Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

phuc_thinhphan

Xe tăng
các cụ tranh luận nhiều quá, em đang ngắm con xe 7 chỗ FT của Toy , PS của mít và Eve của ford thì gặp cụ raza đang kiếm cơm nhiệt tình bên thớt mit.
Theo em con cam của toy tạch nó đắt lòi so với son của HD , hình thức con cam thì bình thường ko ấn tượng, em dự các cụ lên đây hỏi tư vấn đều trẻ trung cả, nên cũng biết nên bỏ bao nhiêu chi phí cho một chiếc xe là phương tiện đi lại. nếu thừa tiền nên mua cam , nếu thích sự tiện nghi, sự hiện đại trong nội thất nên lấy sonata. nếu thích sự đơn điệu, mù công nghệ nên lấy cam cho chững chạc kiểu ông cụ non.
về giữ giá thì con xe nào cũng như con nào vì với cách quản lý của nhà nước ta hiên nay, xe nào bán lại cũng giữ giá, thậm chí mua xe cũ bán lại còn có lãi,
ví dụ con matiz cũ mua cách đây 2 năm khoảng 140 triệu nay mà bán phải hơn 200 mà chả có xe bán. phụ tùng thay thế thì chắc chắn của HD sẽ dễ kiếm và rẻ hơn toy.
Cụ tả Sonata như Mer S600 ấy, con Cam cứ như ware tàu ... =))=))=))

Mazspeed

Xe container
Cụ tả Sonata như Mer S600 ấy, con Cam cứ như ware tàu ... =))=))=))
Sonata nó là siêu xe, S Class làm gì có cửa. Đêm noel vừa rồi em phóng S Class trên đại lộ Thăng Long, 180km/h thấy cũng rung ra phết. Thế mà hôm trước đó mang Kia Picanto vào Trường Hải sửa gặp 1 ông K5 cũng vào chém gió toàn phóng Kia 180km/h thấy như không mà choáng toàn tập. Phải công nhận Huyndai Kia làm xe tốt thật, chỉ mỗi cái quạt gió két nước thì tậm tịt thôi :)).

toan1477

Xe điện
Sonata nó là siêu xe, S Class làm gì có cửa. Đêm noel vừa rồi em phóng S Class trên đại lộ Thăng Long, 180km/h thấy cũng rung ra phết. Thế mà hôm trước đó mang Kia Picanto vào Trường Hải sửa gặp 1 ông K5 cũng vào chém gió toàn phóng Kia 180km/h thấy như không mà choáng toàn tập. Phải công nhận Huyndai Kia làm xe tốt thật, chỉ mỗi cái quạt gió két nước thì tậm tịt thôi :)).
Bác không ưa thì thấy là chém gió thôi. Chứ em thấy bác bảo chạy 180 thì em cũng bảo bác chém gió, có sao đâu. Em thì chạy cao tốc Trung Lương đến 150 là vãi linh hồn rồi ( chắc là do em nhát chết, cũng có khi xe em lởm )

xedieu

Xe cút kít
Hình như Mazpit làm tuần đường ở Đại lộ TL, lần nào cũng thấy lôi ra! :D Thôi lần sau lôi cao tốc Cầu Giẽ Ninh Bình ra đi, đường đấy mà xe xịn thế kia phải đi được 181km/h ấy chứ (nhớ là xe xịn thật nhá, xe xịn rởm thì không nên thử)! :))

mezzo forte

Xe buýt
Các cụ cãi nhau làm gì cho mệt, cái gì cũng có giá của nó, không phải tự dưng mà TOY nó đắt, không phải tự dưng mà xe Hàn nó rẻ. TOY nó đắt, ngoài cái thương hiệu nó đã được chứng minh về chất lượng, nhìn lượng xe bán trên toàn cầu thì biết, đừng nói cả thế giới này mua TOY là thiếu hiểu biết. Em đang đi TOY, em không ghét TOY mà chỉ ghét thằng TOY Việt Nam.
CÒn xe Hàn, vì là mới, thương hiệu chưa bằng TOY nên nó phải rẻ hơn để lấy thị phần thế thôi, còn chất lượng có thể bằng hoặc tốt hơn nhưng phải cần thời gian chứng minh

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Các cụ cãi nhau làm gì cho mệt, cái gì cũng có giá của nó, không phải tự dưng mà TOY nó đắt, không phải tự dưng mà xe Hàn nó rẻ. TOY nó đắt, ngoài cái thương hiệu nó đã được chứng minh về chất lượng, nhìn lượng xe bán trên toàn cầu thì biết, đừng nói cả thế giới này mua TOY là thiếu hiểu biết. Em đang đi TOY, em không ghét TOY mà chỉ ghét thằng TOY Việt Nam.
CÒn xe Hàn, vì là mới, thương hiệu chưa bằng TOY nên nó phải rẻ hơn để lấy thị phần thế thôi, còn chất lượng có thể bằng hoặc tốt hơn nhưng phải cần thời gian chứng minh
Có điều kiện cứ Toy Mỹ hay Nhật mà chơi, ko sợ mưa rơi...:D, ko nghĩ đến Hàn!

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ không cần phải cố, thành quá cố! :))
Lên Bim thì e mới phải cố, chứ Toy Mỹ thì ko phải cố. Thích Bim 528i lắm cụ ạ, nhưng vì đường xá, rồi nơi bảo hành (chỉ có ở SG & HN) nạn mất gương, đồ đạc..sợ mua rồi lại phải canh suốt ngày, nên e chưa dám! Vậy để còn mục tiêu phấn đấu!:D, e lại ko khoái Mer và Audi.

