[Funland] Tâm lý đàn ông ngoại tình như thế nào?

Sakai Việt Nam

Xe điện
Hôm nay em khó ở nên Em bậy chút nhé:
1. Phụ nữ: đàn ông chỉ cần cái LOL của đàn bà
2. Đàn ông: Nếu đàn bà méo có gì khác ngoài cái LOL thì đúng, chúng tôi cần nó theo đúng nghĩa và đúng cách.

:-bd chúc cụ luôn giữ kín được mối quan hệ đó, khi lộ ra người vợ sẽ rất đau.
Vk Vẫn luôn chấp nhận tha thứ nhưng vết sẹo không xoá được trong lòng, con tim đã vỡ không cách gì lành lại.
E chứng kiến sự đau khổ, vật vã đỉnh điểm của 1 người vợ yêu ck 18 năm, sau phát hiện ra ck cặp bồ. Nói chung là sốc, và có lúc e nghĩ chị ấy nhảy cầu tự tử vì không chịu nổi. Rồi time khó khăn đó cũng đi qua, đến giờ thì đã hết không còn tình cảm với ck, chỉ còn sự thù hận và căm ghét.:D
em nghĩ vẫn còn thù hận và căm ghét thì vẫn là đau, có yêu mới đau. Nhưng thật sự em cũng thấy việc này khó lòng chấp nhận nổi. Hoặc yêu thì cần có trách nhiệm. Khi ko thể yêu hoặc ko thể trách nhiệm hơn nữa, hãy ra đi tìm chân trời mới.

cusao

Xe lăn
Hôm nay em khó ở nên Em bậy chút nhé:
1. Phụ nữ: đàn ông chỉ cần cái LOL của đàn bà
2. Đàn ông: Nếu đàn bà méo có gì khác ngoài cái LOL thì đúng, chúng tôi cần nó theo đúng nghĩa và đúng cách.
Ai phản biện lập luận này cần chỉ ra những trường hợp ngoài tình không cần tình dục. Với cả nam lẫn nữ

Rô-Ron

Xe điện
Mợ hiểu thế nào là lời đạo đức ko?;). Ý ở đây ko dậy bảo ai, ko cổ suý cho việc này. Nếu đọc và tìm hiểu về các giáo lý của Phật pháp thì ngoại tình là tội rất nặng. E là E chửi thằng những việc thế này, cũng để răn luôn bản thân ko bao giờ được phép vượt ngưỡng mà thôi. Còn tốt nhất, những bài viết kiểu này ko nên có trong diễn đàn vì nó chính là nơi mà những ai đang trong tình cảnh này sẽ đồng điệu, đồng cảm và thậm chí ngầm thấy rằng nó là bình thường...!?
Em thật cụ phải gồng lên để giữ đạo đức sáng ngời thế này em e ko được lâu! Mỏi lắm! Muốn sống cho long lanh trong sáng thì cứ tự mình bình thản trong sáng trong chính tâm mình chứ đâu cần gân guốc lên án để tự đe nẹt mình thế này! Khổ quá hihi!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ai phản biện lập luận này cần chỉ ra những trường hợp ngoài tình không cần tình dục. Với cả nam lẫn nữ
Quan điểm riêng của cụ ấy thì phản biện hay lập luận khó lắm cụ ah. Nếu nam/nữ chỉ thuần túy vì "cái ấy" của nhau thì bất kể nam/nữ trong hành trình của cuộc đời họ có đầy cơ hội lựa chọn/thay đổi "cái ấy" nó mạnh mẽ và đẹp hơn rất nhiều chứ chả ai trung thành sử dụng "cái ấy" cũ nát cả ~o)

Yaris_2009

Xe tăng
Chỉ gặp mặt mời nhau cốc coffee buôn chuyện linh tinh thì có phải là NT ko cccm ? Thấy có lỗi với phu nhân lắm, mà xin phép phu nhân sợ bị uýnh.

