Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Chuẩn cụ! Xe hàn chối nhất là cái mặt ca lăng và em thấy cả cái vô lăng nữa!
Nhìn 2 cái ấy rẻ tiền và xấu ko ngửi được. Chả hiểu sao lại có người nghĩ nó là mặt hổ :D
Cụ là hay a dua lắm, cái nào xấu là xấu, cứ chực quàng cả đống xe hàn vào là sao nhỉ? :))

ducletrung

Xe container
-Bác tuy vỗ ngực là nhà "kinh tế học" nhưng tầm hiểu biết thì dưới cốt 0.00 trong khi suy nghĩ thì toàn trên Giời, thỉnh thoảng bắt nọn tý thì toàn kể chuyện "con rắn vuông", hài phết!:D
Em giải nghĩa theo bác cool còn gì?Giá nhà máy rao cho đại lý là A nếu bán cho khách hàng(thêm thuế VAT) thì bán với giá A+10%*A=B.Nếu con xe được bán thì nhà máy chiết khấu cho đại lý 10% giá nhà máy bằng 10%*A và sale được hưởng 50% chiết khấu nhà máy cho đại lý.
Kết luận:Mỗi xe bán được sale sẽ được hưởng 5% giá trị xe rao cho đại lý bằng 5%*A.Còn vấn đề sale giảm giá cho khách chấp nhận mất tiền hoa hồng được hưởng .
Ví dụ: Nếu con xe nhà máy rao cho đại lý 1 tỷ.Đại lý hưởng 100tr tiền chiết khấu,ông nhà nước được 100tr,nhà máy thu về 900tr tiền bán xe,ông khách hàng mua 1100tr.Sale hưởng 50% số tiền 100tr là được 50tr nếu khuyến mại giảm giá 20tr thì tiền sale được hưởng còn 30tr thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Em giải nghĩa theo bác cool còn gì?Giá nhà máy rao cho đại lý là A nếu bán cho khách hàng(thêm thuế VAT) thì bán với giá A+10%*A=B.Nếu con xe được bán thì nhà máy chiết khấu cho đại lý 10% giá nhà máy bằng 10%*A và sale được hưởng 50% chiết khấu nhà máy cho đại lý.
Kết luận:Mỗi xe bán được sale sẽ được hưởng 5% giá trị xe rao cho đại lý bằng 5%*A.Còn vấn đề sale giảm giá cho khách chấp nhận mất tiền hoa hồng được hưởng .
Ví dụ: Nếu con xe nhà máy rao cho đại lý 1 tỷ.Đại lý hưởng 100tr tiền chiết khấu,ông nhà nước được 100tr,nhà máy thu về 900tr tiền bán xe,ông khách hàng mua 1100tr.Sale hưởng 50% số tiền 100tr được 50tr nếu khuyến mại giảm giá 20tr thì tiền sale được hưởng còn 30tr thôi :))
-Bác móc ở đâu ra cái thông tin sale được 5% trên giá bán xe đấy, hay thấy các bác trên này xe to xe bé lại nghĩ là nghề sale kiếm được? Em dự là chỉ kiếm được vài nghìn/1 củ/ngày thôi!:))

ducletrung

Xe container
-Bác móc ở đâu ra cái thông tin sale được 5% trên giá bán xe đấy, hay thấy các bác trên này xe to xe bé lại nghĩ là nghề sale kiếm được? Em dự là chỉ kiếm được vài nghìn/1 củ/ngày thôi!:))
Bác cool mới bảo em xong.Nhà máy chiết khấu cho đại lý 7%-14% giá trị và sale hưởng 50% tiền chiết khấu.Thì em tính trung bình bán được 1 xe là nhà máy chiết khấu cho đại lý 10% :))

coolpix8700

Xe ngựa
Kính thưa các loại kinh tế học!!!

Giống như đi ra ngoài đường 1 cái quán ăn đông đúc, xe tải đỗ xếp hàng với 1 cái quán bên cạnh, lèo tèo nhân viên ngồi gác chân lên bàn đuổi ruồi mà chủ quán vẫn phát đạt... Chui vào đấy cho khỏi bầy đàn vì vừa vào có ngay 1 em ra "Chỉ anh mới biết thưởng thức, không như mấy người vào bên kia!", nhìn theo tay chỉ quán bên nhiều khách vẫn phải chờ đến lượt để được phục vụ!
Chỗ đông có nhược điểm của "đông", còn vắng thì vẫn có ưu điểm của vắng, tùy khả năng suy nghĩ mà lựa chọn!

