[Funland] Tâm lý đàn ông ngoại tình như thế nào?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Riêng các chủ đề khác em chém gió bay phần phật, chủ đề này em chỉ biết ngồi góc bếp bồ hóng các cụ thôi ~o)

hongnhungdo

Xe buýt
Sự chăm lo đầy đặn đến đâu vẫn ko thể bù lại cái gọi là bồ bịch con rơi con vãi của ông cậu mợ. Người như cậu mợ, em gặp rồi nên rất hiểu. Người ngoài nhìn vào ko thể rõ đc đâu. Sai vẫn là sai thôi.
Nhưng chuyện đã thế, sai đã sai, chọn lựa Bồ hay vợ cũng khổ hết. Vậy nên chọn nơi nào cần mình hơn. Giờ ơi với vợ thì cũng bị đay nghiến mỗi ngày, tình cảm chả bao giờ có lại , con thì lớn cũng không cần mình nữa . Về với Bồ thì vợ khổ lúc đầu sau sẽ hết , Bồ bà con thì cần mình , chắc chắn không chửi mình. Vậy nên ông ấy sẽ lựa chọn nơi nào mình có íh hơn .

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Phở mãi cũng lại quay về cơm thôi các cụ à :))
Nhiều chị em cùng giới với em bảo thôi đành AQ chồng mình có tài thường có tật, không đẹp trai cũng khoai to, ví dày thì phụ nữ họ mới theo. Hoặc có duyên ngầm mà mình không biết nên kệ, không nghĩ ngợi hay đi rình bắt quả tang làm gì. Rất văn minh, lịch sự, nhân văn, nhân ái.

hongnhungdo

Xe buýt
Em k đánh giá chuyện cảm xúc ạ. Có ai dám khẳng định cả đời k say nắng 1 người nào khác đâu. Nhưng đợi đến lúc phát hiện rồi dứt áo ra đi còn lên giọng: để lại hết chỉ cần tình yêu. Nhiều người họ cũng yêu, cũng day dứt với gia đình, lựa chọn đi bên nào cũng k trọn vẹn e thấy thế mới là suy nghĩ của người bình thường, chứ k phải cái kiểu: lo hết rồi nên dứt áo ra đi k có lỗi. Theo em là tầm thường ấy :).
Phải trong cảnh tình cảm không có mới hiểu ly hôn là giải thoát mợ ak

MuathuHN252

Xe cút kít
Nhiều chị em cùng giới với em bảo thôi đành AQ chồng mình có tài thường có tật, không đẹp trai cũng khoai to, ví dày thì phụ nữ họ mới theo. Hoặc có duyên ngầm mà mình không biết nên kệ, không nghĩ ngợi hay đi rình bắt quả tang làm gì. Rất văn minh, lịch sự, nhân văn, nhân ái.
Lạt mềm buộc chặt, chính ra khi mình quyết định buông tay ko giữ ck, để cho ck thoải mái có khi ck lại chả dám đi nữa mợ ạ.

