Tại sao xe Toyota bán chạy ở Việt Nam (phần III)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mazspeed

Xe container
1 chiếc oto giá trị bằng hàng 10 chiếc xe máy, vậy thằng Hàn xẻng nó sx xe máy làm gì hả các cụ. Ví von cái xe máy để định nghĩa cái ô tô, hài thât!:D
Ở Vn không có xe máy hàn, nhưng thứ khác cũng đầy ra. Ô tô, điện tử, điện lạnh, ,...
1 cái máy bay giá trị bằng 20 nghìn cái xe máy, sao Mẽo vẫn có cả F22 lẫn Hắc lây?

hyundaii30

Xe tăng
1 cái máy bay giá trị bằng 20 nghìn cái xe máy, sao Mẽo vẫn có cả F22 lẫn Hắc lây?
Hay! vấn đề ở chỗ 1 Hac lây davidsion bằng cả 10 chiếc xe máy Nhựt. Phải không bác Mát sờ..:D

Luu Lehong

Xe container
Hay! vấn đề ở chỗ 1 Hac lây davidsion bằng cả 10 chiếc xe máy Nhựt. Phải không bác Mát sờ..:D
Không những hay mà còn quá hay là đằng khác đúng không ạ! Một câu hỏi chốt hạ và khó có câu trả lời chuẩn trong chuỗi câu còm bàn về xe máy để nói ô tô.
Câu trả lời của bác, em định nói thêm vài từ bổ sung "bằng cả vài cái ô tô của.." cho vui, nhưng sợ phải dùng đến vài từ huý kỵ của 1 số bác khác, các bác ý đang luôn túc trực ở cửa lại xuyên tạc rồi mách mod khoá thớt, anh em mình mất vui! :D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Hồi 94-95 hàn bắt đầu sản xuất dòng dealim nhái mẫu cub82, quê em nhập về hàng công, đem ra bắc bán lãi 1 chỉ 1 chiếc đấy. :P

Cụ Pít comment làm em tự kỉ quá: Mẽo, Nhật, Hàn đều có thể tự sản xuất cả xe máy lẫn máy bay, còn VN đi tắt đón đầu vì một tương lai không ô nhiễm, chỉ nhập thép ống về tự sản xuất xe đạp. :(

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ có biết cái xe máy Honda em đang đi ngang giá Harley tại Mỹ, và bằng 2/3 cái I30 của cụ đấy. Còn giá xe máy Honda Gold Wing thì bằng Sonata cụ ạ...phải nói là nhờ Honda sx xe máy giá rẻ, dân ta mới có cái mà đi...:D

Luu Lehong

Xe container
Hồi 94-95 hàn bắt đầu sản xuất dòng dealim nhái mẫu cub82, quê em nhập về hàng công, đem ra bắc bán lãi 1 chỉ 1 chiếc đấy. :P

Cụ Pít comment làm em tự kỉ quá: Mẽo, Nhật, Hàn đều có thể tự sản xuất cả xe máy lẫn máy bay, còn VN đi tắt đón đầu vì một tương lai không ô nhiễm, chỉ nhập thép ống về tự sản xuất xe đạp. :(
Cũng chả hiểu sao mấy cái Dealim nhái mẫu 82 sau nó đi đâu! Nói chung cứ nhái thì khó đi vào tiềm thức lắm, chỉ nhất thời được thôi!
Còn nói về CN xe của ta thì em thấy Nam Định cũng sản xuất Uây với Rim từ năm 2000- 2002 đấy ạ! Em có thời gian công tác với Dự án nuớc dưới đó thấy hàng ngày xe bò vận chuyển phụ tùng của các "xưởng" về nơi lắp ráp! Chất lượng các phụ kiện cũng gần bằng của tàu. Nghe đâu, nhiều xe sau đi 1 thời gian hoặc va chạm nó gãy rời từng mảng, người nhà các chủ xe chỉ việc thu nhặt bán cân (vì chủ xe thì đi viện hoặc chết)!
Cứ nói về VN ta thì tất cả đều thấy tự kỷ, chả riêng cụ [-(
Chỉ thấy rằng, các sản phẩm tiêu dùng thằng Nhật nó vẫn luôn đi đầu về độ bền và lành! Nhìn mãi cũng thấy không hẳn đẹp nhưng cũng chả thấy xấu đi!

