Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần III)

Trạng thái
Thớt đang đóng

toan1477

Xe điện
Toàn chuyện tầm phào thôi cụ, mấy cái đó chỉ là số ít chứ không đại diện cho đa số đâu. Chẳng hạn trong Sài gòn có bà bán bún kia sở hữu số tài sản cả nghìn tỷ mà khéo khi vẫn đi honda ôm đi chợ đấy nhé :))
Ê hê, có 1 ví dụ thôi đó hả cụ, em có tận 2 ví dụ nhé :)
Chịu khó mở cái link ra xem mấy ví dụ nhé, tranh luận với cụ chán lắm, em chả muốn túc tiệp đâu.

hoanglee94

Xe tăng
Thế cụ tưởng tranh luận với cụ vui lắm đó sao :)) thôi em không chơi, box Toy mà vào không liên can tới xe cộ xin miễn nha

matiz19

Xe tăng
Em đang nói ở điều kiện là cụ bảo mua vỏ với máy Toy nhé, cụ đọc cho kĩ vào, cứ bới lông tìm vết chỉ để chọc ngoáy và đấu đá lại em thì em chịu, thôi, em lạy cụ, cụ tha cho emm, đừng vờn bắt em nữa =))
Em đang bàn "tốt gỗ hơn tốt nước sơn" mà. ý em là so sánh giữa cái op với cái vỏ máy cái nào quan trọng hơn. kể cả là op của Toi so với máy của Toi thì cũng không thể nói rằng cái nào quan trọng hơn được.

Khổ cái là op của Toi chẳng có gì để mà so sánh, còn op của Hàn nhiều thì lại bảo lỉnh kỉnh không đáng tiền.

Khổ nữa là cụ chậm hiểu quá :D

abcthoi

Xe tải
Em "hóng đâu đó" có vài câu chuyện hầu các bác nghe thử:

Chuyện thứ 1:
Có 2 thằng "tuổi tí" chơi với nhau, 1 thằng đi con xe Hàn (Matiz chẳng hạn) và 1 thằng đi xe Nhật ( Wagon hoặc Vios chẳng hạn)...một ngày mùa đông lạnh lẽo, bọn chúng hẹn nhau ra quán (quán rượu chẳng hạn). Chúng ăn vận hợp thời lắm nhé, Complete cravat đầy đủ. Ra đấy chúng ngồi kêu ca với nhau về kinh tế suy thoái, than thở về chứng khoán sập sàn, đau đáu vì giá xăng tăng cao, lo lắng về món nợ mà chúng đang cõng...Vừa lúc đó có 2 bác đỗ phịch đôi con Harley (chắc cũng cỡ bốn năm chục K Obama) trước cửa, tháo MBH, cởi cái khăn quàng, tháo đôi găng da...ôi thôi là lắm thứ linh tinh lỉnh kỉnh - trời lạnh lắm mà!

Thấy cảnh đó thì 2 thằng 4b rỉ tai nhau cười đểu...đại khái thì chúng không tiếc lời dè bỉu 2 thằng ngu si đêk có cái 4b mà đi, dăm câu ba điều chúng còn thương hại người ta nữa chứ! Hóng 1 tí thì chúng thấy "2 thằng ngu si" kia chỉ có tịnh nói về Harley mà đêk biết tí tị tì ti gì về 4b...Chỉ có điều chúng không biết là người ta có cả Escalade, cả Ghost và Reventon cất ở nhà!

Chuyện thứ 2: Có 2 thằng đi đấu thầu (xây lắp công trình hay cung cấp thiết bị gì gì đó), CĐT mở thầu lúc 9h thì 10h nó mới đến nơi, đang loay hoay tìm chỗ đậu 4b thì nó thấy 1 thằng đang dắt con 2b ra khỏi bãi, tay cầm ĐT hỉ hả thông báo với "ai đó" rằng trúng thầu rồi, phát này chắc là phải có vài trăm K chứ chả ít...cay quá! Mi.a thằng ôn trông bẩn bẩn thế mà...đại khái là sau đó chúng nó cũng chửi thân chửi đời, nhưng chúng chả biết rằng 1 năm sau "cái thằng bẩn bẩn" kia nó cũng mua 4b, mà nó mua xe Đức (hoặc xe Ý) hẳn hoi chứ nó đêk thèm mua xe Hàn hay xe Nhật!