Hỏi hộ thằng bạn, ngáo ngơ bị gạ kèo hẹn ăn trưa... ưng mắt lắm mà sợ vợ chưa dám chốt kèo.

cusao

Xe lăn
Quan điểm riêng của cụ ấy thì phản biện hay lập luận khó lắm cụ ah. Nếu nam/nữ chỉ thuần túy vì "cái ấy" của nhau thì bất kể nam/nữ trong hành trình của cuộc đời họ có đầy cơ hội lựa chọn/thay đổi "cái ấy" nó mạnh mẽ và đẹp hơn rất nhiều chứ chả ai trung thành sử dụng "cái ấy" cũ nát cả ~o)
TD không phải là tất cả mà chỉ là phần không thể thiếu trong phạm vi này. Xin hãy hình dung một mối quan hệ nam nữ ngoài hôn nhân mà không có TD

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
TD không phải là tất cả mà chỉ là phần không thể thiếu trong phạm vi này. Xin hãy hình dung một mối quan hệ nam nữ ngoài hôn nhân mà không có TD
Vâng nó chí là một phần trong cuộc sống thì không sai chứ nói không thể thiếu thì cũng không hẳn cụ ah. Ví như những người tu hành chẳng hạn, họ cũng là con người, cũng có quan điểm và triết lý sống của riêng họ mà ~o)

KENO

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi mấy câu nhỏ nhỏ này nhé:
Tâm lý đàn ông ngoại tình như thế nào?
Đàn ông thích gì ở phụ nữ khi ngoại tình?
Đàn ông ngoại tình sợ nhất điều gì?
Đàn ông ngoại tình có yêu thật lòng không? Chồng ngoại tình có bỏ vợ theo bồ không?
Họ có còn yêu vợ của mình không?
E sẽ vod đầy đủ các câu trả lời có tâm và có tầm:-bd:-bd
Tâm lý đàn ông ngoại tình như thế nào? VUI
Đàn ông thích gì ở phụ nữ khi ngoại tình? THÍCH CÁI MÌNH THIẾU
Đàn ông ngoại tình sợ nhất điều gì? NGHĨA LỘ
Đàn ông ngoại tình có yêu thật lòng không? Chồng ngoại tình có bỏ vợ theo bồ không? TÙY, NHƯNG CAM ĐẢM ĐẾN MỨC CUỐI KO NHIỀU NHƯ PHỤ NỮ NGOẠI TÌNH
Họ có còn yêu vợ của mình không? TÙY - YES OR NO

tự_lực

Xe buýt
Đàn ông ngoại tình thì luôn trong tâm trạng lo lắng bất an (đặc biệt là khi có điện thoại hoặc tin nhắn mà có vợ ở bên cạnh). Họ không quá cầu kỳ trong việc ăn mặc, họ sẽ thoáng tay (hào phóng) với vợ con (chắc để bù đắp một phần tội lỗi). Quỹ thời gian của đàn ông ngoại tình sẽ bị thay đổi, họ rất hay về khuya trong trạng thái sặc mùi bia rượu, họ không còn tranh cãi giận hờn với vợ nữa (vì họ không thèm quan tâm hoặc thôi thì im đi cho xong chuyện).
Người đàn ông ngoại tình rất hay cười một mình và về cơ bản là cười không thành tiếng (có thể vì họ đang hả hê).
Người đàn ông ngoại tình là để thỏa mãn cảm giác chinh phục phụ nữ và khám phá thêm những cái bím mới lạ. Họ sẽ không bỏ vợ con để theo bồ, họ thích cái cảm giác mạo hiểm, phiêu lưu tình ái. Họ luôn sợ mối quan hệ bất chính này bị lộ vì nếu lộ thì gia đình của họ sẽ tan vỡ.

Một kẻ đã từng ngoại tình và chưa bị lộ cho biết=))
Đàn ông khi ngoại tình họ rất vui,cảm xúc thăng hoa,hạnh phúc.Cùng lúc vừa có bồ vừa có vợ.Thậm trí có người còn tỏ ra yêu vợ hơn trước.Họ nói với nhau là có lỗi với vợ/chồng đấy nhưng lý trí vẫn ko thắng được cảm xúc.Rồi kết cục thì sao?Cuối cùng họ trở về với gia đình,với cái lý do" Một cái lạ bằng tạ cái quen".Rằng với họ gia đình là trên hết.Nhưng theo tôi những người như vậy đã không coi trọng gia đình,coi trọng vợ mình rồi.
Kết thúc có giải tán hay không còn phụ thuộc nhiều vấn đề nhưng cái nỗi đau họ mang lại cho vợ mình thì không bao giờ quên được.
Tôi đang là nạn nhân gánh chịu nỗi đau mà chồng mình gây nên đây.Tôi mong các ông chồng nếu còn yêu gd,còn muốn cho vợ sống bình yên thì hãy dùng lại ,đừng nghĩ dấu là sẽ ko có ai biết.Sự thật rồi có ngày sẽ bị phát hiện thôi!
2 còm này e thấy khá đủ ý từ cả 2 khía cạnh. Từ tâm lý ng gây ra đến tâm lý người chịu đựng.
e bổ sung thêm trên quan điểm cũng là đực rựa.
thế gian không thiếu sự lạ trên đời. Nhưng tựu chung lại đàn ông lấy vợ từ tình yêu,những ng trọng tình cảm thường k có xu hướng bỏ vợ để chạy theo người tình (còn e nghĩ đại đa số đàn ông sẽ k bỏ vợ chạy theo bồ,trừ trường hợp muốn ly dị).
đây là điểm khác biệt rất lớn với nữ giới.
Vậy nên trong trường hợp mợ Heo,thiết nghĩ mợ hãy cứ bình tâm suy xét. Đừng cáu giận quá mức ah đến quyết định cuối cùng.

