Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần III)

Trạng thái
Thớt đang đóng

harch

Xe máy
Đọc và choáng vì độ bẩn bựa của fan Toi

matiz19

Xe tăng
Cãi nhau với mấy cụ Toy đúng là rất mệt :D

Mà cụ Lưu tự đặt ra câu hỏi nhưng chính cụ ấy cũng không hiểu ý nghĩa câu hỏi của mình. Vì thế mà các cụ ấy cứ cãi chầy cãi cối loanh quanh cái máng lợn, ví dụ như chất lượng, đẳng cấp, doanh số, lành liếc gì đó, nhiều đồ thay hay là dễ bán...

Nếu câu hỏi là "tại sao Altis hoặc Rav5 hay cụ thể một mẫu nào đó bán chạy ở VN" thì giải thích như trên là có thể chấp nhận được. Nhưng nói thật với câu hỏi cụ Lưu đưa ra thì chỉ có thể giải thích: "Nó nằm ở bản chất, ở niềm tin người VN" thôi.

Giờ bị bem nick rồi không biết cụ Lưu có một khoảng lặng nào đó ngồi trong góc tối lạnh lẽo mà tĩnh tâm lại để nhận ra cái sai của mình không nhỉ? :D

Chỉnh sửa cuối:

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Hôm nay em mới vào thớt này đọc bài,xin lỗi Min, Mod , xin lỗi các cụ chứ sao lại có những người "Chọc *** ra mà ngửi " thế không biết. Em dự là cố đấm ăn xôi, nhưng mà thấy cũng mệt mất hết tinh thần Fun.

toan1477

Xe điện
Bác ko biết đọc số liệu doanh số bán ra các hãng hàng tháng à?
Em chả biết bác luyên thuyên cái gì nữa, cái số liệu thì con em nó đọc cũng được. Nhưng bác đọc và cố hiểu cái chữ tại sao em viết ở câu mà bác quote lại nhé.

8S`

Xe hơi
Hôm nay em mới vào thớt này đọc bài,xin lỗi Min, Mod , xin lỗi các cụ chứ sao lại có những người "Chọc *** ra mà ngửi " thế không biết. Em dự là cố đấm ăn xôi, nhưng mà thấy cũng mệt mất hết tinh thần Fun.
Em cũng không hiểu sao cái thớt như này lại tồn tại lâu thế???!!!!!

matiz19

Xe tăng
Em thấy cụ cũng tích cực chém thế mà có ra được ý gì đâu?
Chính cụ em thấy cứ huyên thuyên đấy chứ? Tát nước sau mưa là ko đường hoàng đâu nhé!
Niềm tin các cụ Toy cực đoan đến độ có thể "ôm bom liều chết" được thì việc em nói mà không ra cái gì cũng là đúng, chứ em nói gì cũng có đầu có đuôi. Nhật chả khối xe vừa đi vừa đẩy chứ hơn gì Hàn đâu mà cứ đánh đồng Nhật là tốt với bền.

Câu "tát nước sau mưa" hình như em chưa bao giờ nghe thấy, em chỉ nghe thấy cấu "tát nước theo mưa" hoặc là "cà rốt không có tội, cái tội là không biết mình cà rốt" nói về những kẻ a dua hoặc là bảo thủ cực đoan cụ ạ :D

hoanglee94

Xe tăng
Niềm tin các cụ Toy cực đoan đến độ có thể "ôm bom liều chết" được thì việc em nói mà không ra cái gì cũng là đúng, chứ em nói gì cũng có đầu có đuôi. Nhật chả khối xe vừa đi vừa đẩy chứ hơn gì Hàn đâu mà cứ đánh đồng Nhật là tốt với bền.

Câu "tát nước sau mưa" hình như em chưa bao giờ nghe thấy, em chỉ nghe thấy cấu "tát nước theo mưa" hoặc là "cà rốt không có tội, cái tội là không biết mình cà rốt" nói về những kẻ a dua hoặc là bảo thủ cực đoan cụ ạ :D
Cụ làm tí ví dụ đi nhé, còn vừa đi vừa đẩy do con người sử dụng, xe nào chả bị

Bát_Quái

Xe buýt
xe Toy bán chạy ở Việt Nam có nhiều lý do lắm nhưng trong số các lý do đó là xe vỏ mỏng như vỏ trứng nên rất thích hợp để ăn vạ khi có va quẹt =))

luxus

Xe tăng
Cụ traubovt85 aka bát quái đã có bằng lái xe chưa vậy? Lâu lâu không thấy cụ vào post mấy bài kiểu hài nhảm cũng nhớ phết. :))

xe Toy bán chạy ở Việt Nam có nhiều lý do lắm nhưng trong số các lý do đó là xe vỏ mỏng như vỏ trứng nên rất thích hợp để ăn vạ khi có va quẹt =))

junyong

Xe buýt
Cụ chưa lái xe ở Viet Nam bao giờ à?
TỪ bao giờ thằng đi oto được quyền ăn vạ thế?

luxus

Xe tăng
Em tạm kết luận về trường hợp của cụ traubovt85 aka bát quái rồi cụ nhé.

