Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

IZZ

Xe tăng
Trong đầu cụ lúc nào nó cũng là "xe cỏ" thì đúng là có độ 500 củ cũng kô được thật.
Cụ sống mà chạ có niềm tin, có ước mơ là mình muốn là có thể làm được gì cả. Chán thế :(

Em vẫn đang phăn đấy nhé, đừng căng thẳng quá nhé ;)
[/I]
Thôi em gọi KM là siêu xe cỏ vậy :D.

beamnhi

Xe buýt
Em fun tý chứ nếu tư duy theo kiểu của các bác, số tiền chênh giữa Aygo với MN em lấy ra độ cho em MN thì chất ngang với Altis chứ chả chơi, lúc đấy Aygo lấy cửa gì mà so sánh phỏng ạ. :))
Cụ có độ được cái máy Aygo cho con KM không? Cụ đã từng sử dụng và sở hữu xe Hàn quá 2 năm chưa? Han Kúc nó mỵ dân mình đến thế lả cùng. Ngay cả cái phim HQ rẻ tiền với các tình tiết bệnh nan y vẫn thu hút hầu hết người mê phim.

toan1477

Xe điện
Cụ có độ được cái máy Aygo cho con KM không? Cụ đã từng sử dụng và sở hữu xe Hàn quá 2 năm chưa? Han Kúc nó mỵ dân mình đến thế lả cùng. Ngay cả cái phim HQ rẻ tiền với các tình tiết bệnh nan y vẫn thu hút hầu hết người mê phim.
Theo em biết thì cụ Win sở hữu xe Hàn quá 3 năm rồi ạ.

Isu_zu

Tháo bánh
Em fun tý chứ nếu tư duy theo kiểu của các bác, số tiền chênh giữa Aygo với MN em lấy ra độ cho em MN thì chất ngang với Altis chứ chả chơi, lúc đấy Aygo lấy cửa gì mà so sánh phỏng ạ. :))
Còn tư duy kiểu bác thì e thật sự bó tay, bác hiểu về xe độ thật, Moring độ hơn Altis. E cũng ko biết tranh luận gì với bác nữa. Bác pm cách độ của bác cho e cái để e độ con Matiz lên hù Sonata của ông hàng xóm chơi!

Luu Lehong

Xe container
Phim hàn chỉ chủ yếu dành cho mấy bà nội trợ, rảnh rỗi ở nhà xem thôi bác ạ! Nói chung cứ liên quan đến HQ là em né! phimTàu thì lại hay mặc dù xe tàu chả ra gì

Theo em biết thì cụ Win sở hữu xe Hàn quá 3 năm rồi ạ.
Bác ý là là ngạo ngược nhất nhì fan xe hàn đấy bác Toàn ạ! May vừa rồi Toy nó bán chạy ở cả TG lẫn VN thì bác ý mới hạ giọng đấy và mấy bác khác đã bỏ chạy, chứ nếu mà có vài anh xe hàn vào danh sách bán chạy thì bọn em sẽ đến khổ với các bác ý :D
Còn tư duy kiểu bác thì e thật sự bó tay, bác hiểu về xe độ thật, Moring độ hơn Altis. E cũng ko biết tranh luận gì với bác nữa. Bác pm cách độ của bác cho e cái để e độ con Matiz lên hù Sonata của ông hàng xóm chơi!
Cách độ xe hàn đơn giản nhất là thay logo của các hãng khác thương hiệu hơn Toy, lắp xung quanh và trong xe các loại đèn led xanh đỏ! Thế thì Altis chạy mất dép vì choáng thôi cụ ạ! Chi phí chưa đến 500K VNĐ :-?

toan1477

Xe điện
Bác ý là là ngạo ngược nhất nhì fan xe hàn đấy bác Toàn ạ! May vừa rồi Toy nó bán chạy ở cả TG lẫn VN thì bác ý mới hạ giọng đấy và mấy bác khác đã bỏ chạy, chứ nếu mà có vài anh xe hàn vào danh sách bán chạy thì bọn em sẽ đến khổ với các bác ý :D

