Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần III)

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
junyong nói:
Cái đấy thì cụ phải hỏi bên bõ H_K người ta mới làm cho cụ nể được, mà cụ thể thì cụ hỏi cụ Win và cụ matiz19 mới chuẩn được!
Cụ nghe thấy nó đắt thì tưởng là nó đẹp hoàn mỹ phải không? :))

cubi2010

Xe buýt
matiz19 nói:
Xấu đẹp còn tùy vào cảm nhận, nhưng thực tế vẫn có lý thuyết về tỷ lệ chuẩn cho một thiết kế nào đó. Giống như cái mũi cụ rất cao rất đẹp, đôi mắt to tròn đáng yêu, nhưng nếu ghép cái mũi đẹp đôi mắt đẹp cần có một tỷ lệ nhất định thì mới tạo ra khuôn mặt đẹp được.
Giới chuyên môn đã phải khẳng định rằng Land thiết kế ở một tỷ lệ đặc biệt, mới nhìn thấy rất xấu, nhìn lâu cũng đỡ gai mắt. Những người thấy nó đẹp chỉ khi quá hiểu về nó hoặc biết giá trị của nó.
Em thì thấy xe nào em bỏ xiền ra mua đều đẹp cả ,nếu xấu thì mua làm giề

junyong

Xe buýt

junyong

Xe buýt
Xấu đẹp còn tùy vào cảm nhận, nhưng thực tế vẫn có lý thuyết về tỷ lệ chuẩn cho một thiết kế nào đó. Giống như cái mũi cụ rất cao rất đẹp, đôi mắt to tròn đáng yêu, nhưng nếu ghép cái mũi đẹp đôi mắt đẹp cần có một tỷ lệ nhất định thì mới tạo ra khuôn mặt đẹp được.
Giới chuyên môn đã phải khẳng định rằng Land thiết kế ở một tỷ lệ đặc biệt, mới nhìn thấy rất xấu, nhìn lâu cũng đỡ gai mắt. Những người thấy nó đẹp chỉ khi quá hiểu về nó hoặc biết giá trị của nó.
Cụ ra hàng trà đá đầu ngõ cụ chê Land người ta còn thông cảm, còn đây là diễn đàn oto sô1 Việt Nam mà cụ chê Land xấu thì anh em ngại lắm!

xedieu

Xe cút kít
junyong nói:
Đẫ phải là đắt nhất đâu mà đòi đẹp hoàn mỹ ạ? :))
Em đang nói cụ ấy mà, câu này lại tiếp tục khẳng định quan điểm của cụ là xe đắt đẹp hơn xe rẻ và đắt nhất là đẹp nhất hả? :P

xedieu

Xe cút kít
junyong nói:
Cụ ra hàng trà đá đầu ngõ cụ chê Land người ta còn thông cảm, còn đây là diễn đàn oto sô1 Việt Nam mà cụ chê Land xấu thì anh em ngại lắm!
Cụ quả là xứng với cái chữ ký của cụ! :)) Xấu đẹp mà cũng phụ thuộc vào đang nói với ai. Sao phải khổ thế, cứ nói cái chính kiến của mình đi, có sao đâu! :|

hyundaii30

Xe tăng
Dạo này ngồi ngắm nội thất con Cam 2012 em lại thấy đẹp các cụ ợ. Đúng là con 2012 nội thất trông chất hơn Sonata, Mondeo, Arcord,,,thả nào lại bán chạy thế.:D

junyong

Xe buýt

luxus

Xe tăng
Khi số đông coi nó là đẹp mà ta coi nó là xấu thì cũng chả sao cả - ý kiến cá nhân mà.

Chẳng hạn như với Kia có thiết kế ca lăng dạng Tiger Grill (theo như định nghĩa của tay thiết kế Audi chuyển sang Kia làm việc) thì với mọi người trông nó giống Tiger Grill nhưng em lại thấy nó giống Donkey Grill hơn. Mà ý kiến của em cũng chỉ là cá nhân thôi nhé.

Cuabien

Xe điện
Lão cua chiều mai có rảnh không. Em có mấy cái vé mời khai trương nhà hàng bia Tiệp Plzen ở khu Hoàng Ngân - THNC đấy. :-w :)
Tiếc quá, chiều nay em lại cất cách đi tỉnh mất rồi. Số em nó nhọ thật, hụt mấy bữa beer !

Cuabien

Xe điện
Khi số đông coi nó là đẹp mà ta coi nó là xấu thì cũng chả sao cả - ý kiến cá nhân mà.

Chẳng hạn như với Kia có thiết kế ca lăng dạng Tiger Grill (theo như định nghĩa của tay thiết kế Audi chuyển sang Kia làm việc) thì với mọi người trông nó giống Tiger Grill nhưng em lại thấy nó giống Donkey Grill hơn. Mà ý kiến của em cũng chỉ là cá nhân thôi nhé.

Cái con này thì đúng là xấu thật, cụt ngủn ! Trước khi lấy Sor đã lăn tăn nhưng cuối cùng đành bỏ vì nhìn từ phía sau nó giống như xe 115 vậy !

xedieu

Xe cút kít
cuabien nói:
Cái con này thì đúng là xấu thật, cụt ngủn ! Trước khi lấy Sor đã lăn tăn nhưng cuối cùng đành bỏ vì nhìn từ phía sau nó giống như xe 115 vậy !
Đầu con đấy đẹp, đuôi thì xấu quá. Em thích đuôi con Tucson gắn với đầu con Sportage thì đẹp! :)

junyong

Xe buýt

junyong

Xe buýt
Đầu con đấy đẹp, đuôi thì xấu quá. Em thích đuôi con Tucson gắn với đầu con Sportage thì đẹp! :)
Thế thì phí cả Túc! Em thấy Túc là cái xe đẹp nhất của Hyundai gần đây, đẹp hơn cả Mazda CX5, sao bọn Hyundai nó thiết kế ra Túc đẹp thế mà nọ lại lòi được ra cái con sonata nhỉ?

xedieu

Xe cút kít
junyong nói:
Thế thì phí cả Túc! Em thấy Túc là cái xe đẹp nhất của Hyundai gần đây, đẹp hơn cả Mazda CX5, sao bọn Hyundai nó thiết kế ra Túc đẹp thế mà nọ lại lòi được ra cái con sonata nhỉ?
Đầu xe Tuc xấu lắm ạ. :)

Trạng thái
Thớt đang đóng