[Funland] Tâm linh: Đại thần Thượng thư Đinh Bô Cương (Thế kỷ 15) và câu chuyện tìm mộ của ông!

khongthuphi

Xe điện
Chiều nay em định post tiếp nhưng vụ Hạ hầu tướng quân nóng quá nên em đi hóng mất hết thời gian! :))

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Báo chí khoa học có nguồn gốc rõ ràng thì cụ nói lừa đảo, thầy bà mê tín vô căn cứ thì tín tuyệt đối. Cảnh báo tin cậy nào bằng xét nghiệm? Hay chỉ thông tin láo toét hù doạ của lũ buôn thịt lừa. Căn cứ thống kê nguốn trích dẫn có, lý do chính xác cũng nói rõ là dựa trên thông tin mộ chí chính xác. Chương trình của nhà báo Thu Uyên trên VTV cảnh báo chuyện mượn danh tâm linh lừa đảo có, Hằng răng lợn, cậu Thuỷ...vô số vụ lừa đảo khác bị phanh phui
Ngần đấy thứ vẫn chưa đủ? Nếu ko có gì ngoài lời cụ nói và niềm tin của cụ, em e rằng cụ cũng đi buôn thịt lừa. Em tránh.
Trong tất cả các trường hợp không có trở ngại, em ủng hộ xét nghiệm. Dưng nếu điều đó được cảnh báo-bằng một cách thức tin cậy- gây ra sự lụi bại của dòng họ, thì lựa chọn phụ thuộc vào những người có vai trò nhất trong dòng họ. Ko thể nói cứ làm là được.
Căn cứ vào thống kê nào mà cụ nói hầu như các vụ xét nghiệm ADN liệt sỹ tìm được nhờ ngoại cảm tâm linh là sai ? Những trường hợp đúng thì căn cứ vào đâu họ làm được ?
Âm thế phức tạm như dương thế. Ở từng hoàn cảnh cụ thể thì người trong cuộc có ứng xử riêng. Không thể đứng ở ngoài mà võ đoán được.
Em biết cụ tin vào báo chí, một công cụ để lừa đảo và gây mê tín mà rất ít người nhận ra. Thật tiếc

H2MQ

[Tịch thu bằng lái]
Báo chí khoa học có nguồn gốc rõ ràng thì cụ nói lừa đảo, thầy bà mê tín vô căn cứ thì tín tuyệt đối. Cảnh báo tin cậy nào bằng xét nghiệm? Hay chỉ thông tin láo toét hù doạ của lũ buôn thịt lừa. Căn cứ thống kê nguốn trích dẫn có, lý do chính xác cũng nói rõ là dựa trên thông tin mộ chí chính xác. Chương trình của nhà báo Thu Uyên trên VTV cảnh báo chuyện mượn danh tâm linh lừa đảo có, Hằng răng lợn, cậu Thuỷ...vô số vụ lừa đảo khác bị phanh phui
Ngần đấy thứ vẫn chưa đủ? Nếu ko có gì ngoài lời cụ nói và niềm tin của cụ, em e rằng cụ cũng đi buôn thịt lừa. Em tránh.
Em cảm ơn, nếu cụ tránh. Thanks

Tran Dzung

Xe tăng
Website
muitenvang.vn
Đội Mía hay miếc của mẽo nó tin tâm linh ko cụ?
Đội mía tin hay ko chưa bàn vội, nhưng nếu 1 chú phi công tử nạn tại chiến trường Đông lào mà ko tìm thấy xác hoặc thẻ mã số quân nhân thì chỉ được coi là mất tích và lên hàm tăng lương theo năm - tháng (quỹ lương to đới). Cái bọn mẽo nó ko khôn như anh sản do vậy ko có tử sỹ hồi hương mấy :)

trausut

Xe buýt
Áp vong, gọi hồn... là chuyện không có thực, cái này từ lâu đã được giải thích tương đối cặn kẽ, không có gì là huyền bí cả.
Em thấy ai mà tin những chuyện áp vong, gọi hồn thực sự là rất buồn cười. Những vụ như này chỉ chứng tỏ một điều là ở các làng quê dân trí còn quá thấp, họ dễ dàng bị lừa gạt, dắt mũi quá.