Cách độ xe hàn đơn giản nhất là thay logo của các hãng khác thương hiệu hơn Toy, lắp xung quanh và trong xe các loại đèn led xanh đỏ! Thế thì Altis chạy mất dép vì choáng thôi cụ ạ! Chi phí chưa đến 500K VNĐ :-?
Chả phải là bỏ chạy đâu, bác tự đắc ý hơi sớm quá. Chẳng qua là thớt nó nhạt rồi, những gì cần nói đã nói rồi, nên bọn em chả còn hứng nữa.
Còn cái vụ đèn Led xanh đỏ, thì Audi chắc cũng là lòe loẹt nhà quê lắm nhỉ?

Luu Lehong

Xe container
Chả phải là bỏ chạy đâu, bác tự đắc ý hơi sớm quá. Chẳng qua là thớt nó nhạt rồi, những gì cần nói đã nói rồi, nên bọn em chả còn hứng nữa.
Cái led của dòng xe sang nó sáng trắng rất đẹp và sang trọng, phù hợp với dáng dấp xe thiết kế ban đầu! Xe hàn mà độ Led xanh đỏ vào thì nó giống cái xe bán hủ tiếu, cà rem em đã nhìn thấy các vùng quê miền nam bác ạ! :-?
Theo em, Xe hàn chỉ cần độ logo là hiệu quả nhất. Những cái khác không cần thiết!:-?

Isu_zu

Tháo bánh
Cái led của dòng xe sang nó sáng trắng rất đẹp và sang trọng, phù hợp với dáng dấp xe thiết kế ban đầu! Xe hàn mà độ Led xanh đỏ vào thì nó giống cái xe bán hủ tiếu, cà rem em đã nhìn thấy các vùng quê miền nam bác ạ! :-?
Theo em, Xe hàn chỉ cần độ logo là hiệu quả nhất. Những cái khác không cần thiết!:-?
Thôi cụ ạ, khi mà H-K đã ss với cả Audi thì ko còn gì tranh luận nữa, e tí té ghế luôn! Sắp tới RR chắc cũng tèo. Xe e nhập Mỹ, cũng có Led, mà nhìn thua xa Audi!

toan1477

Xe điện
Cụ bảo xe Hàn độ đèn xanh đỏ là sao? Nguyên bản nó có sẵn thế rồi, độ điếc gì ở đây. Cụ không ưa thì dưa cũng có giòi, nhìn tất nhiên là không đẹp rồi.
Còn em thì không ưa Toy LD, nhìn con nào cũng xấu, cũng ra lừa đảo.
À mà còn nữa, em không phải người miền Nam đâu, bác không cần đá xoáy.

Chỉnh sửa cuối:

toan1477

Xe điện
Thôi cụ ạ, khi mà H-K đã ss với cả Audi thì ko còn gì tranh luận nữa, e tí té ghế luôn! Sắp tới RR chắc cũng tèo. Xe e nhập Mỹ, cũng có Led, mà nhìn thua xa Audi!
Em nghĩ khả năng đọc hiểu của bác có vấn đề, bác chỉ hộ em chỗ nào so sánh H-K với Audi nhé.

otohagiang

Xe container
nói như bác thì thằng TOY LD nó mới là cái thằng mị dân mình, công nghệ lạc hậu, vỏ thì mỏng, cách âm kém, động cơ cũ, option bị cắt hết sạch mà vẫn bán giá đắt, giá xe/giá trị xe mang lại quá lớn, thế có phải là mị không, phim Hàn xem mê mỗi Ju-Mông, tình cảm thì rặt rẹo xung quanh 3 cái chuyện yêu đương, bệnh tật, xem ngán rồi

Winstorm07

Xe container
Em mấy năm vừa rồi chơi với mấy ông anh, cũng được nhìn với trèo lên ngồi mấy con xe Hàn thôi chứ chưa được sở hữu con nào bác ạ.
Cũng nghe nói với thấy bảo chạy cũng được, đang cạnh tranh quyết liệt với xe Nhật và đặc biệt là Toi.
Bác thông cảm cho em nhé ;)

