Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần IV -kết luận)

au999

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có vợ rồi thì hiểu, vợ ốm khác với vợ khỏe thế nào. To nhỏ, đẹp xấu ko quan trọng, miễn là đừng ốm đau...lành cho cả nhà nhờ!
Cụ dạy chuẩn! Cứ suốt ngày nhức đầu sổ mũi vặt thôi chứ chưa nói đến ốm nặng, hầu nó cũng đã bỏ bà!

junyong

Xe buýt
Em chạy suốt, thế nên mới kô phải dùng đến icon đùa :))
Cụ Jun còn trẻ, nên sống cho có ý nghĩa cuộc đời chứ đừng để đến lúc lưng còng gối mỏi lại thấy tiếc, cứ phải đi tim thuốc bổ mong cho trẻ khỏe lại :)
Cảm ơn cụ đã chỉ bảo, em sợ nhất là về già không có gì chơi lại bất mãn thù dai bắt lỗi con cháu thì buồn lắm! :D (em cứ làm cái icon cho yên tâm)
Thế cụ là em rể cụ quả à?

LePower

Xe buýt
Cụ nào có vợ rồi thì hiểu, vợ ốm khác với vợ khỏe thế nào. To nhỏ, đẹp xấu ko quan trọng, miễn là đừng ốm đau...lành cho cả nhà nhờ!
đây là y kiến của mấy cụ sâu thôi. Ai chả muốn xe đẹp, chẳng qua xe ko đẹp được thì đành nuốt nước bọt nhìn xe khác trên đường.
Bác thử hỏi các Bác đi xe TOI xem đa phần có luôn mơ ước đổi sang BMW , MER kô ??

raklei

Xe điện
Theo em chất lượng của mấy thằng của Nhật thì nó cũng same same nhau nhưng Toy nó bán chạy hơn là nhờ có nhà máy đặt ở VN trước, hệ thống đại lý rộng, chế độ bảo hành, bảo tỏi tốt hơn, linh phụ kiện lại sẵn , thợ sửa cũng nhiều nên dân tin tưởng hơn!
cụ ơi ở vn vào đầu tiên là liên doanh mekong (tỷ lệ vốn phần lớn của thằng nhật), tiếp đến mazda qua oto hòa bình ...
có một thời gian mazda với mekong đầy đường, quan chức lãnh đạo cơ quan e toàn đi maxzzda, lính tráng đi ctasc thì mekong
ngoài ra đại lý bảo hành, bảo tỏi khắp nơi,
thế mà 2 thằng đấy vẫn tèo đấy.

Smile Lion

Xe buýt
Cảm ơn cụ! Thế là em lại rõ hơn và loại trừ cái nguyên nhân này!
Cũng tại hai thằng mekong với mazda nó yểu mệnh nhanh quá và ko kịp nhớ!
Bác nhắc em mới nhớ đến hình ảnh quảng cáo cái xe MK vượt qua suối trên TV với lời bình của chị Kim Tiến...
Em xin lỗi!

thuandd

Xe buýt
Mưa quá chém ẩu phát nào: Nhất Mẹc nhì Bi tam Ry tứ Nít ...Hàn gì có cửa:D

hyundaii30

Xe tăng
Nói như cụ thì có mà các bác gara sửa chữa ô tô như Vietzoi,...có mà ngồi uống bằng nước lã để sống chăng, với lại mấy cái Service của TOI chẳng hiểu đẻ ra để làm gì nữa, chăc bền lành lắm cứ mở ra cho zui hở cụ. :D

toan1477

Xe điện
với lại mấy cái Service của TOI chẳng hiểu đẻ ra để làm gì nữa, chăc bền lành lắm cứ mở ra cho zui hở cụ. :D
Mở ra để lừa đảo dán phim đểu với ôm tiền cọc của khách hàng bỏ trốn. Xong rồi vẫn nhận giải tốt nhất với lành nhất. Bán chạy ở chỗ đấy chứ gì.

minh0075

Xe điện
Ở Hongkong toàn Toi các cụ nhỉ,taxi thì chơi toàn toyota crown .