lesontb

Xe hơi
Áp vong, gọi hồn... là chuyện không có thực, cái này từ lâu đã được giải thích tương đối cặn kẽ, không có gì là huyền bí cả.
Em thấy ai mà tin những chuyện áp vong, gọi
hồn thực sự là rất buồn cười. Những vụ như này chỉ chứng tỏ một điều là ở các làng quê dân trí còn quá thấp, họ dễ dàng bị lừa gạt, dắt mũi quá.
Trải nghiệm rồi cụ sẽ nói khác đấy. Làng quê dân trí cũng cao phết. Có giáo sư viện sĩ vật lý đào vọng đức, nhà đại khoa học là người nghiên cứu rất sâu về vấn đề này sẽ chứng minh cho cụ.

kimma

Xe điện
Cụ ra giữa giời tự ngửa mặt lên rồi phun châu nhả ngọc. Đây là việc tâm linh của người khác, nội bộ dòng tộc của họ, nên tôn trọng
Mắt cụ bị toét hay có bị lệch lạc gì không mà ngưả mặt lên trời nhả ngọc phun châu bừa bãi như vậy ? trước khi nhả ngọc châu gì đó đã đánh răng chưa ?
Cụ có thấy chữ nào thuộc về nội bộ dòng tộc ông thượng thư 500 năm về trước không ? hay là làng xã người ta ? đã là XH thì ai cũng có quyền lên tiếng, Nếu cụ có tìm đc cố tổ 500 năm về trước thuộc dòng họ cụ thì em đảm bảo không 1 ai lên tiếng cả. cụ nên đến bệnh viện để khám lại mắt nhé. Thân

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Trải nghiệm rồi cụ sẽ nói khác đấy. Làng quê dân trí cũng cao phết. Có giáo sư viện sĩ vật lý đào vọng đức, nhà đại khoa học là người nghiên cứu rất sâu về vấn đề này sẽ chứng minh cho cụ.
Nghe cái danh từ "nhà đại khoa học" đã thấy dởm rồi. Ko biết công trình nghiên cứu của ông ta được cái Hội đồng KH nào chứng nhận, những bài viết phân tích được tạp chí uy tín nào công bố?

lesontb

Xe hơi
Nghe cái danh từ "nhà đại khoa học" đã thấy dởm rồi. Ko biết công trình nghiên cứu của ông ta được cái Hội đồng KH nào chứng nhận, những bài viết phân tích được tạp chí uy tín nào công bố?
Cả nước từ trước đến nay chỉ có 2 viện sĩ về vật lý cụ ạ. Cái từ đại khoa học là dành cho những nghiên cứu vật lý của thầy(ở việt nam như vậy là được rồi). Về nghiên cứu tâm linh có giáo sư vật lý Hoàng Phương và viện sĩ Vọng Đức. Giáo sư Phương hay tuyên bố các thí nghiệm trên đại chúng (em ko nói là các công trình nhé) còn thầy Đức thì âm thầm thôi, ai biết đến hỏi thầy mới nói.

cdcn

Xe điện
Cả nước từ trước đến nay chỉ có 2 viện sĩ về vật lý cụ ạ. Cái từ đại khoa học là dành cho những nghiên cứu vật lý của thầy(ở việt nam như vậy là được rồi). Về nghiên cứu tâm linh có giáo sư vật lý Hoàng Phương và viện sĩ Vọng Đức. Giáo sư Phương hay tuyên bố các thí nghiệm trên đại chúng (em ko nói là các công trình nhé) còn thầy Đức thì âm thầm thôi, ai biết đến hỏi thầy mới nói.
Theo em thì thông tin của cụ là không chuẩn, ít nhất có thêm viện sĩ Nguyễn Văn Hiệu theo em biết.

lesontb

Xe hơi

Xichlo0banh

Xe tăng
Tay dẻo phải vả vào mồm chứ sao lại tránh?
Cụ làm em thất vọng quá he he :)

XPQ

Xe cút kít

Bác có thể dẫn các thí nghiệm mà giáo sư Phương đã từng công bố "trên" đại chúng cho em thông cáy!

Còn thầy Đức đúng là có quản Trung tâm nghiên cứu tiềm năng con người nhưng là trung tâm chỗ Đào Tấn, nổi danh với nghiên cứu lúa nhân điện và khảo sát cô đồng P. Lúa nhân điện sau khi um tỏi lên một thời lại quay về phân gio như cũ. Cô đồng P sau khi bị lạc nội mạc cổ tủ cong thì cũng giảm ấp vong để lo chữa bệnh òi. Vả lại, cụ sang làm cái TT ấy lúc đã về hiu, làm cho vui tuổi già và với trải nghiệm khoa học đi với tâm thế đầy cảm xúc của một người muốn cống hiến đến phút cuối cho quê hương đói rách, ước mơ lúa nhân điện nói lên điều đó.