Chuyện thứ 3: Cũng lại có 2 thằng chơi với nhau, vào 1 ngày đẹp trời chúng rủ nhau đi câu cá. Ra đến hồ chúng lôi đủ thứ đồ câu tháo tháo lắp lắp; thôi thì đủ cả từ Shimano, Daiwa cho đến Gamakatsu...đại khái là nhìn "tanh tưởi" lắm! Thả cần xong chúng ngồi rỉ tai với nhau về cái thằng đối diện chơi cần Tàu, thằng bên trái chơi cần bãi, thằng bên phải chống cần bằng cành cây...và cho rằng cái loại đó thì không khá được! Chúng cứ ngồi chê bai dè bỉu như vậy cho đến hết giờ...vì chúng có câu được con cá quái nào đâu! Sau đó chúng thống nhất với nhau là cần phải lớn tiếng mạt sát chủ hồ làm ăn mất dạy, hồ không có cá...chúng chả biết rằng mấy cái thằng chơi cần Tàu với cẫn bãi xách giỏ cá nặng về từ rất lâu rồi!

Em hóng được nhưng cũng chả biết ra làm sao cả!
Cụ này viết hay vãi~~~~

Tầm phào mà hot kinh, nhiều người tranh luận quá.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Em đang nói ở điều kiện là cụ bảo mua vỏ với máy Toy nhé, cụ đọc cho kĩ vào, cứ bới lông tìm vết chỉ để chọc ngoáy và đấu đá lại em thì em chịu, thôi, em lạy cụ, cụ tha cho emm, đừng vờn bắt em nữa =))
Có phải ý cụ là mua cái xe có máy vỏ TOI thì lo mà lái với sửa đi, đừng đòi hưởng thụ làm gì có phải không ạ? Khó thế thì em không theo được òi. Chắc cứ phải chay tịnh thế mới thành chính quả được :))

luxus

Xe tăng
Em kể cho các cụ nghe hai câu chuyện mà hôm nay em vừa chứng kiến.

1. Em có vợ chồng thằng em trưa mời đi ăn tán phét. Thấy vợ chồng nó đi Camry 2.4LD đăng ký 2008 thì em mới hỏi là cái Civic 2.0 đâu rồi (Chiếc Civic 2.0 đấy thì có cụ nào mở ga ra sửa xe bên Gia Lâm khéo khi biết rõ câu chuyện nhân viên gara lái xe đi chơi rồi tông nát bét cả đầu xe). Thằng em nó bảo là em bán rồi và mới lấy cái xe Camry cũ này. Em bảo sao không mua xe mới đi cho nó thích - nếu thiếu tiền không đủ Camry thì Mondeo hoặc Sonata hay Optima mua cũng được. Nó bảo là Mondeo thì không thích vì nội thất tuềnh toàng quá, Sonata và Optima thì nó đã định mua vì ngoại thất quá đẹp, trang thiết bị ở trong với cực nhiều tính năng hiện đại chỉ nghe giới thiệu thôi đã thấy muốn mua rồi. Nhưng khi ngồi lái thử một lúc thì nó kết luận một câu là lái mấy cái xe đấy PHẼO lắm anh ạ.

2. Chiều nay em ghé cơ quan cũ ngồi tán phét với mấy ông lái xe. Thấy có chiếc Tucson màu mắm tôm đang đỗ trong sân cơ quan, em hỏi là xe của ông nào đấy thì được biết là xe của TGĐ. Em phì cười bảo là lãnh đạo lại phú quý giật lùi à? Đang chạy Camry với Crown 3.0 trông nó đĩnh đạc đúng chất doanh nghiệp lại chuyển sang cái xe dành cho cá nhân hoặc gia đình trẻ thế kia :)). Mấy ông lái xe bảo bọn anh cũng chả hiểu sao lại mua cái xe đấy. Quan điểm bọn anh là mua cái xe ô tô để đi lại sao cho nó ổn định, ít hư hỏng vặt, sửa chữa dễ dàng (mấy ông đấy thì trình độ sửa xe chắc ngang với nhà hardtop trở lên) chứ không mua xe vì LOA nó nghe TO, Nhạc nghe bốc hay nó có cái CAMERA lùi với cái cửa sổ giời :))

Cả hai câu chuyện thì em chỉ ngồi nghe không bình luận gì cả.

