Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

CR-Vic

Xe container
Em lại thấy mấy thớt sôi động hơn! Mấy hôm rồi cũng im ắng thật:D
bác Hanoimeric cứ như Trương Phi ý, tả xung hữu đột :-?
Đấy là có một cụ Hanoimeric thì thớt nó mới sôi động chứ bây giờ cụ đấy lại có khoảng chục đồng minh cùng phong độ và style tranh luận thì thớt Toyota đảm bảo không một tý gợn sóng luôn. Em khẳng định chuẩn luôn. :))

xedieu

Xe cút kít
Nể cụ meric. Điển hình tiên tiến của fan Toy! :))

Isu_zu

Tháo bánh

xedieu

Xe cút kít
Isu_zu nói:
Em mừng khi có cụ ấy trong phe Toy, nhưng e dự cụ meric vất vả đấy, vì một mình chống lại maphia!
Em cũng mừng vì cụ ấy bênh Toy. Mừng thực sự! :)

toan1477

Xe điện
Mấy cụ Toy thấy thằng em đi tù về sướng như bắt được vàng, lại còn để nó 1 mình xông pha đỡ đạn nữa, quá đáng thế mà nó vẫn lấy làm sung sướng.

CR-Vic

Xe container
Mấy cụ Toy thấy thằng em đi tù về sướng như bắt được vàng, lại còn để nó 1 mình xông pha đỡ đạn nữa, quá đáng thế mà nó vẫn lấy làm sung sướng.
Riêng cụ mà đổi áo sang CLB Toyota thì đảm bảo uy lực bắn phá bằng 3 cụ Hanoimeric :))

o0atulao0

Xe tăng
ông Hàn nói tất nhiên ông Toy không phục, và ông Toy nói thì ông Hàn chả nghe, Thế nên chả cần phân tích làm gì, cứ chém phầm phập cho sướng thôi cụ ợ
Cái này cụ nói thôi. Cá nhân e thấy đi Hàn thì ko quan tâm đến Toi nữa, có phục hay không cũng kệ. Còn Toi thì suốt ngày : tao ko phục Hàn, ko ...:D

o0atulao0

Xe tăng
Mỗi cụ có hoàn cảnh riêng, tham gia đc hay ko cũng tùy điều kiện, quan trọng là ra đường có cái logo OF thì phải giữ gìn văn hóa giao thông đúng tinh thần OF. Còn kéo cày thì là đương nhiên rồi, chả ai cho không mình
Hôm đấy em đi chơi noel về, say tít thò lò, thấy đường vắng quá nghiến răng đạp lút ga 1 phát 180km/h luôn, có vài phút đã hết đại lộ. Về đến Big C thì em chịu không thể mở mắt ra được nữa, phải xuống xe bắt thằng đi cùng lên lái về. Bác tin hay không thì tùy nhưng K5 mà bảo chạy thế thì chắc chắn là bốc phét.
Này thì tự vả vào mẹt nhau =))

Winstorm07

Xe container
Chả hiểu mấy bác Toi thấy thế nào chứ em nhìn cái cảnh này cứ hình dung ra con cún nhà em bị xích cả ngày đến chiều em đi làm về tháo xích ra cho 1 cái là sướng quá nhảy loạn cả lên rồi chạy hết góc nọ góc kia rồi còn ..ái vung vít nữa... Chạy được 1 lúc mệt quá nằm thè lưỡi rên ư ử, yêu lắm ý :D

mazspeed_han

Xe tải
Bạn Pít lái xe trong tình trạng say rượu thế thì là sai hoàn toàn rồi, đi ngược cả tiêu chí và những gì OF đang kêu gọi về an toàn giao thông.:D

Bác nói bác kô tin K5 chạy 180km/h nhưng bác có tin So chạy lên đến 170km/h vẫn ngon choét kô??? :-B
Ôi giời, em chả quá hiểu mấy cái môn tuyên truyền OF đang áp dụng ấy chứ. Em cá luôn là chả có tác dụng đek gì đâu, min mod đi láo đầy rẫy, em chơi mãi lạ đek gì :). Bác cũng đừng a qui vớ vẩn chuyện của em với của bác phuong_tv vào với nhau, nó chả có liên quan đek gì hết mà bác đòi ttbd. Nếu muốn bác cứ tự mà bd, éo ai quan tâm làm gì đâu!

