Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
cụ toàn đọc nhưgn đek nghĩ, khổ quá
tổ chức nó đánh giá là một chuyện, còn cái thằng đọc để hiểu đc cái đánh giá đấy đúng sai thế nào lại là chuyện khác =))
hehe, thế thì kụ lại nghĩ chỉ có kụ mới đọc được ahf.

vietduong

Xe buýt
nói chung xe toy ko mất giá và ít hỏng hóc, phụ kiên thay thế rẻ nữa

miuzicar

Xe tải
Các bác viết "đùa" nhưng có khi là thật!
Chẳng quan tâm gì đến cái đất nước ấy nhưng sự việc hàng ngày luôn luôn đập vào mắt làm cho em cũng phải có cái ý nghĩ như vậy về người Hàn.
Tất nhiên, họ vẫn có những người "lập dị" như trên kia em viêt về người Nhật vì ít nhiều cũng bị ảnh hưởng của cái văn hoá Á Đông, tuy vậy do cách tuyên truyền ầm ĩ hàng ngày chắc đại đa số khó tránh. VN mình xa như vậy mà ảnh hưởng vẫn nặng của cách thức loè loẹt từ hình ảnh, film,... đến ngay cả trang trí ở cái ô tô thì bản thân người dân ngay bên trong xã hội chính của họ sao mà tránh được. Cách thức của văn hoá Hàn liếc qua có vẻ giống kiểu Lối sông Mỹ (American Way of Life), nhưng thực ra người Mỹ vẫn có 1 cái gì đó rất sâu chứ người Hàn thì chỉ là chủ nghĩa thực dụng "mỳ ăn liền": film thì lôi các loại ung thư, ảnh thì tất cả mặt người cứ trắng xóa (có 1 thời HN cũng rộ lên "chụp ảnh Hàn quốc"), nhạc thì ào ào,...
Nhưng cũng đáng sợ, vì nó đẩy người ta đến quá cực đoan: đám tin nhà mình xô nhau rú lên hôn ghế ngồi, giầy, dép của mấy anh người mẫu hàn mà mặt, mũi toàn do dao, kéo tạo ra!!!
Điện ảnh Nhật có nét gì đó giống với điện ảnh Pháp,dản dị và thực tế và có tính giáo dục cao.Tiếc một điều là người dân Vn thì lại thích những cái chéo nghoe,ướt át phi lí kiểu phim Hàn.
Nhà e chả bao giờ xem phim Hàn,gấu với f1 chỉ thích xem phim Mỹ.

qlevis

Xe điện
E thì thấy nó lành thật, năm 2007 e lấy altis, e đi tới tháng 3 năm nay thì bán, từ lúc mua tới lúc bán xe e ko phải thay bất kì 1 cái j trừ dầu, lọc dầu và đổ xăng=)). Chi phí bảo dưỡng cũng khá rẻ. Ăn uống cũng hết sức kinh tế, trung bình chỉ khoảng 6.7L/100Km. Tóm lại nếu xét về tính kinh tế thì nên đi toy:D

X-trails

Xe cút kít
Điện ảnh Nhật có nét gì đó giống với điện ảnh Pháp,dản dị và thực tế và có tính giáo dục cao.Tiếc một điều là người dân Vn thì lại thích những cái chéo nghoe,ướt át phi lí kiểu phim Hàn.
Iiem thì k thích điện ảnh Nhật, Hàn iem k thích lắm. Chỉ thích Mỹ thui.

otohagiang

Xe container
có thể do em già rồi nên bảo thủ
mấy cái film tình cảm Hàn lâm li bi đát, ướt át con người không thể nào tiêu nổi
toàn ung thư, hiểm nghèo, tai nạn bla bla
xem hay thì chỉ có trinh sát với cả khoa học viễn tưởng Mỹ thôi chứ mở tivi lên mà film tình cảm Hàn thì next vội =))

DangHoangDe

Xe điện
Ít tiền lại đi mua xe Hàn rẻ giá đắt mới lạ cụ ạ. Xong rồi 3 năm sau ngộ ra là mình đang đi xe rẻ tiền =)) Anh em nhà em ớn cái xe Hàn lắm rồi. Khi em mua xe, ai cũng dặn lui dặn tới là chớ mua xe Hàn.
Nhưng ở khía cạnh khác em nghĩ các cụ ấy không phải ít tiền đâu. Họ mua xe chẳng quan tâm tới giá trị của nó sau khi sử dụng. Bán lại lỗ lãi không quan trọng, có thể mang cho tặng nữa kia.
Khổ thân cụ nhỉ. Cụ có biết ai đi sonata, đang chán bảo e, e đổi ngang altis cho. rùi e mời bia bét nhè.:D

phuongtv_76

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

DangHoangDe

Xe điện

X-trails

Xe cút kít

X-trails

Xe cút kít
E vào TOY làm bảo dưỡng xe. Thấy các cụ vào sửa quá trời mà chả thấy kêu gì trên này nhỉ?z(Ko phải bảo dưỡng nhé ) Đoàn kết gứm.
Kụ ơi cái đó gọi là "ngậm bồ hòn khen ngọt", hic hic

raklei

Xe điện
E vào TOY làm bảo dưỡng xe. Thấy các cụ vào sửa quá trời mà chả thấy kêu gì trên này nhỉ?z(Ko phải bảo dưỡng nhé ) Đoàn kết gứm.
vào toy thì đương nhiên các cụ đấy toàn toy, phải kêu rồi.
e hay hóng trong facebook ông vietvoiz phọt ảnh sửa xe thấy nhiều khi toàn xe hàn trong garrage nhà ông ấy.

phuongtv_76

Xe container
vào toy thì đương nhiên các cụ đấy toàn toy, phải kêu rồi.
e hay hóng trong facebook ông vietvoiz phọt ảnh sửa xe thấy nhiều khi toàn xe hàn trong garrage nhà ông ấy.
E thì hay hóng bác sỹ hát tóp trên đây, với cả bác sỹ ngọc khánh, thấy vỡ ra nhiều điều=))

RAVA

Xe ba gác
-Quan điểm của bác giống hệt mấy ông sâu bên box Mit, mấy ông đấy bảo đi qua chỗ ĐL của Toy thấy xếp hàng đông, chứng tỏ hỏng nhiều, qua ĐL của Mit thấy vắng tanh, chắc hỏng ít? Trong khi Toy có 33 ĐL, Mit có 17 ĐL nhưng sản lượng tháng 2/2013 vừa rồi của Toy là 1.337 cái còn Mit có nhõn 89 cái thì lại chả vắng tanh. Với cái kiểu suy nghĩ này của bác chắc con Altis hay hỏng hơn Cruze nhỉ?:P

DangHoangDe

Xe điện
-Quan điểm của bác giống hệt mấy ông sâu bên box Mit, mấy ông đấy bảo đi qua chỗ ĐL của Toy thấy xếp hàng đông, chứng tỏ hỏng nhiều, qua ĐL của Mit thấy vắng tanh, chắc hỏng ít? Trong khi Toy có 33 ĐL, Mit có 17 ĐL nhưng sản lượng tháng 2/2013 vừa rồi của Toy là 1.337 cái còn Mit có nhõn 89 cái thì lại chả vắng tanh. Với cái kiểu suy nghĩ này của bác chắc con Altis hay hỏng hơn Cruze nhỉ?:P
Đang đi Cruze, chạy sang altis vừa bé, vừa ghế nhỏ, ko ôm người, lái chán òm. E là khoái xe to cơ,Ngồi Univer lái sướng gấp 1o lần CAM.
E là ko ưa mấy lão Sâu lắm, còn xe nào cũng phải hỏng. Qua đại lý MEC,BIM cũng vắng hơn mà.hehe.

X-trails

Xe cút kít
Đang đi Cruze, chạy sang altis vừa bé, vừa ghế nhỏ, ko ôm người, lái chán òm. E là khoái xe to cơ,Ngồi Univer lái sướng gấp 1o lần CAM.
E là ko ưa mấy lão Sâu lắm, còn xe nào cũng phải hỏng. Qua đại lý MEC,BIM cũng vắng hơn mà.hehe.
Xe TOY không hỏng vì niềm tin kụ ợ,

DangHoangDe

Xe điện
Xe TOY không hỏng vì niềm tin kụ ợ,
Kon Altis chạy gần 5 vạn đã hỏng sóc trước ạ. Mới thay ở TOI MĐ cụ ạ.
:D Ngày xưa xe khách nhà e có e Coaster cũng bền gứm, nhưng mà khách đi County rùi, Coaster chỉ chạy huyện xong đưa Lên Thái Nguyên.
County giờ đi hợp đồng và khách ngắn, xa toàn giường, xì pêy, U và Hi cờ lát.:D