Và không biết vô tình hay hĩu ý, cụm từ "tiềm năng con người" được 3 cơ quan khác nhau dùng đặt tên và bọn báo chí cũng lập lờ dẫn dắt thành thử cần lao đầu bò cứ tưởng là các vị danh giá khoa học lão thành đứng chung sổ với bọn thầy cúng cỏ cô đồng rác.

Nhưng nói chung, môn ngoại cảm giờ hết vẹo rồi. Từ ngày chú em lên nắm đại cuộc, biết rằng muốn dân giàu nước mạnh thì phải dẹp bớt mấy thứ ma túy tinh thần kia đi còn tập trung thời gian làm ăn. Bây giờ, đứa nào thử le ve thầy bà mê tín xem, báo chí nó xúm vào nó lột cả đến nội y chứ đùa.

Câu chuyện của cụ Phí thật hay, cụ cứ kể tiếp em dự sẽ có cái kết bất ngờ. Tuy nhiên, em thì thấy có một chi tiết vụn nó thể hiện cái trúy tưởng tượng của ông bù đội phục viên là bị ảnh hưởng của dã sử Trung quốc. Đó là chi tiết mộ của hai ông lính hầu bên cạnh mộ cụ. Tục tuẫn táng không có ở bên ta hoặc ít nhất là không có ở hàng các quan lại. Bên ta chỉ dựng tượng lính hầu hay voi ngựa bên cạnh lăng mộ để thể hiện ý niệm phục vụ người quá cố chứ không chôn cả ba ông con người ta sít sìn sịt vào mới nhau như thế.

Năm kia đi lễ Đền Bảo Lộc, em còn gặp ca này người quen với nhau:

• Ơ, cái đục! Thằng T béo, mày làm thầy cúng à?
  • Ơ vâng, anh nói khẽ thôi, ở đây cửa Thánh.
Cả đoàn mấy chục người già trẻ lớn bé may mà đang bận sắp lễ không để ý, tí thì bể mánh thăng cháu họ xa nhà cụ Số xưa làm phụ kho cửu vạn giờ tót phát đeo tay nải làm thầy dẫn dắt tâm linh.

Chỉnh sửa cuối:

namnhstdn

Xe tải
Các cụ comment nhiều quá, loãng hết cả bài của cụ phí, mấy trang rồi chưa có nội dung ấp đết.
Mời cụ phí tiếp đê ợ.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
"Ma bắt hồn không bằng thần L bắt vía". Đơn giản cứ cho rằng người âm họ tồn tại theo luật âm. Người dương theo luật người dương. Người đã mất tồn tại trong trí nhớ của người sống. Tế nhị, người âm giao tiếp qua giấc mơ và không làm ảnh hưởng đến cuộc sống của đó.
Về nguyên tắc, vợ ai thằng đó hưởng. Bất kỳ một ai mượn xác để nhập hồn thì phải xin phép. Vong này nhập được thì ma quỷ khác nhập được. Một số người khai mở được luân xa nhưng khi họ lấy chồng/vợ thì khả năng này mất đi. Có thể hiểu quan hệ càng nhiều thì đóng luân xa càng nhanh.
Tình yêu tạm hiểu, yêu phần hồn chén phần xác. Phần hồn nếu bị ma chiếm mất thì nên chữa trị. Không chữa được giải tán.
Tóm lại, các vấn đề liên quan đến tâm linh (khai mở luân xa, nhảy đồng, thiền định...) biết rõ hẵng làm, cân nhắc thật kỹ. Cuộc sống không ai cho không ai cái gì, để được lộc âm phải đánh đổi rất nhiều thứ.

QuangSunlight

Xe điện
Thằng sống vác ak còn chưa ăn nổi ai nữa là thằng chết mục xương mấy trăm năm rồi.
Quá nhảm.

kimma

Xe điện
Em buồn cười nhất là đào đến đoạn đất có màu khác thì hốt về :)), rồi nói nằm nhiêng :)) . nếu nói theo thuyết nhà phật thì đã đầu thai tự bao giờ rồi, hồn đâu nữa mà gọi cơ chứ :)). nhìn cái hòm công đức to tướng bổ chảng kia là nhìn thấy tương lai rực rỡ rồi :)). khâm phục mưu cao , tính toán kinh tế tầm cỡ chuyên gia quốc tế :))

anhnh2

Xe hơi
em vào hóng mãi ko thấy truyện bác phí, chủ thấy nhiều cụ đanh đá quá, chắc cũng nhiều tuổi rồi ạ