Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần IV -kết luận)

blackpaint

Xe container
Tỉ lệ tốt nghiệp đạt trên 98%... chứng tỏ kỳ thi nghiêm túc, chất lượng. Vợ mình thì bao giờ chả nhất, tranh cãi làm gì. Các cụ có thời gian nghiên cứu làm sao để 1 cái ô tô nó chỉ tăm tiệu là mua được.

nguyenquangsy

Xe máy
Tỉ lệ tốt nghiệp đạt trên 98%... chứng tỏ kỳ thi nghiêm túc, chất lượng. Vợ mình thì bao giờ chả nhất, tranh cãi làm gì. Các cụ có thời gian nghiên cứu làm sao để 1 cái ô tô nó chỉ tăm tiệu là mua được.[/QUOTE]

Em chỉ cần 70% là đủ. Nền giáo dục kiểu này không mong sản sinh ra thêm Ngô Bảo Châu mà chỉ mong bớt thành phần tội phạm nguy hiểm, tư tưởng lệch lạc.
Em ngoài lề tý

matiz19

Xe tăng
Em chỉ cần 70% là đủ. Nền giáo dục kiểu này không mong sản sinh ra thêm Ngô Bảo Châu mà chỉ mong bớt thành phần tội phạm nguy hiểm, tư tưởng lệch lạc.
Em ngoài lề tý
Cụ này nói như đúng rồi, cụ đi thi có muốn bị trượt không? muốn thi cho đỗ là mong muốn chính đáng của tất cả mọi người. :D

Nhà nước chỉ đáp ứng cái mong muốn chính đáng ấy thôi. cụ phải cảm thấy hạnh phúc mới phải chứ. cụ không biết người VN mới xếp thứ 2 trong bảng xếp hạng "hạnh phúc" của thế giới à?

junyong

Xe buýt
Cụ này nói như đúng rồi, cụ đi thi có muốn bị trượt không? muốn thi cho đỗ là mong muốn chính đáng của tất cả mọi người. :D

Nhà nước chỉ đáp ứng cái mong muốn chính đáng ấy thôi. cụ phải cảm thấy hạnh phúc mới phải chứ. cụ không biết người VN mới xếp thứ 2 trong bảng xếp hạng "hạnh phúc" của thế giới à?
Cụ sai rồi, chính xác phải là: xếp thứ 2 trong bảng xếp hạng tự sướng!

Pa Panh

Xe tải
Đã có kết luận rồi hả các cụ ,liệu có kết luận phần 2 ,3 ... nữa ko?

Smile Lion

Xe buýt
Em tham gia OS được hơn 1 năm rồi, cũng hay ghé thăm OF song song, nhưng không lập nick. Nay em post bài này để kết luận quá trình theo dõi từ tập 1 -> 4:
1. Camry: suy nghĩ đầu tiên của người mới thành đạt. Rất nhiều người không hiểu biết về xe hơi còn coi nó sang hơn cả Mec E.
2. Fotuner: Đợt này Crv, SF ra bản 7 chỗ + mắc hơn 200 triệu thì em nó chết không chỗ chôn đâu ạ.
3. Altis: sự lựa chọn hàng đầu của cán bộ, công chức. Có nhiều tiền cũng đi xe này cho thiên hạ bớt dòm ngó.
4. Innova: đây là xe gia đình 3 thế hệ. Tích cóp mãi mới có tiền mua xe nên nó là tài sản lớn, cũng chẳng thèm nghe chuyên gia nào tư vấn ngoài toi. Thiệt tình cũng chưa có thằng nào qua được nó.
(1,2,3 và 4 thì đa phần là không rành về oto)
5. Vios: con này die lâu rồi. Tầm tiền 600 chai thì nhiều anh/chị với tấm bằng cử nhân sau 4,5 năm làm việc cật lực có thể mua được. Những người này còn trẻ, thích khám phá, rành internet, dễ bị kích động nên mua xe ít chọn toi lắm.
Cơ quan - đơn vị tư nhân, Nhà nước, quốc doanh, quốc phòng, công an và đội ngũ taxi chọn toi vì chi phí sử dụng, tính thanh khoản. VN ăn sâu vào tiềm thức 2B, 4B là honda, là toi.
Em chỉ nói xe thông dụng thôi, còn xe sang và hiếm không tính tới, các cụ ném nhẹ tay.
Theo cụ này thì 4/5 những người mua xe Toy là không rành về ô tô, 1/5 còn lại là do kinh tế còn hạn hẹp đúng không? :D
Tóm lại mua Toy phần lớn do chả hiểu gì :D
Em đọc thì thấy may ra cụ đúng ở cái ý số 3 và 2 cái chỗ e bôi xanh chứ còn các ý khác đều chưa thấy có số liệu minh chứng lắm! Theo em thì nó còn ngược lại là đằng khác, nếu xem bảng doanh số bán mấy tháng đầu năm 2012 vừa qua (đã có ở cuối phần III) :-?
Tuy nhiên, bác cũng đã có ý kiến nhiều đơn vị "chọn toy vì chi phí sử dụng, tính thanh khoản" thì em thấy nó lại mâu thuẫn với chính các ý kiến đã nêu ở phía trên của bác vì nếu cho rằng mua xe Toy là do chẳng hiểu gì :D