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cũng chả hiểu sao mấy cái Dealim nhái mẫu 82 sau nó đi đâu! Nói chung cứ nhái thì khó đi vào tiềm thức lắm, chỉ nhất thời được thôi!
Còn nói về CN xe của ta thì em thấy Nam Định cũng sản xuất Uây với Rim từ năm 2000- 2002 đấy ạ! Em có thời gian công tác với Dự án nuớc dưới đó thấy hàng ngày xe bò vận chuyển phụ tùng của các "xưởng" về nơi lắp ráp! Chất lượng các phụ kiện cũng gần bằng của tàu. Nghe đâu, nhiều xe sau đi 1 thời gian hoặc va chạm nó gãy rời từng mảng, người nhà các chủ xe chỉ việc thu nhặt bán cân (vì chủ xe thì đi viện hoặc chết)!
Cứ nói về VN ta thì tất cả đều thấy tự kỷ, chả riêng cụ [-(
Chỉ thấy rằng, các sản phẩm tiêu dùng thằng Nhật nó vẫn luôn đi đầu về độ bền và lành! Nhìn mãi cũng thấy không hẳn đẹp nhưng cũng chả thấy xấu đi!
Em biết ông Hiển TNT từ hồi ông ý đang làm xe máy, Nam Định không làm được cái gì ngoài mạ vành đâu cụ, toàn nhập của tung của về ráp đấy.

Cụ có biết cái xe máy Honda em đang đi ngang giá Harley tại Mỹ, và bằng 2/3 cái I30 của cụ đấy. Còn giá xe máy Honda Gold Wing thì bằng Sonata cụ ạ...phải nói là nhờ Honda sx xe máy giá rẻ, dân ta mới có cái mà đi...:D
Híc, thế mà còn rẻ nữa, em đang mong làm dân ấn đây
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2012/06/dream-yuga-xe-re-nhat-cua-honda-tai-an-do/

Chỉnh sửa cuối:

Gia_Khanh

Xe điện
Thớt này e chỉ dám vào xem, ko comment, sợ ăn gạch lém, nhớ hồi lâu lâu có vào nhận xét 1-2 câu mà bị cụ "Porsche 911" ném cho tơi tả :D

phuongtv_76

Xe container
Xác nhận đúng, con shadow này hoành tráng lắm, CQ e trc 1 đồng chí cũng có 1 con( bây h đã bán rồi), rất đẹp

Luu Lehong

Xe container
Em biết ông Hiển TNT từ hồi ông ý đang làm xe máy, Nam Định không làm được cái gì ngoài mạ vành đâu cụ, toàn nhập của tung của về ráp đấy....
Cụ nói gần chuẩn đấy! Sau này có dịp đi công tác với mấy đồng chí em của ông Hiển T&T, làm khoáng sản chì kẽm ở Tuyên Quang em cũng được biết thế! Con số lãi từ xe máy là khoảng 2,5 triệu USD/1 năm vì xe máy "Made in Nam Đinh" hồi đó sản xuất không kip có để bán!
Nhưng có điều chắc chắn là chỉ có nhập máy tàu còn khung, chân chống, càng... chắc chắn là sx tại NĐ ạ! Em thấy từng đoàn xe bò chở đi khi mới hàn chưa sơn kia mà. Cũng nhờ nó mà mới có cái tập đoàn T&T như bây giờ :D

toan1477

Xe điện
Cụ nhầm, nhờ thằng Tầu nó vào nên Super Dream từ gần 30 xuống còn 1 nửa, dân ta mới có xe mà đi.

toan1477

Xe điện

Mấy cái hình này không biết tại sao lại xóa tên người đi nhỉ? Sao ko đưa lên cho mọi người biết cái văn hóa nó ra làm sao? Có lẽ đây chưa phải là chân tường.:))

Luu Lehong

Xe container
Chợt nhớ cái bác Hanoimeric đôi khi lại là cái con dao pha để bổ củi gộc cũng hữu dụng :))
Chặt đá cũng được, bổ vào đất cũng xong chả nề hà gì !

toan1477

Xe điện

Mấy cái hình này không biết tại sao lại xóa tên người đi nhỉ? Sao ko đưa lên cho mọi người biết cái văn hóa nó ra làm sao? Có lẽ đây chưa phải là chân tường.:))
Em lại post lại

Winstorm07

Xe container

Kẻ ai cũng biết đấy là ai, xóa tên đi để cho thấy 2 nhân cách trong 1 con người, kô xóa thì đơn giản thôi nhưng nó khó so sánh giữa 1 người luôn luôn rao giảng cái sự có học và có văn hóa, nếu có thì đã kô thế ;)

Chỉnh sửa cuối:

