này rất hay ho. Nhìn chung tâm lí các cụ đều chỉ muốn hoa lá cành cho cuộc sống thêm tươi đẹp chứ ít ai chịu xáo trộn cuộc sống bình lặng hàng ngày. Số ngoại lệ có chăng là vì cuộc sống gia đình của các cụ đó đã lung lay từ trước rồi thôi chứ đờn ông chỉ thêm không bớt.

Từ những người xung quanh em, từ những chia sẻ của các cụ trong đây em thấy rằng tìm đc một người chồng chung thủy vs một mình vợ khó như tìm kim đáy bể nhể. Sạch, đẹp là do chưa bị lộ thoy :D
Chuẩn rồi cụ.

Ngoại tình giờ là văn hoá cơ quan tại Việt Nam roài.

Nhiều cặp công khai tại cơ quan, mình nhìn còn phát sợ.

Về nhà bà vợ vẫn up Facebook yêu thương chồng con các kiểu :))

Thắng Formosa

Xe tăng
Ngoại tình cũng chỉ vì thèm của lạ. Ăn dc ít lần thì bắt đầu ngán, tìm của lạ khác....

Binhyennoiay

Xe điện
Chuẩn rồi cụ.

Ngoại tình giờ là văn hoá cơ quan tại Việt Nam roài.

Nhiều cặp công khai tại cơ quan, mình nhìn còn phát sợ.

Về nhà bà vợ vẫn up Facebook yêu thương chồng con các kiểu :))
Chuyện thường như cơm bữa phỏng cụ :D

cobangchuacotien

Xe tăng
Vợ em quán triệt roài, léng phéng là cắt ch.ym.
Em hóng xem các cụ mấu như nào thôi ạ. 🤭🤭🤭

Nắng nhạt

Xe điện
Ngày xưa e đã từng nói khác là nếu léng phéng e bắt dc thì là ai đường nhà nấy. Nhưng có nhiều lý do để e thay đổi quan điểm như trên thì em sẽ khác kiểu như gấu cụ dc
Mợ thay đổi là quan điểm là đúng. Cuộc sống này cứ nghĩ thoáng ra cho thoải mái. Nhưng mà tốt nhất vợ chồng đừng nên sống xa nhau. Xa ít thì được chứ xa nhiều trước sau rồi cũng có chuyện, không chuyện này lại chuyện khác mệt lắm. Em đang chịu hậu quả đây :)

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ thay đổi là quan điểm là đúng. Cuộc sống này cứ nghĩ thoáng ra cho thoải mái. Nhưng mà tốt nhất vợ chồng đừng nên sống xa nhau. Xa ít thì được chứ xa nhiều trước sau rồi cũng có chuyện, không chuyện này lại chuyện khác mệt lắm. Em đang chịu hậu quả đây :)
Dạ, bọn e yêu xa 3 năm và lấy về cũng gần 8 năm cũng xa nhau nốt mợ ah, em cũng muốn Ck về gần đỡ đần vk con, nhất là lúc sinh đẻ và con nhỏ nhưng do tính chất cv anh nhà em vậy nên phải chịu thôi ạ.