hongnhungdo

Xe buýt
Mợ nhẹ chuyện ly hôn chứ pháp luật, đạo đức ko nhẹ hều như vậy đc. Mợ nên nhớ cái gì đưa vào luật nó đều là đạo đức tối thiểu chứ nhà nước hơi đâu quản mấy cái linh tinh. Em chưa thấy nước nào cho phép ngoại tình mợ nhé. Ly hôn mà do ngoại tình bgio cũng là bất lợi vô cùng lớn, điểm trừ về nhân cách, đạo đức. Lập luận tình cảm mới quan trọng là lập luận phổ biến của các em tiểu tam. Ở góc độ phụ nữ, thời em trẻ, anh nào theo đuổi em mà chỉ cần cũng đang ngó cô khác, em cũng tiễn hết. Nên có tự trọng chứ mợ. Thế còn về trẻ con, xã hội văn minh ko ai đổ tội lên đầu đứa trẻ nhưng mợ nghĩ tự đứa trẻ nó ko thấy tủi nhục sao. Chưa kể 1 đứa trẻ lớn lên trong gia đình có ông bố hàng dự khuyết, lúc ở nhà với vợ lúc chạy qua thăm bồ, hạnh phúc ko. Tự hào đc về bố mẹ ko. Nắm tay bố mẹ tung tăng về nội về ngoại, đi chơi công khai phố xá ko. Chính mợ kể nhà nội ko chấp nhận mẹ con cô bồ đó. Tiền giời thì đứa trẻ ấy vẫn là bất hạnh. Đúng là con cái ko chọn đc bố mẹ phải chịu.
Đó là suy nghĩ của mình thôi, chứ nhiều đứa con chỉ cần được sinh ra, nuôi nấng và yêu thương là nó đã ơn cha mẹ lắm rồi, hoàn toàn nó không xấu hổ chê trách gì bố mẹ đâu mợ . Hơn nữa chuyện người lớn là chuyện riêng và rất khó nói đúng sai . Em vẫn khẳng định cậu em sai mà, nhưng chuyện đã vậy thì bỏ vợ hay bỏ bổ cũng khác gì nhau ? Người ta sẽ đến nơi nào cần họ hơn. Có ở lại với vợ xã hội vẫn chửi mình là thằng phản bội, tình cảm thì không thể có lại, còn về với Bồ thì được yêu thương tôn trọng vì mẹ con họ cần mình. Lâu lắm rồi em không hỏi thăm chuyện nhà cậu không biết dứt khoát ly hôn chưa . Nhưng cho đến thời điểm 2 đứa con gái lớn lấy chồng cậu em vẫn trong vai người chồng và ông bố trách nhiệm.

xe đạp Japan

Xe tăng
Lạt mềm buộc chặt, chính ra khi mình quyết định buông tay ko giữ ck, để cho ck thoải mái có khi ck lại chả dám đi nữa mợ ạ.
Làm gì có chuyện không dám đi, không đi chỉ có khả năng không có tài chính hoặc sức khoẻ yếu, khuyết tật, bệnh tật bên ngoài nhìn không được ổn thì mới như vậy thôi. Thật là suy nghĩ đơn giản quá đi à.

MuathuHN252

Xe cút kít
Làm gì có chuyện không dám đi, không đi chỉ có khả năng không có tài chính hoặc sức khoẻ yếu, khuyết tật, bệnh tật bên ngoài nhìn không được ổn thì mới như vậy thôi. Thật là suy nghĩ đơn giản quá đi à.
Ý là đi nhưng ko fai là đi luôn ấy. Ý e là lạt mềm buộc chặt, còn nếu mà muốn đi có quản mấy cũng sẽ đi thôi. Mà sống vậy chẳng fai là quá ngột ngạt sao, đi đâu lgi với ai, lgi cũng bị hỏi, bị nghi.
Em nói luôn ck e đi đâu thì đi, đừng đem sản phẩm về( con riêng), đừng đem bệnh tật về, lương nộp đầy đủ. Thế thôi

xe đạp Japan

Xe tăng
Đó là suy nghĩ của mình thôi, chứ nhiều đứa con chỉ cần được sinh ra, nuôi nấng và yêu thương là nó đã ơn cha mẹ lắm rồi, hoàn toàn nó không xấu hổ chê trách gì bố mẹ đâu mợ . Hơn nữa chuyện người lớn là chuyện riêng và rất khó nói đúng sai . Em vẫn khẳng định cậu em sai mà, nhưng chuyện đã vậy thì bỏ vợ hay bỏ bổ cũng khác gì nhau ? Người ta sẽ đến nơi nào cần họ hơn. Có ở lại với vợ xã hội vẫn chửi mình là thằng phản bội, tình cảm thì không thể có lại, còn về với Bồ thì được yêu thương tôn trọng vì mẹ con họ cần mình. Lâu lắm rồi em không hỏi thăm chuyện nhà cậu không biết dứt khoát ly hôn chưa . Nhưng cho đến thời điểm 2 đứa con gái lớn lấy chồng cậu em vẫn trong vai người chồng và ông bố trách nhiệm.
Như nhà cậu mợ vậy là nát nhà trong mắt họ hàng, gia đình rồi, nhưng về phía cá nhân thì cậu mợ lại thấy hạnh phúc, mãn nguyện cho đến khi trở về cát bụi. Thế mới là xã hội và mỗi người 1 cảnh, không nói đúng sai được.

