Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

Hoanggo

Xe đạp
Kia mà cụ. Cụ kia đang Minh hoạ chất lượng xe Hàn đấy :D
Với em, xe Toy luôn được coi là "lành": bền, ít hỏng vặt, không tốn nhiều nhiên liệu. Nhưng công bằng mà nói trường hợp cái xe bị cháy này thì rất dễ xảy ra với bất kỳ xe nào

coolpix8700

Xe ngựa
Các cụ thật là, đi qua cái đám rơm đang khô giữa trời nắng to thế thì lơ ngơ mẹc cũng cháy chứ nói chi Kìa với chả Kía. Vụ này ko liên quan đến chất lượng xe đâu. Chém trật rồi =))
Em không nghĩ rơm là nguyên nhân gây cháy đâu bác ạh. Tất nhiên để báo với bảo hiểm thì thế cũng chấp nhận được.
Như bác chủ xe mô tả, xe nổ máy trước 10 phút, mới chạy có 200 mét thì cái ống bô phía dưới chưa thể đủ độ nóng để châm lửa được loại rơm mới phơi dưới đường đâu. Bác chủ xe nên khai thêm thời gian chạy xe (bò sau 1 cái phóc chở nặng rất lâu...) để thuyết phục hơn!
Còn lại đại đa số trường hợp nguyên nhân cháy xe là do chập điện, mà chập điện thì đa số cũng là do độ lại phần điện không hợp lý (nhưng cũng cố gắng không nên tiết lộ, BH họ chối thẳng thừng luôn)!

Chỉnh sửa cuối:

hainam.le

[Tịch thu bằng lái]
Các bác đi Kia nên tránh chỗ phơi rơm rạ để tránh bắt lửa nhé. Trên xe lắp thêm cái đồng hồ đếm giờ và cứ 9 phút là tắt máy một lần để đảm bảo an toàn.

idlaptop.vn

Xe tải
Em không nghĩ rơm là nguyên nhân gây cháy đâu bác ạh. Tất nhiên để báo với bảo hiểm thì thế cũng chấp nhận được.
Như bác chủ xe mô tả, xe nổ máy trước 10 phút, mới chạy có 200 mét thì cái ống bô phía dưới chưa thể đủ độ nóng để châm lửa được loại rơm mới phơi dưới đường đâu. Bác chủ xe nên khai thêm thời gian chạy xe (bò sau 1 cái phóc chở nặng rất lâu...) để thuyết phục hơn!
Còn lại đại đa số trường hợp nguyên nhân cháy xe là do chập điện, mà chập điện thì đa số cũng là do độ lại phần điện không hợp lý (nhưng cũng cố gắng không nên tiết lộ, BH họ chối thẳng thừng luôn)!
Đã có cảnh báo về việc bị rơm dạ quấn vào xe gây cháy rồi bác ơi trong OF mình luôn nhé, nguyên nhân báo đưa em hoàn toàn thấy thuyết phục.

http://www.otofun.net/threads/192690-tinh-huong-nguy-hiem-va-kinh-ngiem-di-duong-gio-chau-moi-thay

lmtuan

Xe tăng
Dân Việt ta tranh nhau mua sản phẩm bị làm giá và biến sản phẩm vốn được thiết kế an toàn trở thành nguy hiểm như thế này: http://dantri.com.vn/c20/s20-491637/nap-po-xe-air-blade-gay-hoa.htm
Như thế gọi là "lành" như xe Airblade Honda, biến nó thành Lưỡi dạo Blade thực thụ =))
Cụ đúng là... Phán trật lất mà còn bò ra đấy cười. Cái lưỡi lam đấy là do các cụ nhà mình lắp thêm vào và theo một số cụ ốp phơ nhà ta thì hàng đấy là của lão Tàu Khựa. Bởi thế cái chuyện lành hay ko của AB nó chả liên quan gì đến cái dao lam đó hết :-|

coolpix8700

Xe ngựa
Đã có cảnh báo về việc bị rơm dạ quấn vào xe gây cháy rồi bác ơi trong OF mình luôn nhé, nguyên nhân báo đưa em hoàn toàn thấy thuyết phục.
http://www.otofun.net/threads/192690-tinh-huong-nguy-hiem-va-kinh-ngiem-di-duong-gio-chau-moi-thay
Rơm, rạ khô quấn vào phần nóng nhất của ống dẫn khí thải khi xe chạy lâu ga luôn ở mức cao... hoàn toàn có thể gây cháy!
Nhưng nếu như Dantri nói đúng thì khi xe mới nổ máy được 10 phút, chạy được 200 mét (ngoài chướng ngại là đám rơm không có gì khác) mà ống bô đủ nóng để đốt rơm đang được mang ra phơi cháy thì thực sự xe có vấn đề (lúc đó bảo hiểm họ lại đá bóng về bảo hành cho nhà sản xuất xe)!