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
cụ ơi ở vn vào đầu tiên là liên doanh mekong (tỷ lệ vốn phần lớn của thằng nhật), tiếp đến mazda qua oto hòa bình ...
có một thời gian mazda với mekong đầy đường, quan chức lãnh đạo cơ quan e toàn đi maxzzda, lính tráng đi ctasc thì mekong
ngoài ra đại lý bảo hành, bảo tỏi khắp nơi,
thế mà 2 thằng đấy vẫn tèo đấy.
Bậy nào! tèo đâu mà tèo. vưỡn chạy đầy đường ra kìa, cụ đừng có mà trù úm nhá :))

đây là y kiến của mấy cụ sâu thôi. Ai chả muốn xe đẹp, chẳng qua xe ko đẹp được thì đành nuốt nước bọt nhìn xe khác trên đường. Bác thử hỏi các Bác đi xe TOI xem đa phần có luôn mơ ước đổi sang BMW , MER kô ??
Chưa chắc, đi đ.ái còn phải dòm nhiều lắm cơ cụ ạ. :))

Chỉnh sửa cuối:

matiz19

Xe tăng
Cụ chả hiểu chữ "lành" của em thì phải :D

Em lập thớt bên Mỹ nó bảo Ford lành, bên Nhật bảo Nis lành, Hàn bảo HK lành, còn VN bảo Toy lành.

khái niệm "lành" của các cụ ở bển chỉ đơn giản theo thị trường, thời điểm nào có nhiều người chạy thì "lành", lắm linh kiện thay thế thì lành, xe của hãng nào cũng có thể lành. hết thời không ai chạy thì hết lành. "lành" nó dựa trên thị trường và sự nhận thức

Còn ở VN "lành" nó là mãi mãi và chỉ Toy mới lành, không cần biết thị trường ra sao, không cần biết thực sự nó thế nào. Vì thế "Lành" ở VN có thể viết tắt là "niềm tin". toy không bán chạy sao được :D

thuandd

Xe buýt
Dạo này nhiều cụ lạ hoắc ở đâu chui ra ấy :D
Không lạ đâu nhé em hơn cụ 3 tháng đới cụ nhìn biển số thì biết, mỗ tội trình hóng hớt và chém gió của em hơi kém. Em chui ra từ rốn...bố em bảo thế sai số chỉ 1 gang tay thôi, còn cụ chui từ đâu ra????:D

Kia-forever

Xe tải
Không lạ đâu nhé em hơn cụ 3 tháng đới cụ nhìn biển số thì biết, mỗ tội trình hóng hớt và chém gió của em hơi kém. Em chui ra từ rốn...bố em bảo thế sai số chỉ 1 gang tay thôi, còn cụ chui từ đâu ra????:D
Em đoán cũng thế, chỉ khác sai số thôi :))

Quangtrunghp

Xe tải
Tom lai di tôitta nó lành các bác ạ

bjmmer

Xe tải
Cụ chả hiểu chữ "lành" của em thì phải :D

Em lập thớt bên Mỹ nó bảo Ford lành, bên Nhật bảo Nis lành, Hàn bảo HK lành, còn VN bảo Toy lành.

khái niệm "lành" của các cụ ở bển chỉ đơn giản theo thị trường, thời điểm nào có nhiều người chạy thì "lành", lắm linh kiện thay thế thì lành, xe của hãng nào cũng có thể lành. hết thời không ai chạy thì hết lành. "lành" nó dựa trên thị trường và sự nhận thức

Còn ở VN "lành" nó là mãi mãi và chỉ Toy mới lành, không cần biết thị trường ra sao, không cần biết thực sự nó thế nào. Vì thế "Lành" ở VN có thể viết tắt là "niềm tin". toy không bán chạy sao được :D
cụ biết nhiều ngoại ngữ nhể.hôm nào e có vướng mắc mấy văn bản tiếng nhật or hàn cho gặp cụ dịch hộ e được k ạ. e theo ngành du lịch nên cần dịch nhiều thông tin tiếng nước hàn or nhật để giao tiếp phù hợp vs văn hóa của khách nhật or hàn lắm.

Chỉnh sửa cuối:

matiz19

Xe tăng
cụ biết nhiều ngoại ngữ nhể.hôm nào e có vướng mắc mấy văn bản tiếng nhật or hàn cho gặp cụ dịch hộ e được k ạ. e theo ngành du lịch nên cần dịch nhiều thông tin tiếng nước hàn or nhật để giao tiếp phù hợp vs văn hóa của khách nhật or hàn lắm.
dịch từ Nhật với Hàn sang VN là sở trường của em rồi, dịch ngược lại thì em bó tay :D. kể cả sách chuyên ngành hay hướng dẫn sử dụng gì đó cụ cần cứ gửi File em dịch cho

dangba68

Xe đạp
X_Xbác gãi đúng chỗ ngứa của em rồi đấy ạ
khoái khẩu của e đấy