Tình cờ

Xe tải
Đấy là chắc mợ cũng có nhan sắc hoặc nhìn cũng được nên mới tay bo tiễn hết. Không thì cũng.....
Ko cụ ạ. Do nguyên tắc sống cả. Nhiều người cứ bảo tình cảm nó ko kiểm soát được này kia. Riêng em mà cứ nam giới đã có gông là em ko xuất hiện đc cảm giác gần gũi, trò chuyện... Em chắc chắn sẽ dựng luôn hàng rào để chỉ dừng ở bạn bè. Khi nhà em có chuyện, thời điểm ấy 1 bạn xưa rất thích em có 1 lần cảm nhận đc gì đó qua stt của em, nhắn hỏi thăm, em ko rep và sau đó vài năm em ko chát chít gì, vì thời điểm nhạy cảm, tốt nhất né. Chứ theo công thức, gái đang yếu đuối, giai che chở, lại thành 1 cặp bồ bịch ngay ấy chứ. Chưa kể với em, con cái phải đc nuôi tử tế. Nuôi nghèo quá em đã ko ưng, nuôi trong cảnh vợ nọ con kia rồi con ngoài giá thú thì thằng bố con mẹ quá khốn nạn. Chúng nó ko trách bố mẹ vì chúng nó là con, nhưng ko có nghĩa như thế là chúng nó hạnh phúc. Giờ nhà em ly hôn mà con em vẫn ko mấy khác biệt về các nhu cầu, và mình có thêm mqh nào ko trước hết phải nhìn xem đủ sạch sẽ để con mình ko xấu hổ hay ko. Thần thánh hóa cảm xúc quá nó thành sống bản năng chứ yêu đương gì.

hongnhungdo

Xe buýt
Như nhà cậu mợ vậy là nát nhà trong mắt họ hàng, gia đình rồi, nhưng về phía cá nhân thì cậu mợ lại thấy hạnh phúc, mãn nguyện cho đến khi trở về cát bụi. Thế mới là xã hội và mỗi người 1 cảnh, không nói đúng sai được.
Vâng đúng ạ. Người ta có trách cứ nhiều chứ, nhưng xét cho cùng những người đó cũng có cuộc sống hạnh phúc đâu, con cháu họ cũng đầy người ly hôn mà. Thậm chí có những người chồng chưa từng kiếm đủ tiền xây nhà cho vợ, mua đất đào ao xây nhà cho bố mẹ vợ, xin việc cho con cái …cũng vào nói cậu em vóo trách nhiệm vô đạo đức mới sợ chứ. Cuối cùng sống cho bản thân vẫn quan trọng nhất. Con cái sau nó cũng có hạnh phúc riêng , vì con thì vì đến bao giờ???? Và cái gì rồi cũng qua thôi.

hongnhungdo

Xe buýt
Đúng ạ, không ai đủ tuyệt vời đến nỗi bạn đời không dám hết yêu , đó là suy nghĩ hài hước của các mợ vui tính thôi. Hoặc không tiền, không sức khỏe? Không đủ khả năng bao bọc chăm sóc thêm một gia đình mà thôi

cỏ và mây

Xe điện
Phải trong cảnh tình cảm không có mới hiểu ly hôn là giải thoát mợ ak
Ly hôn cũng nên ly hôn cho đàng hoàng ạ. Lộ ra rồi ly hôn còn tỏ vẻ cao thượng: ra đi để lại hết (nhưng lại tất nhiên không - tội gì). Nếu là em em cũng coi thường, ôm hết tài sản lặng lẽ ra đi em thấy còn đỡ đạo đức giả hơn. Chẳng qua người nhà mợ thì mợ bênh thôi.
Còn em k đánh giá chuyện ngoại tình của ai cả vì em tự biết cảm xúc của con người lúc này lúc kia. Còn xã hội có những chuẩn mực pháp lý và đạo đức về vấn đề này rồi mợ có thể gg tham khảo. Em nghĩ k nên cổ suý những hành động của những người như ông cậu kia.

