Tại sao xe Toyota lại được cho là 'lành'?

Kamri

Xe buýt
Chả biết xe có lành không nhưng fan cuồng thì dữ thật !

ducletrung

Xe container
thật ra lốp dính đinh mà không có dấu hiệu xẹp thì tha hồ chạy
em cũng dính 1 phát rồi
dưới HN thấy có đinh, định bụng hôm sau vá hoặc hạ lốp sơ cua xuống thay nhưng quên béng mất phóng về đến HG mới sực nhớ ra
bố khỉ
Em đặt giả thiết chẳng may bị chém rách lốp nếu không có lốp dự phòng mà đêm hôm ở đường HCM thì có thùng mì tôm ăn là tốt quá rồi còn gì :)) :))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em đặt giả thiết chẳng may bị chém rách lốp nếu không có lốp dự phòng mà đêm hôm ở đường HCM thì có thùng mì tôm ăn là tốt quá rồi còn gì :)) :))
Đi xe TOY bị thủng lốp ăn mì tôm là lành rồi, k sợ ăn hàng quán mất VSATTP, hehe

ducletrung

Xe container
Nói thế thì được giá hở cụ? Em chỉ thấy là có trường hợp như vậy thôi, lốp dính đinh chưa hẳn phải thay:D
Lốp dính đinh chưa cần phải thay nhưng nếu chém cạnh thì hỏng luôn
Ví dụ:cụ Luu đi đường Lao Cai chẳng may đường xấu nhiều đá hộc vô tình chém vào cạnh là hỏng luôn và cần thiết nhất lúc đó trên xe có ít cá khô và ít gạo :))

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
Lốp dính đinh chưa cần phải thay nhưng nếu chém cạnh thì hỏng luôn
Ví dụ:cụ Luu đi đường Lao Cai chẳng may đường xấu nhiều đá hộc vô tình chém vào cạnh là hỏng luôn và cần thiết nhất lúc đó trên xe có ít cá khô và ít gạo :))
Có thêm tí mắm tôm nữa nếu nghiện món này, mà để nhiều đồ ăn trên xe thì chắc phải mở cửa xe ra cho nó thoáng đỡ mùi kụ ợ, hehe

xe thủng lốp

Xe container
Lại chuyển sang chủ đề ẩm thực rồi hả các cụ

RAVA

Xe ba gác
Thưa cụ xe của bọn e biển xanh tiền chùa nên chưa cần đến vạch báo mòn lái xe đã xin thay, lốp cũ vứt đi của bọn e mấy bác ở CQ còn xin về chạy được cả năm chứ không như các cụ thay một lúc 4 quả lốp đứt ruột ra, e thấy thế nào nói vậy thôi. Nhiều người gom tiền cả đời mua một cái xe là bập vào xe toy. chạy thì làm sao dám chạy như ưu tiên bọn e nên khen nức nở là bền là tốt .
nói thật với cụ đội xe của e có đến 33 cái xe e biết loại nào bền cụ ạ.
Cứ chạy đường dài và bắn quá tốc độ mới biết cụ ơi, hôm nào cụ qua bac kan e mời cụ vào CABK chơi e cho cụ xem và đi thử mấy con xe hàn nhập khẩu chuyên chở tù e cam đoan sướng gấp vạn cái loại vios và atitl 2006 của cụ.
cụ mà được đi ford E150 V8. 4.5 thì về cụ muốn vứt xe fotune đi luôn. CQ e mới mua con ftun 2013 bản full về chạy không ăn nổi con mitsu w93 đời 2006. Con fotun ăn xăng thì thôi rồi lái xe kêu quá bọn e phải lập hội đồng kiểm tra vì nó ăn nhiều hơn con w93 loại 3.0.
Dân VN mình nhiều khi chết vì tâm lý kiểu điện thoại thì nokia, xe máy phải hon đa....
P/S mà cụ cho e hỏi cụ đang chạy xe gì hôm nào e biếu cụ cả dàn lốp cũ.
E cam đoan là lốp bỏ ra nhưng ae thợ lốp vẫn mua lai để bán cho xe biển trắng.
-Tưởng bác so thế nào chứ toàn so xe nhập với xe LD, xe to với xe bé thì nói làm qué gì, nếu ko hơn thì mới là chuyện lạ? Còn người cùng cq mà hỏi mấy ông lái xe về cái xe đang chạy tốn xăng ntn thì ít khi được nghe nói thật lắm, chỗ kiếm cơm của người ta mà! Mà cánh lái xe chỉ thích lái xe cũ thôi vì thỉnh thoảng còn kiếm được chứ chạy xe mới thì cứ xác định mấy năm đầu thì móm!

