Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

Isu_zu

Tháo bánh
-Nhân tiện bác xem luôn hộ em xem con Avante 2011 anh Công lắp là đời Tống hay Hán?:P
Em thì cho rằng, fan Hàn vẫn nghĩ K9 là để cạnh tranh với Mer S hay Bim 7 (tương lai sẽ ra K11 cạnh tranh với Bentley, K13 cạnh tranh với RR, K17 cạnh tranh với...cái gì e chưa biết), thì cái chuyện các fan Hàn nghĩ H-K hơn Toy là bình thường. Vấn đề là ngoài fan Hàn, ko ai tin cả :D

CR-Vic

Xe container
Đọc những lời vàng ý ngọc của mấy bác đấy (trong đó em biết chắc có vài vị còn chưa biết lái xe ô tô nó như thế nào mà cũng phán như sấm vậy) nghe buồn cười. Người chạy xe Hàn lâu năm họ có nhận xét khách quan và đáng tham khảo hơn :)

Bát_Quái

Xe buýt
tranh luận gì mà toàn mấy cái bài đọc vô thấy hại não chết đi được.

nhưng thực tế mà nói giờ mua mấy xe bình dân thì mua được con ngang giá thì xe Hàn luôn hơn xe Nhật trừ cái Bền ko biết nhé :D

RAVA

Xe ba gác
tranh luận gì mà toàn mấy cái bài đọc vô thấy hại não chết đi được.

nhưng thực tế mà nói giờ mua mấy xe bình dân thì mua được con ngang giá thì xe Hàn luôn hơn xe Nhật trừ cái Bền ko biết nhé :D
-Ko biết thì mua làm gì, hay bác thích làm chuột bạch? Mà bác 8 quái đã chọn được xe gì chưa? Em thấy bác càng ngày càng thấy hạ cấp, từ Venza xuống Cam, mấy hôm nay lại thấy hỏi Altis. Bác thích và ủng hộ xe Hàn rất nhiệt tình nhưng thấy toàn hỏi mua Toy là sao, hóa ra là cái đầu luôn nghĩ khác với cái alô à?:P

Luu Lehong

Xe container
...
Hơn cái gì ạ? chắc đạo sĩ nói về Option chăng? mấy caí lẻ tẻ đó thì độ thêm đơn giản và không nhiều tiền nếu lắp thêm mấy cái option đó với chất lượng như vậy! Nhưng nhìn thử ngay đã thấy độ tinh của nội thất, chất lượng nhựa chưa thể bằng xe Nhật chưa nói những cái sâu xa hơn là chất liệu kim loại, độ chuẩn và chính xác công nghệ chế tạo !:>
Thêm nữa, một trong những cái quan trọng mà xe hàn chưa độ được đó là niềm tin của nhiều người tiêu dùng :D (Icon cả thật và đùa)

CR-Vic

Xe container
-Ko biết thì mua làm gì, hay bác thích làm chuột bạch? Mà bác 8 quái đã chọn được xe gì chưa? Em thấy bác càng ngày càng thấy hạ cấp, từ Venza xuống Cam, mấy hôm nay lại thấy hỏi Altis. Bác thích và ủng hộ xe Hàn rất nhiệt tình nhưng thấy toàn hỏi mua Toy là sao, hóa ra là cái đầu luôn nghĩ khác với cái alô à?:P
Người ta muốn mua K7 nhưng mà ba mẹ đẻ, ba mẹ vợ và vợ thì thích Camry nên người ta chưa mua được đấy :))

Mà chả biết người ta có thật là như thế không hay lại thường trú gần kho lựu đạn :)

8S`

Xe hơi
Càng ngày em càng thấy anh Hoa Quả vui tính hài hước, lại thêm cả cái tính lẳng lơ nữa nhé.
Kiến thức của anh cũng cao rộng uyên thâm, nói câu nào là trúng câu đấy, em ngưỡng mộ anh Hoa Quả lắm.