HnKhangKhangHn

Xe tăng
Thích đồ lạ , nhưng vẫn sợ Vợ biết , còn có bỏ Vợ theo Bồ hay ko thì tùy từng người .

Beu 4x4

Xe điện
Có câu những người hay rao giảng đạo đức thường sống như l .. Em thì luôn nghĩ rằng chỉ đến khi gần đất xa trời mới biết cuộc đời ra sao, ko dám chê bai ai cả. Kiểu như mấy cặp mới cưới khoe tuần trăng mật vậy, khoảng 15-20 năm sau, trải qua thời kỳ vỡ mật mới hiểu thế nào là lễ độ.
Em thật cụ phải gồng lên để giữ đạo đức sáng ngời thế này em e ko được lâu! Mỏi lắm! Muốn sống cho long lanh trong sáng thì cứ tự mình bình thản trong sáng trong chính tâm mình chứ đâu cần gân guốc lên án để tự đe nẹt mình thế này! Khổ quá hihi!
Các cụ mợ có lẽ hơi nặng lời, :D
Theo em đàn ông ngoại tình hay ko ngoại tình, Tổng thống Mỹ hay chú nông dân mù chữ… đều có 2 loại: Bảo đc vợ và Không bảo được vợ.

Riêng có loại Đần, thì chắc chắn ko bao giờ bảo đc vợ. Và cái sự đần sẽ hoàn hảo hoàn toàn khi con vợ nó còn đang làm cho thấy oai cơ.
:))
Thực sự là quý hiếm đới

blablo

Xe tải
Đàn ông không yêu ai cả chỉ yêu bản thân mình
Phụ nữ cũng vậy
Yêu là cảm xúc chốt lát thôi

Sống với nhau phải biết rõ điều đó để cân bằng, đủ tôn trọng và luôn giữ vị thế bản thân là 1 sự cần thiết trong cuộc sống của đối phương, thì đối phương sẽ xem xét được mất để có ngoại tình hay không. Không phải anh nào không ngoại tình thì anh ta k muốn ngoại tình đâu, là anh ta không dám nhiều hơn. Đàn ông bản năng luôn bị chú ý với nhiều cô gái hấp dẫn trong đời mà

Tuy vậy thì đối với vợ như nào thì với bồ cũng thế. Có bồ, thậm chí bỏ vợ theo bồ thì người đàn ông vẫn sẽ bị hấp dẫn bởi cô gái khác thôi. Nói chung họ yêu bản thân, và người chiều bản thân nhất, ích kỷ nhất chính là người sẵn sàng ham của lạ bỏ đồ cũ mà.

Phụ nữ k ngoại tình cũng k có nghĩa chị ấy yêu chồng, chỉ là c ấy cần sự ổn định về tâm hồn, k thì về kinh tế gia đình, và các mợ thì ít nhu cầu hơn các quý ông nên yên phận hơn.

Nói chung các mợ tỉnh ra sớm thì sẽ bớt hi sinh nhiều rồi sinh ra uất hận (kể cả mợ là vợ hay bồ) Bản chất con người là vậy

Nếu mợ là vợ thì hãy xem ông chồng này có đáp ứng đủ tiêu chuẩn của mợ không, muốn gì thì đòi nấy, nếu không thì bỏ đi, còn nếu mợ là bồ thì phải biết rằng anh ta không yêu mợ như mợ tưởng đâu, đi x với vợ về nhà vẫn khen vợ là hoa hậu bình thường. Khỏi nghĩ đau khổ

Chỉnh sửa cuối:

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đàn ông không yêu ai cả chỉ yêu bản thân mình
Phụ nữ cũng vậy
Yêu là cảm xúc chốt lát thôi

Sống với nhau phải biết rõ điều đó để cân bằng, đủ tôn trọng và luôn giữ vị thế bản thân là 1 sự cần thiết trong cuộc sống của đối phương, thì đối phương sẽ xem xét được mất để có ngoại tình hay không. Không phải anh nào không ngoại tình thì anh ta k muốn ngoại tình đâu, là anh ta không dám nhiều hơn. Đàn ông bản năng luôn bị chú ý với nhiều cô gái hấp dẫn trong đời mà

Tuy vậy thì đối với vợ như nào thì với bồ cũng thế. Có bồ, thậm chí bỏ vợ theo bồ thì người đàn ông vẫn sẽ bị hấp dẫn bởi cô gái khác thôi. Nói chung họ yêu bản thân, và người chiều bản thân nhất, ích kỷ nhất chính là người sẵn sàng ham của lạ bỏ đồ cũ mà.

