Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

lymanhquangbk

Xe hơi
@Lymanhquangbk : Cụ đã được nái loại LX570 & GL 450 chưa ? Lúc nào qua cơ quan em , em cho nái thử đảm báo về chỉ muốn vứt con W93 với F150i đi nuôn :D
Cụ nào cần tranh nuận xe tù ngồi xướng hơn Altis 2006 thì đăng ký lái thử nhé, em kiêng :)
Thưa cụ cụ so cái xe 4 ti với cái xe có 1 tỉ bạc.
Sao cụ không so với posche hay fareri, calidac và limusi đi e nói là bằng tiền nhau.
Tại sao có bằng đấy tiền phải đi cái xe chất lượng như thế?

Blackfish

Xe tăng
Thưa cụ cụ so cái xe 4 ti với cái xe có 1 tỉ bạc.
Sao cụ không so với posche hay fareri, calidac và limusi đi e nói là bằng tiền nhau.
Tại sao có bằng đấy tiền phải đi cái xe chất lượng như thế?
Àh vầng, em ko đc đào tạo ĐHCNGT nên so sánh linh tinh we, em nhầm em xin nỗi .
Cũng tại thấy cụ so con Pạ nhập khẩu , con F150i , xe chở tù với Fotun, Altis nên em bị cuốn theo chiều gió .
Nếu so tiền thì mua con GLK 300 lướt giá cũng bằng con Fotun ra biển mà đi sang trọng huỳnh tráng hơn hẳn cụ nhề :)

lymanhquangbk

Xe hơi
Àh vầng, em ko đc đào tạo ĐHCNGT nên so sánh linh tinh we, em nhầm em xin nỗi .
Cũng tại thấy cụ so con Pạ nhập khẩu , con F150i , xe chở tù với Fotun, Altis nên em bị cuốn theo chiều gió .
Nếu so tiền thì mua con GLK 300 lướt giá cũng bằng con Fotun ra biển mà đi sang trọng huỳnh tráng hơn hẳn cụ nhề :)
E là e so về tiền vì cái bọn toy việt nam mình nó hại kinh tế dân quá nhưng nó kg cho cái công nghệ tử tế xứng với đồng tiền.
Cụ có thấy mấy ông trung ương ủy viên đi xa có ông nào đi xe nhật không? Các jông ấy toàn đi fod nhập về phục vụ apech, e biết vì cái ông mạnh quê trên đó nên các ông to về e mới biết, đi toy với lex toàn bọn bậu xậu thôi.

Chôm Chĩa

Xe điện
E là e so về tiền vì cái bọn toy việt nam mình nó hại kinh tế dân quá nhưng nó kg cho cái công nghệ tử tế xứng với đồng tiền.
Cụ có thấy mấy ông trung ương ủy viên đi xa có ông nào đi xe nhật không? Các jông ấy toàn đi fod nhập về phục vụ apech, e biết vì cái ông mạnh quê trên đó nên các ông to về e mới biết, đi toy với lex toàn bọn bậu xậu thôi.
Em biết có một cụ ngồi Crown Super Saloon mà qua ngã tư nào có CSGT đều thấy đứng chào đâý bác ạ:D

raklei

Xe điện
Đi trong phố thì chủ tịch nc đi toy, phó chủ tịch là mẹc ld, mấy ông ủy viên tw lìu tìu thì e ko quen nên ko biết :D

lymanhquangbk

Xe hơi
Em biết có một cụ ngồi Crown Super Saloon mà qua ngã tư nào có CSGT đều thấy đứng chào đâý bác ạ:D
theo e biết bây giờ còn ông bí thư lai châu đi con đó vì hôm e cho mang con xe xuống trung thượng làm e thấy sơn ở đó .
Cụ nói tên ông ấy cho e xem nào

Isu_zu

Tháo bánh
Khi nào e định mua súng bắn tốc độ về làm anh hùng Núp thì e sẽ hỏi cụ, còn về ô tô thì xin cụ đừng dạy khôn ở đây. Chán chả muốn nói, thấy cụ lắm chuyện quá phải lên tiếng. ...éo ai thần tượng cái xe Toyota đâu.

