Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

Bát_Quái

Xe buýt
ah xin hỏi các cụ trong đây đi mua xe cũ mà cái xe đó đã từng húc chết 1 cụ già.

các cụ có giám mua ko ạ ?

thanhtrung32vt

Xe tải
bác này phát biểu liều, đến lúc nó ngon như BIM thật thì lại bán TOY mua ngay ấy mà, chẳng qua bây giờ nó chưa được như BIM nên mới nói vậy :))
Đợi đến khi hàn ngon bằng toy chắc mấy thế hệ nữa, riêng e là cứ toy của anh tạch là quá ok rồi.

otohagiang

Xe container
Có khi phải chơi với các bác thật, gấu nhà em muốn mua xe, lại thích sedan không thích hát bách cụt đ.í.t, nhà lại chẳng dư dả nhiều nên có khi mua cho cái ALTIS anh Tạch cho đỡ đau đầu, AVANTE nhập đã biết chất chứ trong nước thì không biết nên không dám chuột bạch, KIA MÓT TÈ thì nó kêu không thích, phụ nữ lắm điều thật, khó chiều quá :))

xedieu

Xe cút kít
Gớm, tự sướng ghê quá... :))

Luu Lehong

Xe container
Có khi phải chơi với các bác thật, gấu nhà em muốn mua xe, lại thích sedan không thích hát bách cụt đ.í.t, nhà lại chẳng dư dả nhiều nên có khi mua cho cái ALTIS anh Tạch cho đỡ đau đầu, AVANTE nhập đã biết chất chứ trong nước thì không biết nên không dám chuột bạch, KIA MÓT TÈ thì nó kêu không thích, phụ nữ lắm điều thật, khó chiều quá :))
Ngườii Việt dân kinh doanh tâm lý thường ít khi chọn xe đuôi cụt do hơi duy tâm (cái này chả biết thế nào :-?).
Nhưng sao bác đã dùng Sonat mà bác lại bán đi mua Altis thì khác nào bán bò tậu trâu! Sao không mua Cam cho nó thương gia luôn! Nói thật khách quan thì Cam vẫn là lựa chọn cho dân kinh doanh có hơi hướng đứng đắn, cái hiệu quả đem lại chắc chắn sẽ lớn hơn đi giao tiếp bằng Sonat nhiều, với bác thì em chân tình đấy! (Những fan xe hàn khác như các ngài Xe Đêu, Win Tõm thì chúng em có khi lại cổ suý cho mua xe hàn tiếp!;)))

xedieu

Xe cút kít
Ông Hoa Quả này phải lòng em hay sao í nhể? :))

xedieu

Xe cút kít
Luu Lehong nói:
Lâu mới lại thấy bác qua chơi, anh em nhắc lại để nhớ những lần gặp gỡ năm ngoái ý mà :))
Anh em đã ko muốn làm bác buồn ngay những ngày đầu năm rồi... :D

Luu Lehong

Xe container
Anh em đã ko muốn làm bác buồn ngay những ngày đầu năm rồi... :D
Chúng em dùng xe Nhật thì chả có lý do gì để buồn! Lúc nào mà chả vui:D
Nhiều bác đã dùng xe hàn nay lại chuyển sang dùng Nhật! Nhà đã vui nay lại càng vui hơn:D

xedieu

Xe cút kít
Luu Lehong nói:
Chúng em dùng xe Nhật thì chả có lý do gì để buồn! Lúc nào mà chả vui:D
Nhiều bác đã dùng xe hàn nay lại chuyển sang dùng Nhật! Nhà đã vui nay lại càng vui hơn:D
Đời chỉ có cái xe thôi sao bác... Ha ha ha... :))

Luu Lehong

Xe container
Đời chỉ có cái xe thôi sao bác... Ha ha ha... :))
Ở đây Diễn đàn chỉ bàn về xe cộ thôi mà, chứ không bàn chuyện khác bởi lạc đề! Anh em nhắc đến bác bởi cứ thấy bác lại nhớ những lần đã gặp một vài fan hàn trước đây :-?! Ở đời thì xe pháo cũng chỉ là phương tiện, là một phần nhỏ của xã hội chứ sao bác phải suy diễn và đến mức đề cao nó quá thế :D
Căng thẳng quá làm gì!

xedieu

Xe cút kít
Ờ thì xem ai đề cao kìa, chỉ có cái Altis mà đã chả bao giờ phải buồn thì ô tô nó bán cho ai - chuyện xe cộ đấy!