Vào chỗ đông chắc cũng "bầy đàn" vì nhiều người đã vào và kiểm nghiệm, nhà hàng không có đồ ăn thừa (có khi cả tuần), giá thành (mọi khoản chi phí) được chia cho nhiều người,..., nhưng chắc chắn phải chờ đợi, những lúc đông nhân viên phục vụ không kịp có thể có những cử chỉ, lời nói không vừa tai lắm. Vào cái quán vắng bên cạnh chắc chắn lời nói nhân viên luôn luôn "mật ngọt" hơn nhiều, trước mắt ở đó sẽ được làm thượng đế vì cả tuần họ ngồi không (không thu nhập) đã được mình bao cho cả...!

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Hôm qua bác mới bảo em xong nếu bán được 1 chiếc xe nhà máy hoa hồng cho các bác là 7%-14% còn gì..

ducletrung

Xe container
Mua xe Mẹc nhưng bằng tiền ở đâu. Nếu về nhà đòi bán nhà, bán đất mua xe thì khối ông nhân viên văn phòng, lương chưa đến triệu thứ 2 cũng mua xe...
Nhưng trước đây (cũng khá lâu) các hãng đặt chiết khấu rất cao, tùy hãng mà giao động từ 7%, có khi tới 14% giá trị xe bán được. Chiết khấu 1/2 được cho sâu cho nên các sâu trong 1 sâu dum cũng cạnh tranh nhau rất quyết liệt. Có vụ án 2 sâu của Mẹc còn giết nhau khi tranh giành ông khách mua được xe là của ai: http://vietbao.vn/An-ninh-Phap-luat/Xet-xu-vu-nhan-vien-Cong-ty-Mercedes-Benz-sat-hai-dong-nghiep-Phat-3-bi-cao-51-nam-tu/45135070/218/
Toy cũng chiết khấu nhưng không thuộc nhóm cao nhất (7%). Khi tụi em mua cái Altis (lúc đó chưa có nhiều xe biển đen ngoài đường) do mua cá nhân nên được giảm một phần cái tiền chiết khấu ấy là 3K USD (tât nhiên là chỉ thỏa thuận mồm, chẳng có văn bản nào ghi điều này cả) nên nếu sâu làm việc giỏi thì họ mua được 1 cái xe sau vài năm cũng bình thường (hồi ấy cái Altis tụi em phải trả có 23K USD)!
Thế bây giờ các bác được bao nhiêu %?

Chỉnh sửa cuối:

phamthanhtrung2

Xe buýt
Nhiều người nhiều tiền nhưng khi chi thì .......
.trọc phú thật, giống bắt Pi vẽ chân dung độc tài TBN. Chắc học cảm tình rồi..........................................

phamthanhtrung2

Xe buýt
Cụ RaVa cho e hỏi tí là cụ có bị rỗi hơi mà cmt cho nó mệt, đi xe gì có phải mình tài giỏi đâu mà do những người giỏi hơn mình rút kinh nghiệm cụ nhể?

phamthanhtrung2

Xe buýt
Sl các mợ...hi hi cả các cụ nữa là e ngu học tí nhưng mỗi người có một sở thích nhưng nếu Boeing thì e vườn đi dù là 777 hay gì hết. Chúc các cụ đoàn kết để cùng nhau dìm hàng và dân Việt có phận nhờ.
p/s: E không dám nói là giải tán nhá mà ngu học em sẽ nghía các cụ để rút kinh nghiệm ở thớt này thui.

ducletrung

Xe container
Sl các mợ...hi hi cả các cụ nữa là e ngu học tí nhưng mỗi người có một sở thích nhưng nếu Boeing thì e vườn đi dù là 777 hay gì hết. Chúc các cụ đoàn kết để cùng nhau dìm hàng và dân Việt có phận nhờ.
p/s: E không dám nói là giải tán nhá mà ngu học em sẽ nghía các cụ để rút kinh nghiệm ở thớt này thui.
Cụ RaVa cho e hỏi tí là cụ có bị rỗi hơi mà cmt cho nó mệt, đi xe gì có phải mình tài giỏi đâu mà do những người giỏi hơn mình rút kinh nghiệm cụ nhể?
Nhiều người nhiều tiền nhưng khi chi thì .......
.trọc phú thật, giống bắt Pi vẽ chân dung độc tài TBN. Chắc học cảm tình rồi..........................................
Muốn dân Việt được nhờ thì phải nhờ ông nhà nước nhé.Các sale cũng là làm công ăn lương thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
Khổ! kinh tế khó khăn. còm mần giết tg chứ k lẽ ngồi ngáp văt, đập ruồi cả ngày:)):))

phamthanhtrung2

Xe buýt
E định thôi rồi nhưng cho e hỏi phát nhé?
Cụ Đức Trung ở HP có phải không ạ?
E cũng ở HP nếu dúng cụ cho e số đt vào chỗ nào tuỳ cụ, rảnh rỗi a e giao lưu cafe tí, e ở TN.