1.6gli

Xe container
Mấy hôm trước em cũng thấy có một cụ, chạy cờ dao su pờ sa lun. Do đi sai làn đường, bị vợ. lúc xuống xe em cũng thấy đồng chí csgt giơ tay chào cụ ạ:)):))

lymanhquangbk

Xe hơi
Lịch sự đi.
E thấy nhiều ông đứng bán xe thuê hoặc làm cò vạc gì đấy không chạy xe được bao nhiêu giỏi thì đánh xe đi rửa mà cứ phán như đúng rồi nên e mới nói chứ cụ isuzu thì chắc không phải fan của toy rồi.
Kaka

lymanhquangbk

Xe hơi
Khi nào e định mua súng bắn tốc độ về làm anh hùng Núp thì e sẽ hỏi cụ, còn về ô tô thì xin cụ đừng dạy khôn ở đây. Chán chả muốn nói, thấy cụ lắm chuyện quá phải lên tiếng. ...éo ai thần tượng cái xe Toyota đâu.
Cụ isuzu thì ai dám dạy khôn? E chỉ nói sự thật thôi 1% sự thật vẫn là sự thật cụ ạ.
Cụ nên lịch sự đừng chửi bậy.

otohagiang

Xe container
em thì chẳng biết kia bongo đi sướng hơn altis dư lào nhưng đi ọp ẹp với chở người thì chắc là hơn, dẫu sao nó cũng gầm cao 2 cầu :P
còn kia chở tù thì tỉnh nào chả được cấp, hiện trên em đang nằm trong đại đội cơ động tỉnh cùng con e150
kia do bộ công an nhập về em không biết cách âm có đặt thiết kế riêng cho công an việt nam hay không chứ mấy con kia bongo nhập bãi ở long biên em thấy ồn hơn altis :P cũng cabin đôi 2 cầu hẳn hòi, thiếu mỗi cái thùng chở tù

Blackfish

Xe tăng
Kính thưa các cụ loại fajero w93 hàng nhập không cắt được cầu như xe nội đâu nó lôi cả cái ruột cầu và các đăng suốt. Các cụ thấy mấy con xe đen xxx hay đi là loại đấy.
E so sánh con mitsu w93 với con fotun bản full đời 2013AT cơ quan e mới lấy ngay hôm qua chú e lái cái mitsu nó đi cùng e về nó kêu con fotun đi cao bằng lên đèo chán quá không bằng con santafe máy dầu đời 2011AT.
Cụ có thể giới thiệu đôi nét về con Pajero W93 chỗ cụ được không ? theo như cụ nói thì em hiểu con w93 đấy chạy bình thường không ngắt đc bớt 1 cầu (2H) tức là nó 4x4 full time (4H) ?
Pajero em thấy thế hệ mới nhất V80 gọi theo máy thì mới 6G72 . Cụ chuyên ngành ô tô mở mang cho anh em chút về cái model W93 đc không ?
Thấy lúc nãy có cụ nói cả tiếng anh để cổ vũ , sao chưa thấy vào bảo vệ sư trưởng qua sông nhể :))

Luu Lehong

Xe container
Chuẩn thấy bác! Mấy ông ý đi xa hay đi lăng cu zơ của ford chứ ông nào đi Toy đâu:D

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ isuzu thì ai dám dạy khôn? E chỉ nói sự thật thôi 1% sự thật vẫn là sự thật cụ ạ.
Cụ nên lịch sự đừng chửi bậy.
E ko chửi bậy, cụ ạ. Cũng ko muốn cãi nhau với cụ, vì cụ có luật pháp trong tay mà :)). Nghe cụ nói biết ngay trình: 50% sự thật cũng chưa phải là sự thật, chứ đừng nói đến 1% :)). Xe Toy đc đánh giá là tin cậy, chứ ko phải là siêu xe hay xe siêu sang để thần tượng. Cụ đừng giận, e nói thật, biết thì nói, ko biết thì nghe, bi bô người ta cười cho.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Các kụ cứ bắt bẻ kụ Lý mà làm gì, thí dụ chân thật nhất là nghề nghiệp của kụ ý gắn liền với việc đánh giá, sử dụng nhiều loại xe khác nhau trong đó có TOY, và khi đó đánh giá của kụ Lý được coi là một trong những đánh giá người thật việc thật khách quan trong box này. Đây là điểm quan trọng nhất.