Chỉnh sửa cuối:

Kia-forever

Xe tải
Với 03 Topic đã mở liên quan đến chủ đề “Tại sao xe Toyota bán chạy tại Việt Nam” đã nhận được nhiều thông tin và hàng triệu lượt người truy cập trao đổi của các bác trên Diễn đàn.
Để tránh tạo 1 sân chơi lành mạnh trao đổi và tranh luận nghiêm túc những vấn đề kỹ thuật, xã hội liên quan đến xe Toyota; kính đề nghị các bác comment thiếu tinh thần xây dựng, gây mất đoàn kết, xin mọi người không quote lại!

Do doanh số bán hàng của TOI đang đứng đầu ở VN nên TOI ở VN bán chạy. Mỗi cái đơn giản thế thôi mà các cụ cũng cãi nhau nhiều, ………..
nó đang bán đc nhiều nên nó bán chạy, ko biết giải thích thế cụ hài lòng chưa =))
từ giờ cụ nào khẳng định hay phát ngôn điều gì đều phải có dẫn chứng cụ thể nhá.
…....Tóm lại mua Toy phần lớn do chả hiểu gì :D
Em đọc thì thấy các ý khác đều chưa thấy có số liệu minh chứng lắm! Theo em thì nó còn ngược lại là đằng khác nếu xem bảng doanh số mấy tháng đầu năm 2012 vừa qua (đã có ở cuối phần III) :-?
[/COLOR]
…… nói với mấy cái đầu gối in sẵn chữ doanh số ……….. :))

Hóng hớt tí em tổng kết lại một số nội dung chính, xem xong tí sặc =)) =)) =))

nguyenquangsy

Xe máy
Theo cụ này thì 4/5 những người mua xe Toy là không rành về ô tô, 1/5 còn lại là do kinh tế còn hạn hẹp đúng không? :D
Em đọc thì thấy may ra cụ đúng ở cái ý số 3 và 2 cái chỗ e bôi xanh chứ còn các ý khác đều chưa thấy có số liệu minh chứng lắm! Theo em thì nó còn ngược lại là đằng khác, nếu xem bảng doanh số bán mấy tháng đầu năm 2012 vừa qua (đã có ở cuối phần III) :-?
Tuy nhiên, bác cũng đã có ý kiến nhiều đơn vị "chọn toy vì chi phí sử dụng, tính thanh khoản" thì em thấy nó lại mâu thuẫn với chính các ý kiến đã nêu ở phía trên của bác vì nếu cho rằng mua xe Toy là do chẳng hiểu gì :D
Em tính lập nick cmt 1 bài rồi quay về OS chơi nhưng thôi chém tiếp
Em đang giải thích vì sao nó bán chạy, chứ có bảo nó tốt hay dở đâu.:P. Quan điểm của em là có tiền cũng không mua Ft và Vios. Mấy em khác thì ngon 1 trong cùng phân khúc lẫn giá tiền rồi.