Chỉnh sửa cuối:

idlaptop.vn

Xe tải
Rơm, rạ khô quấn vào phần nóng nhất của ống dẫn khí thải khi xe chạy lâu ga luôn ở mức cao... hoàn toàn có thể gây cháy!
Nhưng nếu như Dantri nói đúng thì khi xe mới nổ máy được 10 phút, chạy được 200 mét (ngoài chướng ngại là đám rơm không có gì khác) mà ống bô đủ nóng để đốt rơm đang được mang ra phơi cháy thì thực sự xe có vấn đề (lúc đó bảo hiểm họ lại đá bóng về bảo hành cho nhà sản xuất xe)!
Việc nguyên nhân cháy do đâu tất cả chỉ là phỏng đoán, cụ thể ở điều kiện như báo đưa tin vào thời điểm 13h30 ngày hôm qua ( 22/06 ) thời tiết như thế nào chắc mọi người đều biết ( t>35* ), xe nổ máy 10', sau đó đi 200m, xe Kia Cerato/Forte Koupe 2 cửa ( gầm thấp hơn bản Cerato/Forte thường ground clearance140 ).

Phần bôi đậm, xe kia cerato em không nhầm thì gầm xe nó không kín, thấy mọi người thường phải lắp thêm chắn bùn gầm máy: " Anh XXXX cho biết, do trời nắng to nên anh đã nổ máy khoảng 10 phút trước khi cho xe chạy. Đi được khoảng 200 mét, anh thấy mùi khét nên đã xuống kiểm tra phần máy trong xe và đã phát hiện xe đang bốc khói, tự phát lửa rồi bốc cháy mạnh. " Mà rõ ràng là báo đưa tin mở máy ra thì phát hiện chứ không phải là đi ra đằng sau xe xem bô có dính rơm không cụ ạ.

hungpm

Xe tải
Tôi thấy không hay ốm vặt, nghĩ thế là "lành" thôi.

bitme

Xe buýt
Có một số điểm chung giữa những cái gọi là "lành" của oto Toyota và xe máy Honda. Ở Mỹ oto Toyota được coi là lành giống như xe máy Honda ở VN. Toyota bị kẹt chân ga ở Mỹ thì Honda bị kẹt tay ga ở VN nè:

Xe Air Blade 'không người lái' lao vào khách sạn

Đang điều khiển chiếc Air Blade vượt qua ngã ba, bỗng tay ga bị kẹt khiến nam thanh niên không giảm được tốc độ, phải nhảy khỏi xe. Những người qua đường hoảng hốt khi thấy xe không người lái lao vun vút.
> Xế hộp bẹp mui lao vun vút trên phố

Theo nam thanh niên điều khiển chiếc Air Blade, trưa 29/6 khi đang đi qua ngã tư Tôn Đức Thắng - Bà Triệu (thành phố Huế), anh giảm tay ga nhưng không được.
Đuôi của chiếc xe tông vỡ một mảng kính của khách sạn. Ảnh: Văn Nguyễn. Anh vội nhảy khỏi xe rồi để nó tự chạy khoảng 25 m, băng qua đường và lao vào cửa kính của khách sạn Thái Sơn. Rất may do đường vắng nên không có thương vong.
Tại hiện trường, xe Air Blade nằm ngang bậc hè của khách sạn Thái Sơn, yên văng khỏi xe. Phần đuôi tông mạnh vào kính bảo vệ của khách sạn khiến một tấm kính lớn bị vỡ, văng khắp nơi.
Vụ việc đã thu hút hàng trăm người dân.