Em bổ sung thêm thông tin là cơ quan cũ của em có thể được coi là đơn vị đầu tiên nhập nguyên chiếc một chiếc Hyundai Sonata năm 1990 (hình thù của nó thì trông giống hệt Honda Accord) để phục vụ TGĐ - trong khi lãnh đạo cấp cao hơn thì chỉ Lada với cả Volga thôi.

Em đang bàn "tốt gỗ hơn tốt nước sơn" mà. ý em là so sánh giữa cái op với cái vỏ máy cái nào quan trọng hơn. kể cả là op của Toi so với máy của Toi thì cũng không thể nói rằng cái nào quan trọng hơn được.

Khổ cái là op của Toi chẳng có gì để mà so sánh, còn op của Hàn nhiều thì lại bảo lỉnh kỉnh không đáng tiền.

Khổ nữa là cụ chậm hiểu quá :D

Chỉnh sửa cuối:

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Thật nhé, cụ chửi thì chửi đổng hết cả ra cho có người người ta còn biết cụ ạ, =)) không tối về người ta lại quay sang vợ mình thấy xấu ma chê quỷ hờn trong khi chiều nay mình vừa chê vợ người khác đó =))
EM thì em cứ chửi đổng thế thôi, trúng ai người ấy lên tiếng, xe em thì xe ghẻ, kiến thức chả có gì nên em ngồi im chả dám bình luận khen chê gì cái xe nào cả.

matiz19

Xe tăng

1. Em có vợ chồng thằng em trưa mời đi ăn tán phét. Thấy vợ chồng nó đi Camry 2.4LD đăng ký 2008 thì em mới hỏi là cái Civic 2.0 đâu rồi (Chiếc Civic 2.0 đấy thì có cụ nào mở ga ra sửa xe bên Gia Lâm khéo khi biết rõ câu chuyện nhân viên gara lái xe đi chơi rồi tông nát bét cả đầu xe). Thằng em nó bảo là em bán rồi và mới lấy cái xe Camry cũ này. Em bảo sao không mua xe mới đi cho nó thích - nếu thiếu tiền không đủ Camry thì Mondeo hoặc Sonata hay Optima mua cũng được. Nó bảo là Mondeo thì không thích vì nội thất tuềnh toàng quá, Sonata và Optima thì nó đã định mua vì ngoại thất quá đẹp, trang thiết bị ở trong với cực nhiều tính năng hiện đại chỉ nghe giới thiệu thôi đã thấy muốn mua rồi. Nhưng khi ngồi lái thử một lúc thì nó kết luận một câu là lái mấy cái xe đấy PHẼO lắm anh ạ.

2. Chiều nay em ghé cơ quan cũ ngồi tán phét với mấy ông lái xe. Thấy có chiếc Tucson màu mắm tôm đang đỗ trong sân cơ quan, em hỏi là xe của ông nào đấy thì được biết là xe của TGĐ. Em phì cười bảo là lãnh đạo lại phú quý giật lùi à? Đang chạy Camry với Crown 3.0 trông nó đĩnh đạc đúng chất doanh nghiệp lại chuyển sang cái xe dành cho cá nhân hoặc gia đình trẻ thế kia :)). Mấy ông lái xe bảo bọn anh cũng chả hiểu sao lại mua cái xe đấy. Quan điểm bọn anh là mua cái xe ô tô để đi lại sao cho nó ổn định, ít hư hỏng vặt, sửa chữa dễ dàng (mấy ông đấy thì trình độ sửa xe chắc ngang với nhà hardtop trở lên) chứ không mua xe vì LOA nó nghe TO, Nhạc nghe bốc hay nó có cái CAMERA lùi với cái cửa sổ giời :))