Đấy, thấy chưa, tại các bác cứ căng thẳng quá, chạ biết lúc nào là fun lúc nào là thật. :D
Còn bác hỏi là có làm được thật kô thì em khẳng định là làm được thật.
Kô có việc gì khó chỉ sợ tiền kô nhiều thôi bác ạ ;)

Phim hàn chỉ chủ yếu dành cho mấy bà nội trợ, rảnh rỗi ở nhà xem thôi bác ạ! Nói chung cứ liên quan đến HQ là em né! phimTàu thì lại hay mặc dù xe tàu chả ra gì

Vầng, anh Quả nói em ngạo ngược với ai ạ??? Anh cứ tự xem lại mình rồi anh hãy trách em ạ./
Cái bệnh hay thích kết luận sớm của anh thì làm trong cơ quan nhà nước thế mãi kô lên làm sếp to được cũng là phải rồi, chỉ dọa ma được mấy doanh nghiệp nhỏ nhỏ thôi. Sắp năm mới rồi, đổi lại tư duy đi anh ạ ;)
Với lại con xe chúng em đúng tính chất nó là phương tiện, vừa dùng vừa chơi và thỏa mãn đam mê của mình chứ nó kô phải là của hồi môn mà phải ôm khư khư, mất ăn mất ngủ với nó như các anh.
Anh ghét hàng Tầu, anh chê hàng Hàn nhưng anh thử xem lại trên người anh có hai cái đó kô ạ???
Điện thoại anh đang dùng sản xuất ở đâu ạ? TV anh đang xem sản xuất ở đâu ạ?
Anh chưa nhìn thấy cái Led bao giờ thì anh phán led nó chưa đến 500K là đúng rồi, cái này thì em hiểu anh vì anh có biết đek gì về đồ chơi ô tô đâu mà anh phán ;)
À, còn điều này nữa. Chúng em có độ logo gì thì độ chứ khẳng định với anh cho thêm tiền cũng kô gắn logo của Toi lên đâu mà anh sợ mất bản quyền ;)

Winstorm07

Xe container
Đây này, cứ tự mua dây rồi buộc vào người bảo sao kô vướng :))
Bác tìm xem chỗ nào so H-K với Au.
Dù sao thì chúng em cũng đủ tỉnh táo hơn các bác vì biết mình là ai. ;)

Isu_zu

Tháo bánh
Đây này, cứ tự mua dây rồi buộc vào người bảo sao kô vướng :))
Bác tìm xem chỗ nào so H-K với Au.
Dù sao thì chúng em cũng đủ tỉnh táo hơn các bác vì biết mình là ai. ;)
Chúng e ko đủ tỉnh táo, vì vậy chúng em cạnh tranh bằng ...niềm tin, cụ thông cảm :D, cứ thêm óp sừn là xong!:-?

trandung

Xe hơi
nói chung ko ai phủ nhận là xe toyota, chạy ổn định, tốt, tiết kiệm nhiên liệu. (chính vì mọi thứ đều đơn giản nên dễ sửa chữa)
nhưng e thấy các bác mua xe toy LD ở VN kiểu như là bị lừa mất khoảng 100tr.
xe mua lại khó, chẳng ở đầu như việt nam cầm gần tỷ đi mua xe mà cư như pải xin.
xe toy đắt hơn các xe khác cùng phân loại ở VN khoảng trên dưới 100tr mà có khi trang thiết bị kém hơn.
túm lại e thấy bọn toy quá mất dậy, dân mình thì cứ như bị thuốc, càng đắt, càng khó lại càng mua.:D

toan1477

Xe điện
Chúng e ko đủ tỉnh táo, vì vậy chúng em cạnh tranh bằng ...niềm tin, cụ thông cảm :D, cứ thêm óp sừn là xong!:-?
Tìm xem H-K đòi cạnh tranh với Audi chỗ nào đã, xong rồi hãy chém tiếp, không chơi bài phán linh tinh.

Isu_zu

Tháo bánh
Cái này là cái gì, cụ viết mà ko nhớ à?