adco

Xe điện
Có một số điểm chung giữa những cái gọi là "lành" của oto Toyota và xe máy Honda. Ở Mỹ oto Toyota được coi là lành giống như xe máy Honda ở VN. Toyota bị kẹt chân ga ở Mỹ thì Honda bị kẹt tay ga ở VN nè:
Thôi kệ người ta đi bác , ai ưng xài cái gì thì mua cái đó . Các bài của bac đăng ở thớt To chỉ mang tính đâm chọt là chính .
Tình hình xe cộ nó cũng lên xuống như giá vàng ở VN , chẳng có gì là bất biến cả . Hôm nay hãng này tệ , mai nó lại tốt , mốt nó lại tệ .... Xe của bác cũng vậy thôi , cứ đi chê bai chuyện của người khác làm giề . Bác coi nè , luxus lại lên đầu bảng , Hdai lại rớt hạng trong 5 tháng đầu 2011, có gì là mãi mãi đâu
http://dantri.com.vn/c111/s111-493551/bang-vang-chat-luong-o-to-nam-2011.htm

lmtuan

Xe tăng
Thôi kệ người ta đi bác , ai ưng xài cái gì thì mua cái đó . Các bài của bac đăng ở thớt To chỉ mang tính đâm chọt là chính .
Tình hình xe cộ nó cũng lên xuống như giá vàng ở VN , chẳng có gì là bất biến cả . Hôm nay hãng này tệ , mai nó lại tốt , mốt nó lại tệ .... Xe của bác cũng vậy thôi , cứ đi chê bai chuyện của người khác làm giề . Bác coi nè , luxus lại lên đầu bảng , Hdai lại rớt hạng trong 5 tháng đầu 2011, có gì là mãi mãi đâu
Cụ ấy có đâm chọt đâu mà anh nói thế, cụ ấy chỉ "bit" thoai =)) =))

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Khổ cái là đâm chọt mà cũng ko làm thay đổi đc gì !:))

hangcai

Xe tải
em nghĩ tâm lí thôi. người vịt lam mình thế mà, nếu nhập từ bên phù tang về thì theo em nghĩ lành thật. còn ở TOY nhà mình thì cũng chưa chắc

lmtuan

Xe tăng
Chất lượng về sau em chẳng biết, đi ngon hay ko em cũng chẳng dám bàn nhưng trước mắt em thấy phụ tùng thay thế nhanh, hôm nay đặt mai có :). Chỗ em năm ngoái có ông chạy IO phải đắp chiếu ở nhà gần 3 tháng trời vì lỡ chân ủi vô tường bể cái đèn hậu. 3 tháng ấy mà gặp người xót của như em thì chắc chỉ có ngồi mà nhìn xe trong ngậm ngùi :((

dung.anycar

Xe đạp
Dân mình thích Toy là đúng rồi. Nhưg cháu thấy HuyD bh chạy cũng ổn đấy chứ.

nguyenhuutai85

Đi bộ
Chả biết Toy "lành" cỡ nào hay hàng Đức, Hàn ngon cỡ nào. Em thì có chiếc Camry LE, ông sếp Tổng chạy chiếc Mec C, cùng chạy đâu khoảng 2 năm nay. Em thì ở tỉnh thôi, nhưng đi làm trên SG, ông sếp cũng thế, ngày nào 2 chú cháu cũng từ BH > SG, chỉ hơn cái là ổng có tài xế còn em tự lo thân.
Nói thật chạy 2 năm nay chẳng thấy con Camry nó bị bệnh gì cả, chỉ đi bảo trì, bảo dưỡng, thay nhớt, lau chùi này nọ, hồi trước lâu lâu quên bảo dưỡng thì papa còn nhắc.
Còn con Mec của ông sếp thì mới hôm Tết xong bị hư cái van bơm với cái lốc máy lạnh gì đó, phải đánh lên Haxaco trên Hàng Xanh, xem xét này nọ mất 2 ngày, xong bảo phải chờ hàng về mới có mà thay. Đi lên đi xuống vài lần cũng không xong, chi tiền cho bên đó cũng bảo là không có được. Cuối cùng ổng cũng phải đi nhờ em hơn tháng để chờ sửa cái máy lạnh. Chứ đi từ BH > SG rồi ngược lại mà không đóng cửa sổ, mở máy lạnh thì vài bữa chắc nằm viện do bị ô nhiễm, thay xong với linh tinh gì đó mất gần 80 triệu.
Giờ hở ra cái gì lại có câu là "tâm lý bầy đàn". Em nghĩ là toàn người lớn ít ra nói chuyện cũng nên có suy nghĩ chứ. Dân trời Âu, Mỹ hay thậm chí hàng xóm Thái đi xe xịn còn trước mình lâu, chẳng lẽ bên đó cũng "toàn tâm lý bầy đàn"? Còn mấy bảng xếp hạng này nọ, chả lẽ cũng "tâm lý bầy đàn" mà toàn cho Lexus, Toyota, Honda đầu bảng?
Xe Hàn hiện chất lượng còn cần được cải thiện chứ hiện tại cũng còn thua Honda, Toyota, các bác có chạy thì cũng nên công tâm nhận xét. Em thì chẳng chạy nên chẳng biết, còn bà chị bả mua chiếc Kia Forte, chạy 4 tháng thì bán đổi qua Altis 2011, bả bảo cảm giác lái với dàn lạnh của nó không tốt gì đó. Ông anh kế nhà mua chiếc Kia Sorento chạy đâu vài tháng cũng bán, đổi qua Camry LE, mua cho vợ chiếc Yaris. Em nghĩ xe Hàn chất lượng máy móc kém thì nó kèm option cao để hút khách thôi. Theo em thì nếu thay con Camry này em đổi qua Ford Mondeo chứ chưa tin được bên Hàn xẻng.

