Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần IV -kết luận)

Smile Lion

Xe buýt
Em thì tự thân làm lụng mấy năm nay mà được mấy cụ kia bảo là công chức nhà nước rảnh rỗi làm em thấy sang hẳn cái bản thân và tư tin lên mấy level liền cụ luulehong ạ. :))
Nếu thế thì em tặng cụ lời khuyên của của Raklei nhé!

cụ có thời gian thế, làm cái siêu xe, thỉnh thoảng sữa chữa lặt vặt có vui ko, cần gì phải mua cái xe lành cho phí tiền ra :D

junyong

Xe buýt

matiz19

Xe tăng
Em lại xin phép cười một cái =)) =)) =))

Cụ ý còn phán giá BMW nhập ngoài thì ác rồi.
Cụ chạy nhảy như Vịt ấy nhỉ? đây là Toy còn bên kia là Cam mà :D

Theo em chất lượng của mấy thằng của Nhật thì nó cũng same same nhau nhưng Toy nó bán chạy hơn là nhờ có nhà máy đặt ở VN trước, hệ thống đại lý rộng, chế độ bảo hành, bảo tỏi tốt hơn, linh phụ kiện lại sẵn , thợ sửa cũng nhiều nên dân tin tưởng hơn!
Cái bôi đen đen: Cụ bắt đầu đi đúng chủ đề rồi đấy :D Đây mới là lý do Toy bán chạy ở VN, còn nói nó quá bền quá tốt là không chuẩn vì nhiều thằng tốt bền ngang toy không bán chạy được, nó "lành" thì cũng từ cái lý do này mà ra.

Hàn có hệ thống đại lý cũng rộng, bảo hành cũng tốt, linh kiện còn rẻ hơn, thợ sửa chữa đầy đường, nhưng không được dân tin tưởng, mặc dù chất lượng so với toy chỉ bằng 7/10 nhưng đổi lại trẻ trung hơn, phong cách hơn, tiện nghi hơn, nhiều tính năng an toàn hơn, giá rẻ hơn. vậy mà Hàn không bán chạy. vẫn là sự tin tưởng và gọi tắt là "niềm tin"

Winstorm07

Xe container
Lại nói về chuyện lái hay đặt mông lên 500 cái xe thì với 1 người bình thường chỉ sở hữu hay biết đến 1 cái xe của mình thì con số đó cũng quá khủng khiếp thật :))
Nhưng nói với những người ở những nơi mà cứ hàng tháng đi kiểm tra 3-4 lần trên cả nước thì những người thực tế ý người ta lại cười cho vào mũi: làm sao lại có dạng chỉ như cái máy ghi âm chỉ phát đi phát lại được mỗi một giọng ai oán mãi không chán và cũng chả chịu hiểu :))
Người thường khác người kô bình thường và con vẹt ở chỗ là biết chắt lọc thông tin :D
Chứ ai lại hóng hớt chuyện chảy dầu ba đờ sốc xong rồi hớt hải về báo với các bạn :))
Thành điển tích rồi, kô quên được đâu =))

junyong

Xe buýt
Cụ chạy nhảy như Vịt ấy nhỉ? đây là Toy còn bên kia là Cam mà :D

Cái bôi đen đen: Cụ bắt đầu đi đúng chủ đề rồi đấy :D Đây mới là lý do Toy bán chạy ở VN, còn nói nó quá bền quá tốt là không chuẩn vì nhiều thằng tốt bền ngang toy không bán chạy được, nó "lành" thì cũng từ cái lý do này mà ra.

Hàn có hệ thống đại lý cũng rộng, bảo hành cũng tốt, linh kiện còn rẻ hơn, thợ sửa chữa đầy đường, nhưng không được dân tin tưởng, mặc dù chất lượng so với toy chỉ bằng 7/10 nhưng đổi lại trẻ trung hơn, phong cách hơn, tiện nghi hơn, nhiều tính năng an toàn hơn, giá rẻ hơn. vậy mà Hàn không bán chạy. vẫn là sự tin tưởng và gọi tắt là "niềm tin"
Cụ ví dụ giúp em! lại nissan à?

Winstorm07

Xe container
Cụ win lụy tình quá, hồi chia tay tình đầu em cũng không nhớ dai được như cụ! :P
Sống trên đời có phải khi nào cũng gặp được sự lạ đâu mà chả kô nhớ dai :))

stone_lamp

Xe điện
Các cụ vẫn chưa thôi chiến nhau à? Nhà em thấy người oánh lần này đòn chưa hiểm nên người đỡ cũng chưa hay

junyong

Xe buýt

Winstorm07

Xe container
Thế thì cuộc đời cụ bằng phẳng quá nhỉ! Cụ chơi xe hàn là chuẩn đới!
Vầng, em đang chơi xe Hàn nhưng gia đình nội tộc em có đủ cả Cam rì, Mẹc, Au...đủ cả, có dễ phải đến 2 chục xe ý chứ, nhiều quá em kô nhớ hết được X_X

Chỉnh sửa cuối:

matiz19

Xe tăng
Cụ ví dụ giúp em! lại nissan à?
Nis chỉ là một ví dụ điển hình thôi ạ. em sang nhật chơi suốt, bên đó nó toàn đi Nis chả mấy ai chạy Toy trong khi Nis thiết kế xấu hơn. :D

