Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

xedieu

Xe cút kít
Đàn bà.... :))

Đàn bà sâu sắc như cơi đựng trầu!

beamnhi

Xe buýt
.

nó không thích cụ ạ, mình ép làm sao được, thế mới cay, hơn nữa xe mua lại của người nhà nên giá cũng tốt, vợ lái thì mua xe đấy là được rồi, em lái mới cần xe ngon :P
Sao cụ không copy mấy comment của các fan HAN chém fan TOY về cho vợ đọc? Cả nhà trai đi xe Hàn mà cụ không thuyết nổi con dâu à? =))

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
.. Nó đi xe Hàn thì đuổi nó về luôn, léo kí kết gì hết. Nó đi Cam sành thì thua thiệt cũng kí.
Ở đời chả biết thế nào cho đúng toàn vẹn hết cả. Thế nhưng, đa số nếu đối tác đi xe hàn thì còn phải xem thêm nhiều yếu tố khác mới ký :-?. Chứ đã đi cam sành chẳng những không thua thiệt mà còn được nhiều mới hay chứ! Không khéo, dùng 1-2 năm tất cả hai bên đều lãi làm ăn mua thêm vài cái Mer, Bim, Audi, LX để đi chơi ý chứ :D

otohagiang

Xe container
Bác beamnhi này thích thọc gậy bánh xe nhỉ, vợ thích xe gì thì mua xe đấy chứ cần e'o gì phải thuyết, vợ em thích TOY là việc của vợ em, nhà em đi HYUNDAI là việc nhà em, ép nhau được à, cả nhà nó từ bố, anh, chị, em đều đi TOY, em đi HD cũng như cả nhà em từ bố, anh vợ, thằng em đều đi SANTAFE, TUCSON mà nó đi xe TOY thì đâu có ảnh hưởng gì đến nhau đâu, miễn vợ vui là được, 1 người vui 2 người sướng, cuộc sống thế là quá hạnh phúc còn gì

beamnhi

Xe buýt
Bác beamnhi này thích thọc gậy bánh xe nhỉ, vợ thích xe gì thì mua xe đấy chứ cần e'o gì phải thuyết, vợ em thích TOY là việc của vợ em, nhà em đi HYUNDAI là việc nhà em, ép nhau được à, cả nhà nó từ bố, anh, chị, em đều đi TOY, em đi HD cũng như cả nhà em từ bố, anh vợ, thằng em đều đi SANTAFE, TUCSON mà nó đi xe TOY thì đâu có ảnh hưởng gì đến nhau đâu, miễn vợ vui là được, 1 người vui 2 người sướng, cuộc sống thế là quá hạnh phúc còn gì
Vậy mà có nhiều bác đâm vào chém các fan TOY và cho rằng mua TOY là thiếu hiểu biết, là không thông thái, là cuồng ....
Em đồng ý nhất cầu bôi đậm của cụ :D

fadco

Xe container
Vậy mà có nhiều bác đâm vào chém các fan TOY và cho rằng mua TOY là thiếu hiểu biết, là không thông thái, là cuồng ....
Em đồng ý nhất cầu bôi đậm của cụ :D
Em cũng đồng ý chỗ bôi đậm, em té.

otohagiang

Xe container
Ở đời chả biết thế nào cho đúng toàn vẹn hết cả. Thế nhưng, đa số nếu đối tác đi xe hàn thì còn phải xem thêm nhiều yếu tố khác mới ký :-?. Chứ đã đi cam sành chẳng những không thua thiệt mà còn được nhiều mới hay chứ! Không khéo, dùng 1-2 năm tất cả hai bên đều lãi làm ăn mua thêm vài cái Mer, Bim, Audi, LX để đi chơi ý chứ :D
em đi cái Sô Nát chẳng anh nào nói gì, cứ thấy lợi là ký xoèn xoẹt, từ ngày đi Sô Nát lại có thêm nhiều bạn hàng mới cay chứ :)), à mà cái xe em chuẩn bị lấy cho gấu là COROLLA nhập chứ không phải hàng ALTIS LD, cứ nghe đến COROLLA là em lại tưởng hàng LẨU DÊ, quả này ăn may vớ phải hàng ngon roài, ke ke. Lái thử tự dưng lại nhớ SONATA, ước gì mình chưa gả nó đi, ở dòng xe lớn gấu nhà em lại thích SONATA nhất, xe bé thì chỉ hàng Nhật, lúc nó lấy bằng lái xong thì SONATA lại gả mất, tiếc quá, ngậm ngùi đi COROLLA vậy. Từ nay đỡ mất time đưa đón F1 đi học và đưa vợ đi làm, kể cũng tiện ra phết.