lmtuan

Xe tăng
Chả biết Toy "lành" cỡ nào hay hàng Đức, Hàn ngon cỡ nào. Em thì có chiếc Camry LE, ông sếp Tổng chạy chiếc Mec C, cùng chạy đâu khoảng 2 năm nay. Em thì ở tỉnh thôi, nhưng đi làm trên SG, ông sếp cũng thế, ngày nào 2 chú cháu cũng từ BH > SG, chỉ hơn cái là ổng có tài xế còn em tự lo thân.
Nói thật chạy 2 năm nay chẳng thấy con Camry nó bị bệnh gì cả, chỉ đi bảo trì, bảo dưỡng, thay nhớt, lau chùi này nọ, hồi trước lâu lâu quên bảo dưỡng thì papa còn nhắc.
Còn con Mec của ông sếp thì mới hôm Tết xong bị hư cái van bơm với cái lốc máy lạnh gì đó, phải đánh lên Haxaco trên Hàng Xanh, xem xét này nọ mất 2 ngày, xong bảo phải chờ hàng về mới có mà thay. Đi lên đi xuống vài lần cũng không xong, chi tiền cho bên đó cũng bảo là không có được. Cuối cùng ổng cũng phải đi nhờ em hơn tháng để chờ sửa cái máy lạnh. Chứ đi từ BH > SG rồi ngược lại mà không đóng cửa sổ, mở máy lạnh thì vài bữa chắc nằm viện do bị ô nhiễm, thay xong với linh tinh gì đó mất gần 80 triệu.
Giờ hở ra cái gì lại có câu là "tâm lý bầy đàn". Em nghĩ là toàn người lớn ít ra nói chuyện cũng nên có suy nghĩ chứ. Dân trời Âu, Mỹ hay thậm chí hàng xóm Thái đi xe xịn còn trước mình lâu, chẳng lẽ bên đó cũng "toàn tâm lý bầy đàn"? Còn mấy bảng xếp hạng này nọ, chả lẽ cũng "tâm lý bầy đàn" mà toàn cho Lexus, Toyota, Honda đầu bảng?
Xe Hàn hiện chất lượng còn cần được cải thiện chứ hiện tại cũng còn thua Honda, Toyota, các bác có chạy thì cũng nên công tâm nhận xét. Em thì chẳng chạy nên chẳng biết, còn bà chị bả mua chiếc Kia Forte, chạy 4 tháng thì bán đổi qua Altis 2011, bả bảo cảm giác lái với dàn lạnh của nó không tốt gì đó. Ông anh kế nhà mua chiếc Kia Sorento chạy đâu vài tháng cũng bán, đổi qua Camry LE, mua cho vợ chiếc Yaris. Em nghĩ xe Hàn chất lượng máy móc kém thì nó kèm option cao để hút khách thôi. Theo em thì nếu thay con Camry này em đổi qua Ford Mondeo chứ chưa tin được bên Hàn xẻng.
Cụ mua nón bảo hiểm chưa mà phát biểu "liều" thế :-ss Em lo cho cụ quá X_X