Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần III)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoanglee94

Xe tăng
Ừ thì em cũng hùa theo cụ luxus mà hét tướng lên rằng "Thông tin trên net chả là cái gì khi chưa được ngồi tận đí.t lên cái oto để mà hưởng thụ cái khung gầm nhão nhoét của xe H-K nhé :)) :))"

hoanglee94

Xe tăng
Cụ này buồn cười, thích chém gió kiểu trẻ kon lại học đòi bảo thủ kiểu ông già là sở trường của các cụ bên Toy. giống như thiết kế của Toy năm 2012 có thể hiểu là dở ông dở thằng :D
Nhìn lại đi xem H-K thiết kế dư nào, ra sao, Hyundai thì thiết kế cái gì cũng bê điêu khắc dòng chảy vào, đèn thì cái nào cũng hao hao nhau, giống Avante Mdi 1.6, mặt calang thì nhăn nhăn nhó nhó, còn không dở ông được cơ nhé =.=

matiz19

Xe tăng
Nhìn lại đi xem H-K thiết kế dư nào, ra sao, Hyundai thì thiết kế cái gì cũng bê điêu khắc dòng chảy vào, đèn thì cái nào cũng hao hao nhau, giống Avante Mdi 1.6, mặt calang thì nhăn nhăn nhó nhó, còn không dở ông được cơ nhé =.=
Cụ ơi sao cụ non nớt thế? Cái mà cụ nói là "hao hao giống nhau" đấy chính là một phần tạo nên thương hiệu đấy cụ ạ :D
Thế cụ có biết Landrover không? nó xấu như điên thế mà bao nhiêu năm nhất quyết nó không thay đổi thiết kế?
Cụ có biết Porche không? Nó là xe thể thao mà thiết kế không hề có một chút nào gọi là khí động học, hàng trăm năm không hề thay đổi. thế sao bao nhiêu người phải phát điên vì nó? Nó là thương hiệu cụ ạ
Kiểu lôm côm như Toy mà cũng được đánh giá cao thì có thể hiểu được sự cực đoan mù quáng của các cụ đến đâu rồi :D

Bát_Quái

Xe buýt
huhuhu em nói sai hay sao mà nhận được cú Vok đỏ lè của cụ Lexus với nội dụng thế này nè các cụ ơi huhu.

Bố mày lịch sự xưng hô tôn trọng theo quy định diễn đàn đấy.

matiz19

Xe tăng
huhuhu em nói sai hay sao mà nhận được cú Vok đỏ lè của cụ Lexus với nội dụng thế này nè các cụ ơi huhu.

Sao khóc nhè thế cụ? :D

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn

:)) Cái này người ta gọi là bản chất phải không ạ. Em Fun tý thôi cụ Luxus đừng giận nhé, mời cụ ly VOdka cho no hạ hỏa.

Chỉnh sửa cuối:

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Em thì em thấy dư lày, bắt đầu từ 2006, H-K mới thay đổi phong cách , mẫu mã, chất lượng xe . Chính đại diện của hãng cũng đã nói họ sai lầm khi không chú trọng vào chất lượng của xe, nhưng từ 2006 mọi chuyện sẽ khác. Từ đó đến nay cũng mới chỉ có 6 năm, chưa khẳng định được gì hết, cũng như những cụ lái xe lâu năm , có thâm niên tay nghề 40 50 năm cũng thế , hỏi các cụ ấy lái được bao nhiêu con xe H-K mới hay cũng chỉ là nghe nói. Các cụ làm Gara hay đụng chạm với các xe hỏng thì biết xe của H-K có hỏng nhiều không , hỏng nặng hay hỏng vặt, chứ các cụ kể chuyện kiểu như em có anh bạn chỗ này, anh bạn chỗ kia đi xe Hàn phán thì em cũng chả tin. Các cụ cứ hỏi anh em trên diễn đàn chạy xe Hàn xem họ có ưng cái xe của mình không, nói thế các cụ lại bảo chạy xe thì phải khen xe mình làm sao dám chê ,em thấy cũng đúng, thế mà bạn của các cụ chạy xe Hàn em lại tuyền thấy chê xe mình. Em lấy một ví dụ không ăn nhập lăm nhưng cách đây khoảng 5 năm đã dùng điện thoại là phải Nokia mới đúng, nhưng bây giờ Samsung nó đứng đầu về doanh số, trong khi cái điện thoại có giá trị thấp không phải đắn đo khi mua. Các cụ ưng thì cho em ly Vodka, không ưng thì đừng tuýt còi em nhé.