Còn về hiểu biết về các dòng xe, k ai có thể nói tài là mīnh giỏi đến mức có thể hiểu và bít hết tất cả mọi thứ. Việc tranh luận lúc này chẳng đi đến đâu và luôn đi vào vòng luẩn quẩn moi móc, chỉ trích nhau mà thôi.

RAVA

Xe ba gác
Cụ có thể giới thiệu đôi nét về con Pajero W93 chỗ cụ được không ? theo như cụ nói thì em hiểu con w93 đấy chạy bình thường không ngắt đc bớt 1 cầu (2H) tức là nó 4x4 full time (4H) ?
Pajero em thấy thế hệ mới nhất V80 gọi theo máy thì mới 6G72 . Cụ chuyên ngành ô tô mở mang cho anh em chút về cái model W93 đc không ?
Thấy lúc nãy có cụ nói cả tiếng anh để cổ vũ , sao chưa thấy vào bảo vệ sư trưởng qua sông nhể :))
-Em cũng hóng xem con Mit Paj W93 là đời nào, mà mấy cái con đời cũ đấy làm qué gì có con nào 4x4 full-time nhỉ?:-w

hung_teri

Xe tải
9
Cụ này hăng hái, thật thà, đọc đến comm này của cụ thì thấy ái ngại cho cụ quá.Loại w93 là loại xe chở tiền của ngân hàng và *** miền núi hay đi. Nó đây này http://autolanka.com/ad.asp?ID=139920. Ở Nhật hình như nó gọi là con Mitsubishi Shogun.
Mà cụ học ĐHCNGT là trường nào ấy nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
Vui thôi mà các cụ, gì mà nặng nề thế :)
Vẫn học và vui mờ cụ, có ai căng thẳng đâu :D
Về chuyên môn cụ Lý đc đào tạo chuyên nghành ato của ĐHCNGT(em cũng chỉ hiểu đc 4/6 từ viết tắt) về kinh nghiệm cụ ấy 15 năm cầm lái quản lý một đội xe 33 chiếc. Về thực tế cụ ấy là XXX lại đội cả mũ sắt chống bạo động dồi nên có muốn cũng chả ai dám manh động thậm chí em so sánh hơi nhầm tí đã chủ động xin nỗi cụ ấy trước để đc học hỏi òy còn gì :)
-Em cũng hóng xem con Mit Paj W93 là đời nào, mà mấy cái con đời cũ đấy làm qué gì có con nào 4x4 full-time nhỉ?:-w
Em cũng chưa đc thấy con Pajero 4x4 full time nên mới tò mò cụ ạh .Biết đâu đặt riêng cho tỉnh thì hay quá :D

otohagiang

Xe container
sẽ chẳng ai bắt bẻ nhưng việc đem 1 con xe tải ra so với xe con hay xe van v8 ra so với suv i4 thì em thua
ở đây mấy người bảo đi xe TOY là sướng? trừ những thớt đề cập đến camry, prado với land cruiser, uỷ viên trung ương mấy ông ý đi xe có tính toán đến vấn đề xăng cộ, sửa chữa như dân thường không? xe nào đi sướng hơn các ổng có quyền chọn, em thì cũng hoàn toàn đồng ý với việc đi ford expedition sướng hơn land cruiser nên mấy ông có thể đi ford được, có rất nhiều xe đi sướng hơn TOY nhiều chứ
so các xe trong cùng phân khúc với nhau đã khó, lại càng đem những con xe vốn dĩ chẳng liên quan gì đến nhau ra so với nhau, bảo sao người khác chả bắt bẻ
còn bác TRUYÊN nhé, em vốn chẳng muốn động đến bác làm gì đâu, nhưng em xem các còm của bác, ai chê xe TOY bác cho là khách quan, bênh xe TOY bác bảo là fan cuồng, là tự tin thái quá, là kiến thức gúc gờ, em xem 1 số còm của bác ở các thớt khác nữa, so 2 con xe không cùng phân khúc bác cũng bảo là khập khiễng, thế bác xem bác quang đang so xe gì với xe gì? có khập khiễng hay không? chả nhẽ mang tiếng dân BRL với nhau em lại đả kích ở đây!