Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần IV -kết luận)

Isu_zu

Tháo bánh
Đề nghị mod đóng thớt tránh gây mất đoàn kết trên diễn đàn
Mod không đóng nếu chỉ là tranh luận cụ ạ, đừng chửi nhau. Cá nhân e rất mong có một hãng sx ra nhưng cái xe tốt, bền như Toy, và giá hợp lý, rẻ hơn, để nhiều người có thể mua được...ko cần phải nhiều option!

junyong

Xe buýt
Hôm trước em cũng đã nói với bác và nhiều bác khác rồi, cái xe nó là chuyện cái xe, nhưng vấn đề ở đây là cái con người.
Đi với ma nên mặc áo giấy cả thôi, ra đường nhìn thấy hổ báo vằn vện còn biết đường mà tránh chứ miệng nam mô bụng bồ dao găm, miệng lưỡi cười nói giả lả nhưng phía sau thì còn ăn nói mất dậy hơn cả hổ báo thì mới đáng sợ.
Ví dụ thì đầy ra đấy rồi, chả nhẽ giờ lại khơi ra nữa, kô ngửi được :)
Hà hà! Đấy là cụ đang nói về Bá Kiến rồi! em đang nói về Chí Phèo mà! :D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Toy LD bảo thủ, đúng. Nhưng H-K có khá hơn ko? Không. Avante VN cũng lắp máy cũ, thêm vài đèn led, coi như model mới!!! Kia ngâm nước biển, cũng vẫn đấu giá. Trong khi Toy có hệ thống đại lý quy mô nhất, rải khắp nước, nên nó vẫn là ngon. Còn chuyện KD, nó đang bán tốt nhất. Nếu nó ko thay đổi tốt hơn, nó có thể lùi, nhưng thằng khác cũng chưa chứng tỏ là hơn được nó. Em cũng ko dùng Cam LD, nhưng phải thừa nhận Cam LD ngon và BH tốt trên cả nước. Vậy thì...
Cụ vẫn lại đúng rồi ạ :)
Nhưng mà cụ lại sa đà vào các "vấn đề tiểu tiết" rồi ạ. Em thấy cứ như cụ chủ thớt mới được, các "vấn đề tiểu tiết" ta không cần quan tâm, phân hạng ta cóc cần biết, các hãng khác ta lại chẳng cần màng, vì hiện giờ TOI nó đang bán chạy nhất, thể nên đương nhiên cứ TOI là phải ngon, làm thằng đàn ông nó phải Hoành Tá Tràng thế chứ :105:
Kể ra mà hoàn hảo thế thì tốt, khốn nạn ở chỗ là Đại Nhân Hoành Tá Tràng lại vì cái đại cục tiêu dùng xe quá, ngài thẳng tay miệt thị những cá nhân tiêu dùng đặt những cái "vấn đề tiểu tiết" lên trên mà quay mông lại với TOI. Mà cái này thì lại đụng chạm lắm . . . . . vì hầu như các cụ đã có xe lại còn biết vào đây chém nữa thì toàn chẳng phải hạng vừa..........

Thế nên em lại vào hóng tiếp :))

Smile Lion

Xe buýt
Mod không đóng nếu chỉ là tranh luận cụ ạ, đừng chửi nhau. Cá nhân e rất mong có một hãng sx ra nhưng cái xe tốt, bền như Toy, và giá hợp lý, rẻ hơn, để nhiều người có thể mua được...ko cần phải nhiều option!
Thớt mở trong box Toy, ae Toy bàn luận lịch sự, không ai cãi vã , không có chửi bới và không động chạm đến cá nhân ai. Vậy không hiểu sao có 1 số người lại rất sợ cái thớt này tồn tại đến nỗi cứ phải vạ vật ở thớt chửi đổng hoặc gây chuyện :-/
Chả lẽ anh em mổ sẻ tìm hiểu nguyên nhân Toy nó bán chạy mà rúng động đến thế ư =))
Em xin phép được cười 1 cái =))=))=))

Winstorm07

Xe container
Em thấy nên là cứ chỉ mặt điểm tên rõ ràng luôn, cần gì phải mượn Chí với Bá ra làm gì. :D
Cứ vỗ ngực bảo mình là người đàng hoàng trong khi thậm thà thậm thụt như thằng ăn trộm sang nhà người khác hóng hớt thông tin rồi lu loa toàn lời lẽ vô văn hóa.
Nói xong lại sợ búa rìu dư luận phải đi PM cho từng người để nhờ xóa bài, hành xử kiểu như thế mới là đáng sợ :)