Sonata lên 170km/h mà vẫn ngon choét thì em không tin, theo em là chuyện chém gió vớ vẩn. Tất nhiên là em không bao giờ dại dột ngồi lên 1 cái Sonata phi lên tốc độ đó để mà thử, nhưng vẫn khẳng định 100% là bốc phét, cố thì chắc là cũng lên được, nhưng mà ngon choét thì... phải xem ông chém gió lấy theo cái tiêu chuẩn nào. Nếu là cái tiêu chuẩn của hạng phọt phẹt thì thôi, không chấp làm gì :)).

Chỉnh sửa cuối:

landrovercar

Xe tải
các cụ fan toy thì làm sao mà dám phi với tốc độ đó trên cao tốc được, vì lúc nào ngồi sau vô lăng toy tạch cũng lo ngay ngáy là nếu đạp ga lên nhỡ lại lỗi chân ga thì có mà ko tạch cũng toi, ngoài ra còn lo túi khí ko bung nữa chứ, nguyên cái logo toy ko đã bị tim bẩm sinh rùi. em dự các fan toy chỉ dám mớm ga lên đến 100km/h là cùng, vì sợ các bệnh kinh niên nhỡ nó phát thì toi. cho nên mới ngồi đây đoán già đoán non con k5 với sonat tốc độ cao thấp thế nào.

Mr.Ryu

Xe buýt
Vấn đề này thôi mà mãi chưa dứt nhỉ
Em mạn phép bình dư lày các cụ xem có thông dc lỗ nhĩ ko nhé
Xét về chất lượng thì Toyota thực sự là 1 hãng xe tốt , chỉ có ông Toy Liên Danh là ko tốt thôi ạ , bằng chứng thì các cụ cứ hỏi anh Gu Gồ về em Ỉn với em Vios, rồi thì vụ lùm xùm của anh Tạch với em Ỉn và em Fortuner
Xét về giá cả thì em nói thật , Toy LD là bọn mất dạy. Chỉ giỏi làm giá o ép người tiêu dùng thôi ạ , xe đểu mà bán giá trên trời. Em thì thề rằng chẳng bao giờ bỏ 1 đống tiền mua 1 cái lon bia gắn máy như thằng Ỉn để chạy đâu. Trong cùng phân khúc thì lựa chọn 1 hãng xe khác, tốt hơn mà giá lại hợp lý hơn xe của Toy nhà anh Tạch rất nhiều
Xét về dịch vụ sau bán hàng, Toy cũng như tất cả các ông bán xe ở Việt Nam mình, đều là lũ nịnh bợ ngoài miệng. Minh chứng như vụ của anh Tạch , thử hỏi nếu ko có anh Tạch thì ko biết bao nhiêu cụ lên OF tự sướng với nhau là "xe Toy tốt thật". Hay như xa xôi 1 tí là anh Honda , cháy nổ xe bùm bùm mà vẫn "chờ kết luận của cơ quan điều tra". Vâng , cụ nào gặp nạn thì cụ ấy kêu , còn các cụ khác thì cứ vào đến cửa , Sales nó rót cho cốc nước 5k là có khi rút điện thoại ra , vào OF khen ngay "dịch vụ hãng XYZ là nhất"
Em vì trình độ thấp kém nên chỉ nhận thức được đến thế thôi ạ , các cụ nào chém cứ chém , em trùm chăn đi ngủ đây , hê hê

Winstorm07

Xe container
Ôi giời, em chả quá hiểu mấy cái môn tuyên truyền OF đang áp dụng ấy chứ. Em cá luôn là chả có tác dụng đek gì đâu, min mod đi láo đầy rẫy, em chơi mãi lạ đek gì :). Bác cũng đừng a qui vớ vẩn chuyện của em với của bác phuong_tv vào với nhau, nó chả có liên quan đek gì hết mà bác đòi ttbd. Nếu muốn bác cứ tự mà bd, éo ai quan tâm làm gì đâu!