Blackfish

Xe tăng
Cái đinh ấy đúng là đồ củ chuối, thấy FT k có lốp dự phòng thì phải né ra chứ sao lại chọc vào bác nhỉ:)):))
Công nhận đội Toyota Việt Nam kiệt kinh khủng.Siêu xe FT bán chạy như thế mà không cho khách hàng cái lốp dự phòng sau mít xe chẳng may đang trên đường HCM giữa đêm mà xịt mấy anh em nhà cụ Luu ngồi ôm nhau khóc
Lưu ý:Ai đang dùng FT mà hay đi đường cao tốc trên xe lên mua thùng mỳ tôm và bếp ga đi động =))
Đi xe TOY bị thủng lốp ăn mì tôm là lành rồi, k sợ ăn hàng quán mất VSATTP, hehe
Fortuner là loại SUV rẻ tiền, nhưng lốp SUV ló đắt, gần chục củ / quả chưa kể la-răng nên việc hãng nó cắt bớt cái lốp dự phòng để giảm chi phí có gì ngạc nhiên mà các thánh xúm vào ném ghê thế :P
Đầy xe ko có lốp dự phòng, xe bé ko có chỗ đặt và rẻ tiền như thằng matiz cũng làm gì có lốp dự phòng, sao các thánh tài ko sang đấy mà chê hay chỉ ghét Toy nên rủ nhau oánh hội đồng ;)

ducletrung

Xe container
Fortuner là loại SUV rẻ tiền, nhưng lốp SUV ló đắt, gần chục củ / quả chưa kể la-răng nên việc hãng nó cắt bớt cái lốp dự phòng để giảm chi phí có gì ngạc nhiên mà các thánh xúm vào ném ghê thế :P
Đầy xe ko có lốp dự phòng, xe bé ko có chỗ đặt và rẻ tiền như thằng matiz cũng làm gì có lốp dự phòng, sao các thánh tài ko sang đấy mà chê hay chỉ ghét Toy nên rủ nhau oánh hội đồng ;)
Thấy cụ Luu nói đợt vừa rồi lên Lào Cai,Cao Bằng thì phải,tí nữa thì xịt lốp giữa đường lên anh em OF bọn em đang bàn các món ăn đi đường giúp cụ LUU.Gặp loại xe không lốp dự phòng lên chuẩn bị trước ít mắm tôm,mì tôm,gạo,cá khô để còn ăn đường

X-trails

Xe cút kít
Thấy cụ Luu nói đợt vừa rồi lên Lào Cai,Cao Bằng thì phải,tí nữa thì xịt lốp giữa đường lên anh em OF bọn em đang bàn các món ăn đi đường giúp cụ LUU.Gặp loại xe không lốp dự phòng lên chuẩn bị trước ít mắm tôm,mì tôm,gạo,cá khô để còn ăn đường
Kể ra được mỗi chữ lành tự gán mà phải hy sinh chịu đựng nhiều thứ thật, phải nói sức chịu đựng của Fan TOY thật là ghê văn gớm kụ nhể, hehe

Ngọc HoàngĐế

[Tịch thu bằng lái]
Cái Matiz còi đời Tống nhà e vẫn có dự phòng như thường, may quá, ko lo mang theo lương khô!:))

Blackfish

Xe tăng
Thấy người ta oánh hơi thì cụ cũng phải để ý xem bữa trước người ta ăn gì chứ, cứ nhao vào hít lấy hít để tưởng thế là hay :D

ducletrung

Xe container
Thấy người ta oánh hơi thì cụ cũng phải để ý xem bữa trước người ta ăn gì chứ, cứ nhao vào hít lấy hít để tưởng thế là hay :D
Lâu với vào mà cũng đánh hơi nhanh như cờ hó trực tát ao.Con phò thu nợ của bác cũng lên làm ít mắm tôm và cá khô chuẩn bị trước đi không lại chết đói giữa đường đấy =))

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
Muốn xem khỉ diễn trò hay, thỉnh thoảng phải dử vài viên kẹo .
Cứ mải bi bô đê, thỉnh thoảng em vỗ cho cái im được vài ngày lại đâu vào đấy .Nản !
Ông Phíc ? Ông đã nghĩ ra mưu kế gì chưa :^)

RAVA

Xe ba gác
Cứ mải bi bô đê, thỉnh thoảng em vỗ cho cái im được vài ngày lại đâu vào đấy .Nản !
-Bác Luu thế mà đểu, ị bãi cho ruồi bu đến rồi té mất, he he!:))

ducletrung

Xe container
Bác cũng đang dùng fo thu nợ lên bác hơi nhậy cảm,xin lỗi bác nhé.Cái gì bình tĩnh nói chuyện làm gì mà cứ vẫy đuôi như ch ó trực xương ::-":-"

Kamri

Xe buýt

Cũng chả đểu lắm, chỉ thấy hèn thôi. Ngoài môn vodka ra chả có cái gì trong não !

Kamri

Xe buýt
Xanh đỏ quan trọng gì, chỉ thấy tởm cái loại thiếu i ốt nhưng lại đầy lưỡi

1.6gli

Xe container
Trước giờ em nghĩ bác học cao, biết nhiều, sống nơi văn minh thanh lịch, dân trí cao nhưng xem ra bác chả thấm được những cái hay cái đẹp gì sất. Mới nhấm phải tí ớt mà đã phọt bậy như này trách sao nhiều ông nghè bằng giấy:)):))