Smile Lion

Xe buýt
Cụ vẫn lại đúng rồi ạ :)
Nhưng mà cụ lại sa đà vào các "vấn đề tiểu tiết" rồi ạ. Em thấy cứ như cụ chủ thớt mới được, các "vấn đề tiểu tiết" ta không cần quan tâm, phân hạng ta cóc cần biết, các hãng khác ta lại chẳng cần màng, vì hiện giờ TOI nó đang bán chạy nhất, thể nên đương nhiên cứ TOI là phải ngon, làm thằng đàn ông nó phải Hoành Tá Tràng thế chứ :105:
Kể ra mà hoàn hảo thế thì tốt, khốn nạn ở chỗ là Đại Nhân Hoành Tá Tràng lại vì cái đại cục tiêu dùng xe quá, ngài thẳng tay miệt thị những cá nhân tiêu dùng đặt những cái "vấn đề tiểu tiết" lên trên mà quay mông lại với TOI. Mà cái này thì lại đụng chạm lắm . . . . . vì hầu như các cụ đã có xe lại còn biết vào đây chém nữa thì toàn chẳng phải hạng vừa..........
Thế nên em lại vào hóng tiếp :))
Cụ có chút nhầm về sự nhận định tình cảm của em về Toy! Cụ nên đọc kỹ lại cái coment #1 của em ngay từ đầu. Bản thân em đang dùng 1 cái xe Toy LD và trong gđ em thì hơn chục cái xe, trong đó chỉ có 3 xe Nhật (1 Camry, 1LX và 1 Altis), 1xe hàn TucSon, 1 Ford còn lại là xe Đức cả! Xét cho cùng xe Toy trong gđ em cũng chỉ là thiểu số! Nhưng em thích ae trong box Toy ở cách hành văn, cách nhận thức của họ, chính vì thế thấy cái hiện tượng sự thực là Toy bán chạy, mang ra để ae bàn luận! Thế thôi :-?
Còn cụ nghĩ .."cứ như cụ chủ thớt mới được, ta không cần quan tâm, phân hạng ta cóc cần biết, các hãng khác ta lại chẳng cần màng, vì hiện giờ TOI nó đang bán chạy nhất, thể nên đương nhiên cứ TOI là phải ngon, làm thằng đàn ông nó phải Hoành Tá Tràng thế chứ.." Bởi vì, bây giờ em không muốn nhắc đến các xe khác nhất là xe hàn để tránh cho chuyện 1 số nick quá khích nhảy vào cãi vã rác thớt lại mang tiếng cho ae đi xe Toy mở thớt để cãi nhau!
Nếu tranh luận, đối thoại cởi mở thì nhiều vấn đề đã rõ và e đã tổng kết được nguyên nhân lâu rồi :-?

actn

Xe máy
Cụ có chút nhầm về sự nhận định tình cảm của em về Toy! Cụ nên đọc kỹ lại cái coment #1 của em ngay từ đầu. Bản thân em đang dùng 1 cái xe Toy LD và trong gđ em thì hơn chục cái xe, trong đó chỉ có 3 xe Nhật (1 Camry, 1LX và 1 Altis), 1xe hàn TucSon, 1 Ford còn lại là xe Đức cả! Xét cho cùng xe Toy trong gđ em cũng chỉ là thiểu số! Nhưng em thích ae trong box Toy ở cách hành văn, cách nhận thức của họ, chính vì thế thấy cái hiện tượng sự thực là Toy bán chạy, mang ra để ae bàn luận! Thế thôi :-?
Còn cụ nghĩ .."cứ như cụ chủ thớt mới được, ta không cần quan tâm, phân hạng ta cóc cần biết, các hãng khác ta lại chẳng cần màng, vì hiện giờ TOI nó đang bán chạy nhất, thể nên đương nhiên cứ TOI là phải ngon, làm thằng đàn ông nó phải Hoành Tá Tràng thế chứ.." Bởi vì, bây giờ em không muốn nhắc đến các xe khác nhất là xe hàn để tránh cho chuyện 1 số nick quá khích nhảy vào cãi vã rác thớt lại mang tiếng cho ae đi xe Toy mở thớt để cãi nhau!
Nếu tranh luận, đối thoại cởi mở thì nhiều vấn đề đã rõ và e đã tổng kết được nguyên nhân lâu rồi :-?
Nhà cụ cũng có xe Hàn nữa à,em hơi bất ngờ ạ
À mà hôm nào có ai trong gia đình của cụ lấy con Tuc đi đâu đó thì cụ cũng đừng có " hàng ngày nhìn thấy cách chúng đi lại trên đường em thấy không hạp với em",và "làm ăn với người đi xe Hàn thì phải cẩn thận"