actn

Xe máy
-Ít ra là với Toy LD thì người tiêu dùng VN còn được mua mấy cái xe đời cao cao 1 chút chứ còn đối với H-K LD đến giờ nó vẫn còn lắp mấy cái con từ đời tám hoánh nào như Kia MN hay Avante, theo bác Điếu thì thằng nào nó coi thường mình hơn?:-s
Em xin phép trả lời hộ nhé.Và cái này em cũng tự suy ra thôi không đúng thì cứ chém em thoải mái :P
Không phải H-K nó ko muốn đưa Avante về đâu mà vấn đề là giá nữa.Nếu nó đưa về giá khoãng 650 thì ai mà mua Accent hả cụ.Còn giá mà trên 700 thì với tâm lý chuộng Toy của Vịt mình thì làm sao nó bán đây khi mà giá của Altis cũng cỡ đó.
Nên H mới đem cái thằng đời cũ ra lắp thêm Body ( cho khác tí ;)) ) và bán với giá rẻ cho người tiêu dùng nào muốn một chiếc xe rộng (hơn Vios và Accent )mà tiền thì cũng như nhau.Còn những ai không thích sài xe đời cũ,không cần xe mình phải rộng lắm và đặt biệt chỉ có tầm 600tr thì chon Vios hoặc Accent.

Isu_zu

Tháo bánh
Người ta muốn mua K7 nhưng mà ba mẹ đẻ, ba mẹ vợ và vợ thì thích Camry nên người ta chưa mua được đấy :))
Mà chả biết người ta có thật là như thế không hay lại thường trú gần kho lựu đạn :)
Ý cụ là người ko có quyền thì thích K7, người cầm tiền thì thích Camry??? cụ thâm thúy quá :D

phuongtv_76

Xe container
Xe hàn cũng ko đểu bằng ông VTC các cụ ah, đúng là mấy chú đấy vô tổ chức thật, service thì như mứt ấy

Winstorm07

Xe container
Em thì cho rằng, fan Hàn vẫn nghĩ K9 là để cạnh tranh với Mer S hay Bim 7 (tương lai sẽ ra K11 cạnh tranh với Bentley, K13 cạnh tranh với RR, K17 cạnh tranh với...cái gì e chưa biết), thì cái chuyện các fan Hàn nghĩ H-K hơn Toy là bình thường. Vấn đề là ngoài fan Hàn, ko ai tin cả :D
Em thì nghĩ chỉ có 1 số bạn cuồng Toi và Cam như ở đây thì mới tư duy kiểu đó thôi ạ.
Em cũng đã có lần nói xe Hàn chưa đủ sức cạnh tranh ở dòng xe sang cỡ như S500 hay Bim7 trở lên được. Tại sao???
Thương hiệu cho xe sang chưa đủ thời gian để xe Hàn có thể khẳng định được do đó ở phân hạng xe sang cao cấp như trên Hàn kô thể lấy công nghệ và giá ra để cạnh tranh tại thời điểm này, nhất là ở VN. Ở nước ngoài, có thể người ta sẽ mua 1 cái xe có cùng giá trị sử dụng và tính năng công nghệ như nhau nhưng có giá thành rẻ hơn, nhưng ở VN thì khác. Nếu lên đến tầm tiền 100K thì sẽ phải suy nghĩ.
Chúng em cũng đủ tỉnh táo để nhận ra điều đó chứ kô đến mức cuồng loạn như 1 vài bạn ở đây.
Do đó bác đừng áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác như thế.
Có 1 bạn như vậy là đủ rồi ;)

xedieu

Xe cút kít
phuongtv_76 nói:
Xe hàn cũng ko đểu bằng ông VTC các cụ ah, đúng là mấy chú đấy vô tổ chức thật, service thì như mứt ấy
Đố chị dám cắt hợp đồng đấy! :))

Winstorm07

Xe container

xedieu

Xe cút kít
Winstorm07 nói:
Hóa ra hôm qua 8/3 nên cụ Điếu nhịn chị Phương :))
Cụ thấy không, hài không chịu nổi. Chắc cả hội Tuc Sor cũng phải vỡ bụng vì chị ấy! :))

Winstorm07

Xe container
-Ko biết là năm 2006 xe Hàn xẻng đã có em nào lắp star-stop chưa nhỉ? Em chỉ nhớ là hồi đó Sor-Túc trông dại lắm!:P
Thế theo bác khi đó Toi có em nào nhìn "khôn" ạ??? :D