Chính các mồm các cụ nói nhật thằng nào chả tốt, bền: Isu, Mit, suzuki, subaru, honda, pana, saiko... . Có cụ nào nhận xe nhật kém chất lượng không để em nói tiếp? :D

luxus

Xe tăng
Nhắc đến chủ đề của topic em mới lại nhớ ra câu chuyện chiều qua ngồi nhậu lai rai với ông anh trước làm cùng cơ quan. Thấy ông ý chạy chiếc LX570 đăng ký 2008 mới hỏi là thế trong đội xe của anh ngoài cái LX này thì còn những loại nào nữa thì thấy ông ý liệt kê nào là GS350 nào là Pajero V6 3500 rồi thì Camry v..v... cũng có khi đến 20 chục cái xe chạy phục vụ công việc em hỏi là sao anh có vẻ thích Toyota với cả Lexus nhỉ? Ông ý bảo là đối với anh thì xe ô tô nó không cần phải xa xỉ quá, nhưng cũng đừng úi xùi quá và nhất là đừng phải sửa chữa lặt vặt mất thời gian và gây ức chế. Ông ý kể đợt 2010 cũng dùng một chiếc S550L mà nó bị lỗi hỏng điều hoà mà đang đi trời mùa hè mà phải hạ kính xuống thì ức lắm - trong khi đó mấy chiếc LX kia chỉ chịu khó tuân thủ đúng quy trình bảo dưỡng thì chả thấy nó sao cả. Còn mấy cái dòng Toyota thì quăng quật các kiểu mà vẫn bền bỉ.

Ông này tuổi vẫn chưa già lắm mà đã có tâm hướng thiện công đức xây dựng khá nhiều chùa triền và học viện Phật Giáo ở Việt Nam.

junyong

Xe buýt
Nis chỉ là một ví dụ điển hình thôi ạ. em sang nhật chơi suốt, bên đó nó toàn đi Nis chả mấy ai chạy Toy trong khi Nis thiết kế xấu hơn. :D

Chính các mồm các cụ nói nhật thằng nào chả tốt, bền: Isu, Mit, suzuki, subaru, honda, pana, saiko... . Có cụ nào nhận xe nhật kém chất lượng không để em nói tiếp? :D
Thế cụ lập cái thớt vì sao Nissan bán chạy ở Nhật hoặc Vì sao Hyundai bán chạy ở Hàn, vì sao xe ford bán chạy ở Mỹ mà chém!

junyong

Xe buýt
Vầng, em đang chơi xe Hàn nhưng gia đình nội tộc em có đủ cả Cam rì, Mẹc, Au...đủ cả, có dễ phải đến 2 chục xe ý chứ, nhiều quá em kô nhớ hết được X_X
Thế cụ Win hoàn cảnh nhất gia tộc rồi! :P
Cụ lãng phí bộ nhớ quá, thỉnh thoảng nhớ chạy Disk defragmenter cụ nhé

Winstorm07

Xe container
Thế cụ Win hoàn cảnh nhất gia tộc rồi! :P
Cụ lãng phí bộ nhớ quá, thỉnh thoảng nhớ chạy Disk defragmenter cụ nhé
Em chạy suốt, thế nên mới kô phải dùng đến icon đùa :))
Cụ Jun còn trẻ, nên sống cho có ý nghĩa cuộc đời chứ đừng để đến lúc lưng còng gối mỏi lại thấy tiếc, cứ phải đi tim thuốc bổ mong cho trẻ khỏe lại :)

Smile Lion

Xe buýt
Nhắc đến chủ đề của topic em mới lại nhớ ra câu chuyện chiều qua ngồi nhậu lai rai với ông anh trước làm cùng cơ quan. Thấy ông ý chạy chiếc LX570 đăng ký 2008 mới hỏi là thế trong đội xe của anh ngoài cái LX này thì còn những loại nào nữa thì thấy ông ý liệt kê nào là GS350 nào là Pajero V6 3500 rồi thì Camry v..v... cũng có khi đến 20 chục cái xe chạy phục vụ công việc em hỏi là sao anh có vẻ thích Toyota với cả Lexus nhỉ? Ông ý bảo là đối với anh thì xe ô tô nó không cần phải xa xỉ quá, nhưng cũng đừng úi xùi quá và nhất là đừng phải sửa chữa lặt vặt mất thời gian và gây ức chế. Ông ý kể đợt 2010 cũng dùng một chiếc S550L mà nó bị lỗi hỏng điều hoà mà đang đi trời mùa hè mà phải hạ kính xuống thì ức lắm - trong khi đó mấy chiếc LX kia chỉ chịu khó tuân thủ đúng quy trình bảo dưỡng thì chả thấy nó sao cả. Còn mấy cái dòng Toyota thì quăng quật các kiểu mà vẫn bền bỉ.

Ông này tuổi vẫn chưa già lắm mà đã có tâm hướng thiện công đức xây dựng khá nhiều chùa triền và học viện Phật Giáo ở Việt Nam.
Em nghe chuyện cứ như bác kể về cái ông Thắng ở Thái Nguyên chủ xe LX 570 biển 20*-8888 ( là chủ mỏ Worfram Núi Phaó và các mỏ titan ở Đại Từ)! đã cung tiến xây tượng đài HCM trên TN (nghe đâu khoảng hơn 10tỷ- em không nhớ chính xác; có báo đã đăng bài cách đây vài năm). Ông ý theo lời nhận xét của các đại gia khác thì cũng dạng "đạp 1 chân nghiêng nửa thành phố Thái Nguyên). Ông ý cũng chỉ dùng LX chứ không mua Mer hay Bim. Quan điểm về xe pháo cũng tương tự như ông bạn cụ. Chỉ khác là ông ý nhiều tuổi hơn anh em mình :D

Isu_zu

Tháo bánh
Em lập thớt rồi, kết luận là vì "lành" cụ ạ :D
Cụ nào có vợ rồi thì hiểu, vợ ốm khác với vợ khỏe thế nào. To nhỏ, đẹp xấu ko quan trọng, miễn là đừng ốm đau...lành cho cả nhà nhờ!