Smile Lion

Xe buýt
À mà hôm nào có ai trong gia đình của cụ lấy con Tuc đi đâu đó thì cụ cũng đừng có " hàng ngày nhìn thấy cách chúng đi lại trên đường em thấy không hạp với em",và "làm ăn với người đi xe Hàn thì phải cẩn thận"
Xe của ông e rể ạ! Thanh niên mà, thích nhanh và cũng chán nhanh. Khi mua, mọi người can nhưng hắn thích thì kẹ thôi vì bảo là trông giống như Lexus Rx350....
Mà cái nick của bác chỉ nhiệm vụ mỗi việc nhắc lại cái câu của e ở chỗ khác mãi thôi sao! Phải tư duy 1 chút chứ, nhắc mãi ko chán à. Tùy hoàn cảnh và tùy chỗ bác ạ!

8S`

Xe hơi
Cái lưỡi không xương nhiều đường lắt léo.
Cả nhà ghét ông em rể thôi rồi :))

duc1404

Xe tải
Hôm trước em cũng đã nói với bác và nhiều bác khác rồi, cái xe nó là chuyện cái xe, nhưng vấn đề ở đây là cái con người.
Đi với ma nên mặc áo giấy cả thôi, ra đường nhìn thấy hổ báo vằn vện còn biết đường mà tránh chứ miệng nam mô bụng bồ dao găm, miệng lưỡi cười nói giả lả nhưng phía sau thì còn ăn nói mất dậy hơn cả hổ báo thì mới đáng sợ.
Ví dụ thì đầy ra đấy rồi, chả nhẽ giờ lại khơi ra nữa, kô ngửi được :)
Đề nghị Cụ Win và các Cụ TSS về thớt chi hội sinh hoạt, không pot bài ở đây nữa. Cụ Win không cần nói về bản chất bạn Q của Cụ nữa nhé. Cụ có nói mãi thì cũng có thay đổi được bạn ấy đâu, phí nhời. Ai cũng biết là bạn Q của Cụ bị dở hơi, có lớn không có khôn rồi. Em xin hết.

Smile Lion

Xe buýt
cụ công chức à nhàn thế hôm nào cũng đc ngủ trưa :D
Dạ vâng! Ngoài thời gian văn bản giấy tờ thì cũng vào 4R cho vui. Được cái chả kinh doanh xe cộ, phụ tùng hay buôn bán gì liên quan gì như 1 số bác nên cũng chả phải lo lắng các hãng nó bán nhiều bán ít. Chỉ thấy Toy nó bán được nhiều thì tìm hiểu chơi! Hè hè

raklei

Xe điện
Dạ vâng! Ngoài thời gian văn bản giấy tờ thì cũng vào 4R cho vui. Được cái chả kinh doanh xe cộ, phụ tùng hay buôn bán gì liên quan gì như 1 số bác nên cũng chả phải lo lắng các hãng nó bán nhiều bán ít. Chỉ thấy Toy nó bán được nhiều thì tìm hiểu chơi! Hè hè
cụ có thời gian thế, làm cái siêu xe, thỉnh thoảng sữa chữa lặt vặt có vui ko, cần gì phải mua cái xe lành cho phí tiền ra :D

8S`

Xe hơi
cụ có thời gian thế, làm cái siêu xe, thỉnh thoảng sữa chữa lặt vặt có vui ko, cần gì phải mua cái xe lành cho phí tiền ra :D
Vấn đề là phải có chút kiến thức về xe cơ bác ạ, mà cái này thì.... :(

Smile Lion

Xe buýt
Giá có khiếu đục đẽo, cắt gọt, đấu nối hay kiến thức về xe cộ như mấy anh chữa xe đầu phố thì em cũng làm con siêu xe như mấy chú thông thái!
Mình dốt cứ mua con xe cỏ của Toy cho nó lành ạ!

toan1477

Xe điện
actn nói:
Em đoán là chả nhìn mặt nhau đâu :)) ghét cay ghét đắng thế mà.

TB miền Nam hội TucSoPo

dangba68

Xe đạp
~X(:-ssX_X

matiz19

Xe tăng
Tụt hậu quá, người làm sao của chiêm bao làm vậy. Người với xe chả khác gì nhau, thảo nào mà VN mãi không vươn ra được tầm thế giới :D

raklei

Xe điện
nhưng nói bé thôi, không mấy anh thạc sĩ mắm tôm xử đấy

thớt nhạt nhưng hôm nay các con giời cũng trình diện đầy đủ
riêng thạc sỹ mắm tôm của cụ chưa có mặt, phải nghiêm túc phê bình mới đc :D