Sonata lên 170km/h mà vẫn ngon choét thì em không tin, theo em là chuyện chém gió vớ vẩn. Tất nhiên là em không bao giờ dại dột ngồi lên 1 cái Sonata phi lên tốc độ đó để mà thử, nhưng vẫn khẳng định 100% là bốc phét, cố thì chắc là cũng lên được, nhưng mà ngon choét thì... phải xem ông chém gió lấy theo cái tiêu chuẩn nào. Nếu là cái tiêu chuẩn của hạng phọt phẹt thì thôi, không chấp làm gì :)).
Hôm qua đang thắc mắc tại sao bạn Pít dùng nick này hóa ra là lại đang bị đi phục hồi nhân phẩm :))
Khổ, sống trên đời thì phải biết tự trọng chứ sao lại cứ phải để cải tạo mãi thế. Trường hợp này thì chả biết các đồng đội đổ lỗi tại ai?!!!:D

Quay lại chuyện xe nào lên được đến 180km/h. Mình đang nói đến Sorento nhà mình cơ bạn ạ, chứ chưa nhắc đến Sonata đâu. Tất nhiên cũng chả hay ho hay tự hào gì với cái tốc độ nguy hiểm đấy nhưng nó là sự thật. Bạn Pít nghĩ ai cũng chém như bạn nên kô tin đc là đúng rồi, mình cũng chẳng tranh luận với bạn làm gì. 180km/h mà có húc vào đâu thì cũng nát như tương cả thôi.

Với cả cái lý sự về ý thức an toàn giao thông của Pít như thế thì đúng là hết thuốc chữa rồi ;)

phuongtv_76

Xe container

Min mod vẫn đi láo thật hả cụ, thế thì còn gì là OF nhể, thảo nào mấy chú fan hàn cuồng ăn nói cũng chuối, e chả đi off làm gì với mấy loại đấy

phuongtv_76

Xe container
Vấn đề này thôi mà mãi chưa dứt nhỉ
Em mạn phép bình dư lày các cụ xem có thông dc lỗ nhĩ ko nhé
Xét về chất lượng thì Toyota thực sự là 1 hãng xe tốt , chỉ có ông Toy Liên Danh là ko tốt thôi ạ , bằng chứng thì các cụ cứ hỏi anh Gu Gồ về em Ỉn với em Vios, rồi thì vụ lùm xùm của anh Tạch với em Ỉn và em Fortuner
Xét về giá cả thì em nói thật , Toy LD là bọn mất dạy. Chỉ giỏi làm giá o ép người tiêu dùng thôi ạ , xe đểu mà bán giá trên trời. Em thì thề rằng chẳng bao giờ bỏ 1 đống tiền mua 1 cái lon bia gắn máy như thằng Ỉn để chạy đâu. Trong cùng phân khúc thì lựa chọn 1 hãng xe khác, tốt hơn mà giá lại hợp lý hơn xe của Toy nhà anh Tạch rất nhiều
Xét về dịch vụ sau bán hàng, Toy cũng như tất cả các ông bán xe ở Việt Nam mình, đều là lũ nịnh bợ ngoài miệng. Minh chứng như vụ của anh Tạch , thử hỏi nếu ko có anh Tạch thì ko biết bao nhiêu cụ lên OF tự sướng với nhau là "xe Toy tốt thật". Hay như xa xôi 1 tí là anh Honda , cháy nổ xe bùm bùm mà vẫn "chờ kết luận của cơ quan điều tra". Vâng , cụ nào gặp nạn thì cụ ấy kêu , còn các cụ khác thì cứ vào đến cửa , Sales nó rót cho cốc nước 5k là có khi rút điện thoại ra , vào OF khen ngay "dịch vụ hãng XYZ là nhất"
Em vì trình độ thấp kém nên chỉ nhận thức được đến thế thôi ạ , các cụ nào chém cứ chém , em trùm chăn đi ngủ đây , hê hê
E nhất trí với cụ mấy dòng đo đỏ, e ko comment tiếp, chúc cụ ngủ ngon:D

Isu_zu

Tháo bánh
Chả hiểu mấy bác Toi thấy thế nào chứ em nhìn cái cảnh này cứ hình dung ra con cún nhà em bị xích cả ngày đến chiều em đi làm về tháo xích ra cho 1 cái là sướng quá nhảy loạn cả lên rồi chạy hết góc nọ góc kia rồi còn ..ái vung vít nữa... Chạy được 1 lúc mệt quá nằm thè lưỡi rên ư ử, yêu lắm ý :D
Cụ làm em hình dung ra hình ảnh của cụ rất sinh động!!!

Isu_zu

Tháo bánh
Cái này cụ nói thôi. Cá nhân e thấy đi Hàn thì ko quan tâm đến Toi nữa, có phục hay không cũng kệ. Còn Toi thì suốt ngày : tao ko phục Hàn, ko ...:D
Nếu đúng là cụ nghĩ đc như vậy, chúc mừng cụ! :D