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
tình hình khó khăn thế này e dự tháng 6 toy ld ko bán đc cái xe nào :D

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Cụ ấy com là "không rành về oto" , mà lại bảo thành "chẳng hiểu gì". Thì em cũng đến chịu, đánh đồng nghĩa của 2 câu nói trên khác gì châm ngòi cho một cuộc chiến khi mà chạm tự ái của một số cá nhân "cuồng". Em đề nghị Min Mod, đóng thớt lại cho nhanh chứ với tư tưởng không chịu hiểu hoặc là không hiểu như thế này em dự sớm muộn cũng như các thớt trước, mất đi tinh thần của OF.

Cuabien

Xe điện
Em tính lập nick cmt 1 bài rồi quay về OS chơi nhưng thôi chém tiếp
Em đang giải thích vì sao nó bán chạy, chứ có bảo nó tốt hay dở đâu.:P. Quan điểm của em là có tiền cũng không mua Ft và Vios. Mấy em khác thì ngon 1 trong cùng phân khúc lẫn giá tiền rồi.
Em nghĩ cụ nên quay về OS khi thời gian ở đây chưa đủ lâu, em cũng cựu thành viên OS và bên đó không có kiểu tranh luận gây khó thế này đâu cụ !

Cụ ấy com là "không rành về oto" , mà lại bảo thành "chẳng hiểu gì". Thì em cũng đến chịu, đánh đồng nghĩa của 2 câu nói trên khác gì châm ngòi cho một cuộc chiến khi mà chạm tự ái của một số cá nhân "cuồng". Em đề nghị Min Mod, đóng thớt lại cho nhanh chứ với tư tưởng không chịu hiểu hoặc là không hiểu như thế này em dự sớm muộn cũng như các thớt trước, mất đi tinh thần của OF.
Cụ đã gặp kiểu "LUÔN LUÔN LẮNG NGHE, CỐ TÌNH KHÔNG HIỂU" bao giờ chưa ??? Cụ sẽ gặp được ở đây nhá !

raklei

Xe điện
lại lôi lên cho các cụ chém tiếp :D

Bản tin thị trường ô tô Việt nam 05-2012
Về thị phần tại các phân khúc, Camry độc chiếm phân khúc hạng trung cao cấp với doanh số 163 xe tiêu thụ trong tháng 5. Hai đối thủ chính của Toyota Camry là Honda acord và Ford Mondeo không tiêu thụ được chiếc nào trong tháng 5. Fortuner cũng gây bất ngờ khi bán được 411 xe, tăng hơn mức 383 xe của tháng 4 và chiếm hơn 63% thị phần xe SUV hạng trung. Các đối thủ của Fortuner là Sorento, Escape, Everest hay Pajero đều có mức suy giảm. Cũng chung vui với hai mẫu xe trên là Toyota vios và Yaris khi bán được 315 xe trong tháng 05/2012, gia tăng 54 xe so với tháng 04/2012 và chiếm 53,6% thị phần hạng nhỏ trung cấp. Toyota Altis thì có sự sụt giảm nhẹ 21 xe so với tháng 04, trong khi đối thủ Focus có sự gia tăng 11 xe lên 44 chiếc được tiêu thụ. Innova cũng giảm 37 xe so với tháng 4/2012 nhưng nhìn chung hai mẫu xe Altis và Innova vẫn thống lĩnh thị phần trong phân khúc của mình.

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Cụ đã gặp kiểu "LUÔN LUÔN LẮNG NGHE, CỐ TÌNH KHÔNG HIỂU" bao giờ chưa ??? Cụ sẽ gặp được ở đây nhá !
Em cũng biết thế cụ ạ, dưng mà cứ để chú Chí hoành hành thì em không chịu được.

Cuabien

Xe điện
Em cũng biết thế cụ ạ, dưng mà cứ để chú Chí hoành hành thì em không chịu được.
Xã hội mà không có những con người đấy thì sao mà tiến lên XHCN được cụ ơi, dạo này mấy cụ Ofer hay đi Chùa bảo em từ bi hỷ xả tí cho tâm nó lắng xuống. Cụ sang quán Cafe mà chơi và chém FUN hơn !

raklei

Xe điện
Cụ ở nước ngoài mà còn nắm rõ tình hình nước nhà hơn vô số cụ ở trong nước!
lần sau cụ mở thớt nhờ thêm vào tiêu đề, "thớt nhạt, ăn mặn miễn vào"
kẻo mấy chú ăn mặn đ ái khai hay chui vào lại kêu nhạt, rác thớt =))