Phụ nữ k ngoại tình cũng k có nghĩa chị ấy yêu chồng, chỉ là c ấy cần sự ổn định về tâm hồn, k thì về kinh tế gia đình, và các mợ thì ít nhu cầu hơn các quý ông nên yên phận hơn.

Nói chung các mợ tỉnh ra sớm thì sẽ bớt hi sinh nhiều rồi sinh ra uất hận (kể cả mợ là vợ hay bồ) Bản chất con người là vậy

Nếu mợ là vợ thì hãy xem ông chồng này có đáp ứng đủ tiêu chuẩn của mợ không, muốn gì thì đòi nấy, nếu không thì bỏ đi, còn nếu mợ là bồ thì phải biết rằng anh ta không yêu mợ như mợ tưởng đâu, đi x với vợ về nhà vẫn khen vợ là hoa hậu bình thường. Khỏi nghĩ đau khổ
Kụ blah bloh thôi mà cũng đáng si nghĩ phết

Muon_biet

Xe cút kít
Các cụ cho e hỏi mấy câu nhỏ nhỏ này nhé:
Tâm lý đàn ông ngoại tình như thế nào?
Đàn ông thích gì ở phụ nữ khi ngoại tình?
Đàn ông ngoại tình sợ nhất điều gì?
Đàn ông ngoại tình có yêu thật lòng không? Chồng ngoại tình có bỏ vợ theo bồ không?
Họ có còn yêu vợ của mình không?
E sẽ vod đầy đủ các câu trả lời có tâm và có tầm:-bd:-bd
Đàn ông ngoại tình em thấy nói là: S - S ạ. (Em chưa dính vào, chỉ nghe kể thôi)

pooka

Xe container
Phụ nữ với Đàn ông có tỉ lệ xấp xỉ nhau thôi nên chuyện tình cảm cũng có tỉ lệ ngang nhau. Hỏi thì phải hỏi cả hai phía.
Mà ngoại tình nó là cái gì vậy, có vui không. Hóng kinh nghiệm các cụ các mợ đã từng trải qua. =P~

Min Autumn

Xe tải
. Cả đàn ông và đàn bà đều như nhau. Hết thèm nhau rồi thì đi tìm nơi phù hợp mới cho đàng hoàng. Nói theo dân gian thì nếu "bấn" quá thì trả tiền ăn bánh. Cố gắng giữ phần người cho tốt cụ mợ nhé :)
Ko hiểu sao em cũng bị dị ứng với những lời đạo đức sáng ngời kiểu này.
Có câu những người hay rao giảng đạo đức thường sống như l .. Em thì luôn nghĩ rằng chỉ đến khi gần đất xa trời mới biết cuộc đời ra sao, ko dám chê bai ai cả. Kiểu như mấy cặp mới cưới khoe tuần trăng mật vậy, khoảng 15-20 năm sau, trải qua thời kỳ vỡ mật mới hiểu thế nào là lễ độ.
Hai cụ mợ đừng mất niềm tin thế. Em thì phân loại người hay nói về đạo đức có 2 kiểu: Người nói là làm được & Người nói mà không làm được. Vì thế nên khi nghe ai nói về đ.đ, em sẽ xem lại lịch sử của ng ta có hay nói phét, hứa lèo không rồi em mới đánh giá lại.

Em tán đồng quan điểm của cụ Corrolla, nên chọn thái độ sống đoàng hoàng thì người khác mới tôn trọng mình được. Còn mình cứ có tâm lý rằng xã hội ai cũng thế thôi mà buông thả thì không những không giữ được hạnh phúc gia đình mà còn bị vk/ck khinh khi, con cái coi thường, gia đình, bạn bè bỉ bôi, sống thế còn có ý nghĩa gì nữa ạ. Cái mất nhiều hơn cái được. Các cụ mợ có ý định nt nên cân nhắc cho kỹ.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Lúc đầu thì bỡ ngỡ và sau thì quen thuộc.
Cả cụ và mợ đều thế cả