phuongtv_76

Xe container
em đi cái Sô Nát chẳng anh nào nói gì, cứ thấy lợi là ký xoèn xoẹt, từ ngày đi Sô Nát lại có thêm nhiều bạn hàng mới cay chứ :)), à mà cái xe em chuẩn bị lấy cho gấu là COROLLA nhập chứ không phải hàng ALTIS LD, cứ nghe đến COROLLA là em lại tưởng hàng LẨU DÊ, quả này ăn may vớ phải hàng ngon roài, ke ke. Lái thử tự dưng lại nhớ SONATA, ước gì mình chưa gả nó đi, ở dòng xe lớn gấu nhà em lại thích SONATA nhất, xe bé thì chỉ hàng Nhật, lúc nó lấy bằng lái xong thì SONATA lại gả mất, tiếc quá, ngậm ngùi đi COROLLA vậy. Từ nay đỡ mất time đưa đón F1 đi học và đưa vợ đi làm, kể cũng tiện ra phết.
Cụ mua đúng cái xe bán chạy nhất thế giới đấy, chứng tỏ gấu nhà cụ cũng ko vừa đâu

ThienAnh

Xe điện
Các bác bàn luận khiếp quá. Đã đi ô tô mà thấy các bác cứ tính bán, e nói thật chứ mua để đi chơi là ng có tiên trả phải nghĩ nên thích thì mua thích thì bán luôn trả tính. Còn mua để đi công việc thì khi có xe nó đã cùng mình sinh lợi gấp nhiều khi k có xe.
Vợ trc e là Gez mua 1 năm chạy 4 vạn, bán cho ông Bạn giờ chạy hơn trăm vẫn OK, chỉ thay thế má phanh, côn, đổ xăng chạy.
E mới đổi sang Toyota, cũng là mua mới, 1 năm chạy 3 vạn chả thay mẹ gì ngoài dầu và lộc dầu.
Tóm lại vẫn vốt 1 phiếu cho Toyota cả về thương hiệu lẫn chất lương

ghi đông

Xe tải
Lí luận của bác, một là tính cách của bác, hai là lí luận cùn. Vì theo em được biết, chả ai kí hợp đồng hay quyết định làm ăn với một người khác, lại phải xem xét đến việc người ta đi xe gì. Bản thân em, làm ăn với ai, miễn sao tiền nong sòng phẳng, có lợi là làm, nó đi bộ cũng chả sao.
Kể chuyện này với bác cho vui: có lần em gặp một đối tác, nó còn đi nhờ xe em, về nhà nó cũng bình thường, còn có thể gọi là nhỏ. Đầu tiên em cũng nghĩ, chắc ông này lại nói phét. Thế nhưng, sau qua người khác mới biết, nó có 3, 4 cái xe hơi, thêm mấy cái xe tải nữa, tiền nó đè chết người. Thế mới biết, quan trọng là người ta làm ăn ra sao, chứ đừng đánh giá bề ngoài.

Isu_zu

Tháo bánh
Các cụ tham khảo doanh số xe tháng 1/2012:

Camry: 28,295 theo sát là Altima: 22,357. Sau khi đình đám ra mắt, So nat ko còn hot nữa: 14,489. Buồn nhất là Accord, một mãu xe được ca ngợi chỉ bán được 13,659 cái. Tiến bộ nhất là Optima:8814. Civic mới bán tốt:21883, cùng với Corolla/Matrix bán đc 18000, vượt xa xe được mong đợi Elantra: 8900.
Như vậy, Cam vẫn là mẫu xe ăn khách nhất trong nhiều năm liền, quả thực phong độ nhất thời, đẳng cấp mới là mãi mãi!

phuongtv_76

Xe container
Các cụ tham khảo doanh số xe tháng 1/2012:

Camry: 28,295 theo sát là Altima: 22,357. Sau khi đình đám ra mắt, So nat ko còn hot nữa: 14,489. Buồn nhất là Accord, một mãu xe được ca ngợi chỉ bán được 13,659 cái. Tiến bộ nhất là Optima:8814. Civic mới bán tốt:21883, cùng với Corolla/Matrix bán đc 18000, vượt xa xe được mong đợi Elantra: 8900.
Như vậy, Cam vẫn là mẫu xe ăn khách nhất trong nhiều năm liền, quả thực phong độ nhất thời, đẳng cấp mới là mãi mãi!
Dân mẽo nó thực dụng, năm trc giá rẻ và tưởng tốt dân phang ngay, bây h dùng thấy sonat lỗi nhiều cộng với kinh tế cũng dư rả hơn thì dân mẽo lại múc cam, hợp logic cụ nhỉ