Winstorm07

Xe container
Tucson ăn xăng. Lái xe thời chống Mỹ TUYỀN giỏi cỡ cụ Hardtop trở lên! =))
Bản chất của vấn đề đã về đúng nội dung : Nghe nói & Thấy bảo :))
Mà mấy cụ lái xe Trường Sơn cũng vẫn cứ tinh thần quả cảm như ngày nào. Cái xe bây giờ nhiều thiết bị điện tử như thế mà dám sờ vào kô sợ điện nó giật nhỉ????!!!
Cũng phải thôi, Toi crown thì làm gì có ECU mà sợ giật :))

xedieu

Xe cút kít
hoanglee94 nói:
Câu này đủ hiểu rằng không nên tranh luận với cụ 94 nữa! ;)

Isu_zu

Tháo bánh
E nghĩ tốt nhất là ai về nhà nấy... sang đây toàn còm men vớ vỉn linh tinh, mất thời gian và tài nguyên của OF!

matiz19

Xe tăng
E nghĩ tốt nhất là ai về nhà nấy... sang đây toàn còm men vớ vỉn linh tinh, mất thời gian và tài nguyên của OF!
Cụ lại thích đóng cửa tự sướng rồi. Mèo khen mèo dài đuôi mãi không thấy chán à cụ? :D

junyong

Xe buýt
Cụ ơi sao cụ non nớt thế? Cái mà cụ nói là "hao hao giống nhau" đấy chính là một phần tạo nên thương hiệu đấy cụ ạ :D
Thế cụ có biết Landrover không? nó xấu như điên thế mà bao nhiêu năm nhất quyết nó không thay đổi thiết kế?
Cụ có biết Porche không? Nó là xe thể thao mà thiết kế không hề có một chút nào gọi là khí động học, hàng trăm năm không hề thay đổi. thế sao bao nhiêu người phải phát điên vì nó? Nó là thương hiệu cụ ạ
Kiểu lôm côm như Toy mà cũng được đánh giá cao thì có thể hiểu được sự cực đoan mù quáng của các cụ đến đâu rồi :D
Các Cụ để ý mấy chỗ em bôi đậm!

Winstorm07

Xe container
Các Cụ để ý mấy chỗ em bôi đậm!
Về cái đẹp cái xấu thì kô thể lấy cái gì làm barem được. Bác thấy đẹp nhưng em thấy xấu, đó là chuyện bì thường.

junyong

Xe buýt
Về cái đẹp cái xấu thì kô thể lấy cái gì làm barem được. Bác thấy đẹp nhưng em thấy xấu, đó là chuyện bì thường.
Mấy đứa bạn em đi xe Hàn cũng bảo Landrover xấu!

junyong

Xe buýt
Chơi xe từ trong trứng chơi ra như cụ Win mà cũng thấy landrover xấu ạ?

xedieu

Xe cút kít
Mấy bà bán mắm tôm chỗ em khen Altis, Vios đẹp mờ... Bán chạy là chuẩn rồi! ;)

xedieu

Xe cút kít
Lan man tý: Cụ nào lý giải được Len Râu vờ nó xấu ở chỗ nào và vì sao nó cá sấu thì em mới nể! ;)

@Cụ Zu: Đến đoạn nào các cụ bên này cuống là cụ lại bắt chúng em về :((

junyong

Xe buýt
Lan man tý: Cụ nào lý giải được Len Râu vờ nó xấu ở chỗ nào và vì sao nó cá sấu thì em mới nể! ;)
Cái đấy thì cụ phải hỏi bên bõ H_K người ta mới làm cho cụ nể được, mà cụ thể thì cụ hỏi cụ Win và cụ matiz19 mới chuẩn được!

matiz19

Xe tăng
Chơi xe từ trong trứng chơi ra như cụ Win mà cũng thấy landrover xấu ạ?
Xấu đẹp còn tùy vào cảm nhận, nhưng thực tế vẫn có lý thuyết về tỷ lệ chuẩn cho một thiết kế nào đó. Giống như cái mũi cụ rất cao rất đẹp, đôi mắt to tròn đáng yêu, nhưng nếu ghép cái mũi đẹp đôi mắt đẹp cần có một tỷ lệ nhất định thì mới tạo ra khuôn mặt đẹp được.
Giới chuyên môn đã phải khẳng định rằng Land thiết kế ở một tỷ lệ đặc biệt, mới nhìn thấy rất xấu, nhìn lâu cũng đỡ gai mắt. Những người thấy nó đẹp chỉ khi quá hiểu về nó hoặc biết giá trị của nó.

Trạng thái
Thớt đang đóng