Chỉnh sửa cuối:

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Vâng đúng ạ. Người ta có trách cứ nhiều chứ, nhưng xét cho cùng những người đó cũng có cuộc sống hạnh phúc đâu, con cháu họ cũng đầy người ly hôn mà. Thậm chí có những người chồng chưa từng kiếm đủ tiền xây nhà cho vợ, mua đất đào ao xây nhà cho bố mẹ vợ, xin việc cho con cái …cũng vào nói cậu em vóo trách nhiệm vô đạo đức mới sợ chứ. Cuối cùng sống cho bản thân vẫn quan trọng nhất. Con cái sau nó cũng có hạnh phúc riêng , vì con thì vì đến bao giờ???? Và cái gì rồi cũng qua thôi.
Vâng, rất thực tế ạ.

Beu 4x4

Xe điện
Ông cậu này thế là sòng phẳng. Cứ để lại hết của cải cho vợ cũ nuôi con, trách nhiệm chu đáo với con là ok. Vậy tại sao ông ko đơn phương ly hôn nhỉ. Vì yêu là phải để mọi thứ nó minh bạch, tử tế. Cái đứa con sinh với cô bồ, cho dù có từ tình yêu thì nguồn gốc ng đời vẫn gọi con hoang, con do bồ bịch, có phải khổ nó ra ko. Thằng đàn ông có thể hết yêu vợ, yêu ng khác nhưng chưa ly hôn mà tòi ra đứa con thì vẫn là vô trách nhiệm.
Em nghĩ mợ người cực đoan nên chém hơi hăng. Hoặc chỉ lý thuyết biết 1 mà ko biết 10.
Đám đàn ông có con riêng ấy - Loại bản lĩnh nó sẽ luôn có nhu cầu và xu hướng hợp thức hoá đứa con ấy về với mẹ cả. Nếu phải thậm thụt đến hết đời thì việc “tăng gia” đc coi là thất bại và chỉ là hạng hèn vô trách nhiệm mèo mả gà đồng gì đó. Tất nhiên đứa con thôi chứ ko phải con 2, con 3 mẹ nó.
Đàn ông nhiều tay kinh lắm con riêng nó mẹ cả chăm từ bé nhé. Và từ bé Giao thừa đến giỗ chạp nhà nội thậm chí đi chơi nghỉ mát ko vắng buổi nào. Con 2,3 khôn ra thì phải chấp nhận vậy.
Những đứa con như vậy hoàn toàn Hạnh phúc hơn đám trẻ có bố mẹ ly hôn. Nhất là lại còn ly hôn ko thành công,

Su35MV

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy tay Công Lý vậy mà ổn, hình như hơn 2 đời vợ mà các chị vợ cũ mới quấn quýt tình thương mến thương lắm.

N Pie

Xe buýt
Ngoại tình người tổn thương nhất là con của mình thôi các cụ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ý là đi nhưng ko fai là đi luôn ấy. Ý e là lạt mềm buộc chặt, còn nếu mà muốn đi có quản mấy cũng sẽ đi thôi. Mà sống vậy chẳng fai là quá ngột ngạt sao, đi đâu lgi với ai, lgi cũng bị hỏi, bị nghi.
Em nói luôn ck e đi đâu thì đi, đừng đem sản phẩm về( con riêng), đừng đem bệnh tật về, lương nộp đầy đủ. Thế thôi
Chém như đúng dồi :))