Chỉnh sửa cuối:

duongtat

[Tịch thu bằng lái]
Toyota nó là hãng xe tầm trung tiền có tiếng phục vụ cho cả giới bình dân chứ ko riêng gì giới thượng lưu cả, nhất là máy móc lành dễ thay thế , lại rẻ, xe lại giữ giá nên ko sợ lỗ nhiều, chứ đi mấy ông xe ford hay mer mỗi lần vào hàng kiểm tra nghe báo giá toát mồ hôi .... để chuộng xe thì ở Việt nam toyota vẫ đứng đầu doanh số về bán hàng . e cũng thiên về mấy ông toy hơn , đi cho nó lành

Luu Lehong

Xe container
Toyota nó là hãng xe tầm trung tiền có tiếng phục vụ cho cả giới bình dân chứ ko riêng gì giới thượng lưu cả, nhất là máy móc lành dễ thay thế , lại rẻ, xe lại giữ giá nên ko sợ lỗ nhiều, chứ đi mấy ông xe ford hay mer mỗi lần vào hàng kiểm tra nghe báo giá toát mồ hôi .... để chuộng xe thì ở Việt nam toyota vẫ đứng đầu doanh số về bán hàng . e cũng thiên về mấy ông toy hơn , đi cho nó lành
Nhưng lại hay bị một số người chê là già, bảo thủ, lạc hậu, bầy đàn và nhất là không biết hưởng thụ :D

Luu Lehong

Xe container
Thế cụ thấy có đúng không?
Chỉ một số ít người trong những người đi xe hàn thì nghĩ thế chứ cũng không phải tất cả cho là vậy. Em đã lựa chọn dùng Toyota rồi mà còn nghĩ thế thì có hoạ dở người hả bác!:D
Về ý kiến cho là Toyota già thì còn tuỳ và chưa chắc nhưng nó đứng đắn thì có :D

longduong631

Xe đạp
Quan điểm của em là Việt Nam ta còn khó khăn, công nghệ còn thấp nên cái gì dễ dùng, dễ sửa chữa thì dùng.
Xe càng có nhiều óp - sần thì càng nhiều thứ để hỏng. Các bác am hiểu thì ít, các bác thích nhiều óp - sần mà có khi chẳng mấy khi dùng nhưng có để khoe cho nó oai thì nhiều lắm. Xe có bờ-lu-tút mà đi đường toàn 1 tay ôm vô lăng một tay cầm điện thoại buôn với vợ cả, rồi nhiều thứ khác nữa. Sĩ diện của người Việt ta to lắm các cụ ợ

toan1477

Xe điện
Chỉ một số ít người trong những người đi xe hàn thì nghĩ thế chứ cũng không phải tất cả cho là vậy. Em đã lựa chọn dùng Toyota rồi mà còn nghĩ thế thì có hoạ dở người hả bác!:D
Về ý kiến cho là Toyota già thì còn tuỳ và chưa chắc nhưng nó đứng đắn thì có :D
Hôm nay em mới biết Toy ngoài "lành, bền dáng" còn có đặc điểm nữa là đứng đắn. Em chưa nghe thấy ai bảo là: Ôi, con Camry ông hàng xóm em đi trông nó đứng đắn lắm:D

Luu Lehong

Xe container
Hôm nay em mới biết Toy ngoài "lành, bền dáng" còn có đặc điểm nữa là đứng đắn. Em chưa nghe thấy ai bảo là: Ôi, con Camry ông hàng xóm em đi trông nó đứng đắn lắm:D
May bác nhắc em mới bổ sung thêm lý do nữa: To nó bán chạy còn có lý do là kiểu dáng trông đứng đắn :D.
Vote bác (Tuy là em nghĩ ra nhưng bác lại là người gợi cảm hứng :D)

imbenley

Xe tải
May bác nhắc em mới bổ sung thêm lý do nữa: To nó bán chạy còn có lý do là kiểu dáng trông đứng đắn :D.
Vote bác (Tuy là em nghĩ ra nhưng bác lại là người gợi cảm hứng :D)
cụ luulehong đang nhìn toy trông đứng đắn giống như sát thủ máu lạnh Nghĩa và sát thủ lê văn luyện, trông chúng nó đứng đắn đấy chứ cụ nhỉ

Luu Lehong

Xe container
cụ luulehong đang nhìn toy trông đứng đắn giống như sát thủ máu lạnh Nghĩa và sát thủ lê văn luyện, trông chúng nó đứng đắn đấy chứ cụ nhỉ
Em đang cố hình dung xem bác có "đứng đắn" như 2 vị bác mới nêu không? Nghe giọng văn thì có lẽ bác giống vị thứ 2 hơn thì phải:-? chứ vị đầu nghe đâu cũng có bằng đại học cơ :-?

Cerato2011x

Xe hơi
Mỗi người 1 sở thích, và cảm nhận về sự cần thiết khác nhau
Nhưng hiện tại xe Toy đang dần mất thị phần do cách chăm sóc khách hàng không chu đáo và về dáng xe và nội thất thì thua xa xe Hàn

Em còn trẻ tuổi nên chọn xe Hàn vì cảm thấy dáng xe thể thao hơn và nội thất ăn đứt xe toy trong cùng 1 phân hạng:">