Em bổ sung thêm thông tin là cơ quan cũ của em có thể được coi là đơn vị đầu tiên nhập nguyên chiếc một chiếc Hyundai Sonata năm 1990 (hình thù của nó thì trông giống hệt Honda Accord) để phục vụ TGĐ - trong khi lãnh đạo cấp cao hơn thì chỉ Lada với cả Volga thôi.
Câu chuyện của cụ lúc nào nó cũng tầm phào vậy nhỉ? Chạy từ Mỹ về tận quán trà đá ở VN :D

Bát_Quái

Xe buýt
lạy hồn, đi xe rẻ tiền mà kém thông minh thì nhiều người kém thông minh lắm ko hiểu bọn đó lấy đâu ra nhiều tiền triệu $ thế ko biết, em có quen nhiều đại gia kinh doanh xăng dầu với bất đông sản, cùng quê Hà Tĩnh thôi, trong số đó phần lớn toàn đi xe rẻ tiền, hic hic sao kém thông minh thế mà lại giàu có thế nhỉ ? chắc là chúng nó đi chùa xin trời thả tiền rơi trúng đầu chứ kém thông minh thế thì làm được gì hè =))

nói thật khách quan các cụ Toy nên biết khách quan tí đi chứ Fan Cuồng kiểu đó còn bị người ta cười trêu cho dài dài, mua xe Toy đi ko ai nói là NGU nhưng đừng có cuồng Toy thờ Toy như bàn thờ gia tiên thế ko tốt đâu

luxus

Xe tăng
Có 2 vấn đề cần cụ traubovt85 aka batquai cần hoàn thiện:

1. Xin ba má hoặc vợ tiền để đi học lái xe ô tô xong rồi mới nói về xe cộ - thời nay cảm nhận xe trên internet là vô giá trị :))

2. Toàn comment tào lao, hài nhảm thì để font chữ bé và thường thôi không người ta lại cười cho =))

lạy hồn, đi xe rẻ tiền mà kém thông minh thì nhiều người kém thông minh lắm ko hiểu bọn đó lấy đâu ra nhiều tiền triệu $ thế ko biết, em có quen nhiều đại gia kinh doanh xăng dầu với bất đông sản, cùng quê Hà Tĩnh thôi, trong số đó phần lớn toàn đi xe rẻ tiền, hic hic sao kém thông minh thế mà lại giàu có thế nhỉ ? chắc là chúng nó đi chùa xin trời thả tiền rơi trúng đầu chứ kém thông minh thế thì làm được gì hè =))

nói thật khách quan các cụ Toy nên biết khách quan tí đi chứ Fan Cuồng kiểu đó còn bị người ta cười trêu cho dài dài, mua xe Toy đi ko ai nói là NGU nhưng đừng có cuồng Toy thờ Toy như bàn thờ gia tiên thế ko tốt đâu

Bát_Quái

Xe buýt
bần đạo có một thắc mắc nho nhỏ khó hiểu.
ko hiểu sao có lắm thằng thích thể hiện cái Ng, U , ra thế nhỉ ? bản thân đi nói nhảm nhí ko ăn nhập gì vào chủ đề và bị người ta cười chửi trêu móc họng cho còn ko biết khôn mà còn nhảy rống lên, bó tay haha

luxus

Xe tăng
=)) =))

Chuẩn chuẩn, phải biết tự phê bình như thế mới tiến bộ được =))

xedieu

Xe cút kít
Lái xe công ty cụ lexus giỏi tuyền như cụ hardtop trở lên + Tucson loa to = Phét vừa thôi cụ ơi! :))

luxus

Xe tăng
Em bổ sung thêm thông tin không thì cụ lại bảo em múa lân: mấy ông lái xe em nói kia là những ông già rồi - bây giờ chỉ chạy xe phục vụ chung cho cơ quan chứ cái Tucson thì do một đồng chí trẻ trung lái phục vụ xếp cơ.

Nghe mấy ông ý kể là việc đầu tiên khi đi xem xe Tucson là đồng chí ý cắm cái USB vào bật nhạc ầm ĩ nghe sướng tai cái đã :))

Còn mấy ông kia toàn bộ đội chuyển ngành sang dân sự chạy xe từ thời chống Mỹ cứu nước nên kiến thức sửa chữa xe phổ thông em tự tin là có trình độ rất giỏi :)

Lái xe công ty cụ lexus giỏi tuyền như cụ hardtop trở lên + Tucson loa to = Phét vừa thôi cụ ơi! :))

tuctuc2010

Xe điện

1. Cái dòng đo đỏ: Mondeo mà em cụ bảo nội thất tuềnh toàng thì em cũng ạ cụ. ^:)^
2. Cái dòng xanh xanh: Mja mấy cụ lái xe đấy thì em lạ đếch giề, chỉ toàn mong xe hay hỏng (hoặc chả hỏng gì cũng báo hỏng) để mang xe đi sửa còn kiếm tý. Lại còn cái trò báo xe ăn xăng hơn bình thường để kiếm chác thêm. Mà Cam vơí Crown 3.0 thì uống xăng như nước rồi, giờ chuyển qua Túc ăn ít hơn thì các bác tài mất cửa kiếm chác chứ còn gì nữa. :D
Cho nên kết luận lại là toàn nghe nói với thấy bảo thì chả nói lên điều gì

tuctuc2010

Xe điện
Em bổ sung thêm thông tin không thì cụ lại bảo em múa lân: mấy ông lái xe em nói kia là những ông già rồi - bây giờ chỉ chạy xe phục vụ chung cho cơ quan chứ cái Tucson thì do một đồng chí trẻ trung lái phục vụ xếp cơ.

Nghe mấy ông ý kể là việc đầu tiên khi đi xem xe Tucson là đồng chí ý cắm cái USB vào bật nhạc ầm ĩ nghe sướng tai cái đã :))

Còn mấy ông kia toàn bộ đội chuyển ngành sang dân sự chạy xe từ thời chống Mỹ cứu nước nên kiến thức sửa chữa xe phổ thông em tự tin là có trình độ rất giỏi :)
Lại ạ cụ phát nữa:77:
Thế này thì mấy ông thợ điện dân dụng giỏi chắc sửa được tivi cụ nhể :D

luxus

Xe tăng
1. Chuyện Mondeo em không tranh luận với cụ vì đấy là ý kiến riêng của chú em kia chứ bản thân em cũng thắc mắc tại sao nó không mua Mondeo bây giờ giá quá rẻ nếu so với mấy xe cùng hạng.

2. Nghe bảo cái Tucson kia máy xăng và nó bú cũng ra trò. Đồng chí lái xe kêu ca là xe mới ăn xăng quá. Tay tổ trưởng đội xe xây dựng định mức xăng theo tiêu chuẩn hãng công bố cộng thêm 80% để cho thoải mái mà vẫn bị kêu là ít. Chắc tiền dư bỏ túi ít đi so với cái Crown cũ :)

Cả hai chuyện trên em xin nhắc lại là em hề không bình luận với họ đúng hay sai vì mình chưa lái mấy cái xe đấy bao giờ :)

PS: về chuyện kiến thức sửa xe thì mấy người lái xe xuất thân từ quân đội thời chống mỹ chắc chắn giỏi hơn cả mấy ông cố vấn dịch vụ mới bây giờ. Đấy là lý do tại sao em nhấn mạnh là dòng xe phổ thông. Họ phải giỏi để không bị các gara chăn gà họ và ngu phí không mất kia họ bỏ túi mang về :)

Chỉnh sửa cuối:

ceracera

Xe buýt
chán với mấy cụ toàn nghe nói với thấy bảo thôi, đảm bảo chưa có bằng lái nhưng chém kinh.

xedieu

Xe cút kít
Tucson ăn xăng. Lái xe thời chống Mỹ TUYỀN giỏi cỡ cụ Hardtop trở lên! =))

matiz19

Xe tăng
chán với mấy cụ toàn nghe nói với thấy bảo thôi, đảm bảo chưa có bằng lái nhưng chém kinh.
Cụ này buồn cười, thích chém gió kiểu trẻ kon lại học đòi bảo thủ kiểu ông già là sở trường của các cụ bên Toy. giống như thiết kế của Toy năm 2012 có thể hiểu là dở ông dở thằng :D

Trạng thái
Thớt đang đóng