Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

Luu Lehong

Xe container
Cần gì bói hay mạt sát mấy câu thô thiển, đả kích qua nick. Cái khó là làm sao viết mà đối thủ vừa tức, vừa cười mà không giận được.:D
Mấy bác ý chỉ mươi năm nữa chơi ở bên đây là cũng đạt được thế thôi! Bác đừng có mà coi thường :D

Ngọc HoàngĐế

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Đề nghị khẩn thiết các kụ xem lại ngôn ngữ chém cho trong sáng, hòn đá các kụ cứ ném đi ném lại chẳng phải đầu bên này thì lại phải tai bên kia thôi, chung quy cả hai đều không không hay.

Việc fan hay k fan, anti hay non-anti nhiều khi chỉ là tương đối và còm trong một diễn đàn như OF cũng như các diễn đàn khác cũng chỉ là chém là chém cho fun mà thôi. Chẳng hơn thua gì ở đây cả. Do vậy tránh vì nguyên nhân bất đồng quan điểm này mà đem kỳ thị nhau, miệt thị nhau, chỉ trích cá nhân.. .

Trân trọng!

lymanhquangbk

Xe hơi
Kụ thật dũng cảm, iem hết rượu chứ k iem cũng vod kụ. Iem ở box này rất ngay thẳng, fair thế mà còn bị gạch đá hội đồng, hehe
Xin cảm ơn các cụ đã động viên để e thêm dũng khí!
Em chân thành mời các cụ khi nào có điều kiện qua bắc kạn nơi e công tác vào giao lưu với e và e sẽ mời các cụ thử các hãng xe xem hãng nào đi sướng hơn. Tên em trên nik rồi cứ vào Công an tỉnh hỏi gặp đội trưởng đội xe là ai cũng biết.
E cũng thông báo cho các cụ có đi cao bằng biết là bắc kạn csgt bắn tốc độ rất nhiều đặc biệt là cuối tuần nên nhớ chấp hành cho tốt.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Em chân thành mời các cụ khi nào có điều kiện qua bắc kạn nơi e công tác vào giao lưu với e và e sẽ mời các cụ thử các hãng xe xem hãng nào đi sướng hơn. Tên em trên nik rồi cứ vào Công an tỉnh hỏi gặp đội trưởng đội xe là ai cũng biết.
E cũng thông báo cho các cụ có đi cao bằng biết là bắc kạn csgt bắn tốc độ rất nhiều đặc biệt là cuối tuần nên nhớ chấp hành cho tốt.
Chả may bị bắn thì em nói lên thăm cụ, chắc là ok??? :)

Blackfish

Xe tăng
Cụ nói đến uat làm e nhớ lại cách đây 7 năm e đi cùng đoàn của ông hà đức toại chủ tịch tỉnh bắc kạn đi vào cái xã cao sơn của bạch thông, con xe prado AT của ông ấy không đi nổi vì lên đèo đường trơn thằng lái ga cố nên quay xe rơi xuống rãnh vậy mà con uat thanh xuân lên ầm ầm.
Lúc đó mới thấy thế nào là nga ngố.
Bài này cụ so Prado với Uaz đi đường vào bản nè .So thế thì con Matiz nó cũng đập chết Prado đi phố :D

Cụ nói đúng đấy nhưng chỉ toy thôi. Các dòng xe khác cũng tạm được, bên CA bọn e các sếp toàn chơi Mitsu w93- V6-3.0 chạy cực bền gầm rất tốt đặc biết là xăng ăn ít chỉ 12l đường hồn hợp, giá chỉ hơn con fotun .
Mấy bác chơi xe toy đi loại đó về chắc muốn bỏ fotun luôn.
Bài này cụ so con Pajero - SUV hàng đầu của Mit với con Fotun - SUV hạng bét của Toy nè .

...
nói thật với cụ đội xe của e có đến 33 cái xe e biết loại nào bền cụ ạ.
Cứ chạy đường dài và bắn quá tốc độ mới biết cụ ơi, hôm nào cụ qua bac kan e mời cụ vào CABK chơi e cho cụ xem và đi thử mấy con xe hàn nhập khẩu chuyên chở tù e cam đoan sướng gấp vạn cái loại vios và atitl 2006 của cụ.
cụ mà được đi ford E150 V8. 4.5 thì về cụ muốn vứt xe fotune đi luôn. CQ e mới mua con ftun 2013 bản full về chạy không ăn nổi con mitsu w93 đời 2006. Con fotun ăn xăng thì thôi rồi lái xe kêu quá bọn e phải lập hội đồng kiểm tra vì nó ăn nhiều hơn con w93 loại 3.0.
...
Bài này thì cụ so con xe chở tù với sedan . So con máy V8-4.5 với con I4 - 2.7 nè

Đến bài này thì em biết cụ là đội trưởng đội xe của CA tỉnh nè .
Em là xợ cụ dồi đới ^:)^ Kính các cụ khác bình luận thêm @};-

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bài này thì cụ so con xe chở tù với sedan . So con máy V8-4.5 với con I4 - 2.7 nè
Đến bài này thì em biết cụ là đội trưởng đội xe của CA tỉnh nè .
Em là xợ cụ dồi đới ^:)^ Kính các cụ khác bình luận thêm @};-
Bác ý so độ ăn xăng của cái 2.7 với 3.0 mà cụ, cụ thiếu khách quan dồi! :)

Blackfish

Xe tăng
Cụ đọc kỹ lại dùm em : Cụ ấy nói đi con V8-4.5 muốn vứt con Fotun đi ngay mờ :)
Còn về xăng dầu, con Paj V6-3.0 nó cắt đc bớt 1 cầu nên ko nói rõ so với bản 1 cầu hay full time của FT nên em chưa dám ý kiến :D

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
ý bác lymanhquang là so con này với sedan ý hả?

hay con porter này?

hay con này?