CHƯA CÓ BẰNG LÁI XE Ô TÔ :))

tạm thế đã.

waterfall

Xe buýt
Đang nói về Toy cụ ạ, chứ tải Isuzu chả nói làm gì. Mỗi hãng có chiến lược và thị phần riêng, Hyundai mới chỉ là cậu bé trong làng xe ô tô, nhưng là ông lớn trong ngành đóng tàu đấy, Toy hay Nissan có dám so ko?
Cụ Toan này với cụ Isuzu tập trung chuyên môn xe con đi ạ. Cháu ngồi đọc mãi thấy chán các cụ quá. Thằng Hino là thương hiệu xe tải của Toy mà các cụ cứ chém là Toy không sản xuất xe tải. Hyundai trước đây chỉ sản xuất xe tải thôi, sau này mua dây chuyền và công nghệ xe con của Mit về nên mới biết làm xe con đấy nhá.

Cụ nào không tin cứ mổ con Canter với HD cua Huyndai xem 2 con này khác nhau cái gì. Cháu nói đùng thì các cụ cho cháu 1 ly sai chỗ nào các cụ sửa dùm đừng ném đá và dồn cháu đến chân tường nhá. :)

toan1477

Xe điện
Cụ Toan này với cụ Isuzu tập trung chuyên môn xe con đi ạ. Cháu ngồi đọc mãi thấy chán các cụ quá. Thằng Hino là thương hiệu xe tải của Toy mà các cụ cứ chém là Toy không sản xuất xe tải.
:)) :)) :))

Hino là thương hiệu riêng, sau này thằng Toy không cạnh tranh được ở mảng xe tải nên mới mua Hino về cụ ạ. Thế mới chán :))

Năm 1942 đánh dấu sự ra đời của Hino Heavy Industry Co., Ltd. khi nó quyết định rút khỏi Diesel Motor Industry Co., Ltd. để trở thành một pháp nhân độc lập và từ đó cái tên Hino bắt đầu xuất hiện. Để gây ấn tượng mạnh mẽ đối với khách hàng, vào năm 1948, tên công ty đã được thêm từ “Deisel” và trở thành Hino Diesel Industry Co.Ltd

Năm 1953, Hino gia nhập thị trường xe hơi bằng cách xin cấp phép được sản xuất xe của Renaults. Đến năm 1961, Hino bắt đầu sản xuất được model Contessa 900 sedan mang thương hiệu của riêng mình. Dòng xe Contessa này đã được nhà thiết kế người Ý, Giovanni Michelotti thiết kế lại vào năm 1964 với động cơ lắp phía sau có dung tích 1300cc với phiên bản sedan 60 hp và coupe 70 hp. Tuy nhiên, Hino nhanh chóng ngừng sản xuất xe hơi vào năm 1967 sau khi gia nhập tập đoàn Toyota.

Những năm cuối thập niên 70, xe tải của Hino cũng được lắp ráp tại Công hoà Irland. Đến nay, Hino đã có 15 chi nhánh và văn phòng đại diện tại nhiều nước như Mỹ, Bỉ, Indonesia, Philippines, Australia, Pakistan…

Smile Lion

Xe buýt
Hôm trước em gặp ông anh quen em làm ở Toyota Hoàn Kiếm thấy ông ý nói dạo trước còn có một ông khách hàng vào chỗ ông ý yêu cầu hãng phải tài trợ cho ông khách này ít tiền để ông ý rủ hội bạn tự đi làm quảng bá thương hiệu cho Toy, nhưng hãng thấy buồn cười và vô lý quá nên từ chối.
Nghĩ cũng thấy hay hay vì đúng là như thế đâm ra cũng là lý do tại sao Toy bán chạy???!!!!!
Nó đã có thương hiệu và đang bán chạy thì tự mỗi người tiêu dùng sp của nó đã tự là quảng bá không công! Cái tay nào nghĩ ra cái trò kêu khóc thuê thì mới là thần kinh có vấn đề thật. Có chăng chỉ những sản phẩm mới, chưa đi vào lòng người hoặc là đang có vấn đề chất lượng mới cần đến cái đội khóc thuê!

Em cũng không hiểu sao cái thớt như này lại tồn tại lâu thế???!!!!!
Phần lớn là các fan xe hàn vào chém, tìm hiểu học hỏi rồi phá đấy chứ :-?

Isu_zu

Tháo bánh
Ở Hàn Quốc cụ có ạ, bên ấy mua xe Camry chủ yếu để ăn vạ khi va quẹt!

Trạng thái
Thớt đang đóng