Cụ mắc mãi cái cố tật Kết luận sớm. :D

otohagiang

Xe container
Em bán sô nát đi vì công việc của em không cần sedan bác Quả ạ, đầu óc em vẫn bình thường, không đến nỗi bán sô nát mua altis, vợ đi thì CAMRY thừa quá, bên đằng nhà em hầu hết đi HYUNDAI, bên nhà nó toàn ALTIS, VIOS nên nó thích xe TOY, cũng may nó chỉ biết lái chứ chả biết xe nào hơn xe nào kém, không thì 2 bên cãi nhau to rồi, chị nó muốn bán lại đổi lên TEANA nên muốn mua lại. Hôm bữa đi xem cái VENZA thấy cũng ok, chê mỗi lái hơi nhạt, còn lại good. Vừa mua hụt cái NISSAN PATHFINDER cay quá, em đang tính đi VENZA cho nó lịch sự, hàng mua lại thôi, không phải mới tinh, gầm cao đi đường Tuyên Quang - Hà Giang cho đỡ mệt, sedan đi qua rón ra rón rén mệt lắm

ghi đông

Xe tải
Nói thật khách quan thì Cam vẫn là lựa chọn cho dân kinh doanh có hơi hướng đứng đắn, cái hiệu quả đem lại chắc chắn sẽ lớn hơn đi giao tiếp bằng Sonat nhiều
Đang ngồi trong phòng chờ đối tác, khi nó đến phải chạy ra xem nó đi xe gì rồi mới đàm phán chứ nhỉ. Nó đi xe Hàn thì đuổi nó về luôn, léo kí kết gì hết. Nó đi Cam sành thì thua thiệt cũng kí.

Mon 29V

Xe điện
He he thớt này của các cụ vui quá, em theo dõi từ năm ngoái tới giờ tưởng qua Tết thì nhạt mà giờ lại hot rồi. NÓi thật là hôm nào vào OF em cũng phải lượn qua đây xem các cụ đấy=D>

Cụ otohagiang: nếu mua xe cho Gấu mà mua Altis thì em can, vì xe đấy phụ nữ đi xấu quá cụ ạ (em chưa dám bàn về giá cả/giá trị sử dụng vì em sợ bị ủng thủ lắm!). Cá nhân em thấy Forte đẹp hơn và hợp với nữ hơn nhiều.

Tienthinh

Xe tăng
Đang ngồi trong phòng chờ đối tác, khi nó đến phải chạy ra xem nó đi xe gì rồi mới đàm phán chứ nhỉ. Nó đi xe Hàn thì đuổi nó về luôn, léo kí kết gì hết. Nó đi Cam sành thì thua thiệt cũng kí.
Cái xe thì liên quan éo gì vấn đề ký hợp đồng kụ nhể,

otohagiang

Xe container
He he thớt này của các cụ vui quá, em theo dõi từ năm ngoái tới giờ tưởng qua Tết thì nhạt mà giờ lại hot rồi. NÓi thật là hôm nào vào OF em cũng phải lượn qua đây xem các cụ đấy=D>

Cụ otohagiang: nếu mua xe cho Gấu mà mua Altis thì em can, vì xe đấy phụ nữ đi xấu quá cụ ạ (em chưa dám bàn về giá cả/giá trị sử dụng vì em sợ bị ủng thủ lắm!). Cá nhân em thấy Forte đẹp hơn và hợp với nữ hơn nhiều.
.

nó không thích cụ ạ, mình ép làm sao được, thế mới cay, hơn nữa xe mua lại của người nhà nên giá cũng tốt, vợ lái thì mua xe đấy là được rồi, em lái mới cần xe ngon :P

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
.

nó không thích cụ ạ, mình ép làm sao được, thế mới cay, hơn nữa xe mua lại của người nhà nên giá cũng tốt, vợ lái thì mua xe đấy là được rồi, em lái mới cần xe ngon :P
Vợ cụ sành xe nhỉ, hơn khối cụ trên này:D