NamThanglong1

Xe buýt
Em lại nhớ hồi chiến sự Mỹ Irac, có nhà báo của ta sang bên đó lấy tin có viết phóng sự nhiều kỳ, trong đó có một câu: "Phải trong hoàn cả.nh ở đây( là sa mạc và bom đạn) mới thấy hết giá trị của những chiếc toyota cũ, thật bền bỉ và không cần sửa chữa gì"
Phải nói là hãng toy nó bán xe nhiều nhất trên cả thế giới chứ cứ gì Việt nam đâu, những người không mua toy thì thường vì lý do kiểu dáng nhạt nhẽo, tròn tròn quê quê, chẳng có phong cách gì, nhưng thưc ra cái đó lại chính là phong cách - phong cách Toy- nghĩa là một loại nhìn giản di tiện dụng nên nhiều người dùng. Phải nói trong lũ xe cũ mà vẫn dùng tốt thì chỉ có Toy, chắc các bác nhớ những chiếc camry 82, corollìa 85 vv chạy cực ổn, chưa kể đến em Hilux bán tải, nếu mà bác nào nghe dân công trường nói mới nể, em nó dầm mưa dãi nắng ngoaì công trường phục vụ trăm chồng mà cứ đề là nổ, mà chả cần sửa chữa gi
Trên thế giới thì có vài trăm hãng xe, đa dạng phong cách đẳng cấp, đam mê. Nhưng trong tiêu chí bền rẻ, tiện dụng thì cũng phải có một anh, đấy là Toy, còn sau này có thể vị trí ấy lại chuyển cho ai đó Chevi chẳng hạn, HQ chẳng hạn cũng bình thường thôi

raklei

Xe điện
Thớt này e chỉ dám vào xem, ko comment, sợ ăn gạch lém, nhớ hồi lâu lâu có vào nhận xét 1-2 câu mà bị cụ "Porsche 911" ném cho tơi tả :D
cụ cứ khen xe cuốc xẻng lên mây thì ko ai gạch đá gì cụ cả :))

hoanglee94

Xe tăng
Thật là tốn tài nguyên diễn đàn vì mấy cãi tranh cãi này. Em chốt 1 câu thôi, là ý :
" Xe Toyota thì không phải tự dưng nó bán chạy, cũng như xe Hàn không phải tự dưng nó rẻ"
Xe Toy bền kinh khủng, bệnh vặt chả bao giờ thấy, cứ ầm ầm ngoài đường mấy chục năm, chỉ việc bảo dưỡng định kì.
Xe Hàn thì mẫu mã chưa chắc đã đẹp, nội thất thì trông con nào cũng rối mắt như nhau, lắm option vô ích.
Thử so 1 con Lanos với Vios đều làm taxi nhé, chạy bạt mạng đi, xe nào ngồi vào vẫn êm ru , cách âm tốt, xin thưa là Vios.
Mọi ý kiến e đưa ra đều có kiểm chứng, đ' nói điêu, cụ nào ném đá ném nhiều vào !!!!

OmegaO9

Xe container
Em biết ông Hiển TNT từ hồi ông ý đang làm xe máy, Nam Định không làm được cái gì ngoài mạ vành đâu cụ, toàn nhập của tung của về ráp đấy.
Kể ra cũng là một quá trình phấn đấu dài lâu và đa năng thì TT mới mạnh thế đấy cụ ợ,TT này trước thuê nhà em mở một đại lý điện lạnh.Cái thời mà xe Minsk và xe Dream đang thịnh hành,lúc đó dream2 và dream lùn (dream3) toàn được nhập về bằng cách nhét vào xe tải bột mỳ.Lúc dỡ xuống xe nào cũng trắng xóa.

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Thật là tốn tài nguyên diễn đàn vì mấy cãi tranh cãi này. Em chốt 1 câu thôi, là ý :
" Xe Toyota thì không phải tự dưng nó bán chạy, cũng như xe Hàn không phải tự dưng nó rẻ"
Xe Toy bền kinh khủng, bệnh vặt chả bao giờ thấy, cứ ầm ầm ngoài đường mấy chục năm, chỉ việc bảo dưỡng định kì.
Xe Hàn thì mẫu mã chưa chắc đã đẹp, nội thất thì trông con nào cũng rối mắt như nhau, lắm option vô ích.
Thử so 1 con Lanos với Vios đều làm taxi nhé, chạy bạt mạng đi, xe nào ngồi vào vẫn êm ru , cách âm tốt, xin thưa là Vios.
Mọi ý kiến e đưa ra đều có kiểm chứng, đ' nói điêu, cụ nào ném đá ném nhiều vào !!!!
Riêng cái câu "xin thưa là vios" thì cụ ăn gạch nhiều, cụ tả làm iem tưởng đi limo :))

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng