Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

coolpix8700

Xe ngựa
...Có ai ngờ đến em Captiva lại lập kỷ lục về khoản cháy hàng còn hơn cả Toy trong 2 năm đầu ra mắt đâu chứ.
Bác nói "2 năm đầu ra mắt" là những năm nào?
Nếu là "đầu" thì đúng là 2 năm đầu trong kia (TP. HCM) họ rất chuộng, nhưng cũng chỉ có "2 năn đầu" thôi!, mà lúc đó trong ấy họ có bảo là xe Hàn đâu. Còn sau đó thì gần như vắng bóng trong thành phố. Em cũng được ngồi trên 1 trong những cái xe đầu tiên khi mới ra, bác chủ xe lúc đó tự hào lắm, nhưng ngay năm sau vào thì không thấy bác ấy đi nữa... (mà hồi ấy Cap vẫn chưa chính thức đổi tên đâu)!
Sau này em cũng hơi ngạc nhiên vì nó lại chạy khá nhiều ở HN!!!

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Bác nói "2 năm đầu ra mắt" là những năm nào?
Nếu là "đầu" thì đúng là 2 năm đầu trong kia (TP. HCM) họ rất chuộng, nhưng cũng chỉ có "2 năn đầu" thôi!, mà lúc đó trong ấy họ có bảo là xe Hàn đâu. Còn sau đó thì gần như vắng bóng trong thành phố. Em cũng được ngồi trên 1 trong những cái xe đầu tiên khi mới ra, bác chủ xe lúc đó tự hào lắm, nhưng ngay năm sau vào thì không thấy bác ấy đi nữa... (mà hồi ấy Cap vẫn chưa chính thức đổi tên đâu)!
Sau này em cũng hơi ngạc nhiên vì nó lại chạy khá nhiều ở HN!!!
-Hồi Captiva mới ra hồi cuối năm 2006 chỉ có bản MT, em và cậu cùng cq lên tận nhà máy của Daewoo ở VĐ để thử xe, sau khi chạy vài vòng trên đường thử thì em thấy nó chỉ được cái to xác và hình thức, còn lại thì chán. Cậu cùng cq đặt bản AT đến tận t4/2007 mới lấy được xe. Sau này thỉnh thoảng em cũng lấy xe đấy ra chạy thấy đúng là xe vớ vẩn, lúc nào cũng có vài cái đèn check sáng, từ ABS, túi khí, động cơ...tay lái con này là loại cảm giác lái kém nhất, dịch vụ SC và BH của thằng này cũng kém, ko sửa được lỗi?

CR-Vic

Xe container
Đúng cái đợt Chevy Captiva đang là mốt thì em đang ở trong SG định sắm một cái cho nó sành điệu nhưng ra showroom (chỗ góc Tôn Đức Thắng - Lê Duẩn Q1) thì thấy mấy bạn sales chảnh không tả nổi :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Đúng cái đợt Chevy Captiva đang là mốt thì em đang ở trong SG định sắm một cái cho nó sành điệu nhưng ra showroom (chỗ góc Tôn Đức Thắng - Lê Duẩn Q1) thì thấy mấy bạn sales chảnh không tả nổi :D
Đúng là bán chạy thì sales thường chảnh, còn khi ế thì có cải thiện hơn.

lapin

Xe container
Tiếc 2000 mẽo đây mà:D

X-trails

Xe cút kít
Cụ đã bán X-trails rồi thì thử dùng con khác xem! Khi dạo hết vòng, quay về Toy sẽ thấy lành ngay :D
Iem thử sang pickup navara rùi, còn nếu mua thêm iem nữa iem lựa chọn Mec.

chutchiu

Xe hơi
Cụ đã bán X-trails rồi thì thử dùng con khác xem! Khi dạo hết vòng, quay về Toy sẽ thấy lành ngay :D
Xe toy giống như con gái nhà lành ấy, đã học giỏi thì thường là xấu. Giống như vios.

Luu Lehong

Xe container
Iem thử sang pickup navara rùi, còn nếu mua thêm iem nữa iem lựa chọn Mec.
Mer thì ngon rồi, em cũng thích đi Mer lắm nhưng chỉ ngại cái khoản bảo dưỡng chăm sóc nên chơi Toy cho dân dã!
Thế nhưng phải Mer E hay GL chứ Mer C em thấy cũng bình thường! C250 giá ngang Cam mà nội thất chật chội như Altis và chất cũng không đẹp và sang 8-}

RAVA

Xe ba gác
Xe toy giống như con gái nhà lành ấy, đã học giỏi thì thường là xấu. Giống như vios.
-Toy cũng có em vừa chân dài dáng đẹp lại vừa học giỏi đấy, mỗi tội thách cưới cao thôi? Bây giờ thì lấy đâu ra gái đẹp học giỏi lại mê thằng đi xe đạp bao giờ?:-s

X-trails

Xe cút kít
-Toy cũng có em vừa chân dài dáng đẹp lại vừa học giỏi đấy, mỗi tội thách cưới cao thôi? Bây giờ thì lấy đâu ra gái đẹp học giỏi lại mê thằng đi xe đạp bao giờ?:-s
Iem thì cứ thách cưới cao là iem chuyển ngay và luôn.

jackprt

Xe hơi
nói chung là "lành" về giữ giá vì ai đi cũng nghĩ nó "lành" nên mua bán giá nó đều "lành" cả
còn các cái khác e thấy nó cũng ko lành hơn các hãng khác là bao

HaiNQ1983

Xe buýt
giả sử các hãng khác ngoài Toy có đại lý ở Việt Nam mà giá cả phụ tùng thay thế cũng rẻ thì cũng được gọi là lành hết. Thực tế mất 1 cái gương mec vào hãng báo giá 15 củ, gương của Toy mất có 1 củ => dân mình lựa chọn Toy thôi
Gương xe Toy nào 1 củ thế cụ, cpn Cam của thay đồ đắt chết đi đc

X-trails

Xe cút kít
Thế có khi làm e TriTon AT hoặc NAVARA như cụ là ngon. Đi cho khỏe người. :D
Kụ chọn Pick-up thời điểm bây h là đúng giá trị mình bỏ ra ợ. Còn kụ chọn xe khác cũng ok song kụ phải cõng thêm chi phí =1/3 cái xe để nuôi bộ máy NN. Tất nhiên nếu kụ dùng để KD thì nó lại là chuyện khác, khi đó kụ có thể lấy chi phí để trừ thuế cho Cty.

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Em thấy họ nhà này xấu đẹp gì cũng thách cưới cao hết, chảnh quá! Cá nhân em là em cho ế, số thằng như em lại càng ngày càng nhiều thêm, xét ra tỷ lệ ế cao dần. Tính ra cả họ được mỗi em cam 2.0 là vừa phải.

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
Em thấy họ nhà này xấu đẹp gì cũng thách cưới cao hết, chảnh quá! Cá nhân em là em cho ế, số thằng như em lại càng ngày càng nhiều thêm, xét ra tỷ lệ ế cao dần. Tính ra cả họ được mỗi em cam 2.0 là vừa phải.
Nói chung thịnh suy nó có chu kỳ, đấy các kụ xem nhá.