otohagiang

Xe container
Các bác vẫn lăn tăn chuyện doanh số xe nhỉ, em thì chả cần lắm, lại chuẩn bị cưỡi SONATA được rồi, thằng bạn kêu bán lại, mừng quá, 2 vợ chồng 2 cái xe, thế là ngọt. Sáng vừa lấy COROLLA, vợ em đi bảo với nó CO là nhất, SONATA chả là gì, điên thật, kiểu này lại oánh nhau to rồi

toan1477

Xe điện
Dân mẽo nó thực dụng, năm trc giá rẻ và tưởng tốt dân phang ngay, bây h dùng thấy sonat lỗi nhiều cộng với kinh tế cũng dư rả hơn thì dân mẽo lại múc cam, hợp logic cụ nhỉ
Thế mà Huyndai vẫn có chỗ đứng tại Mẽo đấy
http://www.tinmoi.vn/hyundai-van-an-nen-lam-ra-tai-my-02745732.html

Khách hàng tại Mỹ đang ngày càng dành nhiều thiện cảm hơn cho những mẫu xe Hyundai. Ghi nhận ý kiến khách hàng trong tháng 1/2012, hầu hết đều cho rằng lí do để họ chọn xe Hyundai nằm ở khả năng vận hành mạnh mẽ của động cơ so với giá tiền phải bỏ ra, và chất lượng của xe Hyundai ngày nay cũng đã được kiểm chứng.

Tienthinh

Xe tăng
ơ em tưởng thớt này đóng rồi mà

Isu_zu

Tháo bánh
Các bác vẫn lăn tăn chuyện doanh số xe nhỉ, em thì chả cần lắm, lại chuẩn bị cưỡi SONATA được rồi, thằng bạn kêu bán lại, mừng quá, 2 vợ chồng 2 cái xe, thế là ngọt. Sáng vừa lấy COROLLA, vợ em đi bảo với nó CO là nhất, SONATA chả là gì, điên thật, kiểu này lại oánh nhau to rồi
Tham khảo cho vui mà cụ. Với em thì xe nào mà mình happy là ok, và H-K thực sự là tiến bộ nhiều chứ. Nhưng quả thực xe Nhật nói chung, và 3 đại gia Toy, Nis, Hon vẫn là những tượng đài trong nghành sx xe hơi. E ko thích kiểu dáng So, hoàn toàn ko có nghĩa là So ko tốt. Đơn giản là e khoái Cam hơn, vậy thôi. Thế nhưng vợ cụ giống vợ em, từ khi khá giả hơn, chỉ thích mua đồ ...Nhật, trừ sâm và kim chi :D. Hai vợ chồng bác oánh nhau trong mùa đông này, cuối năm chắc có...em bé.:P

otohagiang

Xe container
Vợ em bảo khi đi CO xong nó thấy TOY là nhất, sao em không mua luôn CAM cho nhanh còn lấy lại SO làm gì, em bảo từ khi anh đi SO, anh thấy HYUNDAI rất ok, sao em không mua ELANTRA mà đi CO làm gì, ngày đầu có xe mà đã thế, không biết sau này còn thế nào nữa, thôi cứ đi NISSAN PATROL cho đỡ đau đầu :))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Ui giời, chuyện thích của các mợ thì vô cùng, như kiểu hồi trước gấu nhà em đòi mua lx để thi thoảng đi chợ tiện hơn 4B, giờ lại bẩu kiếm cho em con vespa cổ cơ, em bẩu anh éo có bán tải đâu, mua cái của nợ đấy về mà hỏng thì em tự khuân về ná. Túm lại chiều quá là tiêu. :P

Winstorm07

Xe container
Ngườii Việt dân kinh doanh tâm lý thường ít khi chọn xe đuôi cụt do hơi duy tâm (cái này chả biết thế nào :-?).
Nhưng sao bác đã dùng Sonat mà bác lại bán đi mua Altis thì khác nào bán bò tậu trâu! Sao không mua Cam cho nó thương gia luôn! Nói thật khách quan thì Cam vẫn là lựa chọn cho dân kinh doanh có hơi hướng đứng đắn, cái hiệu quả đem lại chắc chắn sẽ lớn hơn đi giao tiếp bằng Sonat nhiều, với bác thì em chân tình đấy! (Những fan xe hàn khác như các ngài Xe Đêu, Win Tõm thì chúng em có khi lại cổ suý cho mua xe hàn tiếp!;)))
Bạn Quả sang năm mới mà vưỡn thế nhỉ :D
Hôm trước đọc chỗ nào thấy bạn Quả phát biểu gì đại ý "ký HĐ với chú nào đi Cam, kô ký với chú nào đi xe Hàn".
Khổ, đời vẫn còn nhiều chú chết vì cái mã bên ngoài [-X