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ đọc kỹ lại dùm em : Cụ ấy nói đi con V8-4.5 muốn vứt con Fotun đi ngay mờ :)
Còn về xăng dầu, con Paj V6-3.0 nó cắt đc bớt 1 cầu nên ko nói rõ so với bản 1 cầu hay full time của FT nên em chưa dám ý kiến :D
Chắc tại vì CQ cụ ấy không có Ever hay paS để so mà, dù sao cụ ấy cũng ko nói sai :))

lymanhquangbk

Xe hơi
Chắc tại vì CQ cụ ấy không có Ever hay paS để so mà, dù sao cụ ấy cũng ko nói sai :))
Kính thưa các cụ loại fajero w93 hàng nhập không cắt được cầu như xe nội đâu nó lôi cả cái ruột cầu và các đăng suốt. Các cụ thấy mấy con xe đen xxx hay đi là loại đấy.
E so sánh con mitsu w93 với con fotun bản full đời 2013AT cơ quan e mới lấy ngay hôm qua chú e lái cái mitsu nó đi cùng e về nó kêu con fotun đi cao bằng lên đèo chán quá không bằng con santafe máy dầu đời 2011AT.

Chỉnh sửa cuối:

lymanhquangbk

Xe hơi
Thưa cụ e so sánh là bằng tiền nhau, evret số má gì đi so sánh với mitsu nhập loại 3.0
Fodr bọn e cũng có cụ đã được lái loại fodr E150i chưa? Nó có mỗi 8 máy 4.5 thôi ăn có ~18/100km.

lymanhquangbk

Xe hơi
ý bác lymanhquang là so con này với sedan ý hả?

hay con porter này?

hay con này?
Con kia bongo 3 đấy cụ lên lái mà xem máy dầu 3.0- 6 số. gầm nó êm thôi rồi luôn đúng là hàng nhập khẩu nó khác hẳn.
Cụ qua bk e cho lái thử cụ sẽ thấy là e nói không ngoa.

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Thưa cụ e so sánh là bằng tiền nhau, evret số má gì đi so sánh với mitsu nhập loại 3.0
Fodr bọn e cũng có cụ đã được lái loại fodr E150i chưa? Nó có mỗi 8 máy 4.5 thôi ăn có ~18/100km.
Ô, bác phải trả lời bác Rava với bác Hagiang chứ, các bác ý théc méc sao lại so Ft với mấy cái xe khủng của bác cơ mà, có phải nhà em đâu :))

lymanhquangbk

Xe hơi
E nói so sánh về độ an toàn, gầm bệ, bám đường, cả ăn xăng vì cái xe fodr đó số AT 4.5 mà em đi đường trường ~18/100km.
Hiện nay chạy 70.000km nhưng hôm nọ e cho lính mang xuống fod không phải làm gì thay mỗi cái lọc gió, lốp vẫn chưa phải thay.
Phải nói là nó bền, ghét nhất là đèn nó tối

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Con kia bongo 3 đấy cụ lên lái mà xem máy dầu 3.0- 6 số. gầm nó êm thôi rồi luôn đúng là hàng nhập khẩu nó khác hẳn.
Cụ qua bk e cho lái thử cụ sẽ thấy là e nói không ngoa.
Cụ hagiang đem bongo lên đọ đê :))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
E nói so sánh về độ an toàn, gầm bệ, bám đường, cả ăn xăng vì cái xe fodr đó số AT 4.5 mà em đi đường trường ~18/100km.
Hiện nay chạy 70.000km nhưng hôm nọ e cho lính mang xuống fod không phải làm gì thay mỗi cái lọc gió, lốp vẫn chưa phải thay.
Phải nói là nó bền, ghét nhất là đèn nó tối
Kụ mới đúng là người thật việc thật, keep going on kụ nhóe, hehe

lymanhquangbk

Xe hơi
Cụ hagiang đem bongo lên đọ đê :))
Cái loại bongo chở tù bộ nó cấp có mấy loại khác nhau có cái thì mua xe về rồi mấy bác thanh xuân đóng thùng loại đó mấy ông đi đặt cắt lung tung oftion nên rất chuối.
Loại nhập nguyên chiếc đời 2013 bọn e lấy từ cảng về mới là loại full.

Blackfish

Xe tăng
@Lymanhquangbk : Cụ đã được nái loại LX570 & GL 450 chưa ? Lúc nào qua cơ quan em , em cho nái thử đảm báo về chỉ muốn vứt con W93 với F150i đi nuôn :D
Cụ nào cần tranh nuận xe tù ngồi xướng hơn Altis 2006 thì đăng ký lái thử nhé, em kiêng :)

lymanhquangbk

Xe hơi
Kụ mới đúng là người thật việc thật, keep going on kụ nhóe, hehe
Vì xe là nghề của e, e học ĐHCNGT cũng chuyên ngành ô tô nên e rất khách quan, e vào foru thấy nhiều cụ cứ thần tượng xe toy quá nên e đưa ra thông số để mọi người so sánh thôi chứ e không có ý này kia đâu.